Ngã tư Thái Hà - Tây Sơn - Chùa Bộc cấm rẽ trái

babykunkun

Xe buýt
Lời đầu tiên em xin gửi lời chúc năm mới đến toàn thể các cụ và gia đình 1 năm mới vạn sự như ý, còn 2 ngày nữa là hết năm nghe vov nhiều tai nạn liên hoàn quá, các cụ dù vội cũng nên từ từ nhé. Đây là thớt đầu tiên của em trên diễn đàn, có gì sơ xuất mong các cụ bỏ qua và vodka em 1 chén

Hôm nay, em đi như mọi ngày là rẽ trái từ hướng Ngã Tư Sơ - Tây Sơn vào Thái Hà và bị 1 bác non choẹt chỉ vao lề.
XXX: Chào anh, mời anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: đầy đủ thôi anh, mời anh xem (em nghĩ là có lỗi gì đấy nên cũng đưa luôn)
XXX: Anh có biết là anh vi phạm lỗi biển báo cấm rẽ không???
Em: Tất nhiên là em không biết, biết em đã không đứng đay với anh
XXX: Mới anh sang đường lập biên bản và nộp phạt
Em: Từ từ anh, 3h chiều nay em vẫn rẽ bình thường mà (lúc này là 8h tối, trời đen như hũ nút vì chỗ này đang làm cầu vượt toàn lô cốt với xe tải ngổn ngang như lợn ỉn)
XXX: anh không nhìn thấy biển cấm kia ah???
Em: giờ em mới thấy, nhưng chắc chắn là mới cắm thôi phải không???
XXX:(non choẹt chắc là mới ra trường bị điều đi trực vì em không thấy xxx già): vâng, mới cắm lúc 6h tối
Em: (tươi như hoa): Keke, các anh không nắm rõ luật rồi, trong 7 ngày đầu tiên từ lúc căm biển mới nếu xe nào mắc lỗi thì chir bị nhắc nhở thôi, không có nộp phạt gì cả hết
XXX: quay sang hỏi XXX khác (trẻ măng) xì xào gì đấy mà em nghe được câu 'tớ cũng không biết" =)) bó tay chưa
Em quay cho thêm mấy câu nữa rồi cũng phải cho em đi

Các bác chú ý nhé, vì biển báo này là cấm rẻ cho toàn bộ các xe không riêng mỗi ô tô đâu, cấm rẽ trái từ Tây Sơn sang Thái Hà và Chùa Bộc từ cả 2 hướng...Chúc các bác ngày tết thượng lộ bình an, đường vắng nhưng vẫn nhìn trước ngó sau...

Chỉnh sửa cuối:

lacked_moon

Xe tải
chỗ này hôm qua e cũng đi qua từ hướng Ngã Tư sở đi Tây Sơn đã thấy đặt biển cấm rẽ trái vào Thái Hà rồi ,các bác đi để ý chút kẻo tết mất tiền cho xxx

Oldstar

Xe tăng
Lời đầu tiên em xin gửi lời chúc năm mới đến toàn thể các cụ và gia đình 1 năm mới vạn sự như ý, còn 2 ngày nữa là hết năm nghe vov nhiều tai nạn liên hoàn quá, các cụ dù vội cũng nên từ từ nhé. Đây là thớt đầu tiên của em trên diễn đàn, có gì sơ xuất mong các cụ bỏ qua và vodka em 1 chén

