[Thảo luận] Ngã tư Tôn Đức Thắng - Cát Linh, CSGT Phạm Văn Tùng (253-738) lại bắt láo!

Ducna43

Xe hơi
E mới tham gia otf nên ko hiểu sao mình gọi chúng nó la xxx? E ctac ở Hải Dương nhiều thấy dân toàn gọi là chó vàng à

hoangocanh

Xe hơi
các em nó mới ra trường, đang học bài "nắn gân dân Hà Nội" cụ ạ. Nhiều người nhìn thấy bóng XXX là té ra quần rồi, gan đâu mà mắng chủ động như cụ.

Dark Man

Xe buýt
Nhiều khi chỉ vì kiểu bắt này mà có những hôm bên trái một dàn chục xe còn bên phải ko có xe nào, hài phết :)>- , tự dưng một mình một làn thấy thoáng hẳn.
Mình có lần đã tranh luận với đội này gần 1 tiếng đồng hồ, hôm sau lại định dừng tiếp nhưng nhìn biển thì vẫy tay luôn, còn giờ thì mình đi qua không có động tĩnh gì luôn #:-s
1 tiếng thì cũng hơi lâu cụ nhỉ.
Cụ tranh luận gì mà lâu thế :D
Để mai về đường này em chuột bạch xem sao :D

XEHOI123456789

Xe hơi
Bẩm các cụ, trưa nay em đi qua ngã tư Tôn Đức Thắng - Cát Linh, theo hướng từ Tôn Đức Thắng đi Nguyễn Lương Bằng, lại bị CSGT Phạm Văn Tùng (253-738) bắt láo.

Xuống xe em đã hỏi ngay: "Lại lỗi sai làn hả, không có biển phân làn theo phương tiện, tôi đi đúng làn, đúng tốc độ, không vượt đèn đỏ" thì nó đem mấy cái quy định ba lăng nhăng gì đấy ra đọc.

Em bảo nó: "Tôi sai đâu thì ông lập biên bản đi, sai tôi chịu" thì nó cứ lằng nhằng, nói vớ va vớ vẩn, sau đấy vào gặp một cậu trẻ trẻ nữa ngồi trong bốt, em bảo lập biên bản đi thì ko dám lập, bảo em đi. Em chửi 2 đứa nó 1 trận, đề nghị lần sau ko dừng xe linh tinh, mất thời gian của các chủ phương tiện.

Xin hỏi các cụ hai thằng này là con cháu của ai mà chuyên đứng bắt láo các phương tiện, có cách nào để cho chúng nó ra khỏi ngành không các cụ tư vấn giúp em? Có làm đơn tố cáo chúng nó lên 86 Lý Thường Kiệt cho chúng nó hết đường lên chức được không các cụ?

Chúng ta thì vất vả đi làm, nộp thuế trả lương cho chúng nó, chúng nó thì chỉ rình bắt láo chúng ta. Không phải chúng nó ngu, không hiểu luật, mà rõ ràng là cố tình gây khó dễ cho người tham gia giao thông.

Cụ nào cần video thì cứ PM em ạ!

Cụ nào đi qua bị chúng nó bắt láo lỗi sai làn cứ chửi thẳng mặt nó giúp em! Trân trọng cảm ơn!

Moá, nhìn mẹc thằng cờ hó này bức xúc thật bác chủ nhể!!!

Bopbi_hsgs

Xe container
Em vẫn chưa hiểu cụ chủ bị bắt vì lỗi gì, hướng TĐT đi OCD có phân làn đâu nhỉ

Bopbi_hsgs

Xe container
Nói thật với cụ chủ, cụ đưa mấy cái ảnh lên trông "phản cảm" quá, cụ cứ quay clip rồi chọn những phần xấu nhất của người ta đưa lên, trông nó mang tính chất "thù oán cá nhân" quá, chẳng mang tính xây dựng gì cả. Người ta nói "Văn là Người", nhiều khi ảnh đăng lên mọi người không đánh giá người trong ảnh mà đánh giá người chụp và đăng ảnh đấy...

