[Funland] Ngân hàng làm ăn thế này thì chết

Rolls_Royce

Xe buýt
chấp nhận đi tù vài năm vừa được nghỉ ngơi lại có 5 tỷ, rút hết luôn mua vàng vài năm nữa lúc ra tù vàng lên giá thì đc cả đôi đường.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Mật đấy mà húp, ăn được của nó 1.5 tỷ thôi. Số còn lại 3.5 tỷ kia ngân hàng nó phong tỏa rồi, rút vào mắt ấy :))

chấp nhận đi tù vài năm vừa được nghỉ ngơi lại có 5 tỷ, rút hết luôn mua vàng vài năm nữa lúc ra tù vàng lên giá thì đc cả đôi đường.

ngocmai227

Xe lăn
Các cụ bị làm sao thế?

Vấn đề là bên điều tra họ quan tâm đến bên bị mất tiền ( chuyển nhầm) chứ họ quan tâm gì đến thằng nhận tiền. Giờ em chuyển tiền nhầm vào tài khoản của các cụ, các cụ thử rút ra tiêu xem có vỡ mồm không? Nó quy vào tội chiếm đoạt tài sản là đúng. Vì không phải tiền của ông, chỉ cần bên chuyển tiền nhầm nó xác nhận đấy là giao dịch chuyển nhầm chứ không phải chuyển thật cho chủ tài khoản là có bằng chứng khởi tố rồi. Thế nên nếu các cụ tự nhiên thấy có 1 đống tiền trong tài khoản, nếu muốn rút ra tiêu thì phải CHẮC CHẮN 100% ĐÓ LÀ TIỀN CỦA MÌNH, không dễ ăn tiền của người khác được như vậy đâu.
Các cụ ấy cứ nghĩ ra PL nói gì người ta cũng tin thì phải ;))

khanhtx8

Xe tăng
Các cụ bị làm sao thế?

Vấn đề là bên điều tra họ quan tâm đến bên bị mất tiền ( chuyển nhầm) chứ họ quan tâm gì đến thằng nhận tiền. Giờ em chuyển tiền nhầm vào tài khoản của các cụ, các cụ thử rút ra tiêu xem có vỡ mồm không? Nó quy vào tội chiếm đoạt tài sản là đúng. Vì không phải tiền của ông, chỉ cần bên chuyển tiền nhầm nó xác nhận đấy là giao dịch chuyển nhầm chứ không phải chuyển thật cho chủ tài khoản là có bằng chứng khởi tố rồi. Thế nên nếu các cụ tự nhiên thấy có 1 đống tiền trong tài khoản, nếu muốn rút ra tiêu thì phải CHẮC CHẮN 100% ĐÓ LÀ TIỀN CỦA MÌNH, không dễ ăn tiền của người khác được như vậy đâu.
Em đố cụ dám chuyển thử vào tk em 1tr hoặc dưới 20tr đấy

Em hứa em đảm bảo em ko trả :D, còn cụ thích kiện thì cứ kiện

Rolls_Royce

Xe buýt
Mật đấy mà húp, ăn được của nó 1.5 tỷ thôi. Số còn lại 3.5 tỷ kia ngân hàng nó phong tỏa rồi, rút vào mắt ấy :))
rút luôn ngay từ đâu ở quầy lúc chưa phát hiện ý, chứ ai đi rút atm gần 200 giao dịch để làm gì

mpark

Xe máy
Ngân hàng chuyển nhầm nên mới có việc này,còn các cụ mà chuyển nhầm là mướt mồ hôi luôn,em từng trải qua nên biết.Các bạn giao dịch viên bận rộn hay nhầm thêm 1 số 0 thì có thể vào cut tài khoản khách hàng trước khi bị khách hàng chuyển đi.Còn khách hàng chuyển nhầm thì chỉ có tự đi đòi nếu ngân hàng hỗ trợ số liên lạc.

matizvan2009

Xe ba gác
Các cụ bị làm sao thế?

