Newbie tập toẹ nhưng muốn đốt cháy giai đoạn!! Các cụ cho ý kiến!!

hưng115

Xe hơi
Em cũng để ngỏ khả năng làm một cái nguyên chiếc.. Nhưng loanh quanh mãi chả ưng được cái nào. Với cả cũng muốn build một cái cho nó vui với lạ. Mấy đồ trên thì em cũng định mua rồi ship về. Cụ xem có con nguyên chiếc nào vừa mới tầm tiền thì bát giới em.. Em định build con này là sau khi đọc xong cái theard của cụ Noza đấy ạ. Ba hồn bảy vía cụ noza đâu, vào cho em xin ít đá cái.. :D
@Các cụ: Em là newbie thật, không phải hàng fake. Các cụ cứ ném đá tiếp, em xin nhiệt tình tiếp thu để thành "người tiêu dùng thông (x)ái" như lời khuyên của cụ lazyboyz!! :D
Cụ noza sau khi dựng con ý xong thì đang vứt ở nhà khôi phệ và vui vẻ cùng tình yêu mới C1 rồi cụ ạ =))

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Dựng xe kiểu theo tổng thiệt hại thế này thì sẽ đạt được phương châm " nếu 0 đạp được xe thì phải có cái xe đẹp " :P . E đồ là cụ dựng xong rồi sẽ treo lên tường như cái khung tranh 100 củ thôi .

1 cái xe MTB dựng hay nguyên chiếc đều khó mà hài lòng và đáp ứng được đủ mọi địa hình nhiều kiểu chạy . Chạy kiểu onroad cần bộ chuyển động # , chạy kiểu offroad cần cái thụt khác , các bộ phận thay thế và chỉnh được như lốp , stem đều cần phải chỉnh # nhau .

theo e nghĩ là cụ nên xác định xem dựng cái xe lên để làm mục đích j trc đã . 100 M là số tiền lớn , đáng làm nhiều ng lác mắt nhưng cũng dễ gây tác dụng ngược khi không được sử dụng hiệu quả

hth2002 nói:
Em cũng để ngỏ khả năng làm một cái nguyên chiếc.. Nhưng loanh quanh mãi chả ưng được cái nào. Với cả cũng muốn build một cái cho nó vui với lạ. Mấy đồ trên thì em cũng định mua rồi ship về. Cụ xem có con nguyên chiếc nào vừa mới tầm tiền thì bát giới em.. Em định build con này là sau khi đọc xong cái theard của cụ Noza đấy ạ. Ba hồn bảy vía cụ noza đâu, vào cho em xin ít đá cái.. :D
@Các cụ: Em là newbie thật, không phải hàng fake. Các cụ cứ ném đá tiếp, em xin nhiệt tình tiếp thu để thành "người tiêu dùng thông (x)ái" như lời khuyên của cụ lazyboyz!! :D
Em đây ạ, lâu lắm rồi ko có ai gọi em :) ... Em thấy cấu hình của cụ là cực chuẩn đúng với cấu hình của em lúc đầu vẽ ra, nhưng nhiều xèng quá nên em cắt giảm 1 chút. Em nghĩ cụ ko nên đầu tư thụt đắt quá, vành thì đầu tư là xứng đáng. Group thì ko quan trọng lắm nên X9 trở lên là đẹp. Ngoài ra nên chơi lốp xịn tubeless luôn vì vành của cụ tubeless ready rồi, đĩa phanh nên xịn cho nhẹ, yên xịn ngồi bảo vệ nòi giống he he, pedals càng nhẹ càng tốt ( chơi đc ngoáy trứng từ đầu luôn đỡ tốn tiền mua đi mua lại.

Tính ra là vừa xinh cái đống 100 quả đấy ạ. Chúc cụ nhanh có xế đẹp để lên VĐ3

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em đây ạ, lâu lắm rồi ko có ai gọi em :) ... Em thấy cấu hình của cụ là cực chuẩn đúng với cấu hình của em lúc đầu vẽ ra, nhưng nhiều xèng quá nên em cắt giảm 1 chút. Em nghĩ cụ ko nên đầu tư thụt đắt quá, vành thì đầu tư là xứng đáng. Group thì ko quan trọng lắm nên X9 trở lên là đẹp. Ngoài ra nên chơi lốp xịn tubeless luôn vì vành của cụ tubeless ready rồi, đĩa phanh nên xịn cho nhẹ, yên xịn ngồi bảo vệ nòi giống he he, pedals càng nhẹ càng tốt ( chơi đc ngoáy trứng từ đầu luôn đỡ tốn tiền mua đi mua lại.

