Nếu luật bảo hiểm được thông qua, không biết em có sống được đến tuổi nghỉ hưu không?

typn_much

Xe đạp
ối giời, bảo hiểm là thứ khá xa xỉ. Tuy nhiên vân phải tuân thủ luật chơi của nhà nước.
Cũng may là nhà nước cho lĩnh 1 lần.

tupa12

Xe hơi
Em cũng có băn khoăn như cụ chủ ợ

maichung

Xe máy
Nói chung tù mù lắm, có thể do số tướng tá công an quân đội đông, lại toàn có sức khỏe tốt nên thời gian hưởng hưu rất dài, lương hưu lại gấp 3-4 lần thường nên nó thế

seven up cho ngày làm việc hiệu quả nào
bên em đang cung cấp bảo hiểm xe máy giá siêu khuyến mại
đối với xe máy . khách hàng mua 2 năm bảo hiểm sẽ được tặng thêm 1 năm bảo hiểm tiếp theo
Đối với oto bên em ck 15%
chi tiết xin gọi : 0915 699 568 Vũ Tuyền ( 1986)
Xin cảm ơn và rất mong được phục vụ các cụ

pollo

Xe hơi
Em đang nghi BHXH có thêm 1 võ nữa để tránh phải trả BH thất nghiệp cho NLĐ. Khi NLĐ thôi việc ở 1 cty đang làm việc chốt sổ BH thì cơ quan BHXH mới phát hiện lỗi trong lần chốt BH ở cty trước đó. Thế là NLD lại phải gửi sổ BHXH về cty trước để họ mang đến BHXH để chốt lại. Chốt xong thì cũng mất toi mấy tháng hưởng BH thất nghiệp, và NLD cũng có chỗ làm mới. Trong mấy năm vừa rồi, em chốt sổ BH ở 3 cty đều bị thế. Lần cuối cùng là ở chi nhánh BHXH phát hiện lỗi chốt sổ sai thời gian của chính CQ BHXH đó, những cũng bắt mang về cty cũ nhờ họ mang lên trình thì mới chỉnh sửa lại. Chốt xong tất cả mất mẹ 6 tháng. Các cụ chuyển công ty thì phải kiểm tra cẩn thận khi chốt BHXH. Thừa hoặc thiếu thời gian đóng BH đều cũng phải chốt lại.

u cho ngày chủ nhật vui vẻ nào
CỤ nào mua bảo hiểm xe máy ới em để e phục vụ nhé
Bảo hiểm xe máy mua 2 năm tặng 1 năm
Bảo hiểm oto ck 15%
Miễn phí giao tận nơi
Chi tiết xin gọi 0915 699 568
Rất mong được phục vụ các cụ

thetrung09

Xe tải
Em làm cty nước ngoài, nhiều lúc nhìn tiền được (bị) đóng BHXH mà cay tức ko làm gì đc các cụ ạ, trong khi mấy ông NN ngồi mát ăn bát vàng, tháng đóng mấy chục đồng, đến lúc nhận thì hơn cả lương đi làm

MiMun

Xe máy
Riêng BHXH không công bằng thì ai cũng biết rồi ạ. Xưa em học BH, ông thầy dạy BHXH có nói là "Quỹ BHXH chỉ có 3 loại là quỹ chưa vỡ (BHTN), Quỹ sắp vỡ (BHHT) và quỹ đã vỡ (BHYT)". Khuyên thành thật các cụ làm tư, nếu có điều kiện thì đóng lấy một khoản nhân thọ hưu trí, chứ BHXh nói trắng ra cũng chỉ như làm công đức thôi, đóng thì đóng đấy nhưng chả biết khi nào mới đến lượt hưởng

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Riêng BHXH không công bằng thì ai cũng biết rồi ạ. Xưa em học BH, ông thầy dạy BHXH có nói là "Quỹ BHXH chỉ có 3 loại là quỹ chưa vỡ (BHTN), Quỹ sắp vỡ (BHHT) và quỹ đã vỡ (BHYT)". Khuyên thành thật các cụ làm tư, nếu có điều kiện thì đóng lấy một khoản nhân thọ hưu trí, chứ BHXh nói trắng ra cũng chỉ như làm công đức thôi, đóng thì đóng đấy nhưng chả biết khi nào mới đến lượt hưởng
Cụ thật tỉnh táo. BHXH chỉ là cái công đức thôi.

