[Thảo luận] Ngã tư Thái Hà _ Chùa Bộc -> Bắt lỗi sai làn

quatmay

Xe hơi
Chả hiểu cái tháng 10 này thế nào, đen vđ, vừa dính lỗi chuyển làn trên PVĐ hôm 21 chưa giải quyết xong, đi xe máy thì lại dính lỗi sai làn tại ngã tư Thái Hà-Chùa Bộc hôm 23.
Em đi từ Thái Hà theo hướng Thái Hà - Chùa Bộc như hình vẽ(mũi tên mầu vàng)

Đầu óc đang lơ mơ nghĩ ngợi thì vị vợt lại ngay tại vị trí chưa đến trụ cầu vượt.
XXX bắt em lỗi sai làn, em không chấp nhận lỗi này mà chỉ chấp nhận lỗi không tuân theo biển báo vạch kẻ đường. 4,5 xxx nhảy vào bắt lỗi:nào là các anh trên otofun sai rồi, các xxx cũng lên otofun thường xuyên, nào là về học lại luật đi, học phải đến nơi đến chốn....blabla.
Chốt lại là rất hùng hổ bắt bằng được lỗi sai làn. Được mấy ông taxi đứng đấy cũng thêm mắm thêm muối là anh đi như thế sai rồi, nộp phạt đi. Em quạt cho một trận. Bảo ông không biết gì thì im cho tôi làm việc, kiểu như ông thì còn mất tiền nhiều nữa. :D
Ngay từ đầu thì em cũng nhận em sai, nhưng chỉ chấp nhận mức không tuân theo biển báo thôi. Và em đòi nộp phạt tại chỗ. XXX lại còn bắt em thêm mấy lỗi nữa(lỗi gương không có tác dụng, không có bảo hiểm :D). 2 lỗi sau em chấp nhận luôn nhưng nhất quyết không chịu lỗi sai làn.
Cũng nói nhau khá gay gắt, quay phim ghi âm các kiểu(em có đủ hết) :D.
xxx 1 kiên quyết lập biên bản lỗi sai làn, em thấy ghi em mấy lỗi liền. Akay quá, em mới yêu cầu xxx cung cấp bằng chứng lỗi em sai làn, nhưng xxx không cung cấp(làm gì có mà cung cấp :D).
Em bảo luôn là tôi đang rẽ trái nhưng chưa kịp rẽ thì xxx bắt vào rồi, nhưng xxx không chấp nhận.
Em đòi ghi biên bản: Tôi đang thực hiện rẽ trái( nhưng đi ra ngoài vạch đứt.. )nhưng xxx giật lại BB và không cho em ghi nữa. Thế thì càng chết với em. :D
Mất 30' nói nhau không được thì em về. Sáng nay đi nộp luôn cái đơn KN. Kết quả là ...em mệt quá, đi ăn cơm đã, tý nữa em tự sự với các cụ tiếp. :D
Em xin tiếp.
Sáng đến gặp tổ trưởng, trình bày quan điểm, tổ trưởng mời lên xe đi thị sát chỗ ngã tư luôn, đúng như những gì em nói. Tổ trưởng thay mặt xin lỗi vì thái độ của xxx kia. Mời em cốc cafe. và trả em lại giấy tờ. Anh em nói chuyện trên cơ sở thông cảm và giải thích thỏa đáng. Em thấy việc cũng bt nên cũng dừng lại ở đây, anh tổ trưởng cũng là người có tinh thần cầu thị, hợp tác. Con người của công việc. Không biết thế nào nhưng cũng đáng khâm phục về cung cách làm việc. Chính vì vậy em cũng xin không đưa video hay tên tuổi của xxx ở đây.
Qua đây em cũng là bài học cho các cụ nếu lỡ đi sai.
1. Nếu như em đi quá trụ cầu thì xxx bắt có lẽ sẽ hợp lý hơn, trường hợp bắt em là hơi sớm vì vạch đứt vẫn có thể đi qua, miễn là chưa quá ngã tư hay sang bên đường Chùa Bộc.
2. Về lỗi sai làn em vẫn chưa được thông suốt cho lắm nếu em đi thẳng vào đường chùa Bộc. Cái này theo em chỉ là lỗi không tuân theo biển báo, vạch kẻ đường thôi. Vì biển 411 là biển chỉ hướng đi chứ không phải biển phân làn, và vạch 1.18 cũng vậy không phải vạch phân làn(cái này em hoc của cụ biasg)
Cụ nào có cao kiến thì chỉ dạy thêm, em xin tiếp thu để làn sau đỡ bị mất thời gian và hiểu hơn về lỗi mình gây ra.

