New Pajero Sport mới đẹp vãi :D

nguyenanhson

Xe buýt
Chẳng có gì là cảm tưởng ở đây cả. Đi rồi sẽ thấy điều đó là sự thật. Mỹ và Châu Âu họ sử dụng thép cứng hơn và dày hơn so với xe Nhật Hàn.
Đây mời các bác xem. Trong số các xe Crash test đạt điểm kém nhất có cả các xe của Mỹ, Đức. Cùng một Hãng có xe đạt điểm cao, có xe lại có kết quả tệ hại. Đừng chỉ nghe cái mác xe mà hãy trực tiếp xem và cảm nhận.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=-x3UTROQajk[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

taducanh

Xe buýt
:)) cứng hơn thì là do thiết kế dày mỏng liên quan gì? Tại sao đứng lên tấm thép 1mx1m lại cong mà đứng lên hộp sữa ông thọ lại ko bẹp, ai bảo LX570 mềm hơn Ford F150 ko?
Âu Mỹ cũng phải tùy phân hạng xe thôi ko phải xe nào cũng cứng cũng dày cũng nặng đâu. Nhưng con xe bình dân thì như nhau cả, những con xe nhiều tiền của Nhật, Hàn thì cũng chả thua gì về độ cứng cáp với những con xe của Âu Mỹ đâu.
Bác nói đầy ý kiến chủ quan. Riêng việc so sánh LX570 với con bán tải Ford F150 thì đã thấy rõ. Bác phải so cùng phân khúc Camry, LX250.. với Ford Fusion hay kể cả Focus, Fortuner vs Everest, Cap. Bác xem các vụ tai nạn ở VN mấy con xe Nhật nó nát bét còn mấy con Âu, Mỹ đa số người trong xe an toàn. Trừ các trường hợp đối đầu với xe lửa nha

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác nói đầy ý kiến chủ quan. Riêng việc so sánh LX570 với con bán tải Ford F150 thì đã thấy rõ. Bác phải so cùng phân khúc Camry, LX250.. với Ford Fusion hay kể cả Focus, Fortuner vs Everest, Cap. Bác xem các vụ tai nạn ở VN mấy con xe Nhật nó nát bét còn mấy con Âu, Mỹ đa số người trong xe an toàn. Trừ các trường hợp đối đầu với xe lửa nha
Cụ mới là người chủ quan, xe Nhật ở VN như Camry, Altis, Innova, Vios nó bị cắt hết option an toàn, vỏ thì dập mỏng dính lại chả Nát. Cụ so với xe Nhật nhập khẩu thì sẽ thấy nhé. Nên cụ đừng chém là xe Nhật ko an toàn bằng xe Âu Mỹ, xe nào cũng đạt tiêu chuẩn an toàn 5 sao cả nếu nó đc lắp đủ thiết bị an toàn như túi khí, các thanh gia cường ở cửa xe. Nói về Fortuner thì cụ xem con Fortuner SR5 nhập Thái nó khác con Fortuner CKD ntn nhé. Chỉ có xe lắp bị ăn bớt thì mới ko an toàn thôi.

Thu ky

Xe máy
EM cũng nghĩ như cụ, mà ko hiểu cụ chủ thấy sao, em thấy con này trông lênh khênh hơn FT nhiều, đời trước cũng vậy.
Ghét cả 2 xe, ko phù hợp tẹo nào, cảm giác bọn Nhật nó lừa khách hàng sao ấy. Sao ko giảm chiều cao gầm cho phù hợp hơn, cứ bê nguyên của bán tải vào.
New Ford Everest mới là chuẩn, 2 đại diện kia phải chạy dài.
Nếu Ford Everest nhập Thái về mà full đồ có máy xăng Ecobosst 2.0 thì chắc chắn E sẽ tậu ngay 1 con.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ khen chê thẳng thắn quá thế, oánh nhau chết! E nghĩ mỗi người 1 quan điểm, sở thích và nhu cầu thôi.
Em vẫn thấy nó lênh khênh cụ ợ, nếu chỉ thay đổi vỏ mà ko thay đổi thiết kế khung gầm hệ thống treo thì danh hiệu "Vua Lật" khó có thể bị đánh bại :((

