[CCCĐ] New Zealand - Dạo chơi thiên đường sinh thái

ADJester

Đi bộ
Gia đình nhỏ đáng yêu quá, phải login để like.

tuannbb

Xe điện
Cảm ơn cụ đã chia sẻ chuyến đi rất thú vị. Mà ngoài flycam ra cụ dùng máy ảnh gì mà chụp đẹp thế, có hậu kỳ không mà ảnh cứ xanh mướt quá đẹp ạ

Skoda_Favorit

Xe container
Cảm ơn cụ đã chia sẻ chuyến đi rất thú vị. Mà ngoài flycam ra cụ dùng máy ảnh gì mà chụp đẹp thế, có hậu kỳ không mà ảnh cứ xanh mướt quá đẹp ạ
E cũng định hỏi Flycam! Họ kg cấm khi nhập cảnh ạ Cụ traitimthep?

traitimthep

Xe tải
Chuyến này nhà cháu xách theo máy Sony A7ii với 2 lens (1 rộng, 1 chân dung) + drone là DJI mavic pro thôi ạ. Nhà cháu bắn từ máy ảnh qua iphone, hậu kì bằng Snapseed luôn ạ :D

traitimthep

Xe tải
E cũng định hỏi Flycam! Họ kg cấm khi nhập cảnh ạ Cụ traitimthep?
Bên này được phép bay cụ ạ, nhưng tối đa thì chỉ được bay cao 200m. Nơi nào có biển cấm, hoặc gần vùng có máy bay dân sự thì sẽ có biển cấm, hoặc DJI cũng có bản đồ No Fly Zone trong app để mình biết luôn.

traitimthep

Xe tải
Cũng tùy ở mình nữa CỤ!
BTW thì vk và F1 nhà Cụ xin Vísa chắc cũng dễ hơn vì đi theo Cụ mà Cụ lại đi công tác nên làm VISA chắc no problem!
Nhà khác đi chắc ~ 40 củ /người Cụ nhỉ!
Nhà cháu ăn chơi cũng miệt mài. Nên chí phí cả nhà hết tầm 70tr cụ ạ. 40 củ/ người thì chắc cụ sẽ đi dài ngày và chơi được nhiều hơn cháu nữa. Nhà cháu đặt được vé của HK air cũng tương đối rẻ, có 13tr/người nên cũng đỡ nhiều khoản vé ạ

Skoda_Favorit

Xe container
Cảm ơn cụ ạ. F1 & chủ nhân cháu lại cứ đòi đi tiếp có chết không cơ chứ :D
Cố lên Cụ! E thấy cuộc sông như nhà Cụ thật chất lượng mà không phải nhà nào cũng có! Tích trữ tiết kiệm cũng nên vừa vừa thôi!

Skoda_Favorit

Xe container
Nhà cháu ăn chơi cũng miệt mài. Nên chí phí cả nhà hết tầm 70tr cụ ạ. 40 củ/ người thì chắc cụ sẽ đi dài ngày và chơi được nhiều hơn cháu nữa. Nhà cháu đặt được vé của HK air cũng tương đối rẻ, có 13tr/người nên cũng đỡ nhiều khoản vé ạ
Vâng! Để em cố chút nữa!8->8->8-> Có gì lại hỏi thêm Cụ! Ở bển có gd bạn thân của Gấu chắc cũng đỡ đc 1 phần nhỏ!:)) Có điều nhà em dù cả 2 VC đều có bằng nhưng chưa bao giờ lái nên khoản xe tự lái là không rồi! :((:((:((

traitimthep

Xe tải
Mời các cụ lại cùng nhà cháu vi vu qua màn ảnh nhỏ để vi vu thăm làng của người lùn, thăm nhà của Frodo và Gandalf nhé :D
Chỉ được ở ngoài mà không được vào trong chụp ảnh các cụ ạ.
Tour bên này thì họ làm rất chuyên nghiệp, mua vé xong phải làm thủ tục checkin, đủ người trên xe thì sẽ có 1 bạn guide đi cùng để giới thiệu. Kết thúc tour thì tất cả sẽ xuống với khu vực Green Dragon Inn để được uống 1 li Ginger beer đặc biệt. Y như trong film ạ

traitimthep

Xe tải
Cảnh vật được chăm sóc, giữ gìn. Còn đẹp hơn trong film ạ. F1 nhà cháu cứ gọi là mê tít khu này.

