[Funland] Nếu vợ hơn hẳn ta mọi mặt, các cụ có dám tán?

Traubotube

Xe điện
Em chỉ ngại hơn em khoản chiều giướng. Còn lại k xoắn. Đó là hồi xưa.
Chứ giờ e chỉ ngại mỗi mụ nhà e phát hiện. Còn lại k vướng

hai.tranhr

Xe container
Cụ cứ cmn tự tin là được và quan trọng là khoản Giường chiếu Cụ khỏe là ok.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Từ lúc vào thớt đến giờ e phải mặc áo lông và bật lò sưởi:)):))
Nói là Gấu hơn mình, đấy là nói về cái mà có thể nhìn đc bên ngoài như ngoại hình, gia cảnh, địa vị, khả năng kiếm tiền. Còn cái bên trong như tích cách, hiểu biết, cách cư xử….các cụ mà cũng thua nữa thì e nghĩ khả năng tạch là 99,99%
Nếu tán đc thì cũng khó cưới, cưới đc thì cũng khó hp lắm.
E chứng kiến nhiều đôi rồi, yêu nhau từ thời cấp 3, gái hơn trai về mọi mặt. Vượt qua bao nhiêu khó khăn đến vs nhau thì vài năm sau là chia tay. Lý do muôn thủa: không hợp

hoangduc.sbr

Xe container
Hồi sv em yêu 2e đều trên cơ nè, học vấn thì ngang nhau vì cùng trường. Nhưng cả 2 đứa đều xinh, cao hơn em, nhà giàu và khá giả (1 em BN con của phó ct 1 huyện giàu của BN thời đó).

BMW_X7

Xe điện
Trong đây đa phần chắc các cụ cũng đeo gông rồi :D nhưng trước khi vào tròng thì chắc hẳn cũng gù em nầy, đong đưa em kia để chốt hạ :-"

Em hỏi thật nếu các cụ có cơ hội gặp, tiếp xúc với 1 người con gái mà các cụ cảm nhận hơn hẳn mình mọi mặt: Từ nhan sắc, gia cảnh, sự nghiệp, học vấn... thì các cụ có dám theo đuổi để cưới làm vợ hay không?:-ss Khi mà cảm giác mình nằm "dưới cơ" tất tần tật như thế #-o

Hay đành tặc lưỡi bỏ qua và ngậm ngùi nghĩ người như vậy không dành cho mình :((

Mời các cụ chia sẻ :-bd
cụ cơ dưới mọi thứ, nhưng có cái cụ nằm thì trên cơ, nên mạnh dạn nên, vợ chống nó là duyên kiếp đấy ạ

Tàn Xynh

Xe điện
thích thì lùi, chứ đừng nhích trong trường hợp này. sẽ cực kỳ vất vả nếu chiếm được và nguy cơ dùng chung cao.
he he, cụ nói chuẩn ah, em chém thế thôi chứ quan trọng nhất vẫn là phù hợp, tốt đấy, đẹp đấy nhưng ko hợp thì vẫn bằng thừa.

dexom

Xe ba gác
Đằng đé o nào nó chả nằm dưới.
Các cụ dạy rồi, khoai to không lo chết đói.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ chắc phải nằm trong ban lãnh đạo của Cảng ấy nhỉ, lý luận sắc bén, có đầu có đuôi, trình tự quá :D Tán chơi chơi thì có thể chứ để người phụ nữ quyết định chốt hạ thì ắt sẽ tự vấn bản thân rằng lấy thằng cha này vì những lý do gì trong khi xunh quanh có nhiều vệ tinh ngang tầm hoặc hơn em nó.

Nhưng không đến được bước thể hiện thì sao cụ, bịt mồm lôi đại ra bụi chuối hả :D
Em bán hàng, cụ ơi. Nên tiếp xúc nhiều mợ, em biết ;))

Vâng em ý gái phố cổ rất xinh có lẽ đang chán 1 phút xiêu lòng e cũng quá giới hạn vài lần nhưng ko có sp
Đây là quan hệ ngoài luồng, ko tính trong thớt này, cụ nhé! Đã ngoài luồng thì kiểu gì cũng chỉ là thú vui nhất thời thôi. Chủ thớt đang nói đến mối quan hệ lâu dài và nghiêm túc.