Hàng Rong

Xe hơi
Chú xxx này tươi nhỉ.. Mắt nói, mồm nói hahaha

Ducna43

Xe hơi
Nói thật với cụ chủ, cụ đưa mấy cái ảnh lên trông "phản cảm" quá, cụ cứ quay clip rồi chọn những phần xấu nhất của người ta đưa lên, trông nó mang tính chất "thù oán cá nhân" quá, chẳng mang tính xây dựng gì cả. Người ta nói "Văn là Người", nhiều khi ảnh đăng lên mọi người không đánh giá người trong ảnh mà đánh giá người chụp và đăng ảnh đấy...
cụ làm ở đội mấy?

Bopbi_hsgs

Xe container
cụ làm ở đội mấy?
E cũng rất thích chiến với xxx, e mà cứ đủ cơ sở khoảng 50% thôi là xxx chả làm gì được e đâu; Diễn đàn mình là diễn đàn nổi tiếng và rất có uy tín, nhưng nhiều cụ vì va chạm với xxx cộng thêm không đủ cơ sở để đấu lý với xxx (bị mất sữa) nên ấm ức mà đưa 1 số hình ảnh, lời nói rất phản cảm, e không muốn người ta nói diễn đàn này toàn "trẻ trâu"...

phlam

Xe hơi
Các cụ nhà mình giờ rắn rồi, chứ trước đây xxx sử dụng bài này vẫn kiếm được ối.

cusao

Xe lăn
E mới tham gia otf nên ko hiểu sao mình gọi chúng nó la xxx? E ctac ở Hải Dương nhiều thấy dân toàn gọi là chó vàng à
người ta tạm gán cho 1 cái nickname (tên lóng, tên giả, phụ danh...không phải tên thật) để khi nói đến ai cũng hiểu nghĩa bóng nhưng lại không vi phạm gì đến bất kỳ phạm trù luật lệ hay xã hội nào cả. Ở Anh Quốc thì lại khác , xxx đươc coi là giới trẻ đầu tiên trên thế giới sử dụng như 1 tín hiệu về phạm trù tình dục, sex..
Còn ở diễn đàn này xxx chính là chó vàng của bác đấy

Nhin

Xe tải
Đẹp mặt quá nhỉ, thật là nhục nhã khi con cháu, bạn bè và hànng nghìn lượt người nhìn thấy trên này. Thực sự làm mất uy tín nghành mà họ đang phục vụ.

robeo1958

Xe điện
Hơi khoai, nếu nó lập biên bản rồi thì vui hơn ạ. Thôi cứ ủn cho nhiều người còn non kinh nghiệm hoặc chưa thực sự thạo luật thì biết còn chiến

Bopbi_hsgs

Xe container
nhức đầu với cái lũ hại nước hại dân
Cụ nói thế là không khách quan, mang tính chất tiêu cực quá, Cụ thử tưởng tượng không có lực lượng CSGT xem thì hệ thống giao thông của mình ntn?! E xin nói thẳng là e rất cảm phục lực lượng CSGT, nhiều cụ (cả nam giới luôn) đi ra ngoài đường thì kính, khẩu trang, mặc áo chống nằng vậy mà các cụ nhin "họ" xem (cả nữ giới nữa nhé) phơi nắng ở ngoài trời thường xuyên; Còn trong cuộc sống này, ở đâu hay nghành nào cũng thế thôi, đều có mặt trái của nó cả (chỉ có những người vốn sống ít mới không nhìn thấy thôi)...
Ps: e thấy cụ nói cụ ở HD và gọi xxx là ch.ó vàng, cụ có thấy ở HN hay ngay tại trên diễn đàn này không cũng chỉ gọi là xxx (như vậy là thể hiện sự tôn trọng rồi); gọi như chỗ cụ nhiều khi người ta phân biệt VĂN HÓA vùng, miền là phải...

