[Thảo luận] Ngã tư Thái Hà _ Chùa Bộc -> Bắt lỗi sai làn

suzu37

Xe container
E vẫn chưa hiểu lắm, cụ đỗ ở làn trong cùng bên trái, có xi nhan rẽ trái sang bên hướng Tây Sơn hay cụ đi thẳng lên Chùa Bộc?
Nếu sang Tây Sơn thì kể cả chưa đến trụ hay đến trụ thì cụ cũng đâu có sai. Còn nếu sang chùa Bộc mà đúng làn đó là sai lè lè rồi @@
Đàng nào cũng sai bác ợ, nếu đi thẳng thì không tuân thủ vạch kẻ đường, rẽ trái thì lỗi chuyển hướng không có tín hiệu.

blackpaint

Xe container
xxx bắt ở vị trí đó sai toàn tập, phải đứng bên kia đường mới ok, chứ đang trong ngã tư đã biết ng ta đi thẳng hay rẽ đâu.

hoangbn136

Xe hơi
Đàng nào cũng sai bác ợ, nếu đi thẳng thì không tuân thủ vạch kẻ đường, rẽ trái thì lỗi chuyển hướng không có tín hiệu.
Tức là bác chủ quên không xi nhan hả các bác @@ Thế thì sai là đúng rồi @@

phlam

Xe hơi
Bị bắt ở vị trí đó thì bác thớt mới KN được, đi qua cái trụ mới bi tuýt thì ra vấn đề ngay.

dungphp

Xe điện
CA hấp tấp thôi, để cụ đi thẳng đến ngang cột thì không có bài này nữa nhỉ !

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em mỗi lần đi qua các ngã tư mà to to là hơi run, vì luồng đi bị xe 2b xé ra các ngả chả biết thế nào mà tránh và còn kịp để nhìn vạch nữa, nhà em toàn phải bò qua các ngã tư to to này các cụ à

haiche

Xe hơi
thanks các cụ. cho cháu đc mở mắt :( hoa mắt phết :))

hanchimsat

Xe hơi
Clip làm gi hả cụ. Mục đích em post lên không phải là để đả kích xxx hay gì khác, mà chỉ là để các cụ biết được mình đi sai hay đúng, nâng cao ý thức giao thông, nếu có sai thì sai và nộp phạt đúng theo lỗi.
Em có chuyên đi gây sự đâu. Chẳng qua tính em nó hơi thẳng nên khổ thế. Giá như em biết cúi mình xin sỏ xxx vài câu có lẽ xxx đã tha rồi(hoặc mất rất ít $). Nhưng bản thân em rất muốn biết mình bị lỗi có chính xác không. Lần sau còn biết mà tránh. XXX làm quá thì đương nhiên em phải khiếu nại rồi. Chứ em cũng không rỗi hơi, mất thời gian thế này.
Cũng vì dạo này thất nghiệp, chán chán chả biết làm gì thì đi lại một chút, chẳng may dính lỗi thôi chứ em cố tình dính lỗi rồi mất thời gian đi lại làm gì đâu cụ.
Xin mà nó tha á? Cụ ngây thơ thế? Cụ xin nó chẳng nhẽ nó ko xin cụ? Ko hiểu luật và to mồm chết với chúng nó. Mà làm gì có biển phân làn trên đg đấy.

long1810

Xe máy
xxx có vẻ ko nắm luật nhỉ?

Tony_Bui

Xe buýt
Em vừa bị xxx bắt tại đây.. 10.30 sáng .. lỗi rẽ trái từ Chùa Bộc -> Tây Sơn sai phần đường. Mỗi nhịp xanh đỏ là có vài mạng dính .. 4b & 2b đủ cả .. từ cả 2 đầu Chùa Bộc và Thái Hà ..

Hôm nay xe hỏng lại có việc gấp nên mượn vội 2b của thằng em cơ quan chạy .. đang lơ mơ vì chưa quen cảm giác do phanh xe hơi sâu nên rẽ trái có lấn qua vạch liền một chút là bị 2 xxx vợt luôn ở trụ cầu vuợt. Vì đang có việc khẩn mà xe trong tình trạng không gương, không có có giấy tờ gì, không có GPLX 2b nữa .. nên em vô bốt "làm việc nhanh" với tổ trưởng để đi. Mong anh em OF thông cảm.

Vấn đề ở chỗ xxx tên Công trong bốt khẳng định với em là trên đường Chùa Bộc có biển 411 treo trên giá long môn để bắt em lỗi sai làn và đề nghị cá xem là có hay không? . Sau đó xxx còn đưa một biên bản về việc xử phạt lỗi sai làn cho xem và bảo ko biển làm sao dám xử phạt lỗi này. Do lâu không đi đường CB nên em cũng lăn tăn về cái biển kia nhưng do việc gấp quá lại ko có giấy tờ nên đành xử lý nhanh để đi. Tuy nhiên sau khi xong việc em quay lại đường Chùa Bộc tìm thì không thấy có giá long môn nào cả. Có bác nào quen đường đi qua đây xác minh hộ với ..

tho le

Đi bộ
Chả hiểu cái tháng 10 này thế nào, đen vđ, vừa dính lỗi chuyển làn trên PVĐ hôm 21 chưa giải quyết xong, đi xe máy thì lại dính lỗi sai làn tại ngã tư Thái Hà-Chùa Bộc hôm 23.
Em đi từ Thái Hà theo hướng Thái Hà - Chùa Bộc như hình vẽ(mũi tên mầu vàng)

