[Funland] Nếu F1 nhà cccm là nạn nhân.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Trong nhóm bạn chơi cũng có số, đứa bảo dc bạn nghe răm rắp, đứa phải dành giật mới có bạn chơi, đứa hay bị chĩa mũi dùi, đứa thì có nhiều lợi thế khiến các bạn rất muốn chơi. Đứa ngu si sợ mất bạn nên lệ thuộc bảo đâu làm đó ( kiểu này rất dễ bị sai bảo đi vào con đg xấu )
Đứa chả có lợi thế gì nhàn nhạt vô hại kg lập trg rõ ràng nhưng vẫn dc các bạn dành chơi.
Đứa nào cũng có cái dc và mất ở vị trí của nó.
Ví dụ để dc các bạn nể phục đứa sẽ phải nỗ lực cố gắng nếu kg thậm chí sẽ bị dìm, Đứa chả cần làm gì. auto yên ổn
Kết quả đôi khi đứa nỗ lực lại hay hơn.
Đứa tự biết mình nên chơi kiểu gì với từng nhóm bạn.
Cụ đc gọi là gian hùng kia nhìn vào tưởng thuộc về rất nhiều nơi nhưng có đôi khi kg thuộc về nơi nào cả.
Cụ rành tâm lý.
Em lúc đi học chính là thuộc cái " đứa hay bị chĩa mũi dùi " .
Và đáng buồn là sau này em buộc phải thoả hiệp, xấu cùng, hư cùng để được công nhận/thừa nhận.
Đó là những ngày ở Đức.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đó là lý do phải chọn trường tốt cho con. Trường cấp 3 em trước giờ không có vụ này.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đó là lý do phải chọn trường tốt cho con. Trường cấp 3 em trước giờ không có vụ này.
Cháu gái em 16t tập boxing gần 4 năm và tập chạy ( máy ) với chạy thực tế công viên được hơn 2 năm. Em luôn bảo là bất ngờ là phải đấm 1,2 cú ra trò xong chạy ngay :D

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp

E mới xem xong mà thấy ghê quá. Các bạn trong lớp thì coi như ko có gì xảy ra. Nếu con e cccm bị đánh như này các cụ mợ có giữ dc bình tĩnh ko? Cách xử lý của cccm như thế nào? Vì đa số cccm trên này cũng đều đang có f1 đi học.
Có clip thì gửi CA xử lý thôi ạ

@xichlo@

Xe điện

Tứ Vạn

Xe điện
Con em Hn giờ đua chuyên để đua vào thẳng đại học, thi đh bây giờ so với các địa phương 5 ăn 5 thua mí nhục!
Đúng rồi cụ, có gắng bảng điểm đẹp, hoặc có giải gì đó để tuyển thẳng

zonda82

Xe container
Chắc phải cho F1 học võ từ sớm

Dungha

Xe điện
Trước em đi học từ cấp 1 đã đá bóng giao lưu khắp các lớp nên cũng chả bị bắt nạt bao giờ. Tính em thì hiền chả bắt nạt ai. Được cái thể thao cũng nổi bật của trường nên chả đứa nào bắt nạt. Nhưng tình hình ngày xưa nó không được như bây giờ. Ngoài trường học còn có xã hội. Có rất nhiều thành phần phức tạp hay gặp như đầu gấu, nghiện hút lảng vảng gần khu trường học để trấn lột. Hồi cấp 2 em có bị trấn lột 1 vài lần không dám bật vị bọn nó lớn, thành phần không đi học, sẵn sàng đánh hoặc chém nhau. Nhưng bọn nó cũng chỉ trấn lột chứ không dám động chân tay. Mất vài đồng coi như của đi thay người. Còn hồi lớp 5 thì lớp em từng đánh nhau với 1 băng cấp 2. Bọn em đá bóng vào chúng nó rồi chúng nó chửi, đánh nhau. Kết quả bên nó 1 đứa gãy răng. Trúng ngay em của 1 con nữ quái trường cấp 2. Sau chúng nó kéo cả băng sang đánh lớp em. Mạnh thằng nào thằng đấy chạy em cũng bị tóm và ăn no đòn, 9-10 thằng quây. Em chỉ ôm đầu và bụng cho chúng nó đánh( may ko có vũ khí). Về sau phải nhờ anh 1 thằng cũng dân xã hội đến hòa giải. Sau cấp 2 em lại học cùng trường tụi kia mà lớp em chia 5 xẻ bảy rồi. Em cũng chơi bóng bàn với 1,2 đứa từng đánh em. Còn con nữ quái có em bị gãy răng thì năm lớp 9 đi trại vì giết người.

