Ngã 3 Đông Dương, Cực Đông, Cực Nam tổ quốc

tvdung

Xe điện

slaz8

Xe ba gác
Qua cái đoạn nhảy ghềnh này, đến lúc chân bắt đầu cảm thấy run run nghĩa là bạn đã sắp đến cực Đông của tổ quốc rồi, mốc inox phía xa xa kia chính là cực Đông, nhìn thấy nó mà cả đoàn em vỡ òa trong hạnh phúc, hạnh phúc quá vì chỉ phải lê thêm vài bước nữa, lúc đó tự dưng thấy khỏe thế, nhảy đá cứ ầm ầm :))

Bên phải thì là cái chòi này, chắc là của Cty Yến Sào Khánh Hòa

Hiên ngang giữa sóng gió

Có một nỗi buồn nhẹ cho đoàn em hôm này, đó là mùa này biển động, sóng khá to nên không trèo ra cái chỗ mốc được (mốc này nằm trên một tảng đá cao khoảng 3m, muốn lên đó thì phải bám vào dây được buộc sẵn và trèo lên), thế là bọn em đành ngậm ngùi show hàng cách mốc vài mét, cũng chỉ hơi buồn vì quan trọng là quá trình chinh phục đã vượt qua, đó mới là cái đáng ghi nhớ :)

Vẫn thủ tục với các mốc (mặc dù đây không phải là cột mốc quốc gia), nhưng niềm tự hào thì không kém :-bd

Tele bắn sát sàn sạt :)

Sau màn chào mốc là hàng loạt các tư thế show hàng với mốc, với biển, ... đoạn này hơi xì tin nên em xin phép chỉ up 1 cái đại diện cái mẹt của em :)

Panorrama cực Đông

like cực đông của cụ (like)

Thachsungmatden

Xe hơi
Qua cái đoạn nhảy ghềnh này, đến lúc chân bắt đầu cảm thấy run run nghĩa là bạn đã sắp đến cực Đông của tổ quốc rồi, mốc inox phía xa xa kia chính là cực Đông, nhìn thấy nó mà cả đoàn em vỡ òa trong hạnh phúc, hạnh phúc quá vì chỉ phải lê thêm vài bước nữa, lúc đó tự dưng thấy khỏe thế, nhảy đá cứ ầm ầm :))

Bên phải thì là cái chòi này, chắc là của Cty Yến Sào Khánh Hòa

Hiên ngang giữa sóng gió

Có một nỗi buồn nhẹ cho đoàn em hôm này, đó là mùa này biển động, sóng khá to nên không trèo ra cái chỗ mốc được (mốc này nằm trên một tảng đá cao khoảng 3m, muốn lên đó thì phải bám vào dây được buộc sẵn và trèo lên), thế là bọn em đành ngậm ngùi show hàng cách mốc vài mét, cũng chỉ hơi buồn vì quan trọng là quá trình chinh phục đã vượt qua, đó mới là cái đáng ghi nhớ :)

Vẫn thủ tục với các mốc (mặc dù đây không phải là cột mốc quốc gia), nhưng niềm tự hào thì không kém :-bd

Tele bắn sát sàn sạt :)

Sau màn chào mốc là hàng loạt các tư thế show hàng với mốc, với biển, ... đoạn này hơi xì tin nên em xin phép chỉ up 1 cái đại diện cái mẹt của em :)

Panorrama cực Đông

Chuyến đi của cụ rất hay và cụ thuật lại rất chi tiết nữa, cám ơn cụ

tvdung

Xe điện
E cũng ngưỡng mộ cụ chủ, e đã từng 2 lần chạy xe vào Quảng Trị và Huế rồi ạ
Hôm nào cụ máu thêm tí đi, làm 1 chuyến xiên Việt cho ló hoành ;))

like cực đông của cụ (like)
Còn e thì cứ bị cuốn theo như ngày xưa xem phim chưởng bộ cứ phải xem tiếp khi hết băng
việt nam tổ quốc ta ơi
Em cảm ơn các cụ đã theo dõi, đã like các cụ bằng chén <:-P

yensuong

Xe điện
Chuyến đi thú vị quá, em cứ đọc hết 1 trang lại cố thêm trang nữa, đến lúc hết mới thôi :D, kể tiếp đi cụ (b)

nhanoto44

Xe tăng
Hay quá, cụ cho em hóng chuyến đi của cụ với, em chưa được đến ngã ba Đông Dương bao giờ ạ.