Đầu óc đang lơ mơ nghĩ ngợi thì vị vợt lại ngay tại vị trí chưa đến trụ cầu vượt.
XXX bắt em lỗi sai làn, em không chấp nhận lỗi này mà chỉ chấp nhận lỗi không tuân theo biển báo vạch kẻ đường. 4,5 xxx nhảy vào bắt lỗi:nào là các anh trên otofun sai rồi, các xxx cũng lên otofun thường xuyên, nào là về học lại luật đi, học phải đến nơi đến chốn....blabla.
Chốt lại là rất hùng hổ bắt bằng được lỗi sai làn. Được mấy ông taxi đứng đấy cũng thêm mắm thêm muối là anh đi như thế sai rồi, nộp phạt đi. Em quạt cho một trận. Bảo ông không biết gì thì im cho tôi làm việc, kiểu như ông thì còn mất tiền nhiều nữa. :D
Ngay từ đầu thì em cũng nhận em sai, nhưng chỉ chấp nhận mức không tuân theo biển báo thôi. Và em đòi nộp phạt tại chỗ. XXX lại còn bắt em thêm mấy lỗi nữa(lỗi gương không có tác dụng, không có bảo hiểm :D). 2 lỗi sau em chấp nhận luôn nhưng nhất quyết không chịu lỗi sai làn.
Cũng nói nhau khá gay gắt, quay phim ghi âm các kiểu(em có đủ hết) :D.
xxx 1 kiên quyết lập biên bản lỗi sai làn, em thấy ghi em mấy lỗi liền. Akay quá, em mới yêu cầu xxx cung cấp bằng chứng lỗi em sai làn, nhưng xxx không cung cấp(làm gì có mà cung cấp :D).
Em bảo luôn là tôi đang rẽ trái nhưng chưa kịp rẽ thì xxx bắt vào rồi, nhưng xxx không chấp nhận.
Em đòi ghi biên bản: Tôi đang thực hiện rẽ trái( nhưng đi ra ngoài vạch đứt.. )nhưng xxx giật lại BB và không cho em ghi nữa. Thế thì càng chết với em. :D
Mất 30' nói nhau không được thì em về. Sáng nay đi nộp luôn cái đơn KN. Kết quả là ...em mệt quá, đi ăn cơm đã, tý nữa em tự sự với các cụ tiếp. :D
Em xin tiếp.
Sáng đến gặp tổ trưởng, trình bày quan điểm, tổ trưởng mời lên xe đi thị sát chỗ ngã tư luôn, đúng như những gì em nói. Tổ trưởng thay mặt xin lỗi vì thái độ của xxx kia. Mời em cốc cafe. và trả em lại giấy tờ. Anh em nói chuyện trên cơ sở thông cảm và giải thích thỏa đáng. Em thấy việc cũng bt nên cũng dừng lại ở đây, anh tổ trưởng cũng là người có tinh thần cầu thị, hợp tác. Con người của công việc. Không biết thế nào nhưng cũng đáng khâm phục về cung cách làm việc. Chính vì vậy em cũng xin không đưa video hay tên tuổi của xxx ở đây.
Qua đây em cũng là bài học cho các cụ nếu lỡ đi sai.
1. Nếu như em đi quá trụ cầu thì xxx bắt có lẽ sẽ hợp lý hơn, trường hợp bắt em là hơi sớm vì vạch đứt vẫn có thể đi qua, miễn là chưa quá ngã tư hay sang bên đường Chùa Bộc.
2. Về lỗi sai làn em vẫn chưa được thông suốt cho lắm nếu em đi thẳng vào đường chùa Bộc. Cái này theo em chỉ là lỗi không tuân theo biển báo, vạch kẻ đường thôi. Vì biển 411 là biển chỉ hướng đi chứ không phải biển phân làn, và vạch 1.18 cũng vậy không phải vạch phân làn(cái này em hoc của cụ biasg)
Cụ nào có cao kiến thì chỉ dạy thêm, em xin tiếp thu để làn sau đỡ bị mất thời gian và hiểu hơn về lỗi mình gây ra.
Bác chủ thớt bị bắt lỗi chuyển làn ở Phạm Văn Đồn là lỗi gì đấy? nói cụ thể cho em được ko?

muong82

Xe hơi
em khâm phục đức tính kiên trì của cụ

vietran

Xe ba gác
Lỗi cái lìn gì khi người ta chưa qua ngã tư,
Đứng giữa ngã tư bắt lỗi sai làn là vừa ngu vừa nguy hiểm cho người tham gia giao thông.
Ngày càng nát, léo hiểu đi đến đâu nữa

anlam511

Xe hơi
Em đi thẳng em cứ phang làn giữa em đứng, rẽ bên nào em cũng nép sát lề về làn em rẽ, đố xxx nào thổi em luôn.

Nói chung là em thấy các XXX nắm gần hết bài của ofer rùi. Trước em cũng từng gặp tình cảnh tương tự:D

Kara_men

Xe buýt
Lỗi này chỉ 150k với xe 2b thôi mà cụ ơi
Đây mà cụ:

Điểm a, Khoản 4, Điều 6, Nghị định 171/2013/NĐ-CP
4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ;