[Funland] Ngẫm, Tiền nhiều để làm gì

kdomino

Xe máy
Như Qua còn có mục tiêu đưa Trung Nguyên ra TG, còn Lan thì mình nghèo quá chưa hiểu thật
Với tiền nhiều mà không biết cân đối với quyền, chính trị - như Vượng - chắc hơn

Eagle No.1

Xe buýt
Tiền nhiều để Làm nhiều việc cần nhiều tiền.

redriver2918

Xe tải
nó cũng giống đánh bạc thôi mà, bạc cò con thì căn cơ từng tí một, được thua một tí là nghỉ non, vì lúc đó còn biết sợ và tiếc tiền, chứ vào guồng rồi thì trống cửa đôi ba triệu là bình thường, vì tiền lúc đó chỉ là công cụ phương tiện để chơi, chứ tính giá trị( trong suy nghĩ của con bạc đang khát nước) thì không còn nữa, 2 tr trống cửa nó cũng như 20k thôi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nhiều tiền nhiều quyền em gom tất cả các mợ ọp phơ về nuôi, vớ vẩn tháo khớp luôn =)) =))=))
Nhiều tiền cụ gom các mợ nhà Sen Vàng ấy, các mợ of vừa già, vừa xấu lại nói nhiều, gom về loạn nhà báu gì cụ ơi

hanuhanu

Xe hơi
Không hẳn như thế đâu cụ, tiền đi đôi với quyền lực là rõ rồi, nhưng nhu cầu của con người là vô hạn, cụ có trong tay vài chục tỷ thì chi tiêu mỗi năm cho sinh hoạt, quần áo, du lịch... chỉ khoảng 1 tỷ. Nhưng người có vài trăm ty thì một năm họ chi tiêu hết vài tỷ, nói chung là khó cưỡng lắm.
Cái này cũng đúng. Trước em nhớ ở Mẽo có vụ ly hôn giữa 1 bà và ông chồng là triệu phú.

Bà vợ yêu cầu chồng sau ly hôn, ngoài chia đôi tài sản còn phải chu cấp 250k USD/tháng, với lý do là bả đã quen với lối sống xa hoa rồi.

Trong trình bày trước toà bà liệt kê chi phí sinh hoạt, trong đó riêng tiền làm tóc đã vài nghìn đô, tiền chăm cho con chó, tiền trả cho tài xế, đầu bếp, HLV cá nhân, giúp việc v.v...

Chẳng biết cuối cùng toà phán xử thế nào. Nhưng đúng là khi đã quen sống hoang phí thì tiền trôi đi quá nhanh không bao giờ có giới hạn là đủ.

dheIa

Xe điện
Tiền càng nhiều thì sẽ càng ham sống và càng sợ chết. Mà có ai thoát chết đc đâu. Vì đó là trái với tự nhiên :D
Nên ngu ý của em là cái gì cũng vừa đủ thì tốt hơn.
Tiền nhiều quá lúc chết lại lắm tiếc nuối. Đi ko thanh thản đc :D

hanuhanu

Xe hơi
Tiền càng nhiều thì sẽ càng ham sống và càng sợ chết. Mà có ai thoát chết đc đâu. Vì đó là trái với tự nhiên :D
Thật chứ lúc nằm trên giường hấp hối. Nghĩ thấy mình còn một mớ tài sản mà cày quốc cả đời mới có. Tuy nhiên con cái thì lạnh nhạt, chỉ mong bố lìa trần sớm để tranh tài sản, bởi bố cả đời chỉ lao vào làm không để ý quan tâm dành thời gian cho chúng nó.

Lúc đấy mới đặt câu hỏi "Tiền nhiều để làm gì".

Xolabaque

Xe tăng
Một ngày tựa mạn thuyền rồng còn hơn trăm năm nằm trong thuyền chài.

Garrard_1967

Xe tải
Nhiều tiền cụ gom các mợ nhà Sen Vàng ấy, các mợ of vừa già, vừa xấu lại nói nhiều, gom về loạn nhà báu gì cụ ơi
Iem mà nhiều tièn, e xin mỗi toét, sáng ngửa tay xin toét 100k ăn sáng, chiều làm shipper kiêm thợ lắp máy lọc. Tất nhiên là tiền của iem, do toét quản rồi ;))

Garrard_1967

Xe tải
Bảo sao cụ hay than thở với e, rằng thì là cụ sợ chết ;))

Hôm nay xem tivi báo đài đưa tin vụ bà Trương Mỹ Lan bị kết án Tử Hình rồi nhiều thành viên liên quan bị tù chung thân , ngồi ăn cơm xem tivi với vợ con mà tự nhiên thấy suy nghĩ cái cuộc đời các bác ạ . Vâng thì tiền nhiều cũng thích thật đấy, ai chả thích nhiều tiền để làm đủ thứ trên đời, nhưng con người sinh ra có cộng đồng có xã hội và quy định của xã hội của luật pháp, nếu sức mình giỏi kiếm được nhiều thì tốt quá sướng quá cho gia đình . Nhưng nếu làm những cái điều trái pháp luật rồi nhiều tiền được mấy phút giây để rồi cái giá phải chả là cả cuộc đời . Cả người thân gia đình nữa chứ . Con người sinh ra giỏi lắm cũng được 80 cái mùa lá mít trừ đi khoảng 10 năm , 20 năm tuổi trẻ con, tuổi già thì còn lại là bao đâu . Nếu trời cho sức khỏe thì cứ nhẩn nha làm kiếm tiền thì cũng không đến nỗi nào lắm mà cái giá của vất vả chút là sáng ngủ dậy ngắm bình minh, chiều về làm cốc cafe cốc bia , còn trẻ khỏe thì ngủ với vợ hoặc xem Liverpool gặp Mancity . Dư dả thì có cái xe mà đi thi thoảng đi chơi cùng gia đình bạn bè . Vậy thôi là cũng không đến nỗi nào. Vậy tiền nhiều quá để làm gì rồi cái giá là cũng chả có gì . Các bác nhỉ .

