[TVMBX] Nên mua xe Lead hay Grande?

Hoa trên cành

Xe buýt
Chào các cụ mợ ạ? chả là vợ chồng em có tích góp được ít định đổi đời xe cho gấu. Các cụ thông thái tư vấn giúp em nên mua Lead của honda hay Grande của Yamaha. Gấu nhà em thích Grande vì nó đẹp, nhưng thấy đi đường thấy 10 con Lead mới thấy 1 con Grande. Suy nghĩ quá, nhờ các cụ ạ!
8/3 rồi, gấu thích thì nhích đi cụ ơi, về công nghệ thì Grande mới hơn, em nhớ Grande mắc hơn Lead mà nhỉ? Em thấy chạy Grande máy êm hơn, à phải xem chiều cao nữa nhé, gấu cụ cao to thì đi Grande hợp, Lead thì chân ngắn 1m55 đổ lại vừa vặn. Xe phải để ý vụ chống chân, em thấy nhiều người bé như cái kẹo mà chạy Sh, xoay chuyển khó, không điều khiển đc xe nếu có tình huống bất ngờ.

Lead thì bánh xe nhỏ, lái ko quen hoặc lái yếu dễ xòe, em chạy bao nhiêu năm ko sao, mẹ em quen chạy Dream mượn chiếc Lead em chạy mà xòe 2 lần trong 2 tháng, may mắn đường vắng nên người không bị làm sao :(.

Mrphuongxd

Xe tải
Honda vs yamaha ngang tầm giá thì em nói thật honda không có cửa. Chẳng hiểu sao người VN vẫn chuộng Honda như một thói quen cũ khó bỏ. Ngày xưa chê Yamaha phụ tùng đắt vì ít phổ biến thì giờ nó đã rẻ rồi; người ta chuyển qua chê Yamaha tốn xăng thì giờ nó đã tiết kiệm hơn cả honda. Xe mạnh hơn, vọt hơn, tiếng kêu ít ồn hơn, bền, rẻ hơn, nhẹ nhàng hơn, đẹp hơn.
Và nhà nhà/ người người vẫn "tôi yêu VN". Thật khó hiểu. Gia đình nhà em, gia đình bên vợ em tổng cộng 14 xe máy vẫn toàn honda. Chỉ có 1 mình em đi yamaha. Em không hề hối hận gì khi mua xe yamaha.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Honda vs yamaha ngang tầm giá thì em nói thật honda không có cửa. Chẳng hiểu sao người VN vẫn chuộng Honda như một thói quen cũ khó bỏ. Ngày xưa chê Yamaha phụ tùng đắt vì ít phổ biến thì giờ nó đã rẻ rồi; người ta chuyển qua chê Yamaha tốn xăng thì giờ nó đã tiết kiệm hơn cả honda. Xe mạnh hơn, vọt hơn, tiếng kêu ít ồn hơn, bền, rẻ hơn, nhẹ nhàng hơn, đẹp hơn.
Và nhà nhà/ người người vẫn "tôi yêu VN". Thật khó hiểu. Gia đình nhà em, gia đình bên vợ em tổng cộng 14 xe máy vẫn toàn honda. Chỉ có 1 mình em đi yamaha. Em không hề hối hận gì khi mua xe yamaha.
Em không đi Yamaha, không biết máy Yamaha giờ có bền không, chứ máy LEAD thì rất bền, không hỏng vặt. Còn 1 điểm nữa là LEAD cốp rất lớn, để được nhiều thứ, không biết Grande cốp thế nào?

tienaka

Xe điện
Kinh nghiệm của em là. Xe ga honda xe số ya thế thôi
Xét độ bền độ tốt thì do người sử dụng.
Các mợ đi như phá ko bit chăm thì nên chọn honda vì cảm giác sử dụng hình như nó chịu chiều các mợ hơn

hatinh5760

Xe điện
E thấy Víion là hay nhất. Cao, nhẹ nhàng.
Dòng Yamaha nhanh xuống!
Lead đời mới trông cũng ko đến nỗi, nhưng dù gì cũng vẫn thô.