Chỉnh sửa cuối:
Chả hiểu cái tháng 10 này thế nào, vừa dính lỗi chuyển làn trên PVĐ hôm 21 chưa giải quyết xong, đi xe máy thì lại dính lỗi sai làn tại ngã tư Thái Hà-Chùa Bộc hôm 23.
Em đi từ Thái Hà theo hướng Thái Hà - Chùa Bộc như hình vẽ(mũi tên mầu vàng)

Đầu óc đang lơ mơ nghĩ ngợi thì vị vợt lại ngay tại vị trí chưa đến trụ cầu vượt.
XXX bắt em lỗi sai làn, em không chấp nhận lỗi này mà chỉ chấp nhận lỗi không tuân theo biển báo vạch kẻ đường. 4,5 xxx nhảy vào bắt lỗi:nào là các anh trên otofun sai rồi, các xxx cũng lên otofun thường xuyên, nào là về học lại luật đi, học phải đến nơi đến chốn....blabla.
Chốt lại là rất hùng hổ bắt bằng được lỗi sai làn. Được mấy ông taxi đứng đấy cũng thêm mắm thêm muối là anh đi như thế sai rồi, nộp phạt đi. Em quạt cho một trận. Bảo ông không biết gì thì im cho tôi làm việc, kiểu như ông thì còn mất tiền nhiều nữa. :D
Ngay từ đầu thì em cũng nhận em sai, nhưng chỉ chấp nhận mức không tuân theo biển báo thôi. Và em đòi nộp phạt tại chỗ. XXX lại còn bắt em thêm mấy lỗi nữa(lỗi gương không có tác dụng, không có bảo hiểm :D). 2 lỗi sau em chấp nhận luôn nhưng nhất quyết không chịu lỗi sai làn.
Cũng nói nhau khá gay gắt, quay phim ghi âm các kiểu(em có đủ hết) :D.
xxx 1 kiên quyết lập biên bản lỗi sai làn, em thấy ghi em mấy lỗi liền. Akay quá, em mới yêu cầu xxx cung cấp bằng chứng lỗi em sai làn, nhưng xxx không cung cấp(làm gì có mà cung cấp :D).
Em bảo luôn là tôi đang rẽ trái nhưng chưa kịp rẽ thì xxx bắt vào rồi, nhưng xxx không chấp nhận.
Em đòi ghi biên bản: Tôi đang thực hiện rẽ trái( nhưng đi ra ngoài vạch đứt.. )nhưng xxx giật lại BB và không cho em ghi nữa. Thế thì càng chết với em. :D
Mất 30 nói nhau không được thì em về. Sáng nay đi nộp luôn cái đơn KN. Kết quả là ...em mệt quá, đi ăn cơm đã, tý nữa em tự sự với các cụ tiếp. :D
Xuất hiện đối tượng chuyên đi gây sự rồi khiếu nại với xxx :))

Ơ mà clip đâu cụ?

suzu37

Xe container
Qua những vụ vừa mất thời gian vừa mệt mỏi thế này thì hy vọng cụ chủ thớt sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm khi tham gia giao thông.

Ây dà.

Kara_men

Xe buýt
Cụ bảo rẽ trái thì xxx vặn lại thành lỗi "Chuyển hướng không có tín hiệu", = 300K cũng rứa cả :))

quatmay

Xe hơi
Xuất hiện đối tượng chuyên đi gây sự rồi khiếu nại với xxx :))

Ơ mà clip đâu cụ?
Clip làm gi hả cụ. Mục đích em post lên không phải là để đả kích xxx hay gì khác, mà chỉ là để các cụ biết được mình đi sai hay đúng, nâng cao ý thức giao thông, nếu có sai thì sai và nộp phạt đúng theo lỗi.
Em có chuyên đi gây sự đâu. Chẳng qua tính em nó hơi thẳng nên khổ thế. Giá như em biết cúi mình xin sỏ xxx vài câu có lẽ xxx đã tha rồi(hoặc mất rất ít $). Nhưng bản thân em rất muốn biết mình bị lỗi có chính xác không. Lần sau còn biết mà tránh. XXX làm quá thì đương nhiên em phải khiếu nại rồi. Chứ em cũng không rỗi hơi, mất thời gian thế này.
Cũng vì dạo này thất nghiệp, chán chán chả biết làm gì thì đi lại một chút, chẳng may dính lỗi thôi chứ em cố tình dính lỗi rồi mất thời gian đi lại làm gì đâu cụ.

quatmay

Xe hơi
Qua những vụ vừa mất thời gian vừa mệt mỏi thế này thì hy vọng cụ chủ thớt sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm khi tham gia giao thông.

Ây dà.
Vâng, em cũng thấy mất thời gian đi lại, lần sau đi lại để ý hơn chút. Thank cụ

hbu082

Xe container
Chỗ này cụ nào lạ đường rất dễ dính chưởng vì cái làn rẽ trái to như tổ bố thằng ăn mày.

quatmay

Xe hơi
Cụ bảo rẽ trái thì xxx vặn lại thành lỗi "Chuyển hướng không có tín hiệu", = 300K cũng rứa cả :))
Ghớm cụ áp dụng cho xe oto rồi.
Em đi xe máy lỗi từ 80-100k thôi ạ. Lỗi không gương cũng 80-100k, lỗi không mang BH bắt buộc cũng 80-120k. Nếu lỗi không tuân thủ biển báo thì 60-80k.

kokhodau

Xe buýt
Sáng nào xx chẳng vợt được rất nhiều oto xe máy ở đây.

Kara_men

Xe buýt
Ghớm cụ áp dụng cho xe oto rồi.
Em đi xe máy lỗi từ 80-100k thôi ạ. Lỗi không gương cũng 80-100k, lỗi không mang BH bắt buộc cũng 80-120k. Nếu lỗi không tuân thủ biển báo thì 60-80k.
Cụ đọc nhầm sang lỗi "chuyển làn" ko xi nhan rồi, 2b "chuyển hướng" ko xi nhan là 3loét.

Cụ Su: Sắp rồi cụ ạ. Dự là chỉ trong khoảng 5 năm đổ lại là các cụ có QC mới để dùng :))

ubisapro

Xe trâu
Hì, chỗ này làn rẽ trái to đùng, đi ko để ý chút dễ dính chưởng. E đi qua đây mấy lần, quách tỉnh đứng nghiêm chỉnh lắm, nhưng lần nào cũng có người bon chen đứng sai. Chỉ béo xxx.

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ đã thắng xxxx :D

ngungo thien ly

Xe container
Về tinh thần ứng xử ủng hộ của cụ chủ kiên quyết bb là rất đáng học hỏi, tuy hơi mất thời gian tí nhưng mỗi khi ace OF đi qua đây cũng đỡ bị hành hơn vì cái lỗi mà mình không vi phạm, ây luôn là "sai làn"

suzu37

Xe container
1. Về lỗi sai làn em vẫn chưa được thông suốt cho lắm nếu em đi thẳng vào đường chùa Bộc. Cái này theo em chỉ là lỗi không tuân theo biển báo, vạch kẻ đường thôi. Vì biển 411 là biển chỉ hướng đi chứ không phải biển phân làn, và vạch 1.18 cũng vậy không phải vạch phân làn(cái này em hoc của cụ biasg)

2. Cụ nào có cao kiến thì chỉ dạy thêm, em xin tiếp thu để làn sau đỡ bị mất thời gian và hiểu hơn về lỗi mình gây ra.
Cái chính không phải là vạch sai luật hay cái gì gì đó.