Kháng Thiên

Xe hơi
hóng tiếp ảnh của cụ

tvdung

Xe điện
Chuyến đi thú vị quá, em cứ đọc hết 1 trang lại cố thêm trang nữa, đến lúc hết mới thôi :D, kể tiếp đi cụ (b)
Cảm ơn cụ đã theo dõi, chuyến này em kể hết rồi, hẹn cụ ở những chuyến đi khác thôi :P

Hay quá, cụ cho em hóng chuyến đi của cụ với, em chưa được đến ngã ba Đông Dương bao giờ ạ.
Cụ đọc từ trang 1 đến trang 4 là đã đến ngã ba Đông Dương rồi đấy ợ :))

roni

Xe buýt
Ảnh của cụ hay quá, chúc mừng cụ chuyến đi thành công

tvdung

Xe điện

tranquang83

Xe điện
...Toàn cảnh cột mốc ngã 3, phía VN

...
Cuối tuần em sẽ lên đây, sau đó ngược ra Khe Sanh theo Hồ Chí Minh Tây...
Cụ [@tvdung;25517] có điều gì chỉ bảo? Ví dụ như: ăn nghỉ ở Plei Kần giá cả thế nào? Phòng twin beds ở BMC bao nhiêu?

Thanhnguyen62

Xe đạp
hóng tiếp ảnh....của cụ

tvdung

Xe điện
Cuối tuần em sẽ lên đây, sau đó ngược ra Khe Sanh theo Hồ Chí Minh Tây...
Cụ [@tvdung;25517] có điều gì chỉ bảo? Ví dụ như: ăn nghỉ ở Plei Kần giá cả thế nào? Phòng twin beds ở BMC bao nhiêu?
Ghen tị với bác vụ đi đường HCM Tây quá, em mới chạy qua đó 1 lần và cũng đang mong được chạy thêm vài lần nữa, con đường nhiều cảm xúc khó tả :)

Ở Pleikan giờ có cái BMC là đẹp, hoành tráng nhất, tiêu chuẩn 4 sao phố núi, phòng twin beds hôm đó em ở tầm 400k (em không nhớ chính xác lắm vì có 2 phụ xe trả tiền), phòng chất lượng bình thường, mùi thuốc lá thì thôi rồi (mà em còn chọn cái phòng không hút thuốc rồi đấy)
Ở đây có ăn sáng, matxa, không gian rộng rãi khá đẹp, ngoài ra chả có thêm gì. Trước em ở 9h tối là tắt điện thang máy rồi, phải leo bộ (không biết do cố tình hay sự cố) cụ nhớ hỏi để đặt phòng tầng thấp, đỡ phải leo trèo :)

Ăn trưa hoặc tối thì em ra cái quán ngay bên đường, ăn cũng được (chủ quán là người Bắc Ninh vào đó lập nghiệp)

Cụ lên cột mốc thì cứ qua gặp biên phòng xin phép, họ chỉ đường cho phi lên thôi, đường bên tông đẹp, chạy khoảng 7, 8km là lên đến cột mốc (như bài em đã viết)

Em thấy Pleikan không có gì đặc sắc, là điểm chung chuyển trước khi sang Lào, dịch vụ cơ bản phục vụ chủ yếu cho dân buôn gỗ, khoáng sản Lào, cụ bớt chút thời gian chạy qua TP. Kon Tum nhiều chỗ chơi hơn

tranquang83

Xe điện
Ghen tị với bác vụ đi đường HCM Tây quá, em mới chạy qua đó 1 lần và cũng đang mong được chạy thêm vài lần nữa, con đường nhiều cảm xúc khó tả :)...
Cảm ơn [@tvdung;25517] đã thông tin!
Năm 2012 tớ đã đi từ Đà Nắng lên Kon Tum - Đăk Lăc - Đà Lạt ... một chuyến rồi! Nay chạy ngược lại từ TP đi Đăk Nông - Đăc Lắc - Gia Lai - Khe Sanh ... Thấy có đoạn trùng với hành trình nên hỏi thăm thêm...
Đi đường có phụ xe trả tiền thì cũng khoái nhỉ :)):)):))