actcuong

Xe máy
Vốt cụ, quá chuẩn ạ

Ngô Tài Hưng

Xe máy
Trên OF này chắc cũng có rất nhiều cụ là công chức, viên chức, người lao động có tham gia đóng bảo hiểm xã hội và mong muốn khi về già, không còn sức lao động sẽ được bảo hiểm chi trả một khoản gọi là lương hưu. Tuy nhiên khi bộ lao động đề xuất 02 phương án tăng tuổi nghỉ hưu thế này thì em cũng chẳng biết có sống được đến tuổi để nhận lương hưu không. Nếu luật được thông qua có lẽ E chuyển tiền từ đóng bảo hiểm sang nuôi lợn đất có khi còn lãi hơn.
http://dantri.com.vn/blog/hi-sinh-doi-bo-nhuong-cho-cho-doi-con-879863.htm
Bác ah!
Bảo hiểm bác đóng được bao nhiêu năm rồi, bác cứ giữ đó thôi.
Nếu bác không nhận được thì người khác cũng nhận được, coi như mình đóng góp công sức cho xh, cho mọi người.
Còn chắc ăn nữa thì bác tính thêm phương án khác: kinh doanh, buôn bán thêm, hoặc mua các gói bảo hiểm để dành cho về hưu, hoặc mua sắm đất đai để dành...
Em chắc cũng phải tính theo phương án đó thôi. chưa biết đồng lương hưu méo tròn ntn. Hu hu!

ducanh1512

Đi bộ
Cụ nào chán BHXH mà cần BH khác đóng phí chỉ 12-15 năm, đáo hạn sau 20 năm hoặc 65t thì ới em nhé. Không khác gì BHXH mà tg đóng thấp hơn, bảo vệ nhiều hơn cực nhiều >:D<

MiMun

Xe máy
Mà thực ra các cụ cứ kêu ca thế chứ em thấy ở nước ngoài người ta cũng 65/60 tuổi mới nghỉ hưu đấy thôi. Ở Việt Nam cứ 55/50 tuổi về hưu mà các ông bà đấy có chịu về quái đâu, cứ thích đi làm - vừa ăn lương làm (100% vì ko phải đóng BHXH nữa) vừa ăn lương hưu... Thế thì tiền đâu cho đủ bù hả các cụ?!

Em nghĩ nếu đổi luật, có chăng thì nên đổi vụ công chức được tính trung bình 5 năm cuối, vì như thế quá thiệt thòi cho người làm tư nhân thôi.:|

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chán BHXH mà cần BH khác đóng phí chỉ 12-15 năm, đáo hạn sau 20 năm hoặc 65t thì ới em nhé. Không khác gì BHXH mà tg đóng thấp hơn, bảo vệ nhiều hơn cực nhiều >:D<
Bảo hiểm hưu trí của Daiichi phỏng cụ?
Học tập em đê, lên đây chỉ chém gió và tư vấn xuông thôi. Các cụ trên này không ai muốn bỏ tiền vào BHNT đâu.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Mà thực ra các cụ cứ kêu ca thế chứ em thấy ở nước ngoài người ta cũng 65/60 tuổi mới nghỉ hưu đấy thôi. Ở Việt Nam cứ 55/50 tuổi về hưu mà các ông bà đấy có chịu về quái đâu, cứ thích đi làm - vừa ăn lương làm (100% vì ko phải đóng BHXH nữa) vừa ăn lương hưu... Thế thì tiền đâu cho đủ bù hả các cụ?!

Em nghĩ nếu đổi luật, có chăng thì nên đổi vụ công chức được tính trung bình 5 năm cuối, vì như thế quá thiệt thòi cho người làm tư nhân thôi.:|
Gật gật, em đồng ý với bác là ở nước ngoài toàn toàn cỡ 60-65 mới được nghỉ hưu thôi ạ, nếu mà không có nguy cơ vỡ quỹ thì "ở trển" cũng không muốn phải tăng tuổi lên làm gì. À mà theo dự báo là cỡ 2030 là hết quỹ thôi, nhưng mà các cụ yên tâm là cơ chế BHXH là cái cơ chế bao cấp, có đại Boss bảo hộ nhé.

ducanh1512

Đi bộ
Học tập em đê, lên đây chỉ chém gió và tư vấn xuông thôi. Các cụ trên này không ai muốn bỏ tiền vào BHNT đâu.
Dạ ko em làm bên bancas Manulife ạ. Em cứ tư vấn giải thích thêm cho các mợ các cụ thôi mà ạ :D

MiMun

Xe máy
Hahaa, kinh nghiệm xương máu hả cụ :)):)):))

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Hahaa, kinh nghiệm xương máu hả cụ :)):)):))
Xương máu gì đâu cụ. Cơ bản là các cụ trên này toàn tự cho mình là học thông biết thạo, BHNT chỉ là lừa gạt thôi nên em xác định thế cho nhanh :D

thaihaiduongauto

Xe đạp
hay ghê ấy

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Xương máu gì đâu cụ. Cơ bản là các cụ trên này toàn tự cho mình là học thông biết thạo, BHNT chỉ là lừa gạt thôi nên em xác định thế cho nhanh :D
Đồng ý với bác, em thì bị sợ cho ra đảo nên tốt nhất là lên chém gió với lại giải thích cho bác nào cần hỏi về bảo hiểm thôi =]], không dám buôn bán gì trên này đâu ạ.