lenhhoxung1980

Xe điện
Cụ nói thế là không khách quan, mang tính chất tiêu cực quá, Cụ thử tưởng tượng không có lực lượng CSGT xem thì hệ thống giao thông của mình ntn?! E xin nói thẳng là e rất cảm phục lực lượng CSGT, nhiều cụ (cả nam giới luôn) đi ra ngoài đường thì kính, khẩu trang, mặc áo chống nằng vậy mà các cụ nhin "họ" xem (cả nữ giới nữa nhé) phơi nắng ở ngoài trời thường xuyên; Còn trong cuộc sống này, ở đâu hay nghành nào cũng thế thôi, đều có mặt trái của nó cả (chỉ có những người vốn sống ít mới không nhìn thấy thôi)...
Ps: e thấy cụ nói cụ ở HD và gọi xxx là ch.ó vàng, cụ có thấy ở HN hay ngay tại trên diễn đàn này không cũng chỉ gọi là xxx (như vậy là thể hiện sự tôn trọng rồi); gọi như chỗ cụ nhiều khi người ta phân biệt VĂN HÓA vùng, miền là phải...
Đúng là mỗi người mỗi nghề thôi cụ ạ. CSGT cũng là con người, cũng đi làm ăn lương như mọi ngành nghề khác, cũng có người tốt, người xấu. Em cũng chẳng trách gì họ. Chỉ có điều đặc thù nghề nghiệp buộc họ phải ăn bẩn (để còn nộp lên trên) chứ có khi trong tâm cũng chẳng thích thú gì

Bopbi_hsgs

Xe container
Đúng là mỗi người mỗi nghề thôi cụ ạ. CSGT cũng là con người, cũng đi làm ăn lương như mọi ngành nghề khác, cũng có người tốt, người xấu. Em cũng chẳng trách gì họ. Chỉ có điều đặc thù nghề nghiệp buộc họ phải ăn bẩn (để còn nộp lên trên) chứ có khi trong tâm cũng chẳng thích thú gì
Chẳng qua là họ va trực tiếp đến các cụ thôi, động đến "hộp sữa" của các cụ là các cụ "làm toáng" lên..., các cụ tạm quên "hộp sữa" của các cụ đi mà nhìn xã hội nó rộng ra..., thế e hỏi các cụ đã có xxx CSGT nào bị ra Tòa với mức xử do làm thiệt hại (của ai chưa cần bàn tới) lên đến 1000 tỉ chưa?

anh ku

Đi bộ
Cứ bảo sao đất nước cứ nghèo các cụ nhỉ

Ducna43

Xe hơi
Chẳng qua là họ va trực tiếp đến các cụ thôi, động đến "hộp sữa" của các cụ là các cụ "làm toáng" lên..., các cụ tạm quên "hộp sữa" của các cụ đi mà nhìn xã hội nó rộng ra..., thế e hỏi các cụ đã có xxx CSGT nào bị ra Tòa với mức xử do làm thiệt hại (của ai chưa cần bàn tới) lên đến 1000 tỉ chưa?
Cái gì ra cái đó, uh thì nó phải nộp lên trên có nghĩa là nó được ra ngoài và cướp của người khác à, tất nhiên nó sẽ phải cố gắng cướp nhiều hơn số nó nộp? Nó bóp hộp sữa của con cụ cụ có chịu đc ko? Nó cũng chả đáng bao nhiêu mấy đồng bạc nhưng mà cả nó gây ức chế, mất niềm tin cụ ạ. Quên gì chứ quên hộp sữa em nói thằng cho nó vuông, cả cái XH này nó làm việc chỉ vì cái hộp sữa thôi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cái gì ra cái đó, uh thì nó phải nộp lên trên có nghĩa là nó được ra ngoài và cướp của người khác à, tất nhiên nó sẽ phải cố gắng cướp nhiều hơn số nó nộp? Nó bóp hộp sữa của con cụ cụ có chịu đc ko? Nó cũng chả đáng bao nhiêu mấy đồng bạc nhưng mà cả nó gây ức chế, mất niềm tin cụ ạ. Quên gì chứ quên hộp sữa em nói thằng cho nó vuông, cả cái XH này nó làm việc chỉ vì cái hộp sữa thôi.
Khi tham gia GT nếu cụ bị xxx dừng xe và CM được là cụ đã vi phạm luật GTĐB thì theo qui định cụ phải nộp phạt vào ngân sách NN nhé, đến đây coi như cụ bị mất 1 khoản tiền để nộp phạt rồi; đến bước 2 là cả cụ và xxx cùng bàn nhau "ăn cắp" khoản tiền của NN kia, 2 bên thống nhất ăn chia (ví dụ là 50/50) chẳng hạn; khi mọi việc xong 'thằng ăn cắp" này tố "thằng ăn cắp" kia và nói nó chẳng ra cái gì cả...; Túm lại là "Cùng một ruột" cả...