bao nhiêu thằng giầu có bị bắt đâu, như tham nhũng í, 1000 bắt 1 hú họa ;))

dheIa

Xe điện
Bảo sao cụ hay than thở với e, rằng thì là cụ sợ chết ;))
No no.. Cụ nhầm em mí ai zồi ^^
Em đã than thở với ai cái gì đâu vì vẫn đang ham kiếm xiền chết được ^^
Là em thấy các bậc tiền bối dạy thế nên em muốn hỏi các cụ xem có phải ko thoy :D

Mí cả cũng là để thi thoảng tự trấn an mình những phi vụ hụt :"> 😁

Opel Astra

Xe điện
Tiền nhiều tốt mà bác: Ví dụ mua được dịch vụ giao hợp với những em xuynh tươi mông nó dzú nở, thay vì phải mua hàng 300K.

saphia2008

Xe tải
đương nhiên.
nhưng vấn đề là cần bao nhiêu để đảm bảo "vững vàng" "sung sướng" ?
mợ có 100 tỉ rồi mợ có tham ô tham nhũng, buôn gian bán lận nữa không?
Jack Ma cũng bảo, chỉ cần vài triệu đô thôi, không cần nhiều quá
Trương Mỹ Lan mà nghĩ được thế thì đã không có ngày hôm nay
Em thật thà trả lời nếu tổng tài sản 100 tỷ thì vẫn chưa đủ cụ ah, em vẫn chăm chỉ kiếm tiền để tiến lên và tắt nhiên phải là do công sức của mình làm ra, và tiền làm ra phải sạch sẽ. Em chỉ trả lời câu hỏi tiền nhiều để làm gì thôi.

cairong_2011

Xe container
Hôm nay xem tivi báo đài đưa tin vụ bà Trương Mỹ Lan bị kết án Tử Hình rồi nhiều thành viên liên quan bị tù chung thân , ngồi ăn cơm xem tivi với vợ con mà tự nhiên thấy suy nghĩ cái cuộc đời các bác ạ . Vâng thì tiền nhiều cũng thích thật đấy, ai chả thích nhiều tiền để làm đủ thứ trên đời, nhưng con người sinh ra có cộng đồng có xã hội và quy định của xã hội của luật pháp, nếu sức mình giỏi kiếm được nhiều thì tốt quá sướng quá cho gia đình . Nhưng nếu làm những cái điều trái pháp luật rồi nhiều tiền được mấy phút giây để rồi cái giá phải chả là cả cuộc đời . Cả người thân gia đình nữa chứ . Con người sinh ra giỏi lắm cũng được 80 cái mùa lá mít trừ đi khoảng 10 năm , 20 năm tuổi trẻ con, tuổi già thì còn lại là bao đâu . Nếu trời cho sức khỏe thì cứ nhẩn nha làm kiếm tiền thì cũng không đến nỗi nào lắm mà cái giá của vất vả chút là sáng ngủ dậy ngắm bình minh, chiều về làm cốc cafe cốc bia , còn trẻ khỏe thì ngủ với vợ hoặc xem Liverpool gặp Mancity . Dư dả thì có cái xe mà đi thi thoảng đi chơi cùng gia đình bạn bè . Vậy thôi là cũng không đến nỗi nào. Vậy tiền nhiều quá để làm gì rồi cái giá là cũng chả có gì . Các bác nhỉ .
Đó là do cụ có suy nghĩ khi vụ việc xảy ra rồi. Còn trong thực tế những con người đó khi đang nắm quyền hành và thực thi thấy rất "bình thường". Quan hệ được với nhiều VIP, có tiền rải, việc gì cũng trôi, thuận buồm xuôi gió, có lời hứa "bảo đảm" ...... thì sao mà không làm ? Thậm chí thấy "nguy" muốn hạ cũng không thể.

telefunken

Xe tải
Phải làm sai nhé , đừng nghĩ ai cũng làm công ăn lương 1+1=2 sống trọn đời trong sạch
Làm nhỏ , sai nhỏ chưa đến mức đi tù thì ngồi chém gió , chứ có tài, làm to sai to thì đi tù bất cứ lúc nào ạ , chỉ có ai ko làm gì mới ko sai thôi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Iem mà nhiều tièn, e xin mỗi toét, sáng ngửa tay xin toét 100k ăn sáng, chiều làm shipper kiêm thợ lắp máy lọc. Tất nhiên là tiền của iem, do toét quản rồi ;))
Thật là thung thướng quá đê