Bamboochick

Xe hơi
Cụ mới là người chủ quan, xe Nhật ở VN như Camry, Altis, Innova, Vios nó bị cắt hết option an toàn, vỏ thì dập mỏng dính lại chả Nát. Cụ so với xe Nhật nhập khẩu thì sẽ thấy nhé. Nên cụ đừng chém là xe Nhật ko an toàn bằng xe Âu Mỹ, xe nào cũng đạt tiêu chuẩn an toàn 5 sao cả nếu nó đc lắp đủ thiết bị an toàn như túi khí, các thanh gia cường ở cửa xe. Nói về Fortuner thì cụ xem con Fortuner SR5 nhập Thái nó khác con Fortuner CKD ntn nhé. Chỉ có xe lắp bị ăn bớt thì mới ko an toàn thôi.
em thấy xe ở VN đều đểu hết, chả xe nào là ngon cả, trừ xe nhập đơn chiếc về là ok, chứ hàng xuất về VN thì chỉ hơn hàng lắp ráp VN thôi, chứ nó cũng cắt hết những cái cân phải cắt rồi bác cóc ah. con OS của bác cũng vậy, nó cũng cắt sạch trơn đó thôi, con Mirage của em cũng thế, cắt đến nỗi chả còn gì để cắt nữa,

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
em thấy xe ở VN đều đểu hết, chả xe nào là ngon cả, trừ xe nhập đơn chiếc về là ok, chứ hàng xuất về VN thì chỉ hơn hàng lắp ráp VN thôi, chứ nó cũng cắt hết những cái cân phải cắt rồi bác cóc ah. con OS của bác cũng vậy, nó cũng cắt sạch trơn đó thôi, con Mirage của em cũng thế, cắt đến nỗi chả còn gì để cắt nữa,
Nhập full về các bác có mua ko? Giá chắc cao vời vợi, thuế mà 0% thì xe có mà full phè phè. Os option vẫn còn tương đối mà, VC, CC chỉ là cắt phần công tắc nhá, em sắp active đc CC roài :)) Hôm nó em active đc tính năng Auto Lock và Auto Unlock rồi. Xe nhập Mirage em ko biết chứ Os khung gầm thân vỏ ngon cụ ợ.

Bamboochick

Xe hơi
Nhập full về các bác có mua ko? Giá chắc cao vời vợi, thuế mà 0% thì xe có mà full phè phè. Os option vẫn còn tương đối mà, VC, CC chỉ là cắt phần công tắc nhá, em sắp active đc CC roài :)) Hôm nó em active đc tính năng Auto Lock và Auto Unlock rồi. Xe nhập Mirage em ko biết chứ Os khung gầm thân vỏ ngon cụ ợ.
bác active ở vinh quang hay ở nhà thế?

kunitakara

Xe hơi
bản mới đẹp quá, không biết nội thất có rộng rãi như e cũ kia không
Hóng e về đề ngồi :D

taducanh

Xe buýt
Cho dù có là bản nhập full hay bản tại bản địa. Xe Nhật vẫn đi không đầm, lì bằng xe Mỹ và Đức. Bác sang Đức phóng Autobahn mà đi xe nhật và xe Đức. Hay đơn cử ở Úc thôi. Em thuê nhiều loại xe đi học và du lịch rồi em thấy độ lì chắc đường cũng như an toàn xe Mỹ và Đức nó vẫn hơn. Lexus lái cảm giác nó cũng chẳng đầm so với xe Mỹ và Đức đâu. Nó vẫn là nét đặc trưng của các hãng xe.

cauhaj

Xe tải
Pajero Sport mới này chắc phải cuối 2016 may ra mới về được Việt Nam :(

MR.Hiếu - Mitsubishi Long Biên
094 55 66 696

soida1989

Xe tải
Ngoại thất thì ok rồi nhưng nội thất mà ko cách tán thì ko ổn , nội thất đời cũ đơn điệu quá

yeuxe16

Xe buýt
E thấy góc cạnh quá.

xemaydo

Xe hơi
e này đẹp thiết kế hài hòa đó cụ

hnm

Xe đạp
E thấy MIT cần phải thuê design mới thì mới thoát kiếp được. Như Mazda đổi mới cái tiêu thụ tăng vọt ngay.

alpacino

Xe tải
Lộ diện hoàn toàn