Nên mua đất hay gửi tiết kiệm

hoangdn2209

Xe đạp
Đất cái lất tất phất.
Chứng cái lứng tứng phứng.
Đất hay chứng cũng chỉ là 1 thứ tài sản, rẻ thì mua, đắt thì chờ rẻ hãy mua.
Đoạn trên có ông phán ôm mảnh đất 3 năm kiểu gì cũng ăn 50-60%. Kiếm tiền dễ thế á? Môn đầu cơ gì thì cũng 90 thằng nộp tiền cho 10 thằng còn lại.
Tôi từ khi kiếm được tiền đến giờ luôn tuân thủ nguyên tắc không để tiền rơi trước khi nghĩ là kiếm thêm được bao nhiêu.
Nhờ trời + không tham nên đến giờ vẫn luôn đủ ăn tiêu và luôn có tích lũy.
Dạ cụ ơi, e mua những mảnh chỉ có 300-400tr mà có 200-300m2, giờ có 3 KCN mở ra thì giá đất nó lên bình thường ạ. Từ 1tr/m2 lên 2tr/m2 đã là x2 rồi,đa số toàn từ phân lô ra mình biết thì mua đc từ F0, F1. Còn thị trường ngoài Bắc cỡ toàn tiền tỷ thì e không dám nói x2,x3 nhưng đất cỡ 1tr/m2 x2 trong Nam thì e gặp khá nhiều mảnh ạ. Đây cũng là chia sẻ cá nhân có gì sai sót mong cụ bỏ qua

Dạ cụ ơi, e mua những mảnh chỉ có 300-400tr mà có 200-300m2, giờ có 3 KCN mở ra thì giá đất nó lên bình thường ạ. Từ 1tr/m2 lên 2tr/m2 đã là x2 rồi,đa số toàn từ phân lô ra mình biết thì mua đc từ F0, F1. Còn thị trường ngoài Bắc cỡ toàn tiền tỷ thì e không dám nói x2,x3 nhưng đất cỡ 1tr/m2 x2 trong Nam thì e gặp khá nhiều mảnh ạ. Đây cũng là chia sẻ cá nhân có gì sai sót mong cụ bỏ qua
Chẳng có gì sai sót cả ạ.
Cụ tin mình đúng thì cứ tiếp thôi.

hoangdn2209

Xe đạp
Minh bán quân áo b ah. Ngay trước là bán lẻ, bgio m chuyên bán buôn k bán lẻ nữa.
Mấy e 95-96 kiếm 3-400 tr 1 tháng đầy ra ý. Chả hiểu sao mấy bác kia cứ nch kiểu mỉa mai.
Chuẩn bạn ơi, mình thấy nhiều bạn trẻ kinh doanh tầm vài tỷ trong TK bây giờ mình thấy bình thường, ko biết sao nhiều cụ cứ nghĩ là bốc phét làm gì cho mệt. Bạn chưa có kinh nghiệm thì chắc học hỏi thêm với đầu tư cùng người thân quen thì giảm thiểu rủi ro ok hơn 1 mình đầu tư đó, mình bây giờ vẫn có những miếng đầu tư chung cùng các anh chị 90,91 thấy lợi nhuận ít đi nhưng cũng giảm thiểu nhiều rủi ro

Trần Văn Hữu

Xe đạp
8 tỷ mua được liền kề 4-5 tầng từ 60m2-75m2-90m2 vị trí loanh quanh Hà Đông, Hoài Đức kiếm vị trí nào cho thuê có dòng tiền ít cũng được.
Năm ngoái mình cũng có tầm đó xuống khu vực Dương Nôi, Kiến Hưng, Phú Lãm ( Hà Đông).
Lướt chán về cạnh Vin Tây Mỗ mua 1nhà liền kề hoàn thiện rồi ở luôn, cho thuê cũng đc 15tr/ tháng.
Mơi đầu hơi xa nhưng ở dần cũng quen.

