[Funland] Ngăn đông mềm tủ lạnh , thật tuyệt

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đông mềm mà để thịt đến 7 ngày thì em ứ dám ăn, vì nó chỉ làm lạnh ngoài còn bên trong gần như không lạnh, miếng thịt càng dày càng không lạnh, nên rất dễ ôi thiu, khuyến cáo để 3 ngày thôi. Cụ nào nhà chật thì làm con tủ cấp đông 1 ngăn 300L mà để, chả tốn điện mấy đâu, chật nữa làm con 100L, có loại tủ đứng chia từng ngăn đấy
Bên trong lạnh cụ ạ , có điều nó ko tạo lớp đá mỏng như bên ngoài thôi ,
E cắt miếng thịt ra thì phần giữa cảm quan thấy khá tốt , ăn ko thấy vị lạ
Người quen em cũng ko tin vào chức năng đó nhưng trải nghiệm e thấy ổn và đúng theo yêu cầu của mình .

tuctuc2010

Xe điện
Ngăn đá với ngăn đông khác gì nhau hả các cụ?
Là nó làm lạnh gần đến mức độ đóng đá cụ ạ, nên không bị tinh thể đá nó phá vỡ cấu trúc tế bào nên vì thế thức ăn ngon hơn để ngăn đá chăng?

Kia_fote

Xe điện
Tủ càng đắt thì để thức ăn càng ngon lâu :))

SPL

Xe container
Bên trong lạnh cụ ạ , có điều nó ko tạo lớp đá mỏng như bên ngoài thôi ,
E cắt miếng thịt ra thì phần giữa cảm quan thấy khá tốt , ăn ko thấy vị lạ
Người quen em cũng ko tin vào chức năng đó nhưng trải nghiệm e thấy ổn và đúng theo yêu cầu của mình .
Lạnh nhưng không đủ diệt khuẩn cụ ợ, miếng thịt càng dày thì độ lạnh bên trong càng không có, dễ ôi thiu, bản chất đông mềm là khoang tạm, chỉ để ngắn ngày rồi lôi ra dùng luôn, để cả tuần không nhiễm khuẩn, giảm độ tươi mới là lạ đó

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng chức năng này từ hơn 10 năm trước. Tủ lạnh Panasonic loại 6 ngăn có chức năng này, ngăn mát chứa rau có diệt khuẩn trữ rau cũng đc lâu hơn.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Lạnh nhưng không đủ diệt khuẩn cụ ợ, miếng thịt càng dày thì độ lạnh bên trong càng không có, dễ ôi thiu
Nhà sx họ đã tính hết các tình huống, đồng thời đã thử nghiệm trước khi đưa ra thị trường.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em dùng chức năng này từ hơn 10 năm trước. Tủ lạnh Panasonic loại 6 ngăn có chức năng này, ngăn mát chứa rau có diệt khuẩn trữ rau cũng đc lâu hơn.
Trước thì phải dòng cao cấp mới có thì phải cụ ạ , bây giờ thì bình dân hơn . E thấy chức năng đó đáng tiền .
Rau e cũng để được cả tuần , trước đây để ngăn mát thì tầm 3 hôm là hỏng nhiều

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Trước thì phải dòng cao cấp mới có thì phải cụ ạ , bây giờ thì bình dân hơn . E thấy chức năng đó đáng tiền .
Rau e cũng để được cả tuần , trước đây để ngăn mát thì tầm 3 hôm là hỏng nhiều
Chuẩn cụ. Trước là hàng xk sx tại Nhật, điện 220v. Giá hồi đó chát lắm, giờ giá mềm hơn nhiều.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Lạnh nhưng không đủ diệt khuẩn cụ ợ, miếng thịt càng dày thì độ lạnh bên trong càng không có, dễ ôi thiu, bản chất đông mềm là khoang tạm, chỉ để ngắn ngày rồi lôi ra dùng luôn, để cả tuần không nhiễm khuẩn, giảm độ tươi mới là lạ đó
Gió thổi liên tục nên trong cũng lạnh gần như bên ngoài cụ ạ , nhiệt độ lạnh thì ức chế vi khuẩn phát triển rất nhiều . trước các cụ bảo để 2 - 3 ngày nhưnh thực tế e để -3 độ thì 7 ngày e vẫn dùng được , giữ đc 90% mùi vị ban đầu

