Tin tức Nên mua xe nào thì ổn

Khồng - cụ nhìn nhận sai rồi
Em đang làm phép tính cho sự mãnh liệt mà thôi ,
Đây nhé , Vin hỗ trợ chi người mua trả góp 2 năm đầu , và các năm sau tính lãi bình thường , vậy lấy BIDV làm chuẩn , 7.5 % cho 1 năm , cụ kia có 400 triệu , vậy để mãnh liệt thì mua President , vay thêm 3 tỷ 4 , và vay thêm 10% thuế là 340 triệu , còn tiền linh tinh khi mua xe về , tiền xăng xe, tiền bảo hiểm , lót bọc các kiểu , chưa kể nhiều cụ còn thay cam , thay màn hình ,..... Vv nhẹ cũng đi 100 chai
Vậy lãi xuất ngân hàng sau 2 năm là. 238 chai/ năm
Vậy vị chi là 29,7 năm sẽ xong với thu nhập 15 chai /tháng
Vậy không mua bán , ko ăn uống , không gì thì 29.7 năm sau cụ ấy thoát nợ !
Còn nếu tính đến mua Lux hay Lux sa cũng có ít nhất trên dưới chục năm !!!
Giá của mãnh liệt là thế , các cụ sales thì ko quan tâm hậu quả người tiêu dùng phải gánh chịu đâu , mà chủ yếu là bán xe đã , lấy lợi nhuận đã , sang năm vin sập tiệm , phá sản , bán công ty cho trung quốc chả hạn , thì các cụ ấy lại học tiếng Trung nhoay nhoáy ,như người tàu , ai biết các cụ ấy đã từng tư vấn cho người tiêu dùng ôm nợ đâu nào ?
Thế nên em mới đặt câu hỏi tinh thần mãnh liệt , tinh hoa vĩ đại có giá là bao nhiêu ?
Ai biết đâu nhìn toàn hình ảnh đẹp , chỉnh sửa photoshop xe ôm gái đẹp , đùi trắng phớ lớ , mà có sơ múi được gì đâu , rồi ôm 1 đống nợ , trở về với thực tế là nợ còng lưng , vợ kêu con khóc , nhìn chiếc xe em thật chán hết chỗ chán , rồi ngân hàng gõ đầu hàng tháng , rồi chiếc xe mua về Công ty Vinfast lại hạ giá như rau muống héo chợ chiều ! Vậy là gián tiếp đẩy người tiêu dùng vào chỗ trũng mất tiền trong túi một cách nhanh hơn bị ăn cắp phải không ạ ?
Cụ bẩu em cay ở chỗ nào ?
Nhiều cụ mua xe vin rồi than ngắn thở dài mới cay chứ . sướng chả được mấy nả , còn khổ thì hàng chục năm , đời người được mấy cái 20 năm hả cụ ?
mãnh liệt tinh thần thì phải trả giá , có thế thôi !
Dạ bác nói chuẩn quá ạ.Mua xe nên theo tình hình tài chính của bản thân và nhu cầu thực tế.Đó là 2 điểm mình suy nghĩ đầu tiên sau đó mới lựa chọn mẫu xe và dòng xe phù hợp.Chứ đua đòi có ngày...Kinh nghiệm bản thân sau khi chạy con Madza Cx5 giờ mỗi tháng không chạy cũng ngồn một mớ lúa...:((

Keep

Xe điện

Minhphuongutc

Xe tải
Em cũng thấy mấy bác chạy dịch vụ phản ánh e này tốt, tiết kiệm! Chạy dịch vụ họ tính là sát nhất!
Tkiem xăng nhưng gần như rất ít bác dịch vụ chạy, hỏi thì các bác ấy bảo máy yếu nhanh tã+mất giá bác ạ.

Keep

Xe điện
Tkiem xăng nhưng gần như rất ít bác dịch vụ chạy, hỏi thì các bác ấy bảo máy yếu nhanh tã+mất giá bác ạ.
E cũng nghe nói thôi ạ, nhưng nhìn giá thì tiết kiệm đc 2 năm chạy ấy ạ.

Tam Trương Phong

[Tịch thu bằng lái]
Nên mua xe nào thì ổn !
Nên mua xe vinfast , hẳn rồi . Rât ổn , Rất đẳng cấp chủ tịch , rất tinh hoa , và rất mãnh liệt !
ổn hơn nữa là mua President , ổn lắm ạ cho đến khi nào gẫy biên , hoặc có mạt sắt thì mới không ổn thôi !