babykillervn

Xe tải
Cháu kinh doanh online gặp thời , đang có dư tầm 8 tỷ, gửi ngân hàng. Nhưng thấy lsuat thấp quá. Xin các bác tư vấn bây g có nên mua đất hay đtu vào gì khác lợi nhuận cao hơn đc k ?
Các lĩnh vực cháu đều k am hiểu lắm ? Xin các pác tư vấn thêm ạ . Với có nên mua đất ở các huyện của HNoi k ạ ?
Cụ cứ mua đất hoặc đưa nhà cháu cầm cho :))

ngunhaxac

Xe hơi
1 số cửa gửi ngh tầm 7,2-7,5 e thấy vẫn ổn trong 2 năm tới, 1 nửa mua bds ven ăn theo quy hoạch như có cụ ở trên nói lấy vài miếng tầm 1 tỷ vứt đấy, chứng khoán cổ phiếu giờ ko có gì đảm bảo an toàn cả nhiều thằng mạnh đến đâu cũng đều bị ảnh hưởng dịch hết, còn cụ nào có ông ngoại quý chỉ điểm mã thì e ko dám bàn. :)

phihanhgia

Xe điện
Cháu kinh doanh online gặp thời , đang có dư tầm 8 tỷ, gửi ngân hàng. Nhưng thấy lsuat thấp quá. Xin các bác tư vấn bây g có nên mua đất hay đtu vào gì khác lợi nhuận cao hơn đc k ?
Các lĩnh vực cháu đều k am hiểu lắm ? Xin các pác tư vấn thêm ạ . Với có nên mua đất ở các huyện của HNoi k ạ ?
Cụ chia sẻ thêm về kinh doanh quần áo online đi. Sau màn chào hỏi rồi mần đến BDS cũng chưa muộn.

Rose92

Xe đạp
1 số cửa gửi ngh tầm 7,2-7,5 e thấy vẫn ổn trong 2 năm tới, 1 nửa mua bds ven ăn theo quy hoạch như có cụ ở trên nói lấy vài miếng tầm 1 tỷ vứt đấy, chứng khoán cổ phiếu giờ ko có gì đảm bảo an toàn cả nhiều thằng mạnh đến đâu cũng đều bị ảnh hưởng dịch hết, còn cụ nào có ông ngoại quý chỉ điểm mã thì e ko dám bàn. :)
Ơ, nghang nào 7,2 -7,5 đấy bác ?

Rose92

Xe đạp
Cụ chia sẻ thêm về kinh doanh quần áo online đi. Sau màn chào hỏi rồi mần đến BDS cũng chưa muộn.
Là bán quần áo online thôi bác. Ngày truớc cháu bán lẻ. Bán lẻ theo fb cá nhân k mất tiền chạy q/ cáo thì lãi 30-50k/sp, ngày bán 1-200sp. Trước đây bán hàng trên fb rất dễ (2015-2018) Đến gđoan bgio khó thì mấy năm gần đây cháu chuyển sang bán buôn rồi, bán buôn thì bán qua zalo, cung cấp hàng cho khách bán qa các group trên fb, ngày tbinh 1-2000sp, lãi 5-10k/sp. Qtrong là fai bắt trend và nhanh nhạy trong vđê hàng hoá. Cháu chuyên hàng tầm trung và rẻ cho sinh viên và ng thu nhạp ko cao ạ.
Nchung về vde hàng hoá cháu đang làm thì cháu nhanh nhạy. Còn các lĩnh vực khác thì là trang giấy trắng. Tiền hiện tại cháu chỉ gửi ngân hàng a.

Website
batdongsannghiduong.asia
Em góp ý tý ạ. Chia nhỏ số vốn đầu tư:
1. Lập 1 quỹ dự phòng rủi ro - bỏ tiết kiệm
2. Đầu tư vào chứng khoán - Trở thành cổ đông dài hạn của doanh nghiệp có uy tín,
3. Đầu tư vào bđs: Lựa chọn dự án có pháp lý đầy đủ, vị trí đẹp, mở bán đợt 1, giá còn thấp v.v..

P/S: Nếu thấy kiến thức mênh mông quá thì nên tìm 1 vài bạn sale có chuyên môn, uy tín để phục vụ cho công việc đầu tư

Visa Du Lich

Xe buýt
Minh bán quân áo b ah. Ngay trước là bán lẻ, bgio m chuyên bán buôn k bán lẻ nữa.
Mấy e 95-96 kiếm 3-400 tr 1 tháng đầy ra ý. Chả hiểu sao mấy bác kia cứ nch kiểu mỉa mai.
Chuẩn mợ ạ.
Mấy em gái SN 2000-2003 còn kiếm tiền tốt hơn 9x ý chứ.