Đúng là sư tầm sư, sỹ tầm sỹ (hehe xuyên tạc tí sư =kỹ sư, sỹ =tiến, thạc, bác sỹ).

Chỉnh sửa cuối:

Sướng

Xe tăng
Hồi đầu tiên mới đi mua xe đạp, thú thật với các kụ là em thấy cái xe nào cũng giống cái nào, đâm ra là cứ căn vào mình có nhiêu tiền thì tìm xe tương ứng thôi. Giờ sau hơn 2 tháng tương ứng với 1500km thì mới thấy tiền nào của ấy, xe đắt tiền nó cũng có cái lý của nó. Nhìn thấy xe của các siêu nhân mà khô hết cả mồm....:D

hungnat

Xe tải
Hồi đầu tiên mới đi mua xe đạp, thú thật với các kụ là em thấy cái xe nào cũng giống cái nào, đâm ra là cứ căn vào mình có nhiêu tiền thì tìm xe tương ứng thôi. Giờ sau hơn 2 tháng tương ứng với 1500km thì mới thấy tiền nào của ấy, xe đắt tiền nó cũng có cái lý của nó. Nhìn thấy xe của các siêu nhân mà khô hết cả mồm....:D
cái gì củng phải có học phí mà bác với lại có chơi mới ngộ ra nhiều điều nhưng quan trọng nhất là sức khỏe cải thiện đáng kể bác ạ. Mình chơi trong tầm tiền mình có còn muốn nâng cấp thì lại cân đối lại tài chính

X-trails

Xe cút kít
Khô hay ướt là do kụ tự cảm nhận thôi. Một con xe ngon phù hợp k có nghĩa là lấy tiêu chỉ phải đắt, group nhiều đồ tốt nhất kèm theo đắt nhất vì nhiều khi chẳng bao h cảm nhận được sự khác biệt khi nhu cầu chỉ là thuần túy đi lại đạp thể dục thông thường.

isa

Xe tải
Khô hay ướt là do kụ tự cảm nhận thôi. Một con xe ngon phù hợp k có nghĩa là lấy tiêu chỉ phải đắt, group nhiều đồ tốt nhất kèm theo đắt nhất vì nhiều khi chẳng bao h cảm nhận được sự khác biệt khi nhu cầu chỉ là thuần túy đi lại đạp thể dục thông thường.
Cái này là em đồ rằng nhà cụ chưa sử dụng nên ko thể biết đc nó khác nhau ntn thôi, chứ nói như cụ thì thể dục thông thường thì kiếm đôi giày thượng đình chạy cho khỏe, lại tiết kiệm :))

favorit

Xe buýt
Cụ qua em đi. Em cho cụ thử hai con của em. Em cũng vừa mới mua về chạy với anh em . Nhà em có 1 em slx và 1 em xt. Cụ chạy thử nếu ok em sẽ tư vấn cho cụ

hth2002

Đi bộ

Vodka cụ!! Cụ độp con M5, cụ cảm nhận thế nào ạ? Cụ cho em xin cái feedback cái?? Em thấy cụ hung115, ở post #21, bảo cụ quay lại độp C1 làm em hoang mang quá. Hay cụ hung115 cụ ý trêu em?? Chứ build cái xe tầm đấy tiền rồi. Xong về treo lên tường như treo cái khung tranh thì lần sau nếu em xin gấu tiền. Nó bắt em ra chỗ cái khung tranh M5 ngắm để ngộ ra chân lý thì đúng là bách nhục.. =))

hth2002

Đi bộ
Cụ qua em đi. Em cho cụ thử hai con của em. Em cũng vừa mới mua về chạy với anh em . Nhà em có 1 em slx và 1 em xt. Cụ chạy thử nếu ok em sẽ tư vấn cho cụ
Cám ơn cụ!! Cuối tuần cụ rảnh thì em qua chỗ cụ nhé. Cụ cho em xin cái số dây thép nhé!!

