[Thảo luận] Ngã tư chợ Mơ em bị xxx lừa!

hungkttt

Xe tăng
Không biết các cụ đã dính chưa chứ em là em bức xúc lắm. Hôm trước lên HN em đi ừ cầu Vĩnh tuy xuống về hướng ngã tư sở. Đến ngã tư chợ Mơ em đi sát vào phần đường bên trái thì có chú xxx ra gõ cửa hỏi xem giấy tờ em nghĩ là thấy em biển ngoại nên các chú ấy hỏi thăm chút nào ngờ chú ấy bảo em đi sai làn. Do cũng đi HN nhiều nên em nghĩ là em đi sai vì ở HN hay phân làn như vậy và em không chú ý nhìn biển nên em ngậm ngùi nộp cho chú ấy 500k rồi đi tiếp. Đến hôm vừa rồi lại có việc đi qua đây nên em ngắm lại cái biển thì thấy làn trái vẫn được phép đi thẳng thế có nghĩa là chú xxx lừa em. Hôm đó có tiếp 1 chú matiz dính đúng lỗi đấy và bị bắt. XXX này thực sự là kẻ khốn nạn lừa đảo^:)^

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không biết các cụ đã dính chưa chứ em là em bức xúc lắm. Hôm trước lên HN em đi ừ cầu Vĩnh tuy xuống về hướng ngã tư sở. Đến ngã tư chợ Mơ em đi sát vào phần đường bên trái thì có chú xxx ra gõ cửa hỏi xem giấy tờ em nghĩ là thấy em biển ngoại nên các chú ấy hỏi thăm chút nào ngờ chú ấy bảo em đi sai làn. Do cũng đi HN nhiều nên em nghĩ là em đi sai vì ở HN hay phân làn như vậy và em không chú ý nhìn biển nên em ngậm ngùi nộp cho chú ấy 500k rồi đi tiếp. Đến hôm vừa rồi lại có việc đi qua đây nên em ngắm lại cái biển thì thấy làn trái vẫn được phép đi thẳng thế có nghĩa là chú xxx lừa em. Hôm đó có tiếp 1 chú matiz dính đúng lỗi đấy và bị bắt. XXX này thực sự là kẻ khốn nạn lừa đảo^:)^
Nhưng 1 phần lỗi cũng do cụ đã nhắm mắt để xxx nó lừa.
Khi được xxx hỏi thăm sức khỏe thì ta luôn nên xem có mắc lỗi gì không đã. Nếu mắc thì theo khung mức xử như thế nào để còn có thái độ sử trí cho đúng. Cần cãi thì phải cãi, cần xin thì phải xin.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chỗ đấy là bẫy mừ cụ. Kiểu gì cũng lập luận được. Cụ cứng cổ cãi chắc được tha. Tại cụ hiền quá nền nộp thôi. Đã có thớt nói về chỗ này rồi. Cụ lai không chịu sưu tầm.

Bắc Âu

Xe điện
Ngã tư chỗ cụ đứng nó bắt có lý của nó đấy cụ ạ. Vì Phố Trương Định cấm 1 chiều ô tô mà cụ lại đứng ép sát làn trái có nghĩa là cụ đang có ý định rẽ trái (mà ở đó có biển cấm 4B rẽ trái mà) cho dù cụ muốn đi thẳng Đại La cũng vẫn sai cụ nhé. Hơn nữa cụ đứng thế lấn hết làn cho xe 2B rẽ trái nên có thể nói cụ đã bị dính bẫy rồi. Cụ muốn đi thẳng ra Ngã Tư Sở thì phải đỗ về sát bên phải cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

chuột 74

Xe điện
Ngã tư chỗ cụ đứng nó bắt có lý của nó đấy cụ ạ. Vì Phố Trương Định cấm 1 chiều ô tô mà cụ lại đứng ép sát làn trái có nghĩa là cụ đang có ý định rẽ trái, cho dù cụ muốn đi thẳng Đại La cũng vẫn sai cụ nhé. Hơn nữa cụ đứng thế lấn hết làn cho xe 2B rẽ trái nên có thể nói cụ đã bị dính bẫy rồi. Cụ muốn đi thẳng ra Ngã Tư Sở thì phải đỗ về sát bên phải cụ nhé.
chuẩn cụ ạ:D giờ không nhanh tay nhanh mắt là lại mất tiền oan:-ss

raklei

Xe điện
cái tội đi đek nhìn biển,
không bị XXX lừa, thì cũng phải nộp phạt cho đáng đời rồi kêu ca gì.

chuột 74

Xe điện
cụ chủ thớt cho thêm ý kiến cái nào:-?

vuahe77

Xe điện
"Dân ngu tự chuốc lấy chính sách bạo tàn"

Câu này hay phết các kụ nhể!!!

dang_tim_xe

Xe điện
Ờ, mà quan trọng là cái làn đấy mũi tên nó có vẽ đi thẳng không? Còn em nhớ là chả có cái biển phân làn nào ở chỗ này cả, chỉ có biển cấm ô tô rẽ trái thôi.

xe than

Xe tăng
cái tội đi đek nhìn biển,
không bị XXX lừa, thì cũng phải nộp phạt cho đáng đời rồi kêu ca gì.
cụ này làm gì mà nặng lời với a e off thế.chẳng khác gì xxx bắt dân phòng.

