[Funland] Ngăn đông mềm tủ lạnh , thật tuyệt

AcMilan90

Xe tăng
Gấu đòi gì chứ đã đòi tủ lạnh thì cấm có cãi, tâm hồn của Gấu ở trong cái tủ lạnh cả đấy.
Cũng đang lăn tăn cụ ơi. Dịch giã thu nhập giảm . Cái tủ lạnh thì bắt đầu có hiện tượng thỉnh thoảng không lạnh nữa. Gấu đòi tủ to hơn để đi chợ ít hơn.

Xe_om_day

Xe buýt
Các cụ đã dùng tủ lạnh Hitachi cho em hỏi, trên tủ lạnh Hitachi có ngăn chuyển đổi Fresh select giữa rau quả và thịt sữa thì cơ chế hoạt động có giống ngăn cấp đông mềm ko ạ
Cụ chụp ảnh lên xem thế nào nhé. Nhưng em đang nghi ngờ của cụ nó chỉ là ngăn thường thôi.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nếu âm 3 độ thì các phăn tử nước trong tp sẽ đông lại đồng nghĩa với tp đóng băng? E đoán là ngăn này nó chỉ loanh quanh 1 or 0 độ thôi.
Tầm -1 đến -7 độ cụ ạ , dịch trong thịt đâu có chỉ mỗi nước nên nhiệt độ đông nó cũng khác cụ ạ

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e cũng dùng tủ có chức năng đông mềm, chả nhớ mua tủ từ bao giờ vì lâu quá rồi.

SieuNgoooooo

Xe hơi
Cụ chụp ảnh lên xem thế nào nhé. Nhưng em đang nghi ngờ của cụ nó chỉ là ngăn thường thôi.

Ngăn như này cụ ạ, ngăn này hình như ko lạnh được như ngăn đông mềm thì phải, ko biết có để được thịt tươi ko

le_petit

Xe tăng
Thịt bò muốn đưa ra bán ở thị trường châu Âu bắt buộc fai lưu trữ ít nhất 14 ngày, đủ tiêu chuẩn để xay nhuyễn và ăn sống cụ nhé. Còn lưu trữ có nhiều cách và cấp đông chiếm đến 90% cụ ah.
Túm lại hương vị chuẩn mực đúng fai là loại lấy từ tủ lạnh ra sau 2 tuần hihihi.
Đề nghị các cụ cài đặt lại, khái niệm hoặc định nghĩa lại về hương vị chuẩn.
Từ khi ông chú tôi thịt lợn trực tiếp tại trang trại tôi mới thấy thịt cấp đông ăn ngon hơn ở chợ.
Lợn thịt xong chuyển ngay vào phòng lạnh để"pha" chia vào từng túi, hút chân không rồi chuyển cấp đông luôn xong mới đưa ra khỏi trang trại, dù là người mua đứng chờ ở cổng để mang về ăn cũng quy trình ấy. Như vậy thịt ko ôi như những ng thịt rồi mang ra chợ, có vài tiếng thịt bị phơi trong nhiệt độ môi trường, nhất là mùa hè. Chưa kể tới bị nhiễm khuẩn trong quá trình thịt và bán ở chợ.
Mỗi lần về quê tôi lấy nhét đầy tủ -20oC ăn cả tháng.

le_petit

Xe tăng
Mà tiện đây các cụ cho hỏi chuyển đồ từ ngăn đá -20oC sang ngăn đông mềm để vài ngày sau dùng cho tiện được ko ạ (về mặt vs an toàn và chất lượng thực phẩm).

smile_07

[Tịch thu bằng lái]
Tủ Pana nhà em mua 5 năm trước cũng có ngăn này, em cũng dùng nó như ngăn thường nhưng toàn lưu đồ ít dùng