Rose92

Xe đạp
Chuẩn mợ ạ.
Mấy em gái SN 2000-2003 còn kiếm tiền tốt hơn 9x ý chứ.
Đúng r bác ạ. Ngày trc e cũng làm ngân hàng, vừa đi làm vừa bán hàng chơi chơi thôi. Xong càng ngày càng bán đc nhiều nên e bỏ làm luôn. Nchung nếu nhanh nhạy, biêt cách làm thì lợi nhuận khủng hơn mình tưởng tượng.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ a chỉ e với, e không biết thật :D
Mợ cứ vào các thớt BĐS giới thiệu về các dự án, các vùng/khu vực tích cực khen rẻ, khen đẹp, tỏ sự quan tâm muốn tìm hiểu để mua cho mình hoặc người thân, ….. tóm lại là nâng bi hết tầm các kiểu con đà điểu, dưới mọi hình thức. Tích cực cày còm là nâng km ngay lại được nhiều bạn sale và người đã mua mời rượu no say cmnl.

Cách 2 là ngược lại, tích cực ném đá hội nghị. Cách này khoai hơn chút vì mình đôi khi phải biết, phải hiểu chút thì quăng gạch nó mới thành bom còn không nó chỉ như cái lông ngỗng thôi.

Cứ thế mà mợ diễn đều thì km và công lực nhảy số nhanh lắm :))

David99

Xe đạp
Là bán quần áo online thôi bác. Ngày truớc cháu bán lẻ. Bán lẻ theo fb cá nhân k mất tiền chạy q/ cáo thì lãi 30-50k/sp, ngày bán 1-200sp. Trước đây bán hàng trên fb rất dễ (2015-2018) Đến gđoan bgio khó thì mấy năm gần đây cháu chuyển sang bán buôn rồi, bán buôn thì bán qua zalo, cung cấp hàng cho khách bán qa các group trên fb, ngày tbinh 1-2000sp, lãi 5-10k/sp. Qtrong là fai bắt trend và nhanh nhạy trong vđê hàng hoá. Cháu chuyên hàng tầm trung và rẻ cho sinh viên và ng thu nhạp ko cao ạ.
Nchung về vde hàng hoá cháu đang làm thì cháu nhanh nhạy. Còn các lĩnh vực khác thì là trang giấy trắng. Tiền hiện tại cháu chỉ gửi ngân hàng a.
Chào cụ, cụ cho em chút kinh nghiệm vì giờ em mới lọ mọ nghiên cứu về nền tảng bán hàng online (livestream fb, tiktok..) trong khi fb thì không có mấy friends và follow - thật là đi chậm với thời đại
Theo kinh nghiệm của cụ thì hiện bán hàng online, ví dụ là bán quần áo như cụ hoặc bán lẻ sản phẩm khác về túi (hàng hiệu) còn cơ hội để gia nhập không khi fb ẩn feed nhiều? Làm thế nào để bắt trend và nhanh nhạy hàng hoá, mình đọc báo để tìm hiểu xu hướng giới trẻ à cụ? Cụ cho vài từ khoá nhé?

Còn về phần đất đai thì mình có kinh nghiệm để chia sẻ: Theo ý mình, cụ chỉ nên trích 1/4 hoặc max 1/3 tài sản trong năm 2021 đầu 2022 để mua đất trong khi cụ chưa có nhiều kinh nghiệm. Với tầm đó cụ có thể mua đất dự án phân lô có vỉa hè ở vùng ven HN (như Hưng Yên hoặc các tỉnh khác cách HN không quá 100km)

yoko_pro

Xe buýt
Cụ đầu tư mua Merc S hịn, đồng hồ Pt hịn để làm chuyên gia thổi nến đi, đập tan dư luận ngờ vực về 1 ngành nghề bị di ứng lâu nay. Sau đó, cụ xây dựng 1 chuỗi hệ thống mới và ung dung thu xèng về. Ngon!