NewPeace

Xe điện
Thế nó có cái mũi tên đôi vừa rẽ trái vừa đi thẳng thì xe đi thẳng có đứng được không. Bắt lỗi đấy vào giờ cao điểm ở ngã 4 Trần Duy Hưng- Láng, Lê Văn Lương- Láng... thì có mà ko xuể.

Libor

Xe điện
Chỗ này anh em đã cảnh báo nhiều rồi, nếu cụ cứ mạnh dạn mồm to thì xxx chạy mất dép ngay nhé! Vì cụ đứng làn đó vẫn đúng luật!

có tý ảnh minh hoa đây ạ:
http://otofun.net/showthread.php?t=73742&page=3

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là cụ bị lừa rồi. Thôi thì thêm 1 kinh nnghiệm cho mọi người :-<

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Em chả hiểu cụ chủ thớt nhìn biển gì mà lại ra là làn trái vẫn được phép đi thẳng. Em thì em chỉ thấy có biển cấm rẽ trái. Thực ra trên làn trái đó có mũi tên rẽ trái nên cụ đi vào làn đấy là sai rồi (vị cụ không được rẽ trái). Nhưng có điều em thấy vạch kẻ làn cũng như mũi tên ở đây đã bị mờ tịt rồi nên ai chầy cối cãi thì em nghĩ là vẫn được. Theo thói quen em đi qua đây luôn áp sát vào làn phải nhưng bây giờ thấy 4B vẫn dừng làn trái rất nhiều, chắc là do không còn nhìn thấy mũi tên trên làn trái, thậm chí vạch kẻ phân làn cũng mở tịt rồi.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Các cụ cho hỏi không biết cái biển cấm oto trên đường Trương Định có ở sâu tít phía trong hay không? Hồi trước chưa thạo đường cấm, nhà cháu đi qua ngã tư từ Bạch Mai sang Trương Định thì mới nhìn thấy biển cấm oto trên đường Trương Định, mặc dù chưa đến biển nhưng chả còn đường nào thoát ra cả vì tiến tiếp thì phạm vào biển cấm oto, lùi thì cũng phạm luật lùi ở ngã tư, rẽ trái không được vì có con lươn phân cách cứng, rẽ phải cũng không xong vì đã qua ngã tư, chỉ còn nước lắp thêm cánh cho 4B và bay lên như trực thăng thôi. Đến ạ các bác GTCC cắm biển lừa nhau quá.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Em chả hiểu cụ chủ thớt nhìn biển gì mà lại ra là làn trái vẫn được phép đi thẳng. Em thì em chỉ thấy có biển cấm rẽ trái. Thực ra trên làn trái đó có mũi tên rẽ trái nên cụ đi vào làn đấy là sai rồi (vị cụ không được rẽ trái). Nhưng có điều em thấy vạch kẻ làn cũng như mũi tên ở đây đã bị mờ tịt rồi nên ai chầy cối cãi thì em nghĩ là vẫn được. Theo thói quen em đi qua đây luôn áp sát vào làn phải nhưng bây giờ thấy 4B vẫn dừng làn trái rất nhiều, chắc là do không còn nhìn thấy mũi tên trên làn trái, thậm chí vạch kẻ phân làn cũng mở tịt rồi.
Pic đây ợ (em chôm ở thớt khác)

Nếu biển hướng dẫn thế này, cụ đi thẳng nhưng đỗ vào làn có mũi tên rẽ trái (vẽ trên đường) thì không sao vì 2 lý do:
- Quy định là Biển to hơn Vạch. Biển và vạch mâu thuẫn thì đi theo biển.
- Các mũi tên hướng dẫn dưới lòng đường, xe khác người ta đỗ hết lên đấy, bố ai mà nhìn được là làn đấy được vẽ mũi tên gì dưới lòng đường? Đấy là chưa nói đến việc mờ tịt, chẳng hiểu vẽ cái gì.
Bác cãi cứng, xxx phải chịu là cái chắc <:-P

Vuvit

Xe tăng
Thôi thì chia buồn cùng cụ! bài học kinh nghiệm xương máu

giacmoxe4

Xe điện
Chỗ ngã tư này nhiều Cụ nhà mình đã dính rồi mà.Cụ cứ cãi cứng một tý là xxx phai cho đi thôi.

namlieu102vnn

Xe điện
kinh nghiệm của e là nhìn đèn tín hiệu từ xa xa có cái mũi tên rẽ trái mà mình đi thẳng là cứ chắc ăn chuyển vào trong (và để ý vạch) ,vì nhiều khi biển báo khuất hoặc một xe nào đó che khuất khi mình đi qua lên không kịp nhìn .
cấm rẽ trái mà cũ đi thẳng , khi đến đó (làn ngoài rẽ trái) cụ phải dừng nhưng khi đèn rẽ trái xanh mà đèn đi thẳng thì cụ cản trở giao thông rồi .