[Funland] Ngẫm, Tiền nhiều để làm gì

Mytv

Xe điện
Cụ/ mợ nào chỉ cần từng đc các a mời lên nghỉ độ dăm bẩy ngày mới thấm câu : tiền nhiều để làm j?

Mytv

Xe điện
Ma lực của đồng tiền ghê gớm lắm.
Khi đã giong thuyền ra biển lớn, muốn quay lại cũng không được, đâm lao thì phải theo lao, lúc đấy cũng chả ai nghĩ được nhiều tiền thì để làm gì đâu, mà cứ buộc cuốn theo nó thôi.
Làm ăn lớn rồi, không phải đủ cho bản thân rồi muốn dừng là dừng được, nó là cả một hệ thống buộc phải chạy liên tục, có muốn rút ra được cũng không dễ.
Rút dc hay ko do m hết cụ ơi. Đừng đổ tại ma lực đồng tiền. Chấp nhận cuộc chơi thì phải nghĩ tới kết quả.

Vomoicuoi

Xe tăng
Nói thì đơn giản , nhưng giả sử bây giờ ai đó mắc 1 bệnh mà phải có 1 tỷ là chắc chắn chữa được, còn nếu ko sẽ chết, lúc ấy mới thấy tiền chính là sự sống.

Hải Linh Lưu

Xe hơi
Em thì hèn kém nghèo nghèo, nhưng em lại có cơ hội làm việc và tiếp xúc với kha khá người giàu. Em thấy họ tư duy khác chúng mình ạ. Ví như người thường như mình chỉ nghĩ tới tiền, cái gì chỉ quy ra tiền và đánh giá mọi việc rất hời hợt . Đây không phải lời chê, mà là nhận xét thôi ạ, suy cho cùng mình suy nghĩ nhận thức ra sao phụ thuộc cái " tầm" của mình, cũng như môi trường, khả năng, trí tuệ... của mình.

Máy người giàu em gặp, họ chăm chỉ tới già, đam mê năng nổ tới già. Nhưng xin thưa là họ không làm vì tiền. Nhu cầu tiêu tiền của họ không hề nhiều . Họ thậm chí ăn uống đơn giản , nhu cầu vật chất cũng đơn giản. Việc họ lăn xả ra làm đêm ngày không vì tham tiền mà vì tham việc, yêu công việc, và vì họ nhìn đâu cũng thấy cơ hội ra tiền, ra việc họ sẽ không bỏ phí. Mà đâm lao phải theo lao không phải thích dừng hay thích bớt việc là bớt dc. Thực sự mình thấy đó là cuộc đời ý nghĩa hơn là sống nhàn nhã , họ đóng góp nhiều cho xã hội đó ạ, tấm gương lao động tốt cho con cái noi theo.

Twist

Xe đạp
Gió tầng nào mây tầng đó. Chả qua mình toàn là là mặt đất nên mình nghĩ ở tầm thấp thoai.

DCCHA

Xe tải
Hôm nay xem tivi báo đài đưa tin vụ bà Trương Mỹ Lan bị kết án Tử Hình rồi nhiều thành viên liên quan bị tù chung thân , ngồi ăn cơm xem tivi với vợ con mà tự nhiên thấy suy nghĩ cái cuộc đời các bác ạ . Vâng thì tiền nhiều cũng thích thật đấy, ai chả thích nhiều tiền để làm đủ thứ trên đời, nhưng con người sinh ra có cộng đồng có xã hội và quy định của xã hội của luật pháp, nếu sức mình giỏi kiếm được nhiều thì tốt quá sướng quá cho gia đình . Nhưng nếu làm những cái điều trái pháp luật rồi nhiều tiền được mấy phút giây để rồi cái giá phải chả là cả cuộc đời . Cả người thân gia đình nữa chứ . Con người sinh ra giỏi lắm cũng được 80 cái mùa lá mít trừ đi khoảng 10 năm , 20 năm tuổi trẻ con, tuổi già thì còn lại là bao đâu . Nếu trời cho sức khỏe thì cứ nhẩn nha làm kiếm tiền thì cũng không đến nỗi nào lắm mà cái giá của vất vả chút là sáng ngủ dậy ngắm bình minh, chiều về làm cốc cafe cốc bia , còn trẻ khỏe thì ngủ với vợ hoặc xem Liverpool gặp Mancity . Dư dả thì có cái xe mà đi thi thoảng đi chơi cùng gia đình bạn bè . Vậy thôi là cũng không đến nỗi nào. Vậy tiền nhiều quá để làm gì rồi cái giá là cũng chả có gì . Các bác nhỉ .
Bao nhiêu tập, tổng công ty rồi abcd trên thêa giới này tập trung kiếm tiền để có sức mạnh thì đâu đó lại có ông còn xếp Top nghèo của thế giới lên dạy đạo lý online : Tiền nhiều để làm gì. Toàn tào lao.

datinh

Xe container
Bao nhiêu tập, tổng công ty rồi abcd trên thêa giới này tập trung kiếm tiền để có sức mạnh thì đâu đó lại có ông còn xếp Top nghèo của thế giới lên dạy đạo lý online : Tiền nhiều để làm gì. Toàn tào lao.
bản chất cái cuộc đời này nó khá tào lao mà cụ :D

Sứa.

