[TVMBX] Nên mua mazda 2 luxury, honda city rs hay nissan almera vl turbo?

condudu

Xe đạp
Em năm nay 26 tuổi định mua con xe đầu đời để đi lại với mục đích thỉnh thoảng đi chơi xa với 1, 2 người bạn và lượn phố kiếm vợ (ế quá rồi@@) nói chung là đi ít (nhà em gần cơ quan 2 km nên e nghĩ đi xe máy tiện hơn), em cũng chưa vợ con gì nên không nặng về rộng rãi cho lắm, nếu đi cả gia đình (bố và mẹ em nữa) thì nhà em có xe rộng rồi. Vì em còn trẻ nên e muốn con xe tiêu chí đầu tiên là đẹp rồi đến khả năng vận hành rồi đến bền bỉ.
E đang phân vân giữa mazda 2 luxury, honda city rs và nissan almera. Lý do e không chọn vios vì e cảm giác nó hơi dịch vụ, accent thì nội thất e thấy mùi nhựa rẻ tiền và mắt e thấy cả 2 con đều không đẹp (cả nội và ngoại thất). Bản thân e thấy xao xuyến với city rs và mazda 2 nhất (mazda được nội thất ok, city được ngoại hình), chỉ là giá của rs quá cao (bản l em sẽ không chọn vì không khác vios là mấy), về cách âm không biết trong 3 con xe con nào tốt cũng như tệ nhất ạ? (tài chính của em tối đa 600, xúc rs, almera thì phải cố).
Các anh, các chú trong diễn đàn có thể tư vấn giúp cho em được không ạ, em xin cảm ơn.

condudu

Xe đạp
Cụ có thể mua cerato và mazda3 lướt e thấy hợp lý hơn
e thì sợ đồ cũ ở cái chỗ e lắm, thành phố hoa phượng đỏ sau vụ lụt lịch sử năm ngoái nhiều xe cũ kỷ lục "cam kết không đâm đụng ngập nước" lắm, em lại không có kinh nghiệm xem xe@@

Maner Bolsol

Xe tăng
Em năm nay 26 tuổi định mua con xe đầu đời để đi lại với mục đích thỉnh thoảng đi chơi xa với 1, 2 người bạn và lượn phố kiếm vợ (ế quá rồi@@) nói chung là đi ít (nhà em gần cơ quan 2 km nên e nghĩ đi xe máy tiện hơn), em cũng chưa vợ con gì nên không nặng về rộng rãi cho lắm, nếu đi cả gia đình (bố và mẹ em nữa) thì nhà em có xe rộng rồi. Vì em còn trẻ nên e muốn con xe tiêu chí đầu tiên là đẹp rồi đến khả năng vận hành rồi đến bền bỉ.
E đang phân vân giữa mazda 2 luxury, honda city rs và nissan almera. Lý do e không chọn vios vì e cảm giác nó hơi dịch vụ, accent thì nội thất e thấy mùi nhựa rẻ tiền và mắt e thấy cả 2 con đều không đẹp (cả nội và ngoại thất). Bản thân e thấy xao xuyến với city rs và mazda 2 nhất (mazda được nội thất ok, city được ngoại hình), chỉ là giá của rs quá cao (bản l em sẽ không chọn vì không khác vios là mấy), về cách âm không biết trong 3 con xe con nào tốt cũng như tệ nhất ạ? (tài chính của em tối đa 600, xúc rs, almera thì phải cố).
Các anh, các chú trong diễn đàn có thể tư vấn giúp cho em được không ạ, em xin cảm ơn.
Mazda 2 chật lắm k nên mua cụ ạ, giá cũng k rẻ, độ bền k bằng City và Almera. 2 xe còn lại nếu cụ thích tính mới, option hỗ trợ lái nhiều thì Almera VL, hơi cổ điển và cảm tình với Honda thì City RS. Em đang dùng Almera VL, trước chạy cả Civic, Vios rồi

condudu

Xe đạp
Mazda 2 chật lắm k nên mua cụ ạ, giá cũng k rẻ, độ bền k bằng City và Almera. 2 xe còn lại nếu cụ thích tính mới, option hỗ trợ lái nhiều thì Almera VL, hơi cổ điển và cảm tình với Honda thì City RS. Em đang dùng Almera VL, trước chạy cả Civic, Vios rồi
dạ em cảm ơn cụ, e quyết định sẽ đi lái thử cả 2 em này xem sao@@

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
dạ em cảm ơn cụ, e quyết định sẽ đi lái thử cả 2 em này xem sao@@
Cụ rảnh em mời cụ qua bên em xem xe & lái thử xe Mazda 2 nhé :D
Mỗi xe đều có ưu nhược điểm riêng cụ ạ. Phân khúc hạng B này thì em thấy cụ có cảm tình em nào nhất thì cụ mua em đó thôi ạ.

condudu

Xe đạp
Cụ rảnh em mời cụ qua bên em xem xe & lái thử xe Mazda 2 nhé :D
Mỗi xe đều có ưu nhược điểm riêng cụ ạ. Phân khúc hạng B này thì em thấy cụ có cảm tình em nào nhất thì cụ mua em đó thôi ạ.
e thì có cảm tình với thiết kế kodo của mazda quá mà chỉ buồn nhất là nó quá bé, mazda bên Hải Phòng e thì không cho lái thử con mazda 2 này (vì chẳng có xe hay sao ấy), e cũng ngại gọi nhiều cho bên mazda HP lắm vì trc e cọc nhưng hủy (vì lúc đấy chưa cần xe), bạn em cọc xong hủy đến lúc gọi lại hỏi mua thì hình như bị đưa vào ds đen (không được ưu đãi lãi suất 7% nữa mà toàn bị giới thiệu vay của vietcom hay viettin gì đó lãi cao). Để qua tết rảnh e lên hà nội test bên cụ phát xem sao, ra tết e test cả 3 luôn.

Rishi

Xe tăng
Theo thứ tự ưu tiên: City>Almera>m2

Jollyman9999

Xe hơi
Có City là ok nhất trong phân khúc này thôi cụ ạ.

hoangdn2209

Xe đạp
Cụ thích rộng rãi thì lấy city rs biển tỉnh khoảng 610 lăn bánh, thích nội thất thì lấy mazda, cố thêm tí lấy mazda 3. Còn ko thì lấy xe lướt đi dưới 1 vạn cũng ko khác gì xe mới đâu cụ, đc nhiều lựa chọn hơn

Được gửi từ iPhone - Otofun