[Thảo luận] Ngã tư Hồ Tùng Mậu và Lê Đức Thọ

Lái xe quê

Xe buýt
Từ hướng HTM về Mai Dịch cụ nào để ý đến ngã tư HTM và LĐT thấy phân thành rất nhiều làn, điều đáng chú ý ở đây là:
1. Đường HTM có 1 giữa làn sát phân cách cứng là vạch liền, chỗ quay đầu mà đi ở làn giữa mà quay thì chỉ có ngang xe cắt làn mới quay được.
2. Trước ngã tư HTM và LĐT còn khoét cả 1 làn rẽ trái, làn thứ 2 cạnh làn rẽ trái trước vạch liền còn vẽ mũi tên đi thẳng và rẽ trái nhưng cuối vạch liền lại chỉ đi thẳng( cái này lừa các Cụ đi vào nên phải cẩn thận).
3. Đường chật như đoạn ngã tư Xuân Thủy và NP Sắc thì làn rẽ trái to bằng 1/2 đường trong khi đi thẳng và rẽ phải thì bé tí. Mà ở đây biển chỉ 2 làn bên trái đi thẳng và làn bên phải rẽ phải (từ hồi chưa mở ngã tư). Theo biển thì mình đi thẳng vẫn đi ở làn ngoài cùng bên trái nhưng mâu thuẫn với đèn tín hiệu và vạch kẻ đường sau biển. Em chưa đi thẳng ở làn đấy tránh bị hít vào nhưng nếu chẳng may có bị thì em cứ cãi đi theo biển, cái nào nhìn thấy trước thì theo, còn vạch kẻ xe khác đỗ che em không thấy.
Các Cụ có đi qua đoạn này nhớ để ý, cá nhân em thấy tuân theo Luật đoạn này hơi bị mệt. Nếu người chưa biết rất dễ dính.
Chúc các Cụ lái xe an toàn! (Đây là lần đầu tiên em đăng bài, có gì các Cụ thông cảm nhé):redface:

vietran

Xe ba gác
Em k hiểu bọn GTCC hà nội nó bức xúc cái gì với đời mà nó giận cá chém thớt vào người tham gia giao thông, bởi bình thường có ngu mấy thì cũng k thể ngu thế được

QAZ

Xe container
Các ngã 4 khác thì làn rẽ trái to đoành, riêng chỗ Hồ Tùng Mậu - Lê Đức Thọ thì chỉ có 1 làn rẽ trái rộng khoảng 3m, còn lại là 4 làn đi thẳng rộng mênh mông.

Nhẽ thằng nào kẻ vạch chỗ này không cùng quê với bọn kia.

nvh_hn

Xe container
Theo cháu cứ mỗi làn 1 pha cho nó lành.

Hoathanhtao

Xe điện
Mỗi nơi một kiểu,đến điên cái đầu mất:102:

AcidS

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

dreamwater

Xe điện
Giờ ạ. Bọn kẻ đường này có học hành gì đâu các cụ
1 lũ con ông cháu cha hoặc có quan hệ với # xin xỏ vào mà. May mà vẫn còn biết sơn vẽ là tốt lắm rồi các cụ ạ

one way street

Xe buýt
Vạch trên đường Hồ Tùng Mậu là vạch 20 cm dạng vạch 1.2, các bác chuyển làn thoải mái.
Cơ sở ở trang 160, Quy chuẩn Việt Nam số 41:TCVN
http://www.otofun.net/threads/455741-tong-hop-van-ban-quy-pham-phap-luat-cho-anh-em-ofers

Bác nào nhờ trong luật xử phạt hành chính việc quy định tình trạng bất khả khảng ở điều mấy không nhỉ?
Cụ hiểu sai ý cụ chủ thớt rồi, chỗ này là ngã tư giao nhau giữa Hồ Tùng Mậu và Lê Đức Thọ. Ngày nào em đi làm cũng phải rẽ trái vào LĐT nên biết bẫy này. Thật ra nếu "họ" ko mở lối quay đầu xe nhỏ xíu trc khi vào đèn xanh đèn đỏ thì sẽ ko chặn đg các cụ rẽ trái. Em gặp nhiều hôm có bác đi xe to rẽ trái quay đầu, em ko dám lách sang phải bởi tiếp đó sẽ là vạch liền và mũi tên đi thẳng, cuối cùng đành chờ xe rẽ trái quay đầu xong em mới dám đi vào làn trái để rẽ sang LĐT. Chỗ này loằng ngoằng, chỉ có ai thường xuyên đi mới hình dung ra. Túm váy lại sẽ có 1 ngày đẹp trời XXX đứng ở LĐT để đón các cụ đi sai làn ở đây, vì em thấy rất nhiều cụ đứng ở làn đi thẳng mà lại rẽ trái. Củ chuối nhất là lúc vào làn nó in cái mũi tên to tổ bố cho phép đi thẳng và rẽ trái, nhưng đi tiếp 1, 2 m nó quay ngoắt chỉ cho đi thẳng và lại còn kẻ vạch liền nữa chứ. :( P.S cụ chủ thớt em đi qua nhiều cũng bức xúc nhưng trình non và xanh nên ko biết viết để cảnh báo các cụ OF như nào cho dễ hiểu cả, chắc phải có ảnh minh họa ^^

hatza

Xe tải
Chậc, em hay đi qua chỗ này, may chưa có xxx vợt...

bipboemlaxichlo

Xe điện
Các ngã 4 khác thì làn rẽ trái to đoành, riêng chỗ Hồ Tùng Mậu - Lê Đức Thọ thì chỉ có 1 làn rẽ trái rộng khoảng 3m, còn lại là 4 làn đi thẳng rộng mênh mông.

em dư là cụ này nói đúng,chắc chúng ko cùng que với nhau

Lái xe quê

Xe buýt
Vạch trên đường Hồ Tùng Mậu là vạch 20 cm dạng vạch 1.2, các bác chuyển làn thoải mái.
Cơ sở ở trang 160, Quy chuẩn Việt Nam số 41:TCVN
http://www.otofun.net/threads/455741-tong-hop-van-ban-quy-pham-phap-luat-cho-anh-em-ofers

Bác nào nhờ trong luật xử phạt hành chính việc quy định tình trạng bất khả khảng ở điều mấy không nhỉ?
Đúng vậy, giờ em mới biết vụ này. Thanks Cụ. TCVN về báo hiệu đường bộ nó loằng ngoằng và nhiều cái lạ nhỉ. Không đọc kỹ thì không biết cái vụ vạch liền 20cm được phép đè qua.

tankist

Xe tải
Em cũng hay đi qua đây, chỉ biết vừa đi vừa niệm chú: toshiba bon gtcc. Mà câu thần chú linh nghiệm phết, em chưa bị bắt lần nào.

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Rẽ trái và quay đầu cùng 1 làn hả cụ ???

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Cả tuần nay e thấy đoạn ngã tư HTM và LĐT có hàng rào chắn phân làn to chình ình, làn đường phía Cầu Giấy về Diễn bị bóp vào còn 1/2, nên các xe qua đây cứ nhích từng chút một, chả hiểu GTCC dựng hàng rào này lên làm cái gì nữa các cụ nhỉ :(

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]

Em cũng thấy chả kẻ gì mà kỳ vậy ?

Donph0312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ thông cảm. Mấy ông GTCC thuê mấy ông thợ 9/12 vào kẻ thuê thôi mà. Chứ mấy ông tốt nghiệp đại học có chịu xuống kẻ vạch đâu mà kêu nó ko đúng, nó ko chuẩn