Mà theo em thế này bác ạ:

a. Trong lúc hệ thống biển báo, quy chuẩn, vạch kẻ đường còn chưa ổn thì cứ tạm tuân theo nó đã. Mũi tên chỉ hướng nào thì đi hướng đó. Dạo này HN ùn tắc liên tục rồi.

Chiều tối nay em còn chứng kiến một chú xe bán tải đỗ song song (hàng 2) với 1 xe khác, lái xe cứ ngồi trên xe lướt face. Chú bảo vệ (trông xe) còn lẩm bẩm, em nghe được, chả hiểu lái xe kiểu gì!. Lòng đường vốn đã hẹp chỉ còn lại 2/3.

b. Về các "ảnh" (CSGT) cũng có người này, người khác. Có người hiểu luật/quy chuẩn theo hướng này, có người hiểu theo hướng kia.

Cũng như em thôi, trong đội xe ôm, đã thống nhất là phải mặc đồng phục, ấy thế mà có hôm có bác không mặc, vẫn cứ chạy xe...

c. Như em đã nói ở còm thứ 3 và mục a ở trên, cứ chấp hành cho nó thông suốt, an toàn, thuận lợi, đỡ mất thời gian. Nếu chẳng may bị vịn (lỗi nhập nhằng) thì mới là câu chuyện ợ.

P/S: Em có ý kiến dư trên chỉ vì trong có mấy ngày mà bác bị vịn tới hai lần. Lần 1 thì không rõ ràng. Lần 2 (lần này) thì bác biết sai mà vẫn cứ thực hiện (cho dù là lỗi gì đi nữa)!

quatmay

Xe hơi
Cái chính không phải là vạch sai luật hay cái gì gì đó.

Mà theo em thế này bác ạ:

a. Trong lúc hệ thống biển báo, quy chuẩn, vạch kẻ đường còn chưa ổn thì cứ tạm tuân theo nó đã. Mũi tên chỉ hướng nào thì đi hướng đó. Dạo này HN ùn tắc liên tục rồi.

Chiều tối nay em còn chứng kiến một chú xe bán tải đỗ song song (hàng 2) với 1 xe khác, lái xe cứ ngồi trên xe lướt face. Chú bảo vệ (trông xe) còn lẩm bẩm, em nghe được, chả hiểu lái xe kiểu gì!. Lòng đường vốn đã hẹp chỉ còn lại 2/3.

b. Về các "ảnh" (CSGT) cũng có người này, người khác. Có người hiểu luật/quy chuẩn theo hướng này, có người hiểu theo hướng kia.

Cũng như em thôi, trong đội xe ôm, đã thống nhất là phải mặc đồng phục, ấy thế mà có hôm có bác không mặc, vẫn cứ chạy xe...

c. Như em đã nói ở còm thứ 3 và mục a ở trên, cứ chấp hành cho nó thông suốt, an toàn, thuận lợi, đỡ mất thời gian. Nếu chẳng may bị vịn (lỗi nhập nhằng) thì mới là câu chuyện ợ.