traitimthep

Xe tải
Cố lên Cụ! E thấy cuộc sông như nhà Cụ thật chất lượng mà không phải nhà nào cũng có! Tích trữ tiết kiệm cũng nên vừa vừa thôi!
Thanks cụ. Nhà cháu đặt mục tiêu 1 năm đi trong nước 1 lần cho cả nhà đi. 1 chuyến nước ngoài, để hâm nóng tình cảm ạ :D

Vâng! Để em cố chút nữa!8->8->8-> Có gì lại hỏi thêm Cụ! Ở bển có gd bạn thân của Gấu chắc cũng đỡ đc 1 phần nhỏ!:)) Có điều nhà em dù cả 2 VC đều có bằng nhưng chưa bao giờ lái nên khoản xe tự lái là không rồi! :((:((:((
Cụ có người quen bên đó nên sẽ được tư vấn nhiều chỗ hay ho hơn đấy ạ :D

rfs

Xe điện
Đẹp quá cụ ạ

traitimthep

Xe tải
Buổi tối về nhà, do đã quá chán ngán với ăn cơm hàng cháo chợ. Nhà cháu quyết định vào siêu thị mua đồ về để tự nấu nướng, lấy sức đi chơi tiếp.
Cái hay của ở Airbnb là tự do nấu cơm, chơi bời chả phải lo ngại gì các cụ nhỉ. Nhưng kinh nghiệm của em cho thấy răng khi thuê Airbnb mình cũng cần tìm hiểu trước về các vật dụng (amenities) có trong nhà mình sắp thuê để tiện sắp xếp.
Nhà cháu thèm rau quá, nên chơi thực đơn như sau:
- Salad trộn sốt mè Nhật
- cá hồi nướng sa tế
- hải sản hấp thập cẩm
- Tôm hấp
- Bánh mỳ bơ tỏi
- Sườn nướng
- Vang trắng & đỏ, nước ép trái cây
Ăn uống phè phỡn hết có $65 cho 4 người lớn, 1 trẻ con các cụ ạ. Và cháu đánh giá đây là bữa ngon nhất trong cả chuyến. Hơn tất cả các nhà hàng khác. Lạ thế chứ lại. He he

tuannbb

Xe điện
Chuyến này nhà cháu xách theo máy Sony A7ii với 2 lens (1 rộng, 1 chân dung) + drone là DJI mavic pro thôi ạ. Nhà cháu bắn từ máy ảnh qua iphone, hậu kì bằng Snapseed luôn ạ :D
Thảo nào ảnh đẹp thế cụ ạ. Cảm ơn cụ!

Skoda_Favorit

Xe container
Mà vẫn nặng quá cụ ạ. Chắc đợt tới nhà cháu kiếm con Huawei cho gọn nhẹ mất thôi :))
Á à! Cụ QC trá hính à nha!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em fun tý! Chị em đoàn của Cụ nấu ăn khéo thế!!!!!!!!!!!!!! Em năm ngoái đi Nhật cũng thuê Airbnb thấy nghiện rồi!!!!!!!

traitimthep

Xe tải
Á à! Cụ QC trá hính à nha!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em fun tý! Chị em đoàn của Cụ nấu ăn khéo thế!!!!!!!!!!!!!! Em năm ngoái đi Nhật cũng thuê Airbnb thấy nghiện rồi!!!!!!!
Hí hí, cố gắng chém tí xem có được tặng dùng thử không, mà y rằng..... không có thật cụ ạ :))

traitimthep

Xe tải
Ngày 10: Thành phố khói Rotorua
Từ Matamata với phim trường The Hobbit, lái xe thêm khoảng 80km là đến với thành phố khói Rotorua, thuộc Bay of Plenty, NZ. Thành phố này chỉ có khoảng 60k dân. Thành phố này được biết đến với hoạt động địa nhiệt của nó, nổi bật với mạch nước phun - đặc biệt là mạch nước phun Pohutu tại Whakarewarewa và bể bùn khoáng nóng. Các địa điểm này có nguồn gốc từ các miệng núi lửa Rotorua.
Căn nhà em thuê nằm ngay sát hồ Rotorua, view và thời tiết đều tuyệt đẹp. May quá cơ :D