Hôm nay, em đi như mọi ngày là rẽ trái từ hướng Ngã Tư Sơ - Tây Sơn vào Thái Hà và bị 1 bác non choẹt chỉ vao lề.
XXX: Chào anh, mời anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: đầy đủ thôi anh, mời anh xem (em nghĩ là có lỗi gì đấy nên cũng đưa luôn)
XXX: Anh có biết là anh vi phạm lỗi biển báo cấm rẽ không???
Em: Tất nhiên là em không biết, biết em đã không đứng đay với anh
XXX: Mới anh sang đường lập biên bản và nộp phạt
Em: Từ từ anh, 3h chiều nay em vẫn rẽ bình thường mà (lúc này là 8h tối, trời đen như hũ nút vì chỗ này đang làm cầu vượt toàn lô cốt với xe tải ngổn ngang như lợn ỉn)
XXX: anh không nhìn thấy biển cấm kia ah???
Em: giờ em mới thấy, nhưng chắc chắn là mới cắm thôi phải không???
XXX:(non choẹt chắc là mới ra trường bị điều đi trực vì em không thấy xxx già): vâng, mới cắm lúc 6h tối
Em: (tươi như hoa): Keke, các anh không nắm rõ luật rồi, trong 7 ngày đầu tiên từ lúc căm biển mới nếu xe nào mắc lỗi thì chir bị nhắc nhở thôi, không có nộp phạt gì cả hết
XXX: quay sang hỏi XXX khác (trẻ măng) xì xào gì đấy mà em nghe được câu 'tớ cũng không biết" =)) bó tay chưa
Em quay cho thêm mấy câu nữa rồi cũng phải cho em đi

Các bác chú ý nhé, vì biển báo này là cấm rẻ cho toàn bộ các xe không riêng mỗi ô tô đâu, cấm rẽ trái từ Tây Sơn sang Thái Hà và Chùa Bộc từ cả 2 hướng...Chúc các bác ngày tết thượng lộ bình an, đường vắng nhưng vẫn nhìn trước ngó sau...
Vodka cụ, em cũng chưa nghe thấy cái quy định đoạn đỏ đỏ ở trên?

luuhung

Xe hơi
Vodka cụ, em cũng chưa nghe thấy cái quy định đoạn đỏ đỏ ở trên?
Đề nghị các cụ phổ biến thêm nhiều quy định mà xxx phải thở ra câu 'tớ cũng không biết" để anh em còn đối đáp với bọn xxx đã ngu còn hay hoạnh họe bắt nạt dân này.

giangsuki

Xe ngựa
em cũng chả để ý thật, tối vẫn thấy các xe rẽ ầm ầm

tdang1

Xe tăng
Nguy hiểm quá... Chỗ này như công trường mà cắm thêm biển thì khó nhìn lắm phải không ah, nhất là buổi tối?

babykunkun

Xe buýt
Đề nghị các cụ phổ biến thêm nhiều quy định mà xxx phải thở ra câu 'tớ cũng không biết" để anh em còn đối đáp với bọn xxx đã ngu còn hay hoạnh họe bắt nạt dân này.
Thật ra thì em cũng nói liều thôi vì chú xxx này trông trẻ măng mà lại đeo kính cận :D, nhưng em có đọc trong 1 thớt cũ cấm xe hướng Tràn Bình Trọng - Trần Hưng Đạo có 1 cụ đã áp dụng và thành công...vodka các cụ ah

xeomhanoi

Xe hơi
cụ ứng biến nhanh thật đấy, vodka mừng cụ nha. thank cụ chia sẻ kinh nguyệt :D

Hoàng_Gầy

Xe điện
Thằng bạn cháu đang học CSGT năm 2. Tết này may nó không bị điều đi tăng cường lực lượng,mấy thằng bạn nó bị đi hết nên ra đường giờ nhiều lúc thấy CSGT trẻ măng. Cái 7 ngày cắm biển cụ nào xác nhận có đúng không nhỉ? Cháu lần đầu tiên nghe thấy.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn cháu đang học CSGT năm 2. Tết này may nó không bị điều đi tăng cường lực lượng,mấy thằng bạn nó bị đi hết nên ra đường giờ nhiều lúc thấy CSGT trẻ măng. Cái 7 ngày cắm biển cụ nào xác nhận có đúng không nhỉ? Cháu lần đầu tiên nghe thấy.
Cái đo đỏ đúng đới.
Bình thường vào ban ngày sẽ có Ttgt cầm gậy đứng gác 7 ngày dưới cái biẻn mới cắm