Vấn đề là bên điều tra họ quan tâm đến bên bị mất tiền ( chuyển nhầm) chứ họ quan tâm gì đến thằng nhận tiền: em đếch hiểu cụ định viết gì
Giờ em chuyển tiền nhầm vào tài khoản của các cụ, các cụ thử rút ra tiêu xem có vỡ mồm không? Nó quy vào tội chiếm đoạt tài sản là đúng: cụ nhầm chứ người nhận không nhầm. Em chả thách làm gì vì em không thích rắc rối chứ chả có cái luật nào nói là tiền chuyển vào tk (có tên và có số) là chiếm đoạt cả.
Vì không phải tiền của ông, chỉ cần bên chuyển tiền nhầm nó xác nhận đấy là giao dịch chuyển nhầm chứ không phải chuyển thật cho chủ tài khoản là có bằng chứng khởi tố rồi: bên nhầm nó xác định sau khi tôi tiêu tiền thì khởi tố cái gì.
. Thế nên nếu các cụ tự nhiên thấy có 1 đống tiền trong tài khoản, nếu muốn rút ra tiêu thì phải CHẮC CHẮN 100% ĐÓ LÀ TIỀN CỦA MÌNH, không dễ ăn tiền của người khác được như vậy đâu: thế nào là tự nhiên, thế nào là chắc 100%, chả lẽ hàng tháng NH nó trả tiền lãi vào TK của cụ (mấy ngàn đồng thôi) cụ cũng phải ra ngân hàng bảo nó làm giấy xác nhận ah

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cái thể loại đi ăn cắp tiền của người khác mà dám ra ngân hàng rút công khai vài tỷ không cụ? Có mà ăn gan giời :)). Thế nên mới lọ mọ đi rút gần 200 giao dịch ấy, mà chắc toàn rút đêm hôm thôi không dám ra mặt ban ngày. Cụ cứ thử có vài tỷ rơi vào tk xem sao ;))

rút luôn ngay từ đâu ở quầy lúc chưa phát hiện ý, chứ ai đi rút atm gần 200 giao dịch để làm gì

congngo

Xe điện
Tk thường này đc rút có 30tr thôi lão, lão tính xem bao lâu mới hết 5 tỷ, NH nó ko kiên nhẫn chờ lão rút hết tiền đâu =))
Ra rút tiền trực tiếp ở NH thì cụ có rút đến 1000 tỷ/lần cũng được ( miễn là báo trước đển NH nó chuẩn bị tiền cho cụ)

19 tuổi mà kém quá. Sao không cầm chứng minh thư ra ngân hàng rút phát 5 tỉ luôn cho nhanh

xegiacmo

Xe container
Cụ chứ chuyển nhầm đi thì biết

Chả đâu như VN, chuyển nhầm coi như mất, ngân hàng phủi tay coi như không trách nhiệm, năm ngoái em dính mấy phát.
Cụ chuyển nhầm thì ngân hàng làm được gì hả cụ ? Mà cụ bảo phủi tay

dungle010212

Đi bộ
Thôi 1 đến 3 năm mà ăn được tỏi rưỡi rồi lại được ăn cơm nhà nước mấy năm đó ko lo chi tiêu là ok rồi haiz

ngocmai227

Xe lăn
Ra rút tiền trực tiếp ở NH thì cụ có rút đến 1000 tỷ/lần cũng được ( miễn là báo trước đển NH nó chuẩn bị tiền cho cụ)
Trường hợp này e nghĩ ko dám ra NH rút cụ ạ, người đàng hoàng nó khác người ko đàng hoàng :))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Khởi kiện để lấy lại tiền chuyển nhầm

Nếu trong trường hợp Ngân hàng không thể giải quyết để giúp người chuyển nhầm lấy lại được số tiền thì người chuyển nhầm có thể tiến hành theo phương án kiện dân sự.