123qwerty

Xe buýt
theo nhà sx thì để thịt cá được 7 ngày vẫn tươi ngon
em dùng thấy tuyệt vời. Có nó thì gần như quên luôn ngăn đông
tủ lạnh Panasonic nha, hàng VN

nguyenquangpt

Xe tăng
Chức năng ngăn đông mềm đã có trên Panasonic lâu rồi, dùng rất oki..?!!

Huyhoang2102

Xe đạp
Đông mềm mà để thịt đến 7 ngày thì em ứ dám ăn, vì nó chỉ làm lạnh ngoài còn bên trong gần như không lạnh, miếng thịt càng dày càng không lạnh, nên rất dễ ôi thiu, khuyến cáo để 3 ngày thôi. Cụ nào nhà chật thì làm con tủ cấp đông 1 ngăn 300L mà để, chả tốn điện mấy đâu, chật nữa làm con 100L, có loại tủ đứng chia từng ngăn đấy
nhà em là đông cả bên trong nhưng ở dạng đông nhẹ, Kiểu có thể dùng dao cắt luôn ấy chứ ko phải đông mỗi bên ngoài ạ

SPL

Xe container
Gió thổi liên tục nên trong cũng lạnh gần như bên ngoài cụ ạ , nhiệt độ lạnh thì ức chế vi khuẩn phát triển rất nhiều . trước các cụ bảo để 2 - 3 ngày nhưnh thực tế e để -3 độ thì 7 ngày e vẫn dùng được , giữ đc 90% mùi vị ban đầu
Ức chế chứ không phải dừng hẳn được vi khuẩn phát triển, thế nên mới có chữ 90% của cụ kìa. Nói túm lại có thể để 7 ngày nhưng không nên

Đào Tử Thi

Xe container
Hay quá cảm ơn cụ chủ, nhà em dùng cái tủ Mitsubishi model MR-WX70C-BR-V mà không chắc có tính năng này hay không, nếu có thì quả là tiện lợi vì mỗi lần lấy miếng thịt bò ra nầu mỳ phải chờ nó rã đông lâu kinh, mà cho rã đông bằng lò vi sóng thì nó chín cụ nó mất.

Ông tủ nhà em đây: MR-WX70C-BR-V

Dr Thanh Bùi

Xe container
Hay quá cảm ơn cụ chủ, nhà em dùng cái tủ Mitsubishi model MR-WX70C-BR-V mà không chắc có tính năng này hay không, nếu có thì quả là tiện lợi vì mỗi lần lấy miếng thịt bò ra nầu mỳ phải chờ nó rã đông lâu kinh, mà cho rã đông bằng lò vi sóng thì nó chín cụ nó mất.

Ông tủ nhà em đây: MR-WX70C-BR-V

View attachment 6376300
Của cụ e tra thì thấy có đấy ạ, cụ thử đọc hướng dẫn lại xem sao

cưỡi chổi

Xe lăn
Em cũng thấy quảng cáo nhiều, chưa được thử thực tế ra sao.
Nhà mợ chưa dùng là hơi thiệt thòi rồi đấy. Nhà em dùng hơn năm nay thấy rất Ok. Thịt nếu để vài ngày nó chỉ bám tuyết nhẹ trên bề mặt. Bên trong thì mềm và giống như cụ Dr Thanh Bùi nói thịt nó rất tươi, gần như giữ nguyên được hương vị. Nhà em để 1 tuần thoải mái. Có lần không để ý bỏ quên tận 10 ngày thịt vẫn ngon. Còn thịt đông đá nếu có rã đông chậm thì nó vẫn có mùi ngái ngái không ngon. Thêm ngăn chuyên để rau củ nữa cũng thích lắm. Nhà em để 1 tuần rau vẫn không héo vì ngăn đó nó có nhiệt độ và độ ẩm phù hợp