Hồi sv em yêu 2e đều trên cơ nè, học vấn thì ngang nhau vì cùng trường. Nhưng cả 2 đứa đều xinh, cao hơn em, nhà giàu và khá giả (1 em BN con của phó ct 1 huyện giàu của BN thời đó).
Thì đó cụ, yêu thì đc nhưng để lấy thì ko. Lấy chồng thì đàn bà bao giờ cũng chọn người hơn mình điểm gì đó. Nếu điểm gì cũng kém thì họ sẽ nhanh chán lắm. Thậm chí còn ko có cơ hội để chán ;))

DidiLe

Xe container
Người OF
he he, cụ nói chuẩn ah, em chém thế thôi chứ quan trọng nhất vẫn là phù hợp, tốt đấy, đẹp đấy nhưng ko hợp thì vẫn bằng thừa.
Em nghĩ, hôn nhân cần coi nhau là đối tác và cùng hưởng lợi. PN sinh ra để được yêu thương và chia sẻ chứ Nam nhi thấp hơn mọi thứ và chỉ có mỗi nhiệt huyết yêu thương thì hãy yêu người cùng mặt bằng hoặc thấp hơn cho đỡ vất vả. PN không cần xúc xích đâu, họ cần nhiều thứ mà Nam nhi cho đến khi già chết đi còn không hiểu.

Không ạ. Chỉ nên tán người có "level" ngang mình hoặc cộng trừ 1 tẹo
Nếu hơn hẳn thì thôi ợ

Tàn Xynh

Xe điện
Em nghĩ, hôn nhân cần coi nhau là đối tác và cùng hưởng lợi. PN sinh ra để được yêu thương và chia sẻ chứ Nam nhi thấp hơn mọi thứ và chỉ có mỗi nhiệt huyết yêu thương thì hãy yêu người cùng mặt bằng hoặc thấp hơn cho đỡ vất vả. PN không cần xúc xích đâu, họ cần nhiều thứ mà Nam nhi cho đến khi già chết đi còn không hiểu.
Những cái khác em ko dám bàn nhưng em thích cái câu phụ nữ sinh ra là để được yêu thương và chia sẻ của cụ.

15cm45p

Xe điện
Thiên bẩm 15cm45p em chạ sợ ai :T
Em có gấu là hoa khôi Trường Y và đang chuẩn bị thi chung kết cấp TP đây. Gấu hotgirl hơn em nhiều mặt mà em có ngại sợ gì đâu, quan trọng là nhiều thứ phải dày đặc biệt là mặt phải dày + thật lòng:))

DidiLe

Xe container
Người OF
Chúc mừng cụ, em thấy hotgirl bây giờ đông lắm và có nhiều chuyện tế nhị liên quan đến hotgirl em không tiện nêu ra :-j:-j:-j

Em có gấu là hoa khôi Trường Y và đang chuẩn bị thi chung kết cấp TP đây. Gấu hotgirl hơn em nhiều mặt mà em có ngại sợ gì đâu, quan trọng là nhiều thứ phải dày đặc biệt là mặt phải dày + thật lòng:))

cuong1903

Xe tăng
Trong đây đa phần chắc các cụ cũng đeo gông rồi :D nhưng trước khi vào tròng thì chắc hẳn cũng gù em nầy, đong đưa em kia để chốt hạ :-"

Em hỏi thật nếu các cụ có cơ hội gặp, tiếp xúc với 1 người con gái mà các cụ cảm nhận hơn hẳn mình mọi mặt: Từ nhan sắc, gia cảnh, sự nghiệp, học vấn... thì các cụ có dám theo đuổi để cưới làm vợ hay không?:-ss Khi mà cảm giác mình nằm "dưới cơ" tất tần tật như thế #-o

Hay đành tặc lưỡi bỏ qua và ngậm ngùi nghĩ người như vậy không dành cho mình :((

Mời các cụ chia sẻ :-bd
Dài 1 gang không? "Có" thì cứ tán thoải mái. Ngược lại thì thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các cụ có một nhầm lẫn cơ bản :))

- Xinh hơn mình không sợ (xinh hơn là hiển nhiên vì PN là ... phái đẹp)
- Trẻ hơn mình không sợ (già có cái giá của già)
- Gđ giàu hơn gđ mình không sợ (chẳng liên quan gì đến mình vì không có ý định kiếm chác)
- Kiếm tiền nhiều hơn thì tuỳ nhưng nên tránh cho chắc (nếu kiếm tiền bằng chất xám thì tránh xa vì chắc giỏi hơn mình thật)

Sợ duy nhất là giỏi hơn mình, hơn hẳn mình một cái đầu. Lấy về nó cứ coi mình là thằng ngáo thì chán vãi :))

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Thích thì các cụ cứ tán, nhưng tán được hay ko thì lại là chuyện khác!

haivanphe

Xe container
Không nên, rất không nên, đừng chòi mâm son các cụ ạ. Sớm hay muộn thì cũng tan thôi.