[Thảo luận] Ngã 4 Thái Hà - Hoàng Cầu

cracking

Xe buýt
Hqua em với gấu cũng đi qua đây, gặp bác này, biết ngay sẽ lên OF mà. Cũng thắc mắc biển báo đầy đủ, mà phải đứng giữa đường nthe làm gì, chẳng may ông nào ko để ý tông phải thì khổ. Ai đi qua cũng nhìn, mấy cụ đi 4B chắc sẽ thấy thật là ngớ ngẩn.
Em cũng thấy xxx bắt chả có gì là bẩn cả, biển báo người ta rõ nthe, đặt bên phải là đúng luật rồi, còn nói gì nữa. Làm vậy cho đỡ ùn tắc giao thông thôi. Chắc bác này bị nộp phạt 1 lần, cảm thấy ko phục vì biển khó nhìn (do bác ý ko để ý), nên ra đường đứng đây mà. Chứ nói thật HN đầy điểm khác xxx bắt hàng ngày hàng giờ mà chả hết, chứ chả riêng gì chỗ này.

dragon89

Xe máy
Hqua em với gấu cũng đi qua đây, gặp bác này, biết ngay sẽ lên OF mà. Cũng thắc mắc biển báo đầy đủ, mà phải đứng giữa đường nthe làm gì, chẳng may ông nào ko để ý tông phải thì khổ. Ai đi qua cũng nhìn, mấy cụ đi 4B chắc sẽ thấy thật là ngớ ngẩn.
Em cũng thấy xxx bắt chả có gì là bẩn cả, biển báo người ta rõ nthe, đặt bên phải là đúng luật rồi, còn nói gì nữa. Làm vậy cho đỡ ùn tắc giao thông thôi. Chắc bác này bị nộp phạt 1 lần, cảm thấy ko phục vì biển khó nhìn (do bác ý ko để ý), nên ra đường đứng đây mà. Chứ nói thật HN đầy điểm khác xxx bắt hàng ngày hàng giờ mà chả hết, chứ chả riêng gì chỗ này.
Đồng ý với cụ là biển báo đặt đúng luật nhưng cửa hàng em ở đây em biết, CSGT làm việc cả ngày 3 ca sáng chiều tối ở đây luôn, các bác ý làm việc k ngơi tay, xếp hàng chờ xử lý đấy ạ, trong đó xe máy là phần lớn, ngoài ra còn có cực kì nhiều 4b k biết nên dính chưởng !!! Nếu tính nội thành thì đây xứng đáng là điểm nóng đấy ạ, giao thông cực kì lộn xộn, cá biệt nhiều người biết là cấm rẽ trái rồi mà vẫn cố tình rẽ, thấy công an ra bắt lại quay đầu cực kì nguy hiểm, đâm đụng va quệt là chuyện thường ngày ở đây, chỉ mong ý thức người tham gia giao thông ngày một tốt lên thôi ạ chứ cũng k có cách nào khác :( Vụ này đúng là hay thật, theo em để ý thì có hẳn 2 đồng chí mặc áo thanh niên tình nguyện đứng gần 1 tuần nay hướng dẫn giao thông rồi chứ k chỉ 1 mình thanh niên này đâu ạ :D

Super_voz

Xe buýt
Nếu xuất phát điểm của hành động này là vì người tham gia giao thông chứ không phải vì mục đích cá nhân thì cũng rất đáng ghi nhận, tuy nhiên cũng thấy buồn và xấu hổ thay cho những người cầm trong tay tấm bằng lái xe.

oldman8x

Xe tăng
chỗ này phải làm cái biển kiểu công xon chìa ra ngoài đường cho lái xe dễ nhìn thấy chứ, đường rộng lại đông xe như thế thì ai đi không quen dính là chắc, đi còn phải nhìn đường chứ có cái xe nó chắn phát là khỏi thấy biển luôn, luật làm ra mà quá đông người vi phạm thì phải xem lại luật, ngày xưa đi học thầy em dậy thế

