Nên mua đất hay gửi tiết kiệm

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ông đấy có cho kẹo! Suốt ngày chỉ nhà với đất, chỉ chăm chắm cày cuốc kiếm tiền là giỏi thôi. Mệ, mà bán cái méo nào cũng rắn như cua đinh, mút vào không khéo rách cmn mồm luôn ý chứ.

Có mà dám - em full tý :))

Honghen2008

Xe container
Ông đấy có cho kẹo! Suốt ngày chỉ nhà với đất, chỉ chăm chắm cày cuốc kiếm tiền là giỏi thôi. Mệ, mà bán cái méo nào cũng rắn như cua đinh, mút vào không khéo rách cmn mồm luôn ý chứ.

Có mà dám - em full tý :))
hê hê em không để ý mấy, chỉ biết quanh quanh mấy Cụ quen quen🤪

samoclan

Xe điện
Nghe cụ nói kinh doanh online gặp thời kiếm đc 8 tỷ, nói thật là e có chút đắn đo suy nghĩ quá. Còn suy nghĩ gì chỉ e mới biết, các cuh khác thử đoán xem ?
Biết rồi biết rồi nhé...khú khú

NguyenDatTan

Xe tải
Bác chủ top nên mua đất . Nhưng phải gặp được đất ưng ý hăng vào tiền; Đừng vào tiền vội vã kẻo kẹt lại không rút được khi cần. E cũng đang tìm đất như bác

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Ngày dăm ba bài của mấy thằng seeder hấp hối vs mấy thằng chân gỗ mới lập nick các cụ cũng vào phân tích đến nhiệt haha
Chúng m lập nhiều thớt quá nó loãng diễn đàn ra =))
Có quyết định giãn cách tiếp rồi đấy,còn mỳ mà ăn ko cứ tỉ này với củ kia khắm bỏ mịe

tobe11

Xe tăng
Ngày dăm ba bài của mấy thằng seeder hấp hối vs mấy thằng chân gỗ mới lập nick các cụ cũng vào phân tích đến nhiệt haha
Có quyết định giãn cách tiếp rồi đấy,còn mỳ mà ăn ko cứ tỉ này với củ kia khắm bỏ mịe
Anh em cũng rảnh mà cụ :))

Roll-royce

Xe máy
Cụ thật thà quá =))

Rose92

Xe đạp
Cháu nói là gặp thời vì may mắn hơn 1 số bạn thôi. Còn nhiều ng trẻ hơn cháu mà kiếm đc nhiều hơn cháu nhiều. Với cả cháu cũng làm đc 4-5 năm rồi mới có nvay. Cháu bán buôn chứ ko bán lẻ. Gặp đúng lĩnh vực mình sở trường nên phát triển đc.
Trước giờ bận nên tiền để an toàn cháu chỉ chia ra gửi các n/ hàng mỗi n hang 1 it. Có ng gợi ý đtu chứng khoán/bđs/vàng .. nhưng các lĩnh vực khác cháu đều k am hiểu nên mới lên đây hỏi. Ai thiện chí thì tư vấn giúp cháu còn ko xin bỏ qua ạ

mourista

Xe tải
Cháu nói là gặp thời vì may mắn hơn 1 số bạn thôi. Còn nhiều ng trẻ hơn cháu mà kiếm đc nhiều hơn cháu nhiều. Với cả cháu cũng làm đc 4-5 năm rồi mới có nvay. Cháu bán buôn chứ ko bán lẻ. Gặp đúng lĩnh vực mình sở trường nên phát triển đc.
Trước giờ bận nên tiền để an toàn cháu chỉ chia ra gửi các n/ hàng mỗi n hang 1 it. Có ng gợi ý đtu chứng khoán/bđs/vàng .. nhưng các lĩnh vực khác cháu đều k am hiểu nên mới lên đây hỏi. Ai thiện chí thì tư vấn giúp cháu còn ko xin bỏ qua ạ
Em nhiều tuổi hơn cụ nhưng cũng đang băn khoăn vấn đề này.
8-10 tỷ mang đi đầu tư thì có thấm vào đâu đâu mà nhiều cụ trên này lạ thật, vào chém như đúng rồi kiểu như người ta bốc phét.
Giữ tiền cũng khó lắm chứ có đơn giản đâu. Thời thế thay đổi nhanh lắm, chẳng biết đâu mà lần, ai cầm cục tiền mà chẳng lo.