dangzon

Xe đạp
cái này là luật bất thành văn thôi. Thông thường, trong thời giàn đầu cắm biển (như các cụ nói là 7 ngày) phải có lực lượng chức năng hướng dẫn, không xử lý vi phạm. Nhưng cũng hên xui, nếu mà cắm trước tết như biển ở đường phương mai trước bệnh viện lão khoa thì sau tết cũng đủ 7 ngày, trong tết chẳng ma nào hướng dẫn, cũng như phạt cả thì ra tết dủ 7 ngày các cụ chịu phạt không cãi nhé.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu cảm ơn các cụ ợ :D

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
em cũng chả để ý thật, tối vẫn thấy các xe rẽ ầm ầm
Chính thức là bắt đầu từ ngày hôm nay ngã tứ Chùa Bộc - Thái Hà- Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn tất cả không được rẽ trái từ mọi hướng . Hướng đi duy nhất là Tây Sơn- Nguyễn Lương Bằng và Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn các hướng Chùa Bộc- Thái Hà ; Thái Hà - Chùa Bộc thì bắt buộc rẽ phải quay đầu xe. Như vậy sau Tết tuyến này sẽ tắc đường không thể di chuyển được trong giờ cao điểm là điều không thể tránh khỏi. Khổ thân cho những ai phải đi làm cái tuyến phải quay đầu xe này. Và điều này không biết sẽ diễn ra trong bao lâu!!!!!

thule6

Xe điện
Đoạn này #' # rào lại làm lô cốt xây trụ đường xe điện 1 ray ngay chính giữa ngã 4 nên trong vòng quý 1 và quý 2 năm 2012 đoạn này sẽ là điểm nóng về tắc đường trong giờ cao điểm :D

badieuuoc

Xe hơi
Đoạn này #' # rào lại làm lô cốt xây trụ đường xe điện 1 ray ngay chính giữa ngã 4 nên trong vòng quý 1 và quý 2 năm 2012 đoạn này sẽ là điểm nóng về tắc đường trong giờ cao điểm :D
Thế mà nghe mấy ông công nhân nói là làm cầu vượt. Hôm qua em bị tắc đường ở đấy khá lâu mở kính xe hỏi mấy ông thì mấy ông ấy nói thế. Chẳng biết thế nào. Em cũng dự sau Tết tất cả những người đi làm mà phải đi con đường này thì coi như là đầu năm gặp hạn nặng. Nay nghe Bác nói hết quý 1 quý 2 thì em lại nghĩ chắc mình bị lên báo vì lại được gán cho không làm chủ tốc độ mất. Ngán ngẩm quá!

tla

Xe điện
Chính xác là làm cuầ vượt các cụ ợ, đây là 2 nút được làm cầu vượt đầu tiên trong một loạt các nút sẽ được làm, kết cấu cầu vượt bằng thép nên thi công nhanh , các bác ấy tranh thủ ngày tết để thi công cái trụ giữa ngã tư.

Chua-co-o-to

Xe tải
Có lẽ cụ nhầm với đoạn giữa phố Thái Hà mở Sang Thái Thịnh chỗ cầu Thái Hà, chứ đoạn Chùa Bộc là cầu vượt. ngay mùng một tết mà đã tắc trầm trọng vì bà con đi lễ chùa Phúc khánh rồi, ngày thường thì nhà cháu khuyên thật là các cụ có điều kiện nên tìm đường khác mà đi cho lành!
(b)

30x-FUNX

Xe hơi
Hôm nay em qua đang xi nhan rẽ phải để vòng lại thì lại thấy mở đường cho rẽ trái rồi, dị thật :)
Cụ đi hướng nào thế, em đi từ NTS lên Thái Hà vẫn có biển cấm rẽ trái mà? Hôm nay còn ít xe, mấy hôm nữa xe người nhiều thì quay đầu bên NLB cũng khoai đây. Nghĩ mà chán.