[Thảo luận] Nếu điều đó xảy ra, cả hai ta đều khổ

mr.ken_no1

Xe container
Thật sự là số e may vì đi tốc độ chậm
Còn đang rít 80 thì e ko dám nghĩ ạ
Cụ [@Rickyman;66139] giải thích bác đi trước có vẻ hợp lý ạ
Vì hôm qua tới giờ e chưa lý giải đc sao ông ý lại làm vậy
E đi rất từ tốn vì có con nhỏ trên xe, ko hề tạt đầu đánh võng ai nên bảo là ông ấy chơi khoăm e thì ko đúng
Mà nếu có chơi khoăm thật thì đúng là quá ác

Tài Đức

Xe hơi
Em tưởng cụ sẽ đỗ lại hỏi vì sao lại dừng khẩn cấp vây? Có cần giúp đỡ ko

sontranvu

Xe điện
Thực sự e thấy bất ngờ, nhưng lại ko run tẹo nào
Cảm giác cứ như ông 4b đi trước và ông Công định cho e ăn vố đau thì phải
Riêng về con "nhợn" đi bê mờ vê, e sẽ nói sau ạ
Mời các cụ khách quan cho ý kiến, nếu như va chạm thì em sẽ là người có lỗi đúng ko ạ?
Ơ chức năng up cờ líp đâu rồi các cụ ơi?
[YOUTUBE]http://youtu.be/mgjYEmdMEGU[/YOUTUBE]

Ịt cụ thằng bmw đi sang éo xi nhan.
Nguy hiểm quá.
phải giải đen tạ ơn các cụ đê anh

mr.ken_no1

Xe container
Em tưởng cụ sẽ đỗ lại hỏi vì sao lại dừng khẩn cấp vây? Có cần giúp đỡ ko
Thưa cụ nếu bác ấy ra khỏi xe và có hành động nhờ trợ giúp thì e cũng vô tư, e đi cao tốc nhiều lần ứa nước mắt vì 1 mình ko xoay sở đc, nhưng chưa 1 lần e nhờ được trợ giúp của 4b nào cả
Có lần 1 mình e trên cao tốc khoảng 10h30 đêm nổ lốp xe, chân yếu tay mềm mà ko vẫy đc xe 4b nào dừng
Cuối cùng lại là 2b trợ giúp

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Cụ may và tỉnh quá. Ông đi trước cụ e đoán là rất ngu trong xử lý tình huống gây nguy hiển cho cụ. Khi gặp chướng ngại vật từ xa phải si nhan phải dần vào và giảm tốc độ để xe sau cungx giảm tốc đô.
Ông ấy cũng bị bất ngờ mà cụ. Nhưng nếu có thể em nghĩ nên phanh lại thì tốt hơn là đánh lái đột ngột như vậy.

Hai cang

Xe buýt
E chỉ xin phép bình luận về phát xi nhan trái của xe đi ngay trước bác.
Nếu E là bác trong tình huống thấy xe trước xi nhan phải, tách làn và E đang đi thẳng thì E cũng sẽ vẫn giữ đều ga và vọt vì nghĩ xe trước nhường đường cho mình. Do vậy E nghĩ họ thấy rằng họ có thể vượt được xe công nên họ nháy trái một phát để xe sau không lách trái vọt lên (đề phòng bác nào đang nóng vội - đường trên cao chạy được 80 mà ông đằng trước cứ tà tà 60, nay thấy nhan phải chuyển làn, có cơ hội vọt là dễ đạp ga vượt lắm)
Phát này của bác cũng là bài học kinh nghiệm cho E và các bác khác. Quá nguy hiểm. Ông BMW kia chắc đang chưa biết làm thế nào để đẩy cái xác xe nặng hơn 1 tấn đấy vào lề phải nên đành ngồi im. E rút kinh nghiệm là sẽ như bác nói, xuống xe đứng đuôi xe bật đèn làm hoa tiêu cho các xe sau

Tribute

Xe container
May là tốc độ thấp, lúc đó mà 80 thì...khó đỡ. Cụ mắc lỗi là vượt nối đuôi xe khác. Em bao giờ cũng giữ khoảng cách chờ xe trước qua hẳn đủ tầm quan sát và đủ chỗ cho mình có thể vọt qua đầu xe bị vượt và nép vào khi cần thiết.

77hangdao

Xe hơi
giật mình thật, chúc mừng cụ chủ an toàn nhé

dongoviet

Xe tăng
Bài học ở đây là hết sức cẩn thận, hoặc ko nên vượt nối đuôi. Xe trước ng ta đâu có tg để ý xe mình phía sau.

truongdung303

Xe máy
Nguy hiểm thật. Thấy cụ ho như thế là em biết cụ giựt mình thon thót

cwise

Xe container
hú hồn, em rút kinh nghiệm về chuyện khoảng cách, lại nhớ co cụ post quả clip ở ĐLTL, cũng dạng thế này xe máy đi ngược chiều sát dải phân cách, camry đi trước....

cwise

Xe container
E chỉ xin phép bình luận về phát xi nhan trái của xe đi ngay trước bác.
Nếu E là bác trong tình huống thấy xe trước xi nhan phải, tách làn và E đang đi thẳng thì E cũng sẽ vẫn giữ đều ga và vọt vì nghĩ xe trước nhường đường cho mình. Do vậy E nghĩ họ thấy rằng họ có thể vượt được xe công nên họ nháy trái một phát để xe sau không lách trái vọt lên (đề phòng bác nào đang nóng vội - đường trên cao chạy được 80 mà ông đằng trước cứ tà tà 60, nay thấy nhan phải chuyển làn, có cơ hội vọt là dễ đạp ga vượt lắm)
Phát này của bác cũng là bài học kinh nghiệm cho E và các bác khác. Quá nguy hiểm. Ông BMW kia chắc đang chưa biết làm thế nào để đẩy cái xác xe nặng hơn 1 tấn đấy vào lề phải nên đành ngồi im. E rút kinh nghiệm là sẽ như bác nói, xuống xe đứng đuôi xe bật đèn làm hoa tiêu cho các xe sau
thực ra quả xi nhan trái này nhiều khi chẳng biét thế nào mà lần, em chỉ thấy các xe tải đi trước khi họ xi nhan trái tức là k đủ đk vượt, còn lại đa phần xe con khi xi nhan trái tức là xin vượt xe trước và cụ ken dính phát này. hic, nói chung vẫn phải có tí may mắn.

antufo

Xe hơi
Website
www.samnamtrieutien.nhanh.re
Theo luật thì bmw phải đứng ra phân làn hoặc để vài cái đồ cản phía sau để người ta còn biết mà chánh trong tg chờ cuu hộ. Học các tài xe tải ấy

minhcong1188

Xe hơi
Cụ vẫn làm chủ được tình hình như vậy là quá tốt rồi.