Lucky

Xe tăng
Mua vision là hợp lý nhất, vừa rẻ vừa nhẹ

Mrphuongxd

Xe tải
Em không đi Yamaha, không biết máy Yamaha giờ có bền không, chứ máy LEAD thì rất bền, không hỏng vặt. Còn 1 điểm nữa là LEAD cốp rất lớn, để được nhiều thứ, không biết Grande cốp thế nào?
Cốp Grande không thua gì LEAD cả. Xác xe lại rất nhẹ nên khi cần xoay dắt nơi chật chội dễ hơn. Nói về độ bền thì với Yamaha ngày nay em tin là chạy song song với honda cũng không thua gì đâu. Vì Honda có lợi thế trước nên nhiều người mua theo cách nghĩ an toàn như cụ thôi. Em nghĩ trừ khi cụ mua Ariblade vì kiểu dáng đẹp thì ko bàn. Nhưng mua Lead vì cốp to thì mua Graind là lựa chọn tốt hơn.

Hại Điện

Xe container
Chào các cụ mợ ạ? chả là vợ chồng em có tích góp được ít định đổi đời xe cho gấu. Các cụ thông thái tư vấn giúp em nên mua Lead của honda hay Grande của Yamaha. Gấu nhà em thích Grande vì nó đẹp, nhưng thấy đi đường thấy 10 con Lead mới thấy 1 con Grande. Suy nghĩ quá, nhờ các cụ ạ!
Lead cụ ạ. Con Lead ngoài các ưu điểm về cốp rộng, máy bền bỉ thì thiết kế của nó có sự cân bằng lực rất tốt. Ngồi nhiều sẽ ko có cảm giác mỏi lưng và mỏi cổ tay.

Nếu xét về thiết kế tương quan đến tâm sinh lý con người thì có lẽ khó có chiếc scooter nào qua Lead.

Hại Điện

Xe container
KHông nênmua Grande, mấy bữa nó long sòng sọc như ông lão.
Trường hợp nhà em ý như này, em nghiến răng xúi vợ quất SH Mode, vẹn cả đôi đường !
Nếu cụ để cạnh SH Mode và Lead thì cụ sẽ thấy kích thước là như nhau. Và chênh lệch 25tr ko xứng đáng mấy :D

sonchuavua

Xe buýt
Gấu thích Grand mà cụ vẫn còn lên đơi hỏi.
Grand em thấy ổn và đẹp.

manhbvht

Xe tăng
Website
spacepc.vn
so cốp thì mua con acruzo của yamaha cụ nhé, cùng máy móc với grande khác kiểu dáng và cốp to hơn, giá còn ngon hơn cả lead ninja

atukiva

Xe tăng
Nếu cụ để cạnh SH Mode và Lead thì cụ sẽ thấy kích thước là như nhau. Và chênh lệch 25tr ko xứng đáng mấy :D
Dạ, em thấy Thư Dung và mấy mợ Single Mom đặt cạnh nhau, thông số nó cũng same. Vậy thì .. :D
Suzuki Swift và Mini Cooper cũng thế, mà hình như nếu chỉ để làm chức năng xe thì có khi Swift còn chạy ngon hơn Mini ấy chứ :D

hoana4

Xe đạp
Vợ em mua grande từ 2/2017 ngày nào đi làm 20km (cả đi và về). Em thấy xe tiết kiệm xăng không hỏng hóc gì chỉ đi thay dầu. Cụ nào kêu grande vỏ kém thì xem lại xe mang đi bảo dưỡng khi tháo ra lắp lại vỏ thợ có làm cẩn thận không. Chứ em thi thoảng mượn xe vợ đi thấy ổn hơn so với mấy con vision, lead.

Alone77

Xe container
Em chạy Grand Hybrid đc hon 2 tháng nay dôi. Quá ưng ý cho em nó, Tết vừa rồi cho 4B nằm kho, chỉ diện em nó ra ngoài đường thôi.
Grand 2019 sở hữu hàng loạt công nghệ mới nhất hiện nay như: ABS, Hybrid, smart key..... Do đc hỗ trợ động cơ điện nên xăng tốn ít hơn cả dim chiến.
Nói vậy, xe LEAD lại có ưu thế là trường yên, có thể chở đc cả vc thêm đứa con, vì vậy nhiều người lựa chọn.
Thêm tý ảnh ko lại bảo em nói điêu

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Grande đi cụ. Nhà e đi từ 12/2025 đến giờ trv chưa bị sao, nhẹ êm, tiết kiệm xăng. trong thời gian bảo hành cứ mang ra bảo dưỡng free với thay dầu đều.

daochinghi

Xe buýt

Grande đời 2019 có động cơ hybrib quá tuyệt. Mà nó phân khúc cao hơn lèad. E mới mua liền 2 chiếc grande đây