Xe buýt
Khẩu hiệu quen quen: Có nhiều tiền tôi sẽ đi làm từ thiện :))

tiền nhiều với điều kiện mình tự làm bằng sức lực chất xám của mình mà có sau đó làm thiện nguyện mới hạnh phúc , tiền mà tham ô tham nhũng làm những điều xấu thì có gì mà oai phong hả cụ, gây bao nhiêu tội ác cho nhưng người vô tội, nhìn bọn quan tham tham ô hàng chục ngàn tỷ mà vẫn nhởn nhơ trước pháp luật trong khi đó dân nghèo kiếm miếng cơm cũng khó chưa nói đến bênh tật không có tiền chữa, oan nghiệt lắm, Tiền nhiều để làm gì :((

Kiên Khùng

Xe điện
Of . cần lắm những người như cụ.
vả cho mấy anh non non. thấy họ có tiền là hít hà.
bỉ bôi anh em chưa giàu :D
Định nghĩa Đại gia đúng phải là người mang lại nhiều:
1. Công việc và giá trị lao động, thu nhập lâu dài ổn định cho nhiều người. Xét góc độ này chị Lan chưa bằng nhiều đại gia.
2. Tạo ra sản phẩm thực, mang lại giá trị gia tăng cho hàng hóa trong nước. Đất của chị không tạo ra sản phẩm. Chỉ vài cái lấy tiếng. Tỷ lệ quá ít so với lượng tiền chị nắm. Ngoài găm đất rút lõi ngân hàng thì chị chẳng thật sự làm gì.
3. Tiền phải sạch. Chí ít phải rửa sạch.
Ngay cả bầu Đức dù lỗ chỏng gọng không biết giờ còn bao nhiêu tiền, nhưng ảnh đã từng là đại gia xét trên các tiêu chí nói trên.

Kiên Khùng

Xe điện
Nói thì đơn giản , nhưng giả sử bây giờ ai đó mắc 1 bệnh mà phải có 1 tỷ là chắc chắn chữa được, còn nếu ko sẽ chết, lúc ấy mới thấy tiền chính là sự sống.
Không bệnh gì cả mà phạm tội cũng dễ chết lắm á. Còn nói phải có tiền phòng thân là đúng, nhưng 40 tỷ đô để phòng thân thì...hơi quá.

Voi coi HN

Xe tăng
Em thì hèn kém nghèo nghèo, nhưng em lại có cơ hội làm việc và tiếp xúc với kha khá người giàu. Em thấy họ tư duy khác chúng mình ạ. Ví như người thường như mình chỉ nghĩ tới tiền, cái gì chỉ quy ra tiền và đánh giá mọi việc rất hời hợt . Đây không phải lời chê, mà là nhận xét thôi ạ, suy cho cùng mình suy nghĩ nhận thức ra sao phụ thuộc cái " tầm" của mình, cũng như môi trường, khả năng, trí tuệ... của mình.

Máy người giàu em gặp, họ chăm chỉ tới già, đam mê năng nổ tới già. Nhưng xin thưa là họ không làm vì tiền. Nhu cầu tiêu tiền của họ không hề nhiều . Họ thậm chí ăn uống đơn giản , nhu cầu vật chất cũng đơn giản. Việc họ lăn xả ra làm đêm ngày không vì tham tiền mà vì tham việc, yêu công việc, và vì họ nhìn đâu cũng thấy cơ hội ra tiền, ra việc họ sẽ không bỏ phí. Mà đâm lao phải theo lao không phải thích dừng hay thích bớt việc là bớt dc. Thực sự mình thấy đó là cuộc đời ý nghĩa hơn là sống nhàn nhã , họ đóng góp nhiều cho xã hội đó ạ, tấm gương lao động tốt cho con cái noi theo.
Đúng với câu " Giàu tham việc, thất nghiệp tham ăn" cụ nhỉ

lamhoangvan87

Xe container
Có tiền khác với có nhiều tiền & làm tiền bằng mọi cách cụ ah.
Nhiều và ít là do quan điểm từng người mà cụ.
Với e thì thế là nhiều, nhưng với họ thì lại mới chỉ là có tiền thôi.

duongqua

Xe container
quan điểm như cụ chủ với thời bây giờ hợp lắm ạ, e cũng đang cố gò mình theo quan điểm sống này cho đỡ mệt người đỡ đau đầu. Chứ giờ nhìn ra ngoài người người nhà nhà chạy đua vũ trang kiếm tiền, sống vội, chộp giật... bảo nếu làm ăn chân chính, hoặc làm công/viên chức liêm chính mà kiếm được ra xèng thì còn tốt. Chứ giờ sống bậy, làm bậy, ăn bậy xong có đống tiền rồi lúc này chưa bị, nhưng 5-10-20 năm nữa lại bị sờ, ko bị sờ thì lúc nào cũng nơm nớp âu lo... Thôi thì cứ biết đủ với những gì mình có, đêm về ngủ ngon ko giật mình tỉnh giấc, ăn bữa cơm với gia đình ngon miệng ko phải lo đi tiếp đoàn này đoàn kia, có time mà chơi với vợ con, chăm sóc bố mẹ già... cuộc đời vậy là tốt lắm rồi. Nhưng khổ nỗi con người khó ai mà suy nghĩ được vậy lắm.

Diep1979

Xe điện
Cuộc sống vô thường, dù sao bà Lan cũng ăn hết đồ ngon vật lạ, một bước lên xe và giúp họ hàng có cuộc sống no đủ.
Ở cái tuổi này của bà ấy thì tay thõng trả cho đời cũng được rồi

datinh

Xe container
em mà lắm tiền. em sẽ đặt hàng liên tục. hành các cháu shiper ra bã :D