lazyboyz

Xe tải
Vodka cụ!! Cụ độp con M5, cụ cảm nhận thế nào ạ? Cụ cho em xin cái feedback cái?? Em thấy cụ hung115, ở post #21, bảo cụ quay lại độp C1 làm em hoang mang quá. Hay cụ hung115 cụ ý trêu em?? Chứ build cái xe tầm đấy tiền rồi. Xong về treo lên tường như treo cái khung tranh thì lần sau nếu em xin gấu tiền. Nó bắt em ra chỗ cái khung tranh M5 ngắm để ngộ ra chân lý thì đúng là bách nhục.. =))
Đúng đấy, em cũng đang định vứt Trek 8.9 đi đây này ...:)

isa

Xe tải
Công nhận ngon thật, hàng sale giá tốt.
http://www.pricepoint.com/thumb.htm?dept_id=277&deptName=Bikes&sub_id=&subName=&category=&sort=styleName

Thuế xe đạp nguyên chiếc là bao nhiêu % các kụ nhỉ.
Tùy theo cụ gửi về theo hình thức gì, nhưng thông thường thuế nguyên chiếc xe đạp là 50%, cả VAT là 65%, nếu có thẻ vận động viên của sở TDTT cấp thì sẽ đc hưởng thuế xuất là 5%. Còn nếu quen biết, hoặc biết cách làm luật thì giá nó lại...khác :))

Duatretoxac

Xe buýt
Tùy theo cụ gửi về theo hình thức gì, nhưng thông thường thuế nguyên chiếc xe đạp là 50%, cả VAT là 65%, nếu có thẻ vận động viên của sở TDTT cấp thì sẽ đc hưởng thuế xuất là 5%. Còn nếu quen biết, hoặc biết cách làm luật thì giá nó lại...khác :))
Gửi thẳng tưng thế có mà vỡ mồm. Forwarder giờ đầy, nếu cần thì sang bên xedap.vn đang có mấy người chuyên nhận ship hàng Mỹ đấy. Tổng chi phí ship một cái xe về đây chắc chắn không quá $1000 đâu

Ví dụ 2:mua ngay lập tức ( buy it now)

ví dụ xe giá 3000 usd
giá mua ngay (ko đấu giá )3000usd+100usd (ship ở usa)( giao dong tu 100-150 usd)=3100usd
+8 % phí chuyển tiền - vận chuyển - công =248 usd
giá thanh toán tại usa : 3100 +248 = 3348 usd

phí ship hàng về Việt Nam : 12 usd/kg
ví dụ xe này đóng thùng tổng là 13kg -> 12 x 13 = 156 usd
thuế nhập khẩu xe nguyên chiếc 65 usd
= 156 + 65 =221 usd

=> tổng số tiền các bác sẽ trả cho chiếc xe này = 3348 + 221 = 3569 usd
tỉ giá ( 1usd = 21 000 vnd)
http://www.xedap.vn/xxxxx/showthread.php?t=16493

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít

hưng115

Xe hơi
Em ko trêu cụ đâu em nói thật đấy, cụ ko tin cứ chạy qua KP xem có phải cụ Noza đang vứt xe ở đấy ko ? Dạo này cụ ý mê C1 thật vì nó đem đến 1 cảm giác mà con kia ko bao giờ làm được ( nguyên văn chia sẻ của cụ noza với em sáng nay ) :))

He he ... luôn luôn có 1 tí sự thật và 1 tí đùa
Em chạy cả Road lẫn MTB ... em nào cũng có cái hay cả. Nếu cụ mới chơi nên chơi MTB, dễ đạp êm ái và có đông người chơi. Nếu nghiện nặng cụ phải có từ 2 trở lên :)
M5 đạp ngon, nhẹ và đẹp cụ ạ. Tất nhiên nó vẫn là nhôm nên vẫn hạn chế, carbon thì oách hơn, nhưng rất khó phân biệt nếu ko phải là người chơi lâu hoặc dân chuyên nghiệp.

favorit

Xe buýt
Cám ơn cụ!! Cuối tuần cụ rảnh thì em qua chỗ cụ nhé. Cụ cho em xin cái số dây thép nhé!!
số của em là. 01223 26 26 26 cụ nhé. em đang chạy 1 con mosso xe nhảy full XT. và một con tuner carbon đồ SLX. cụ qua em cho cụ thử nhé..