TalaMit

Xe hơi
Đồ đông lạnh ngon nhiều hay ít sau bảo quản lạnh vốn dĩ là do khi nhập vô tủ lạnh đồ cụ mua có thực sự tươi hay không? nếu đúng đồ tươi trước khi cấp đông thì trong khoảng giữ lạnh từ 2 tới 4 tuần cụ ăn sẽ không thể dễ phân biệt là tươi sống hay đã qua giữ lạnh
Nếu sau giữ lạnh mà chất lượng còn 90% em e là nguồn vào tủ lạnh không thực sự tươi nên cụ mới cảm nhận chất lượng sau giữ lạnh nó như vậy
Em ví dụ như này, nếu em mua cá câu tươi của ai đó, chuyển vô tủ lạnh thì trong vòng 2 tuần cụ ăn thì cụ sẽ không thể phân biệt được nó là tươi sống hay hay đã qua tủ lạnh?tới khoảng 4 tuần thì ăn cũng chỉ cảm giác kém chút chứ không thể là giảm còn chỉ 90% như cụ mô tả
Em nghĩ tủ của cụ chỉ là làm cho tiện lợi hơn thôi,Nhưng khi mua xong đồ và vận chuyển, chuyển vô tủ lạnh thì thường là cho thẳng cấp đông cứng làm lạnh càng nhanh càng tốt để có thể cho đồ được giữ lạnh sớm, đấy mới là cách bảo quản tốt nhất về các thứ như thịt cá trong gia đình......
Đúng rồi cụ, đồ tươi dc cấp đông sâu ngay và luôn ăn sẽ ko khác gì, nhưng nếu trc khi cấp này đông đã ko tươi sẽ làm giảm mùi vị ngay, ko phải do tủ. Riêng mực, tôm nhà e ăn đồ cấp đông ngay từ thuyền, ko rã đông tự nhiên mà từ tủ đông xả trực tiếp dưới vòi nước và chế biến luôn thì vẫn tươi, ngon. Quan trọng là cấp đông lúc còn tươi.
Em có ông anh họ khẩu vị giống cụ, lúc nào cũng phải đồ tươi, mới và vợ phải đi chợ hàng ngày, ko ăn đồ đông lạnh, sang nhà e ăn ko phát hiện ra, :)

sonvg

Xe điện
Cấp đông mềm dc mỗi cái rã đông nhanh thôi chứ có gì đâu ạ :), mà bảo quản dc ít, đóng ra vào ko nhanh lại nhanh hỏng. Tủ hitachi mặt gương mới e thấy có ngăn chân ko, cái này chắc giữ chất lượng là ổn nhất, cơ mà bé tẹo.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cấp đông mềm dc mỗi cái rã đông nhanh thôi chứ có gì đâu ạ :), mà bảo quản dc ít, đóng ra vào ko nhanh lại nhanh hỏng. Tủ hitachi mặt gương mới e thấy có ngăn chân ko, cái này chắc giữ chất lượng là ổn nhất, cơ mà bé tẹo.
Vị và chất lượng thực phẩm ngon hơn so với để ngăn đá cụ ạ .
Trên có cụ bảo cấp đông lúc tươi luôn thì ko khác gì đồ tươi ... Nhưng e chưa thử nên cũng ko rõ chứ thịt gà e thịt xong cấp đông luôn để vài hôm ăn vẫn thấy chất lượng và vị giảm nhiều

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em để ngăn lạnh bên dưới vì nó to hơn ngăn này ạ, đúng thì phải để ngăn này mới chuẩn cụ nhỉ
E để thịt được 1 tuần , ăn thấy chất lượng tương đương 90% so với thịt mới mua . Trước thịt dư e để ngăn đá sau lấy ra ăn thấy chất lượng khác nhiều nên thường mang đi cho

0904223800

Xe buýt
em toàn để ở ngăn đông mềm, công nhận lạnh tê mồm. Em thấy ngăn này để bia thầy tu Bỉ ổn, để bia large thì lạnh quá, ko có bọt mấy
Mỗi loại bia có một nhiệt độ ướp lạnh khác nhau, thường được ghi trên tem.
Cũng đang lăn tăn cụ ơi. Dịch giã thu nhập giảm . Cái tủ lạnh thì bắt đầu có hiện tượng thỉnh thoảng không lạnh nữa. Gấu đòi tủ to hơn để đi chợ ít hơn.
Gấu nhà cụ Gấu nhờ, mới yếu một tý đã đòi đổi