Michael J

Xe điện
Dạo này ngân hàng HC banh vẫn làm ăn tốt nhỉ

kolia pham

Xe hơi
Cụ vào đây hỏi nên chỉ hỏi mua đất ở đâu thì có lãi nhanh và nhiều nhất thôi. Mà em đã có đến 8 tỷ là em biết em phải làm gì tiếp với số tiền đó rồi cụ ạ.

hachikeo

Xe hơi
Đất ngon thì mua ko thì cứ bỏ tk cụ a.

tobe11

Xe tăng
Mấy thằng ngô vs con đuỹm đấy sáng còn xin bố mẹ tiền mà hốc ,kinh doanh cái mổ bá chúng nó có 8 tủm vs 10 tủm cứ như củ khoai vs củ sắn như thật,mình làm mửa mật ra còn lo ăn từng bữa với mấy cái tàu há mồm tầm này ,tsb có 8 tủm vào hỏi mua đất hay gửi tk ngứa cả dáy =))
Mấy thằng chân gỗ thì đi él đâu cũng copy vs paste dăm cái bài phân tích rẻ tiền kiểu đất bị vô sinh còn người thì vỡ kế hoạch,mệt chúng m thật
Lo mấy cái tàu há mồm đã cụ, có thớt vào chém là vui rồi. =))

Honghen2008

Xe container
Mấy thằng ngô vs con đuỹm đấy sáng còn xin bố mẹ tiền mà hốc ,kinh doanh cái mổ bá chúng nó có 8 tủm vs 10 tủm cứ như củ khoai vs củ sắn như thật,mình làm mửa mật ra còn lo ăn từng bữa với mấy cái tàu há mồm tầm này ,tsb có 8 tủm vào hỏi mua đất hay gửi tk ngứa cả dáy =))
Mấy thằng chân gỗ thì đi él đâu cũng copy vs paste dăm cái bài phân tích rẻ tiền kiểu đất bị vô sinh còn người thì vỡ kế hoạch,mệt chúng m thật
Nhẹ nhàng thôi Cụ, để đây nói chuyện cho vui ra đc cái gì thì ra.

Altis 2011

Xe điện
Nhìn avatar chủ thớt, đầy Cụ lại mong làm chó rồi.

Cudanlongbien

Xe máy
Long biên gia lâm đông anh mà mua đất em nhé

TVL.COM

Xe tăng
Cùng hoàn cảnh chủ thớt. Em chơi lô ăn được 10 tỷ, giờ ko biết nên mua đất nền hay đầu tư vào môn lô này tiếp.
Tiếp tục lô đi cụ. Mua đất thì chỉ được 1 vài mảnh. Đầu tư tiếp có khi nó thành trăm, nghìn mảnh.

dinhhunghd

Xe buýt
Không ai để hết Trứng vào một giỏ, còn để giỏ nào nhiều, giỏ nào ít là tùy cụ.

chieunhatnang

Xe máy
Thực ra việc này không phải là hiếm đâu các cụ. Các bạn trẻ 9x năng động đang giàu lên nhanh chóng với các ngành nghề mới, tốc độ làm ra tiền nhanh hơn tốc độ học hỏi kiến thức xã hội, dẫn đến tình trạng không biết tiêu tiền vào đâu, để ngân hàng thì tiếc.

Em nghĩ nếu cụ thớt ko phải cò bơm thổi thì cố gắng dành thời gian học hỏi và đầu tư thử với lô bé, ít tiền đã xem sao, cái này khó có ai có thể chỉ bảo cho cụ được đâu, phải tự học thôi.

Đất cái lất tất phất.
Chứng cái lứng tứng phứng.
Đất hay chứng cũng chỉ là 1 thứ tài sản, rẻ thì mua, đắt thì chờ rẻ hãy mua.
Đoạn trên có ông phán ôm mảnh đất 3 năm kiểu gì cũng ăn 50-60%. Kiếm tiền dễ thế á? Môn đầu cơ gì thì cũng 90 thằng nộp tiền cho 10 thằng còn lại.
Tôi từ khi kiếm được tiền đến giờ luôn tuân thủ nguyên tắc không để tiền rơi trước khi nghĩ là kiếm thêm được bao nhiêu.
Nhờ trời + không tham nên đến giờ vẫn luôn đủ ăn tiêu và luôn có tích lũy.