Chĩm111

Xe điện
Cháu gái em 16t tập boxing gần 4 năm và tập chạy ( máy ) với chạy thực tế công viên được hơn 2 năm. Em luôn bảo là bất ngờ là phải đấm 1,2 cú ra trò xong chạy ngay :D
Boxing cháu nó tập 4 năm nếu luyện ngon thì tung đòn là đối phương mà không có nghề là đo đất luôn ấy cụ, cần gì phải chạy!

Roman

Xe điện
Là cháu thì cháu không đồng ý hoà giải. Kiện để cho mấy đứa kia cái án. Dù là án treo để cái tiền án, tiền sự nó theo bọn đấy cả đời. Không thì cũng để nó nhìn cảnh bố mẹ nó phải quỳ xin xỏ người khác.

Xechaybangcom

Xe điện
Dạy con cách cư xử trong các hoạt động của con để tránh rơi vào những tình huống như thế này.

Lớp cu con nhà em có 1 bạn rất hay bắt nạt bạn khác, thường xuyên đánh các bạn khác. Cu con nhà em rất ít bị gây sự, nhưng khi em nghe con kể bạn đánh bạn khác, em đã học các cụ trên này bảo với con là: nếu con bị đánh, con phải đánh lại thật mạnh, đừng có về mách bố mẹ. Tuy nhiên, sau đó em đã có hối hận về việc này, vì cu con nhà em rất hào hứng kể chuyện đánh lại bạn như thế nào và bắt đầu học những thói xấu của chính bạn đó (vì nó thấy bạn đó giống ngôi sao quá, được mọi người nhắc và quan tâm đến :( )

Em vì chịu khó quan sát thay đổi hàng ngày của con, nên rất mau chóng phát hiện ra vấn đề. Sau đó, em cấm tất cả mọi người trong nhà không ai được nhắc đến bạn kia nữa, và coi bạn kia là quá tầm thường. Mất độ 1 tháng thì cu con nhà em mới trở về quỹ đạo bình thường được.

beSuSu

Xe điện
Ngày xưa em cũng bị phang và phang chúng nó suốt. Đi học cấp 3 có thời điểm dao phay để trong cặp phòng thân
Giờ vẫn thế, lúc nào cũng kè sẵn con dao phay. Ai ko hạp ý chém vù vù luôn con gì nữa ;))

beSuSu

Xe điện
Giờ em ngoan rồi. Chỉ có súng lục trong đủng quần
Bỏ mẹ. Thế cụ điên lên là ngày bắn mấy phát cơ à.
Bắn trong thì phải mang quần dự phòng. Hay cụ lôi ra ngoài bắn :)).
Hay gom hết bực dọc cả ngày về bắn ai đó.

Chết thật.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em đây.

Năm lớp 9 chuyển lớp từ huyện lên tỉnh. Ngày đầu tiên đi học bị bọn đầu gấu ( nhóm 5 thằng cả trong trường lẫn ngoài trường) gọi ra ngoài lớp. Em không ra mà ngồi lì trong lớp thì giờ ra chơi có 3 thằng xông thẳng vào lớp em học đánh em tới tấp. Bọn bạn trong lớp chỉ đứng trố mắt ra nhìn vì chúng nó cũng sợ bọn đầu gấu này không dám làm gì.

Em lúc ở trường cũ cũng thuộc dạng chả biết sợ ai, kể cả vấn đề đánh đấm. Lúc đó em cao 1.72 nặng tầm 65kg rồi. Ba thằng kia lẻo khẻo tầm trên 1m6 em đập một phát thì gãy cổ. Nhưng không hiểu sao em cứ ngồi yên cho chúng nó đánh. Lúc đó nếu đập lại thì 3 thằng kia xác định là chúng nó sẽ có thằng nhập viện đi nhưng em không làm thế. Vì đánh chúng nó thì dễ nhưng nguy cơ chuyển lại về huyện học là rất cao ( trường mới là trường chọn của tỉnh, lớp em học cũng là lớp chọn luôn). Những năm đầu 90 thì các cụ biết đầu gấu nó liều thế nào, nhất là chỗ em nghiện ngập như rươi, hay cầm kim tiêm đi trấn lột, bắt nạt...

Thế nên em đã từng trải qua cảm giác mình bị đánh mà cả lớp thờ ơ đứng nhìn nên em hiểu. Sau này bọn lớp có nói là bọn bên ngoài chuyên vào bắt nạt những thằng mới đến. Bọn này nó cậy thế đàn anh chúng nó là xã hội đen nên cả trường đều sợ, không dám can. Kể cả bảo vệ lúc đấy cũng không dám lên. Bọn này vào quậy trong trường cả 15 phút nghỉ giữa giờ mà bảo vệ lẩn mất mặt luôn.

E mới xem xong mà thấy ghê quá. Các bạn trong lớp thì coi như ko có gì xảy ra. Nếu con e cccm bị đánh như này các cụ mợ có giữ dc bình tĩnh ko? Cách xử lý của cccm như thế nào? Vì đa số cccm trên này cũng đều đang có f1 đi học.
Ngày xưa các cụ cũng thế, có kém gì đâu.
Chẳng qua không có máy ảnh, điện thoại đưa lên mạng thôi.
Ngày xưa em cũng bị phang và phang chúng nó suốt. Đi học cấp 3 có thời điểm dao phay để trong cặp phòng thân
E học cấp 3, thằng quậy nhất lớp bên cạnh bị thằng hiền nhất lớp xiên phát chết ngay tại lớp.

Lavender168

Xe buýt
Dạy con cách cư xử trong các hoạt động của con để tránh rơi vào những tình huống như thế này.

Lớp cu con nhà em có 1 bạn rất hay bắt nạt bạn khác, thường xuyên đánh các bạn khác. Cu con nhà em rất ít bị gây sự, nhưng khi em nghe con kể bạn đánh bạn khác, em đã học các cụ trên này bảo với con là: nếu con bị đánh, con phải đánh lại thật mạnh, đừng có về mách bố mẹ. Tuy nhiên, sau đó em đã có hối hận về việc này, vì cu con nhà em rất hào hứng kể chuyện đánh lại bạn như thế nào và bắt đầu học những thói xấu của chính bạn đó (vì nó thấy bạn đó giống ngôi sao quá, được mọi người nhắc và quan tâm đến :( )

Em vì chịu khó quan sát thay đổi hàng ngày của con, nên rất mau chóng phát hiện ra vấn đề. Sau đó, em cấm tất cả mọi người trong nhà không ai được nhắc đến bạn kia nữa, và coi bạn kia là quá tầm thường. Mất độ 1 tháng thì cu con nhà em mới trở về quỹ đạo bình thường được.
Cái này khó nhất cho các bậc cha mẹ. một là để con hèn nhát, hai con biến thành kẻ thô lỗ hung hăng, và thậm chí có thể dính vào bao lực triền miên nếu va phải đứa khỏe hơn.
Nói chung kg rõ người khác ra sao chứ em rất sợ cái viễn cảnh con em đi học mà đánh nhau bị đánh và đánh dc đều đáng lo ngại cả. Về mặt tâm lý rất nhiều cái phân vân.
Tốt nhất là hoà đồng vui vẻ.
Nhưng tập thể lớp nó cũng như một xã hội thu nhỏ đang phát triển. Có những tính cách kg bao giờ ngừng gây chuyện.

Susu77

Xe tăng
Bạo lực học đường thời nào cũng có, khác là giờ một số đứa manh động hơn. Đi học sẵn sàng mang theo hàng nóng.
Những thành phần này nếu chỉ gd của nhà trường là chưa đủ. Không đuổi học nhưng cần có công an hoặc để chính các anh chị giang hồ đã gác kiếm quản lý chặt chẽ thì may ra mới sợ và khi lớn dần lên sẽ hiểu chuyện hơn và bớt hung hãn.
Cuối cấp I em đã từng là nạn nhân vì một nguyên do rất vớ vỉn. Chia sẻ với cccm có thể làm một dẫn chứng cho các con. Số là lớp em lớp chọn học hành khá nhưng cũng chia bè phái. Hai nhân vật gớm gớm đứng đầu 2 phe, toàn bộ các bạn phải chọn theo 1 trong 2. Em thì lúc đó chìm nghỉm nhưng chợt nổi do chia xong còn sót mỗi em không có nhu cầu theo ai cả vì ko quan tâm. Kết quả bị cả 2 phe vây mặc dù ko có tội tình gì. May đời có một bạn to khoẻ trong lớp thấy tội nghiệp đứng ra bảo vệ, kè kè cạnh em cả tháng chứ ko chắc em no đòn một số lần. Em bé còi được cái học cũng khá nên sau đó em cải thiện tình hình bị cô lập bằng cách cho cả làng cà tổng nhìn bài. Em sau khôn hơn, chơi thân với toàn cộm cán, tất cả các năm học cấp II em luôn có bảo kê và được o bế các cuộc đi chơi tụ tập.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cái bạo lực học đường thì thời nào cũng có.
Chả qua giờ có MXH nên lan truyền rộng hơn thôi.