:::: Newbie mong các bác chỉ giúp cách tự đấu dây DVD kèm màn hình xe KIA CARNIVAL

jan23

Xe hơi
Em hóng kết quả của bác chủ thớt. Em kô dám đưa ra lời chỉ dẫn nào vì thực sự em không nghĩ những người chưa hiểu rõ về hệ thống điện và âm thanh otô nên làm những việc này.

Nếu bác chủ topic muốn mày mò, theo em cách tốt nhất bác nên tìm một ai biết mấy thứ này, nhờ người ta làm cùng bác. Hai bác vừa làm vừa trao đổi, bác chủ vừa học được, vừa nghịch được lại yên tâm hơn.

Điện otô nó kô đơn giản như điện trong nhà bác ạ. Mấy dây tín hiệu bác đấu sai chỉ kô nghe/nhìn được thôi. Mấy dây nguồn bác đấu sai thì hậu quả khôn lường. Mà với hệ thống điện otô thì đôi khi nó không cháy ngay lúc đó đâu, sau một thời gian nó mới khói.

Sư phụ em cực siêu về máy cái sửa chữa kiểu này. Cả cái xe otô, chỉ những việc nào cần nâng xe lên thì mới chịu mang ra gara sửa vì nhà kô có cái đồ nâng gầm. Thế mà có 1 lần làm chết cái cầu chì tổng của xe em đấy, chỉ vì lơ đễnh để cái cờ lê nó chạm linh tinh. Bản thân em cũng bị mấy lần rồi nhưng cũng may là chỉ ở mức độ cháy cầu chì (em cũng có chút nghề điện và điện tử, chọc chạch nhiều rồi bác).

Tóm lại theo em bác nên nhờ ai có nghề làm "giám sát thi công" cho bác, có mặt ở đó lúc bác làm, như thế tăng độ an toàn và tin cậy lên.

Chúc bác sớm có DVD nghe. :)

Em sẽ có report đầy đủ từng bước kiểu a mà tờ ạ và sẽ cố tránh những rủi ro không đáng có ạ
Thank bác.

ym9972

Xe buýt
Em dự là cụ chủ thớt đang học làm điện ô tô, mang xe của mình ra làm chuột bạch. Điện ở nhà em đấu hết (thật đấy) nhưng đụng vào xe là em cứ nhờ các cụ OF cho lành, các cụ đừng tưởng, cái dòng (A) của điện ô tô lớn lắm, vớ vẩn đấu nhầm cháy ngùn ngụt kia kìa

jan23

Xe hơi
Em dự là cụ chủ thớt đang học làm điện ô tô, mang xe của mình ra làm chuột bạch. Điện ở nhà em đấu hết (thật đấy) nhưng đụng vào xe là em cứ nhờ các cụ OF cho lành, các cụ đừng tưởng, cái dòng (A) của điện ô tô lớn lắm, vớ vẩn đấu nhầm cháy ngùn ngụt kia kìa
Dạ em đấu cho vợ hai của em thôi ạ, với trình của em chắc không có ý nghĩ sẽ làm điện ô tô đâu :)
Nhưng được tìm hiểu thông tin trên mạng, được các cụ feed back cũng hay hay.
công trình hơi lâu một tí, các cụ ráng chờ em post tiếp ợ

nguyenanh1230

Xe tải
Em đang băn khoăn sau dvd của em 4 chân này chân key1-5v, key2-5v, chân ir, chân gnd buộc vào 1 cụm của nsx các cao nhân cho em xin kinh nghiệm đấu vào chỗ nào ạ!