Ngã tư Thái Hà - Tây Sơn - Chùa Bộc cấm rẽ trái

tla

Xe điện
Hôm nay em đi NLB rẽ trái ra chùa Bộc vẫn phải chạy thẳng (trước ngã tư vẫn có biến cấm rẽ trái đối với tất cả các loại xe), em phải đi tiếp đến trước ngã ba Thái Thịnh với quay được.

Nhà thầu thi công nhanh phết, xong trụ giữa dừong rồi, nhưng mà trông trụ to và xấu vãi :D

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Em phục cụ lắm:D hi vọng e sẽ có nhiều kinh nghiệm khi tiếp các XXX :D

Greenwood

Xe buýt
Trưa nay, 11h15 05/02/12, cháu vẫn thấy có em 4B biển 30 cố tình rẽ trái sang Thái Hà, hướng từ Ngã 4 sở -Tây Sơn lên. Cái biển to đùng, đường cũng không đông lắm. Không biết là NGUy hiểm hay là cố tình vì có bùa.
Chiều qua đi qua nút Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến vẫn thấy rất nhiều 4B bị xxx bắt vì đi thẳng khi vẫn ở làn rẽ trái .... Hà Nội vẫn còn vắng vẻ, thông thoáng thế này sao phải vội vàng, vừa vi phạm pháp luật vừa tốn $ cho xxx.....

zippor

Xe buýt
E hay đi cung đường này, cám ơn cụ đã lưu ý ah.

Unique Store

Xe tải
chỗ này đang thi công cầu vượt tạm, chỉ trong vòng 6 tháng ( đến đầu tháng 7/2012) là sẽ xong, các cụ cố gắng chịu đựng một tẹo, bác # cũng cố gắng đấy chứ ạ

Schumacher

Xe buýt
Cháu đi Chùa Bộc rẽ ra Tây Sơn vẫn thấy đèn xanh rẽ trái mà. Các cụ cần phơm giúp cháu cái ạ.

Thanks !

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Em hôm nay vừa dính quả, may là 2 bánh. Bình thường em vẫn đi từ từ Tây Sơn (từ Ngã tư Sở) về Thái Hà vẫn rẽ bình thường vào buổi tối. Hôm nay đang tinh thần phấn chấn sau trận bóng về, em đứng vạch đầu tiên đi cùng 1 em gái nữa. Đúng đoạn qua cái vòng xuyến ( là cái cột) 1 xxx chạy ra đề nghị xuống xe. Em xuống vẫn ko hiểu lỗi gì. Có mỗi em và bé gái bị bắt còn lại là 1 đàn chuồn chuồn xe máy đi qua ...
XXX: Anh có thấy biển cấm rẽ trái ở kia không?
Em: Em thấy nhưng nhà em gần đây đi bao nhiêu lần có sao đâu. Mấy anh trực buổi tối còn hướng dẫn mọi người đi ra đây đợi hết đèn đỏ mà
XXX: Đừng có cãi. Lỗi này nộp phạt, giữ bằng! Ra kia!
Em: Các anh như vậy là không thống nhất. Lúc thì đi được, lúc thì không.

Thế là ông đó dắt xe máy sang cái bốt. Em đi bộ theo sau. Ông xxx trẻ nói với ông xxx già bên trong: Thằng này và đứa này rẽ trái sai làn ( Mia, cái cách nó gọi thế nghe đã ức chế rồi). Còn cái này em mới choáng, khi nghe xxx già đang thu tiền của 1 ông xe tải:

xxx già: (Vừa chừng mắt vừa quát) M..mày có nhanh lên không, đưa tiền nhanh lên đây, mọi người nhìn thấy bây giờ ( Vì lúc đó ông chủ xe ô tô cầm xòe tiền ra nên bị chửi)

Sau em may là có người quen nên sau 1 cuộc alo xxx già cũng bỏ cho đi còn em gái kia mất 400k...

Sau đấy em thấy ông xxx trẻ bắt 1 loạt cả 4 bánh lẫn 2 bánh... Đến khổ. Các bác chú ý đó nhé. Chúc các bác lái xe an toàn

programervn

Xe tải
trong 7 ngày đầu tiên từ lúc căm biển mới nếu xe nào mắc lỗi thì chir bị nhắc nhở thôi, không có nộp phạt gì cả hết
Có đúng vậy không bác, thế giới này quả lắm nhân tài, thú thực là giờ bác mới mở mang cho em điều này.
:)

nguyenthunga88

Xe đạp
Cám ơn bác đã thông tin nhé, hôm nay con bạn em cũng vừa bị túm ở đoạn đấy, nhưng k thoát đc như bác #:-s

hatrix

Đi bộ
cụ thật là cao tay quá đi .ngưỡng mộ quá :)

Vtp1406

Xe hơi
Theo em thì sau 20 ngày cơ ah. Chứ 7 ngày thì ít hình như o phải. Chúc mừng bác thắng xxx

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cách đây tầm 1 tuần 2B còn nhiều người lờ cái biển cấm rẽ trái từ Tây Sơn-->Thái Hà nhưng C.A nó làm gắt lên,giờ ngoan rồi. Chỉ khổ 4B phải đi tít ra chỗ cổng gò Đống Đa để quay đầu...

Em vừa đi 2B qua đây,đông quá,giờ lại phải vác 4B đi lại quãng này,thật là...

minhhai_bank

Đi bộ
2 B em thấy vẫn cứ chạy bình thường mà , thế từ nguyễn lương bằng-tây sơn -chùa bộc cũng cấm lun rẽ trái phải ko nhỉ?

ronie1407

Xe tải
Có cao thủ nào confirm lại giúp em ngã tư này chỗ nào được rẽ chỗ nào ko được ko ạ? Em đi qua đây suốt, hôm qua cũng rẽ trái từ Chùa bộc vào Tây sơn ok mà :(

PARASUCO

Xe tăng
Đi từ Tây Sơn cấm, muốn rẽ ra thái hà phải đi đến điểm quay đầu đoạn rẽ vào gò đống đa mới được.

dinhkem

Xe đạp
Các bác chú ý nhé, vì biển báo này là cấm rẻ cho toàn bộ các xe không riêng mỗi ô tô đâu, cấm rẽ trái từ Tây Sơn sang Thái Hà và Chùa Bộc từ cả 2 hướng...Chúc các bác ngày tết thượng lộ bình an, đường vắng nhưng vẫn nhìn trước ngó sau...
1 tuần mình lượn qua đó khoảng chục vòng, thề với cậu là ko để ý gì cái biển đó luôn, và tất nhiên là không thấy, không biết. Thế mà chưa bị tóm. Tài thật !

xemoilai

Xe đạp
Lời đầu tiên em xin gửi lời chúc năm mới đến toàn thể các cụ và gia đình 1 năm mới vạn sự như ý, còn 2 ngày nữa là hết năm nghe vov nhiều tai nạn liên hoàn quá, các cụ dù vội cũng nên từ từ nhé. Đây là thớt đầu tiên của em trên diễn đàn, có gì sơ xuất mong các cụ bỏ qua và vodka em 1 chén

Hôm nay, em đi như mọi ngày là rẽ trái từ hướng Ngã Tư Sơ - Tây Sơn vào Thái Hà và bị 1 bác non choẹt chỉ vao lề.
XXX: Chào anh, mời anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: đầy đủ thôi anh, mời anh xem (em nghĩ là có lỗi gì đấy nên cũng đưa luôn)
XXX: Anh có biết là anh vi phạm lỗi biển báo cấm rẽ không???
Em: Tất nhiên là em không biết, biết em đã không đứng đay với anh
XXX: Mới anh sang đường lập biên bản và nộp phạt
Em: Từ từ anh, 3h chiều nay em vẫn rẽ bình thường mà (lúc này là 8h tối, trời đen như hũ nút vì chỗ này đang làm cầu vượt toàn lô cốt với xe tải ngổn ngang như lợn ỉn)
XXX: anh không nhìn thấy biển cấm kia ah???
Em: giờ em mới thấy, nhưng chắc chắn là mới cắm thôi phải không???
XXX:(non choẹt chắc là mới ra trường bị điều đi trực vì em không thấy xxx già): vâng, mới cắm lúc 6h tối
Em: (tươi như hoa): Keke, các anh không nắm rõ luật rồi, trong 7 ngày đầu tiên từ lúc căm biển mới nếu xe nào mắc lỗi thì chir bị nhắc nhở thôi, không có nộp phạt gì cả hết
XXX: quay sang hỏi XXX khác (trẻ măng) xì xào gì đấy mà em nghe được câu 'tớ cũng không biết" =)) bó tay chưa
Em quay cho thêm mấy câu nữa rồi cũng phải cho em đi

Các bác chú ý nhé, vì biển báo này là cấm rẻ cho toàn bộ các xe không riêng mỗi ô tô đâu, cấm rẽ trái từ Tây Sơn sang Thái Hà và Chùa Bộc từ cả 2 hướng...Chúc các bác ngày tết thượng lộ bình an, đường vắng nhưng vẫn nhìn trước ngó sau...
Gặp các xxx này, may là bác đi thường xuyên khu này, chứ người khác không biết là chết với các chú rồi còn gì nữa. thanks bác

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
đi cái đoạn này nhục, em đi từ Đặng Tiến Đông muốn quay lại Tây Sơn phải làm một vòng tít lên trên chỗ trường Thuỷ Lợi mới được quay đầu, nản lắm

dinhkem

Xe đạp
đi cái đoạn này nhục, em đi từ Đặng Tiến Đông muốn quay lại Tây Sơn phải làm một vòng tít lên trên chỗ trường Thuỷ Lợi mới được quay đầu, nản lắm
Nóa làm xong cầu nhưng chưa dỡ biển thì còn phải lên tận chỗ Trần Anh mới có chỗ vòng về ý chứ :))

Empire

Xe máy
Đi từ Tây Sơn cấm, muốn rẽ ra thái hà phải đi đến điểm quay đầu đoạn rẽ vào gò đống đa mới được.
em cũng bị xxx tóm đúng hôm 28 Tết, là hôm đầu tiên nó cắm biển :(