Transporter jason

[Tịch thu bằng lái]
Em đã từng chạy attrage 2020 được khoảng 4vạn km, tiết kiệm thật sự, chỉ khoảng 5l/100km hỗn hợp. Máy 1.2 nhưng ko hề yếu nhé ( e chạy mt), full tải cả người và hành lý lên cao tốc vẫn 100, 120 bình thường. Ít người chạy chỉ vì tâm lý mua vios giữ giá thôi

Keep

Xe điện
Nên mua xe nào thì ổn !
Nên mua xe vinfast , hẳn rồi . Rât ổn , Rất đẳng cấp chủ tịch , rất tinh hoa , và rất mãnh liệt !
ổn hơn nữa là mua President , ổn lắm ạ cho đến khi nào gẫy biên , hoặc có mạt sắt thì mới không ổn thôi !
Cụ thiếu rồi, cho đến khi túi khí nó ko bung nữa chứ ạ ☺☺

Minhphuongutc

Xe tải
Em đã từng chạy attrage 2020 được khoảng 4vạn km, tiết kiệm thật sự, chỉ khoảng 5l/100km hỗn hợp. Máy 1.2 nhưng ko hề yếu nhé ( e chạy mt), full tải cả người và hành lý lên cao tốc vẫn 100, 120 bình thường. Ít người chạy chỉ vì tâm lý mua vios giữ giá thôi
E thấy độ vọt bản CVT thua I10 AT của e, nhưng chạy 100-120 thì Attrage vẫn ok thật. Nói chung là ổn trong tầm tiền, k bán đc cũng thấy khó hiểu.

Arsephan

Xe tăng
Cụ thiếu rồi, cho đến khi túi khí nó ko bung nữa chứ ạ ☺☺
Sao cụ lại đưa ảnh này vào group Vinfast, Vinfast không có tính năng bảo vệ túi khí, đưa vào bị Hãng kia kiện chết :(

Keep

Xe điện

hoanbugatti

Xe đạp
em đang đi Fadil, đi đầm chắc, khỏe lắm bác, quan trong xe em nhỏ luôn lách trong phố hoặc về làng đi tự tin lắm ạ
bác có nhu cầu mua xe Vinfast ới em,
Em sale ở Bắc Ninh
Phone: 0933014333
cụ tham khảo thêm giá ở đây nha http://vinfastbacninh.org/
p/s: em bán xe vin nhưng đang dung xe vin nha, sợ nhiều bác vào bảo e sale chém gió thì hỏng :(

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
em đang đi Fadil, đi đầm chắc, khỏe lắm bác, quan trong xe em nhỏ luôn lách trong phố hoặc về làng đi tự tin lắm ạ
bác có nhu cầu mua xe Vinfast ới em,
Em sale ở Bắc Ninh
Phone: 0933014333
cụ tham khảo thêm giá ở đây nha http://vinfastbacninh.org/
p/s: em bán xe vin nhưng đang dung xe vin nha, sợ nhiều bác vào bảo e sale chém gió thì hỏng :(
Seeder Vin khổ thật. Bán xe luxury mà toàn hở ra cái là đi quanh Forum quảng cáo không trả tiền. Quảng cáo xong còn giải thích, dẫn dắt, chèo lái, như mấy anh đa cấp. Chưa thấy hãng nào mãnh liệt hơn thế.
:)):))

Transporter jason

[Tịch thu bằng lái]
Seeder Vin khổ thật. Bán xe luxury mà toàn hở ra cái là đi quanh Forum quảng cáo không trả tiền. Quảng cáo xong còn giải thích, dẫn dắt, chèo lái, như mấy anh đa cấp. Chưa thấy hãng nào mãnh liệt hơn thế.
Sale các hãng khác thì cũng thế thôi, cũng là công việc kiếm tiền. Cụ có thể ko thích xe Vin nhưng cũng ko nên mỉa mai công việc của người khác cụ ạ

sskkb

Xe tăng
400tr em bán cho bác con cx-5 đời đầu của em nhá, cho bác nợ 150tr :D

sskkb

Xe tăng
Mình thấy bác khổ thật. Chắc sống éo đóng góp được cái gì cho xã hội nên thấy người khác làm được gì đó là ghen tức cay cú.