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Đường đông, người biết thì ko sao, người ko biết khó quan sát vẫn rẽ nhầm như thường, mà xxx có ra hướng dẫn làn đâu, toàn núp ở trong bóng tối mà cụ.
Người mà biết được hết thì làm cái thông báo gửi cho là xong, cần gì sinh ra cái biển. Xxx hướng dẫn trong trg hợp nào thôi, chứ xxx hướng dẫn thì cái biển sinh ra bằng thừa à? Chưa kể xxx hướng dẫn thì người dân cứ ỉ lại có xxx hướng dẫn, như thế thì ý thức tham gia giao thông, nhìn biển báo có không? Em ủng hộ Xxx núp nhiều vào, bắt cho mà nhớ, sai bị bắt thì đừng hối lộ, nộp thẳng kho bạc ý. E ghét nhất là đã hối lộ xong rồi chửi xxx.
Hãy là người tham gia giao thông có ý thức.

luklak

Xe điện
Ngã tư này xx ăn rất dày, ô a làm cùng e mất 7 loét điếng ngừoi.
Đường đông xe bus che biển, ai ít đi đường này k dính thì hơi phí, cảm ơn thanh niên ưu tú thủ đô.

dragon89

Xe máy
Ngã tư này xx ăn rất dày, ô a làm cùng e mất 7 loét điếng ngừoi.
Đường đông xe bus che biển, ai ít đi đường này k dính thì hơi phí, cảm ơn thanh niên ưu tú thủ đô.
Nếu ông anh làm cùng cụ bị bắt khi rẽ trái tại đây thì chỉ phạm lỗi không tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường thôi nhé. Theo nghị định 171 mới nhất thì xe máy phạt 70k, 4 bánh phạt 150k thôi cụ ợ :D Làm j mất 7 lít hả cụ

luyenok

Xe điện
Cá nhân EM thấy hành động này ko đc hay ho cho lắm, thậm chí còn phản cảm.

Chỉnh sửa cuối:

Chuong ga

Xe buýt
Biển có lâu rồi đi láo bị thịt còn oan nỗi gì. Chắc chú này bị thịt nên cay mũi ra đây đứng đây mà.

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
E thấy tụi xxx toàn đứng lấp để bắt nhiều lắm

luyenok

Xe điện
E thấy tụi xxx toàn đứng lấp để bắt nhiều lắm
chỗ này thì Em đi qua nhiều nên có thể nói là ko nấp, vì thường đi đội đông (>5 người) và có cả xe tải thùng to mà, đường lại thoáng nên chỉ cần giữa ngã tư là nhìn thấy rồi.

xe than

Xe tăng
Chú này đáng được tuyên dương.

hungnq66

Xe tải
Em nhặt được trên FB, post lên hầu các cụ :D

Đường tối, ở giữa không có phân cách nên biển cấm rẽ trái lại đặt ở phần dành cho người rẽ phải, không vi phạm mới lạ.
Luật quy định biển cắm bên phải đường mà cụ, vấn đề ở đây là có chú ý quan sát biển báo hay ko và vẫn đề quan trọng hơn nữa là ý thức chấp hành biển báo giao thông của người dân.

acmatoda

Xe tải
Em nói thật, trừ các cụ biết có biển, hoặc các cụ làm xxx bênh vực nhau thì không nói, chứ em cả năm đi qua đấy có 1 lần thì làm sao biết có biển. Chính bản thân em đi 1 lần may mà có người nhắc em mới đi theo đúng chiều. Các cụ xe máy thì vượt ẩu có thể, các cụ đi ô tô biển xanh biển đỏ cũng có thể, chứ các cụ đi xe ô tô mà không tuân thủ theo luật để suốt ngày bị phạt à, vừa mất thời gian các cụ ý mà vừa mất tiền, tiếc gì cái công đi đúng đường đâu.
Đường đông, mắt còn phải dán vào lái để làm sao cho cự ly hợp lý, rồi quan sát xe máy sao cho ko ảnh hưởng tới xe mình, đi đứng an toàn. Cụ nào biết có biển thì còn nghếch mắt lên nhìn, chứ ko biết thì lo quan sát ko thôi đã đủ mệt rồi.