[Funland] Nên ra đường với cái đầu lạnh.

hitle888

Xe điện
Truyện thật: bạn em đi họp UB về bảo, chủ tịch tỉnh đập tay xuống bàn, vỡ cả cốc nước, rít lên: Mệ nó chứ, người ta muốn yên chả được, chúng nó thần kinh hay không mà ngu thế, cứ để réo tên lên báo thế này. Ông … (sở tttt) kiểm tra rồi báo cáo tôi, có thằng nào thích chết thì ông … (thanh tra tỉnh) cho nó chết luôn hộ tôi

acjs

Xe tăng
Xong phim. Sở TNMT nhẽ tiền cũng sẵn.

Linh Net

Xe buýt
Người đàn ông này ko về rút thẻ hay xưng “làm ở Sở T” để dọa nạt thì hành vi này đơn giản chỉ là mâu thuẫn bình thường giữa 2 cá nhân, 2 công dân với nhau. Công chức khi ra ngoài công sở cũng trở về đời thường, là công dân, có nóng nảy, có bực tức; vi phạm của họ đến đâu xử lý đến đó. Ở đây hành vi này ko gây thiệt hại cho ai, còn nguyên nhân dẫn đến hành vi bực tức này thì chỉ nghe qua lời kể chứ ko có hình ảnh rõ (nghe qua 1 phía). Em nghĩ báo chí và mạng xã hội nên tôn trọng cá nhân, đây chỉ là quan hệ giữa 2 cá nhân ko liên quan đến công việc người ta làm. Như thế mới là văn minh.
Cụ nghĩ mạng xã hội thích các câu truyện đơn điệu vậy à?
Không!
Nó phải kịch tính, phải giật gân.

long.spc

Xe container
Em nói không chuẩn hay sao mà vang em,vụ đánh trẻ trâu chưa hết nóng lại tiếp tục cái vụ ném tiền ngoài Bắc bị điều tiếng là gia trưởng sĩ diện mà chưa thấy các hành vi như thế này.
Út trọc đánh bà bầu ở sb, Thiếu uý hiền làm loạn sân bay ép khách trả hoá đơn khống vân vân mây mây.
cụ định chia rẽ vùng miền à? Em miền Bắc nhé

Dan du an

Xe cút kít
Tiền trả lại là loại tiền gì mà gọi là rác hả các cụ, hay trả lại tiền 200 đồng

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Út trọc đánh bà bầu ở sb, Thiếu uý hiền làm loạn sân bay ép khách trả hoá đơn khống vân vân mây mây.
cụ định chia rẽ vùng miền à? Em miền Bắc nhé
Không nhưng gần đây cán bộ Miền Nam nổi tiếng hơn.Còn cán bộ Miền Bắc khi định làm loạn đều ăn án hết rồi

namson229

Xe điện
Bốc mứt ăn rồi... chắc vừa làm tý dấm, nóng trong người

ductien.su

Xe tăng
Thằng ngu đần mất dạy này nó gọi tiền đc in hình quốc huy và bác Hồ là rác. Vậy đã đủ căn cứ cho nó vô tù vì tội phỉ báng nhà nc và anh hùng dân tộc chưa các cụ?

Shadow381

Xe điện
Cụ nghĩ mạng xã hội thích các câu truyện đơn điệu vậy à?
Không!
Nó phải kịch tính, phải giật gân.
Mạng xã hội nhảm đã đành, báo chí cũng đi tìm hiểu người ta làm ở đâu làm gì khi người ta có mang công việc để dọa đâu? Tới lại có tít kiểu “cán bộ Sở .. to tiếng ở siêu thị! Rồi “cán bộ quận quát trẻ con ở…”! Nếu người đàn ông kia rút thẻ công chức ra đập vào mặt chủ quán hay nói to “tao làm ở… mày nhớ tao đấy” thì nêu đã đành. Phê phán người ra cách ứng xử có văn hoá nhưng bản thân bài viết thiếu văn hoá đầu tiên.

hitle888

Xe điện
Em thấy nhảm vãi, clip ko đưa hết nội dung vì sao người đàn ông ném tiền và nói vậy, có khi quán trả thiếu tiền cho trẻ con hay tiền rách ko tiêu được thì sao? Căn nguyên vì sao người ta ném và nói vậy chỉ nghe qua lời kể, ko có căn cứ hình ảnh. Người đàn ông chỉ to tiếng, ko đập phá, ko xưng danh thì chỉ là công dân với công dân; ko nên tìm hiểu công việc của người ta rồi làm ầm ĩ. Đây chỉ là quan hệ xã hội giữa công dân với công dân, hành vi ko gây thiệt hại cho người khác, nếu ai đó khi bực nói “mày nhớ mặt tao đấy” thì cũng đi tìm hiểu xem họ là ai mà nói thế à? Nếu người đàn ông rút thẻ công chức ra hay xưng danh “làm ở Sở T” để dọa thì hãy nêu lên báo. Đây vẫn chỉ là quan hệ giữa 2 công dân với nhau. Em thấy báo chí cũng nhảm như mạng xã hội.
Ầy, nếu là … viên thì khác nhé, kiểu gì chả có kỷ luật …

Lam__Phương

Xe điện
Mới là cán bộ thôi mà đã oách nhỉ;))

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhảm vãi, clip ko đưa hết nội dung vì sao người đàn ông ném tiền và nói vậy, có khi quán trả thiếu tiền cho trẻ con hay tiền rách ko tiêu được thì sao? Căn nguyên vì sao người ta ném và nói vậy chỉ nghe qua lời kể, ko có căn cứ hình ảnh. Người đàn ông chỉ to tiếng, ko đập phá, ko xưng danh thì chỉ là công dân với công dân; ko nên tìm hiểu công việc của người ta rồi làm ầm ĩ. Đây chỉ là quan hệ xã hội giữa công dân với công dân, hành vi ko gây thiệt hại cho người khác, nếu ai đó khi bực nói “mày nhớ mặt tao đấy” thì cũng đi tìm hiểu xem họ là ai mà nói thế à? Nếu người đàn ông rút thẻ công chức ra hay xưng danh “làm ở Sở T” để dọa thì hãy nêu lên báo. Đây vẫn chỉ là quan hệ giữa 2 công dân với nhau. Em thấy báo chí cũng nhảm như mạng xã hội.
Công chức thì dù ngoài xã hội vẫn phải giữ đạo đức tác phong nhé.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ được cái chửi mà không biết đúng sai là gì à?

dhela

Xe tăng
Cụ xem tạm ở đây vậy:

25k mà tiền bay rợp cả góc quán. Chắc là tiền 500đ các cụ nhỉ. Tiền này các cụ già mà có để đi chùa thì thích lắm đấy.
Thế mà ông cán bộ lại bảo là rác thì nếu ko chết là ko xứng đáng :D

HI_CLASS

Xe điện
Ném tiền tung tóe rồi kêu là rác ntn sau ko có hậu đâu. Hồi còn nhỏ, tụi bạn chơi vs nhau có thằng nhà có dkien, đag nô đùa thì nó cầm miếng giò ném xuống ao do ăn chán rồi. 2 đứa nhà nghèo khác lao xuống vớt lên để ăn. Sau này thằng ném miếng giò kia trầy trật khó khăn còn 2 ku kia lại khá giả.

Azeglio

Xe điện
Văn nói thì có thể theo vùng miền nhưng văn viết vẫn phải đúng chính tả bác ạ. Rác không phải râc.
Cụ có cần em chỉnh văn phạm cho cụ không?
Cụ không thích bình luận nào sai chính tả, sai ngữ pháp thì bỏ qua.