[Funland] Ngẫm, Tiền nhiều để làm gì

AMATAX

Xe điện
Tiền nhiều để tự do tài chính, ko làm mà vẫn có ăn vẫn đi chơi đi siêu thi... Đương nhiên là lợi mình nhưng ko hại người khác là được. Ko thì...

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
Hôm nay xem tivi báo đài đưa tin vụ bà Trương Mỹ Lan bị kết án Tử Hình rồi nhiều thành viên liên quan bị tù chung thân , ngồi ăn cơm xem tivi với vợ con mà tự nhiên thấy suy nghĩ cái cuộc đời các bác ạ . Vâng thì tiền nhiều cũng thích thật đấy, ai chả thích nhiều tiền để làm đủ thứ trên đời, nhưng con người sinh ra có cộng đồng có xã hội và quy định của xã hội của luật pháp, nếu sức mình giỏi kiếm được nhiều thì tốt quá sướng quá cho gia đình . Nhưng nếu làm những cái điều trái pháp luật rồi nhiều tiền được mấy phút giây để rồi cái giá phải chả là cả cuộc đời . Cả người thân gia đình nữa chứ . Con người sinh ra giỏi lắm cũng được 80 cái mùa lá mít trừ đi khoảng 10 năm , 20 năm tuổi trẻ con, tuổi già thì còn lại là bao đâu . Nếu trời cho sức khỏe thì cứ nhẩn nha làm kiếm tiền thì cũng không đến nỗi nào lắm mà cái giá của vất vả chút là sáng ngủ dậy ngắm bình minh, chiều về làm cốc cafe cốc bia , còn trẻ khỏe thì ngủ với vợ hoặc xem Liverpool gặp Mancity . Dư dả thì có cái xe mà đi thi thoảng đi chơi cùng gia đình bạn bè . Vậy thôi là cũng không đến nỗi nào. Vậy tiền nhiều quá để làm gì rồi cái giá là cũng chả có gì . Các bác nhỉ .
Ngoài cuộc thì ngồi "Ngẫm" được, chứ trong cuộc thì không có tí ti lúc nào "Ngẫm" được đâu. Vậy nên, người làm và người "ngẫm" thường khác nhau, cũng như giữa người hành động và người lý thuyết ý

Cưỡi lên lưng hổ rồi, muốn dừng cũng không được. Lại còn ảnh hưởng đến bao người, công sức bao lâu nay.

PhongFood

Xe điện
Tiền nhiều để làm gì?

Là câu nói mà thằng tù phán ra khi đã bị bắt

Là câu nói mà thằng giàu nói ra khi đã " thấm" giàu
Câu này có đặc điểm chung là; đứng trước vành móng ngựa đều đúng tâm trạng và hoàn cảnh. :D

Garrard_1967

Xe tải
Có tiền đi kèm quyền lực, sự trọng vọng, kính nể của người khác, nhiều thứ cụ ạ. Nhưng cụ viết đúng chính tả giúp e, trước đã cũng là quý rồi. Kệ người ta đi cụ.
Cụ vặn ông thớt quá :D
Cơ mà dấu "," của cụ cũng đặt hơi sai sai. Chuẩn phải là :

Nhưng , cụ viết đúng chính tả giúp e trước đã, cũng là quý rồi. Kệ người ta đi cụ!

VuNgoanMuc

Xe điện
Muốn tự hỏi được câu này thì trước tiên phải có nhiều tiền đã :D
Em cũng muốn được thử cảm giác người giàu rút túi ra 1 tỷ giống như mình rút túi ra 1 triệu vậy, xem như nào...

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Lắm ông méo có tiền thích hóng, đọc, còm....vụ bà TML thật, tuy nhiên k hiểu đươc một cách đơn giản nhất là không có tiền thì k làm đc gì cả, có hay chăng mình cân đối giữa thu/chi.........cho phù hợp & cố gắng kiếm tiền một cách hợp pháp :D , chứ kiểu ra rả tiền nhiều để làm gì rồi ...a....b.....c nó có "sang" cái thằng người đc quái đâu, mà chỉ là kiểu "tát nước theo mưa" rồi "tự sướng".........bản thân. Em thật!

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: XPQ

cha biet chi

Xe điện
Em đang nợ nần mong giả hết nợ là ổn.vs e vẫn ưu tiên sức khỏe ạ.

congngo

Xe điện
Em cũng từng nghĩ như vậy. Có mấy chục tỷ rồi thì còn tham thêm mấy trăm, mấy nghìn tỷ làm gì nữa? Tiêu có hết không?

Câu trả lời là tiền đi kèm với quyền lực. Nhiều khi không nhất thiết là vì họ tham tiền muốn có thêm để tiêu, mà họ muốn được sự trọng vọng, kính nể, và tiền chỉ là công cụ để đạt được sự ảnh hưởng đó. Họ bị nghiện cảm giác quyền lực.

Trong bất cứ bộ tộc nào của con người cũng sẽ có những cá thể đầy tham vọng, ham muốn quyền lực như vậy. Và tất nhiên cũng sẽ có những cá thể chỉ mong yên bình, đủ ăn thôi.
Không hẳn như thế đâu cụ, tiền đi đôi với quyền lực là rõ rồi, nhưng nhu cầu của con người là vô hạn, cụ có trong tay vài chục tỷ thì chi tiêu mỗi năm cho sinh hoạt, quần áo, du lịch... chỉ khoảng 1 tỷ. Nhưng người có vài trăm ty thì một năm họ chi tiêu hết vài tỷ, nói chung là khó cưỡng lắm.

Kurumavn

Xe tải
Hôm nay xem tivi báo đài đưa tin vụ bà Trương Mỹ Lan bị kết án Tử Hình rồi nhiều thành viên liên quan bị tù chung thân , ngồi ăn cơm xem tivi với vợ con mà tự nhiên thấy suy nghĩ cái cuộc đời các bác ạ . Vâng thì tiền nhiều cũng thích thật đấy, ai chả thích nhiều tiền để làm đủ thứ trên đời, nhưng con người sinh ra có cộng đồng có xã hội và quy định của xã hội của luật pháp, nếu sức mình giỏi kiếm được nhiều thì tốt quá sướng quá cho gia đình . Nhưng nếu làm những cái điều trái pháp luật rồi nhiều tiền được mấy phút giây để rồi cái giá phải chả là cả cuộc đời . Cả người thân gia đình nữa chứ . Con người sinh ra giỏi lắm cũng được 80 cái mùa lá mít trừ đi khoảng 10 năm , 20 năm tuổi trẻ con, tuổi già thì còn lại là bao đâu . Nếu trời cho sức khỏe thì cứ nhẩn nha làm kiếm tiền thì cũng không đến nỗi nào lắm mà cái giá của vất vả chút là sáng ngủ dậy ngắm bình minh, chiều về làm cốc cafe cốc bia , còn trẻ khỏe thì ngủ với vợ hoặc xem Liverpool gặp Mancity . Dư dả thì có cái xe mà đi thi thoảng đi chơi cùng gia đình bạn bè . Vậy thôi là cũng không đến nỗi nào. Vậy tiền nhiều quá để làm gì rồi cái giá là cũng chả có gì . Các bác nhỉ .
Phàm đã là con người ai chẳng có lòng tham, còn tham thì còn khổ, bớt tham thì bớt khổ. Bỏ được dục vọng thì mới thanh thản được. Nhưng ai biết tự điều chỉnh dục vọng bản thân thì họ luôn cố gắng và bằng lòng với hiện tại, còn lại thì bị dục vọng điều khiển thôi. Nói thật là bản chất con người có 1 lòng tham, mấy ai kiềm chế được đâu. Nếu kiếm tiền hay lấy tiền dễ vậy chắc cụ cũng sẽ làm thôi, hiếm ai chống lại được, có tiền thì họ lại luốn có quyền rồi những thứ khác nữa. Cái gì thì cũng có cái giá của nó mà

Phuongntk

Xe tải
Tiền nhiều ai k thích đâu. Phải giỏi giang, chăm chỉ cộng với chút may mắn nữa. Em không có nhiều tiền phải chịu. Nhiều lúc tự an ủi, mình nghèo nhưng dù sao vẫn có cuộc sống bình thường, k phải nợ nần tù tội như mấy bác Tân HM, Trương ML. Thế là lại vui vẻ sống tiếp

Quê bầm

Xì hơi lốp
Trong vụ này có 1 cụ án chung thân ngày xưa em quen khi còn trẻ, gia đình tan nát giờ thảm lắm, đau nhất là đàn con, có đứa trầm cảm, đứa xuất gia

Vinhdq164

Xe buýt
Đã vào guồng r thì có muốn dứt ra cũng k dc đâu. Đâm lao phải theo lao thôi.

Xux2

Xe đạp
Cỡ 5-60 tuổi có nhà có xe có trang trại nghỉ dưỡng cuối tuần, tài khoản lại có tầm chục hơn chục tỏi thì phải biết là ấm là đủ chứ, người ăn, chim ăn đến chết chưa chắc đã hết.
Cố gắng kiếm hàng trăm hàng ngàn tỏi giờ Tỏi mất rồi thì làm cái gì.
Ai cũng muốn thế cụ ơi, nhưng làm ăn chân chính mà đc như vậy cũng không dễ ạ. Nên đa phần hoặc bình bình dưới đáy hoặc vụt lên trên bằng mánh khóe, thủ đoạn. Thôi thì cuộc sống muôn màu muôn vẻ. Riêng em thì cố gắng cân đối và sống trong điều kiện & khả năng của mình, tiến từ từ cũng không sao cả, cố gắng không đi lùi thôi.

thientudolong

Xe container
tiền nhiều để làm gì....
là câu cảm thán của mấy cụ nghèo, an phận, nhu nhược
mà e thấy e cũng hay thế =))

DHK_Co

Xe hơi
tiền nhiều để làm gì....
là câu cảm thán của mấy cụ nghèo, an phận, nhu nhược
mà e thấy e cũng hay thế =))
em đang trả lời câu hỏi làm sao để trả hết nợ trước tết đây, tiền nhiều với tiền ít gì tầm này

Voi coi HN

Xe tăng
Ma lực của đồng tiền ghê gớm lắm.
Khi đã giong thuyền ra biển lớn, muốn quay lại cũng không được, đâm lao thì phải theo lao, lúc đấy cũng chả ai nghĩ được nhiều tiền thì để làm gì đâu, mà cứ buộc cuốn theo nó thôi.
Làm ăn lớn rồi, không phải đủ cho bản thân rồi muốn dừng là dừng được, nó là cả một hệ thống buộc phải chạy liên tục, có muốn rút ra được cũng không dễ.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
đang nghĩ tên đổi topic, à nghĩ ra rồi