[Thảo luận] Nếu điều đó xảy ra, cả hai ta đều khổ

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Mời các bác bình ạ
4b đi trước còn nhanh trái mới vãi chứ
E đã ghi nhớ BKS của 2 xe rồi
Nếu có duyên gặp thì vui ạ, lại chén chú chén anh :D
Cụ may và tỉnh quá. Ông đi trước cụ e đoán là rất ngu trong xử lý tình huống gây nguy hiển cho cụ. Khi gặp chướng ngại vật từ xa phải si nhan phải dần vào và giảm tốc độ để xe sau cungx giảm tốc đô.

kith188

Xe hơi
Cụ chủ phản xạ rất nhanh, nhưng nếu có vấn đề gì thì cũng 1 phần do mình không giữ đủ khoảng cách an toàn. Ông 4 bánh đi trước em cũng nghĩ là bất ngờ thôi chứ ông ấy chủ động chơi xấu cụ làm gì.

Thangz

Xe tăng
Mời các bác bình ạ
4b đi trước còn nhanh trái mới vãi chứ
E đã ghi nhớ BKS của 2 xe rồi
Nếu có duyên gặp thì vui ạ, lại chén chú chén anh :D
Mừng cho lão nhé. May mà trên xe có trẻ con nên chạy chậm 52 cây chuối nên phanh còn dính đấy :)

tuant

Xe máy
Cụ chủ phản xạ nhanh, Xe trước tránh sát quá cụ khuất tầm nhìn , em thấy xe công ko lỗi gì

Phamhien1994

Xe đạp
BMW đi đường quá thiếu quan sát và liều lĩnh.Phải biết là xe phía trước đang bật đèn EMERGENCY thì đã phải có hướng xử lí để cả mình và các xe xung quanh ko bị động.Giả sử nếu xe CONT tự nhiên tăng tốc thì BMW sẽ ko có cơ hội lách ra ngoài thì chính cụ í sẽ hôn vào mít xe đang bật đèn. còn nếu chủ động sẽ xinhan phải luôn cho xe CONT biết và xe CONT do ngồi cao hơn nên sẽ biết có xe đang dừng khẩn cấp và nhường đường cho BMW

mr.ken_no1

Xe container
E post để các cụ lấy kinh nghiệm thôi ạ
Trước tiên là phải trách mình ạ
Dưng có mấy điểm e xin nói rõ:
1. 4b đi trước đi quá non, cũng bị cuống, xi nhan trái rồi vọt phải, e quá bất ngờ luôn ạ. Ko hề phanh
2. Trên đường cao tốc e giữ khoảng cách đó cũng ko phải là ko an toàn các bác ạ, tốc độ lúc đó chậm có hơn 50km thôi ạ
3. E đi hoàn toàn ko sai làn sai tốc độ, e ko vượt xe nào hết nên cụ nào đó bảo e đi sai là chưa đúng ạ
4. Các cụ tinh sẽ thấy e xử lý cực tỉnh, có phanh ABS nhưng e vẫn xử lý phanh 2 lần để xe sau xử lý kịp. Báo các bác là sau khi e vượt lên đằng sau khoảng 10 con đang nối đuôi nhau dừng
5. Về em bê mờ vê thì thế này ạ: trên đường cao tốc dừng đột ngột lại dừng ở làn ngoài bên trái chỉ có đèn khẩn cấp đã là sai luật nhé. E cứ cho là xe chết máy đi chăng nữa thì lái xe phải xuống xe làm công tác hoa tiêu. Đằng này lái xe vẫn ngồi trên xe, xe vẫn nổ máy. Ko có biển báo gì. E dự là ông này đi đường lạ nên dừng lại để xem đường vì đoạn đó có đường dẫn ra khỏi cao tốc ạ. Nếu ko phải em mà là 1 ông Công thì hậu quả khôn lường ạ. Chốt lại là lái xe BMV quá non và quá vô trách nhiệm với bản thân ông ấy và người khác
E hy vọng cả 2 ông 4b đó vô tình đọc được thớt này để cùng rút kn ạ
Con e ngồi trước thắt dây hẳn hoi mà cũng bị phi vào cần số, may cháu ko sao
E định dừng xe xuống mắng ông BMV nhưng thấy ông ấy có vẻ hơi ảo (có thể e nhầm do trời tối) và trên xe có bé nên e té luôn
Lúc e té nếu cuống thì lại dính ông xe tải đâm mít, thực sự hôm qua e rất bình tĩnh và lành tính :D

Hoaimong

Xe buýt
Nói chung là giật mình nhưng cụ bê mờ vê đã bật đèn khẩn cấp thì người ta có nguyên nhân của người ta. Chúc nừng cụ đã xử lý kịp thời, còn việc bực mình là lẽ đương nhiên. Em cũng thế nếu vào trường hợp của cụ.

Hoaimong

Xe buýt
BMW đi đường quá thiếu quan sát và liều lĩnh.Phải biết là xe phía trước đang bật đèn EMERGENCY thì đã phải có hướng xử lí để cả mình và các xe xung quanh ko bị động.Giả sử nếu xe CONT tự nhiên tăng tốc thì BMW sẽ ko có cơ hội lách ra ngoài thì chính cụ í sẽ hôn vào mít xe đang bật đèn. còn nếu chủ động sẽ xinhan phải luôn cho xe CONT biết và xe CONT do ngồi cao hơn nên sẽ biết có xe đang dừng khẩn cấp và nhường đường cho BMW
Cụ nên xem hết clip rồi hãy đưa bình luận. Em thấy comment của cụ chẳng ăn nhập gì cả.

mr.ken_no1

Xe container
Nói chung là giật mình nhưng cụ bê mờ vê đã bật đèn khẩn cấp thì người ta có nguyên nhân của người ta. Chúc nừng cụ đã xử lý kịp thời, còn việc bực mình là lẽ đương nhiên. Em cũng thế nếu vào trường hợp của cụ.
Dạ đương nhiên là bác ấy phải có lý do
Nhưng theo e thì chỉ khi chết máy thì phải chấp nhận đỗ như vậy và phải xuống xe đặt biển báo hoặc hoa tiêu
Đây lại là đường cao tốc, trời tối, ko xuống xe, xe vẫn nổ máy, đỗ làn trái
Thực sự với cụ là bác ấy quá chi non hoặc chán sống ạ

BonBonTT

Xe điện
Éo hiểu ông bê dừng ở đấy làm gì nữa

mr.ken_no1

Xe container
em thấy người ta đi vậy cũng là b.thường, đang đi mà phanh lại cụ đi sau cũng phải cảnh giác rồi
Xe trước e ko hề phanh cụ nhé, trước kho vọt phải lại còn xi nhan trái nữa mới làm em giật mình chứ
Híc

mr.ken_no1

Xe container
Éo hiểu ông bê dừng ở đấy làm gì nữa
Theo kinh nghiệm của e thì e cho rằng ông này dừng lại lưỡng lự là đi thẳng hay rẽ và ông này chạy cao tốc ít nên rất ko có kinh nghiệm ạ
E bị nổ banh lốp mà vẫn phải chấp nhận lê về làn bên phải rồi xuống xe đặt biển báo, thậm chí bẻ cả cây chắn nữa
Đằng này bác ấy bật duy nhất đèn cảnh báo (trong khi hiện nay có quá nhiều bác tài coi cái đèn đó là đèn đi thẳng, thực sự là nguy hiểm)

Cut Kit@

Xe tải
Em xem mà cũng giật mình, cụ xử lý quá ok, ko bị hôn mít cũng không dồn toa, cả cụ dừng và cụ vượt thì nên rút kn.

z0z0z0

Xe điện
Dừng xe khẩn cấp ở làn trong cùng không có cảnh báo khác thì nguy hiểm quá, cụ 4bánh màu trắng chạy cũng quá ẩu

Rickyman

Xe điện
Khiếp nhỉ, tình huống này cũng khá hi hữu và gặp nhiều trong giao thông, do xe đằng trước cụ đang vượt xe tải nên nó xi nhan trái, khi bắt gặp trướng ngại vật là thằng BMW (đỗ ngu như con bò, kể cả tình huống khẩn cấp) bắt buộc phải đánh lái để thoát, cụ chủ khuất tầm nhìn ko nhanh tay nhanh chân thì húc mít ngay.