Theo quy định tại khoản 1 Điều 579 Bộ luật Dân sự 2015:

1. Người chiếm hữu, người sử dụng tài sản của người khác mà không có căn cứ pháp luật thì phải hoàn trả cho chủ sở hữu, chủ thể có quyền khác đối với tài sản đó; nếu không tìm được chủ sở hữu, chủ thể có quyền khác đối với tài sản thì phải giao cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền, trừ trường hợp quy định tại Điều 236 của Bộ luật này.

Người chuyển nhầm có thể đề nghị Ngân hàng cung cấp thông tin của chủ tài khoản này để khởi kiện yêu cầu hoàn trả lại số tiền chuyển nhầm.

Thêm vào đó, nếu chủ tài khoản thụ hưởng đã được Ngân hàng thông báo đề nghị trả lại số tiền nhưng vẫn cố ý chiếm giữ trái phép tài sản thì có thể sẽ bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo Điều 176, Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi, bổ sung 2017:

Người nào cố tình không trả lại cho chủ sở hữu, người quản lý hợp pháp hoặc không giao nộp cho cơ quan có trách nhiệm tài sản trị giá từ 10.000.000 đồng đến dưới 200.000.000 đồng hoặc dưới 10.000.000 đồng nhưng tài sản là di vật, cổ vật bị giao nhầm hoặc do mình tìm được, bắt được, sau khi chủ sở hữu, người quản lý hợp pháp hoặc cơ quan có trách nhiệm yêu cầu được nhận lại tài sản đó theo quy định của pháp luật, thì bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 02 năm hoặc phạt tù từ 03 tháng đến 02 năm.

Vấn đề là bên điều tra họ quan tâm đến bên bị mất tiền ( chuyển nhầm) chứ họ quan tâm gì đến thằng nhận tiền: em đếch hiểu cụ định viết gì
Giờ em chuyển tiền nhầm vào tài khoản của các cụ, các cụ thử rút ra tiêu xem có vỡ mồm không? Nó quy vào tội chiếm đoạt tài sản là đúng: cụ nhầm chứ người nhận không nhầm. Em chả thách làm gì vì em không thích rắc rối chứ chả có cái luật nào nói là tiền chuyển vào tk (có tên và có số) là chiếm đoạt cả.
Vì không phải tiền của ông, chỉ cần bên chuyển tiền nhầm nó xác nhận đấy là giao dịch chuyển nhầm chứ không phải chuyển thật cho chủ tài khoản là có bằng chứng khởi tố rồi: bên nhầm nó xác định sau khi tôi tiêu tiền thì khởi tố cái gì.
. Thế nên nếu các cụ tự nhiên thấy có 1 đống tiền trong tài khoản, nếu muốn rút ra tiêu thì phải CHẮC CHẮN 100% ĐÓ LÀ TIỀN CỦA MÌNH, không dễ ăn tiền của người khác được như vậy đâu: thế nào là tự nhiên, thế nào là chắc 100%, chả lẽ hàng tháng NH nó trả tiền lãi vào TK của cụ (mấy ngàn đồng thôi) cụ cũng phải ra ngân hàng bảo nó làm giấy xác nhận ah

Rolls_Royce

Xe buýt
Cái thể loại đi ăn cắp tiền của người khác mà dám ra ngân hàng rút công khai vài tỷ không cụ? Có mà ăn gan giời :)). Thế nên mới lọ mọ đi rút gần 200 giao dịch ấy, mà chắc toàn rút đêm hôm thôi không dám ra mặt ban ngày. Cụ cứ thử có vài tỷ rơi vào tk xem sao ;))
có vài tỷ rút 1 lệnh cháy tài khoản luôn, tiền trong tk cứ tự tin rút thôi cụ, cụ chuyển tiền 5 tỷ vào tk em rồi em rút cho cụ xem không quá 5s