P/S: Em có ý kiến dư trên chỉ vì trong có mấy ngày mà bác bị vịn tới hai lần. Lần 1 thì không rõ ràng. Lần 2 (lần này) thì bác biết sai mà vẫn cứ thực hiện (cho dù là lỗi gì đi nữa)!
Thank cụ góp ý. Em xin tiếp thu.
Em luôn cố gắng đi đúng luật.
Lần 1, em nghĩ em ko sai và ko cản trở gt, lẽ ra xxx phải điều tiết gt cho giảm lưu lượng làn giữa nhưng xxx lại nhảy hẳn ra giữa đường để bắt. Đã biết vạch chưa đúng mà vẫn cố tình bắt hòng kiếm chác. Em hay đi như vậy nên phải làm rõ để những lần sau em biết mà tránh. Cái gì đúng thì em cứ thế mà làm, sai thì rút kinh nghiệm và chấp nhận mất tiền nộp phạt và mất nhiều thời gian để giải quyết. Nhưng tiền em mất là đúng mục đích vì nó dạy cho em bài học. Chứ em ko chịu mất tiền ngu cho xxx để rồi bản thân cũng chưa biết là bắt đúng hay sai.
2. Lỗi lần này do em sơ xuất chứ ko phải là cố tình đi sai. Ngay từ đầu em cũng nhận lỗi luôn là sai biển báo, vạch kẻ đường chứ em không chối lỗi nhưng xxx nhất quyết phạt lỗi nặng nhằm mục đích gì thì ai cũng biết. Xxx là người phải nắm rõ pháp luật nhất mà lại cố tình bẻ cong nó đi thì hỏi có ai tâm phục khẩu phục ko. Em biết em cũng sai một phần và em chấp nhận mức phạt cho lỗi em gây ra nhưng phải đúng tội danh. Chụp mũ cho em những lỗi em ko phục thì em phải ý kiến. Câu trả lời cho lần 2 của em là em đã đúng. Vì xxx sai nhiều nên đã hủy bb, chứ nếu không em vẫn chấp nhận những lỗi còn lại và lỗi không tuân thủ biển báo. Nếu xxx ngay từ đầu lập bb lỗi này thì em đã vui vẻ chấp nhận rồi.
Mặc dù lần này không mất tiền nhưng em cũng học đưọc bài học cho mình.

duongtrac

Xe hơi
Em thấy bác chủ đi đúng mà, sai ở chỗ không bảo hiểm và gương không có tác dụng thôi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Báo cáo cụ :D có lần em biết là không nên( chứ không phải sai ) :D nhưng vẫn cứ đi ạ X_X ! Đó là cách đây 2 năm em từng đi 4b sát giải phân cách đường Trường chinh ngay ngã tư Trường chinh -Tôn thất Tùng để đi thẳng về ngã tư sở ạ (chỗ này cấm 4b rẽ trái ). Biết là không nên đi như vậy nhưng do chỗ này xxx bắt nhiều cụ lỗi sai làn quá nên em cố tình đi 1 lần để cãi nhau chơi X_X , kết quả là mát 5p nói chuyện rồi lên xe đi :D

hoangbn136

Xe hơi
E vẫn chưa hiểu lắm, cụ đỗ ở làn trong cùng bên trái, có xi nhan rẽ trái sang bên hướng Tây Sơn hay cụ đi thẳng lên Chùa Bộc?
Nếu sang Tây Sơn thì kể cả chưa đến trụ hay đến trụ thì cụ cũng đâu có sai. Còn nếu sang chùa Bộc mà đúng làn đó là sai lè lè rồi @@

suzu37

Xe container
Báo cáo cụ :D có lần em biết là không nên( chứ không phải sai ) :D nhưng vẫn cứ đi ạ X_X ! Đó là cách đây 2 năm em từng đi 4b sát giải phân cách đường Trường chinh ngay ngã tư Trường chinh -Tôn thất Tùng để đi thẳng về ngã tư sở ạ (chỗ này cấm 4b rẽ trái ). Biết là không nên đi như vậy nhưng do chỗ này xxx bắt nhiều cụ lỗi sai làn quá nên em cố tình đi 1 lần để cãi nhau chơi X_X , kết quả là mát 5p nói chuyện rồi lên xe đi :D
Dạ, thế ạ.

Mà "không nên đi" khác với "biết là sai mà vẫn cứ đi hoặc vô tình đi sai", bác nhỉ.

Chỉnh sửa cuối: