[Thảo luận] Ngã tư Ô Chợ Dừa - Khâm Thiên: Cãi thắng lỗi đi sai làn

pnew

Xe điện
Cụ rắn thì chả mất tí nào luôn, bình thường cụ đi vào đường bên phải đi Khâm Thiên, giờ cụ đi vào làn bên trái cũng đi Khâm Thiên, chả sai tí nào, ở đây có mỗi mũi tên thẳng, chả có biển nào cấm đi vào đường đó rồi đi Khâm Thiên cả. Tất nhiên cứ đi vào đường trong cùng rồi đi KT thì nó tốt hơn.
Mũi tên thẳng này nó chỉ vào phố Khâm thiên hả cụ?

hgb

Xe container
Vậy là xxx bỏ qua cho cụ lỗi ko đi theo biển chỉ dẫn rồi. 2 lỗi kia tầm 250k thôi.

messenger87

Xe buýt
Lại cái chuyện bắt lỗi này không được chuyển qua lỗi khác, mà lỗi không gương chỉ được bắt kèm chứ ai cho dừng xe, cụ vẫn non nên bị nó quay nhưng lần sau cụ đi vào lỗi dành riêng cho rẽ vào Khâm Thiên nhé.
XIn lỗi cụ, chứ đã vi phạm hành chính rồi mà còn bảo chỉ được bắt kèm là không đúng nhé. Vẫn tuýt lại như thường ợ.
Cụ đừng cho clip lên mạng nhé. Không lại vi phạm luật dân sự. Nếu có thể, cụ gửi hộ vào email của nick Havu rồi tiến hành khiếu nại dưới sự hướng dẫn của luật sư đó. Không thì nick Share cũng được.
Cụ sai rồi nhé. XXX làm việc là việc của nhà nước, làm công vụ nên mọi người đều có quyền quay cờ líp. hok phải xin phép ai. Trừ trường hợp liên quan đến vẫn đề tự do cá nhân( xâm phạm đời tư) thì mới vi phạm luật dân sự nhé. CỤ chủ cứ thoải mái mà up clip lên mạng.

pnew

Xe điện
Cụ sai rồi nhé. XXX làm việc là việc của nhà nước, làm công vụ nên mọi người đều có quyền quay cờ líp. hok phải xin phép ai. Trừ trường hợp liên quan đến vẫn đề tự do cá nhân( xâm phạm đời tư) thì mới vi phạm luật dân sự nhé. CỤ chủ cứ thoải mái mà up clip lên mạng.
Cụ chỉ đúng 1/2 thôi. Cụ có thể ghi hình thoải mái nhưng up lên thì không thoải mái đâu.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
THeo em thì dưới 500K, xxx phải phạt tại chỗ và xé biên lai chứ, sao lại bắt mình đi đâu phạt!
Các cao nhân vào xác nhận giúp em với!

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Lại cái chuyện bắt lỗi này không được chuyển qua lỗi khác, mà lỗi không gương chỉ được bắt kèm chứ ai cho dừng xe, cụ vẫn non nên bị nó quay nhưng lần sau cụ đi vào lỗi dành riêng cho rẽ vào Khâm Thiên nhé.
Quy định này ở chỗ nào ạ? Cụ cho cháu bằng chứng để trang bị chống xxx nào. Mặc dù xe cháu luôn đủ 2 gương.

chervolet48

Xe hơi
E hóng vụ này. Nếu xxx gọi vào bắt lỗi này minh cãi được, nó lại quay sang lỗi khác thì có được ko?

podr everet

Xe buýt
Ở HN mà đi có gương kiểu gì cũng bị phạt.... =P~ Nhất là buổi tối rất dễ bị mấy chú cơ động gọi lại kiểm tra vì tưởng mới ở quê ra
Em đi suốt có sao đâu?
Em gét nhất thể loại ko gương đầu trần tham gia gt.

Meoden1311

Xe máy
Em cũng bị bắt ở đây 1 lần nhưng là do rẽ sang Khâm Thiên nghe ĐT và không xi nhan :D

andang112

Xe tăng
Cụ rắn thì chả mất tí nào luôn, bình thường cụ đi vào đường bên phải đi Khâm Thiên, giờ cụ đi vào làn bên trái cũng đi Khâm Thiên, chả sai tí nào, ở đây có mỗi mũi tên thẳng, chả có biển nào cấm đi vào đường đó rồi đi Khâm Thiên cả. Tất nhiên cứ đi vào đường trong cùng rồi đi KT thì nó tốt hơn.
Cụ này nói chuối quá, cụ đi vào hướng đi thẳng rồi rẽ phải vào khâm thiên sẽ vi pham lỗi không tuân thủ vạch chỉ dẫn và nop phat 150k, chứ không phải ko sao cả nhé

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Phạt từ 250k thì phải xé vé phạt tại chỗ theo Pháp lệnh Xử phạt vi phạm hành chính. Xxx bẩu hết biên lai thì cụ bẩu về lấy đi, tôi chờ. Ko thì thả tôi đi hoặc tôi ghi: "Xxx vi phạm Pháp lệnh xử phạt..., phạt dưới 250k mà làm mất thời gian của tôi"

Đã chót rồi thì hôm tới cụ đến đội CSGT cũng nêu y như em nói ở trên, dọa nếu ko thì tôi khiếu nại, có khi ko mất đồng nào

khanhtg

Xe tải
Sáng nay em đi xe máy theo hướng Kim Liên mới về Khâm Thiên nhưng không đi vào làn rẽ phải mà đi làn đi thẳng. Toét! một bạn xxx mời em vào lề đường đòi xuất trình giấy tờ. Em hỏi lỗi, bạn ý bảo lỗi sai làn, em cãi ngay theo bài học 411, 412 trên OF. Bạn CSGT nói luôn, anh không có gương chiếu hậu, mời xuất trình giấy tờ. Thế là em đành xuất trình. Bạn này dẫn em vào chốt, gặp anh chỉ huy. Anh chỉ huy lại kết luận em đi sai làn, em nhận mình chỉ không đi đúng hướng đi phải theo thôi (biển 411), anh chỉ huy cứ khăng khăng "tôi làm sao mà sai được"...Em bật ghi âm và hỏi: anh nhận định tôi đi sai làn phải không? đầu đường cắm biển gì? 411 hay 412? phương tiện của tôi có được đi vào làn này không? Anh chỉ huy quanh co, không dám trả lời câu hỏi của em và tiến hành lập biên bản. Em bảo anh cứ lập biên bản, tôi sẽ ghi rõ ý kiến của tôi như trình bày. Một lúc sau, anh chỉ huy đưa biên bản cho em thì chỉ ghi lỗi không có gương chiếu hậu bên trái và không có bảo hiểm TNDS. Em thấy vậy thì ký biên bản luôn. Mấy hôm nữa nộp phạt, lấy giấy tờ. Xong vụ việc
Các cụ cho em hỏi là với 2 lỗi trên thì tiền phạt là bao nhiêu và tại sao không viết phiếu phạt tại chỗ? em nhớ láng mang là với mỗi lỗi vi phạm dưới 200k thì CSGT phải viết ngay phiếu phạt tại chỗ mà?
Đoạn ghi âm của em đây
[video]Play Music - Share Audio - Voice002[/video]
Biên bản đây

E nhớ ko nhầm thì có thể nộp phạt trực tiếp dưới 250k đối với cá nhân, dưới 500k đối với tổ chức theo NĐ 171. tuy nhiên nếu ko muốn nộp trực tiếp thì yêu cầu lập BB lên kho bạc nộp cũng đc.

khanhtg

Xe tải
Thế sao bác ko đứng đấy một lúc rồi thắc mắc, tại sao CSGT không bắt những người đi xe không gương khác