[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

ubisapro

Xe trâu
Hề hề... tư nhân đầy ông trong cặp sẵn đủ các loại dấu ạ.
Tập đoàn tư nhân nhớn mấy thì cũng xác đi được hết.
Việc cắp theo dấu thì kệ, ko ai biết thì chả sao. Nhưng dấu trước ký sau thì lù lù ra đó, ai cũng thấy :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Mong cụ Tổng đập bọn này và các bọn tương tự, như chủ tịch Tập đập bọn giàu từ chính sách để nhân dân VN ai cũng được hưởng thành quả từ sự phát triển của đất nước.
Anh này thực lực ở tầm vĩ mô là hết vẹo rồi, chắc tính bài hô phong hoán vũ làm màu.

Dunga_otf

Xe buýt
Anh Quyết là luật sư nên anh rành luật lắm. Mấy vụ bán chui cổ cánh chỉ vi phạm các quy định trong ngành chứng khoán thôi, không phải tội hình sự.

Tuy nhiên các dự án anh Quyết làm ở Sầm Sơn, Quảng Bình, Bình Định đều ổn so với mức giá dịch vụ.
Luật ở VN mà muốn khép tội thì luật sư giời cũng khỏi cãi cụ ạ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trong bối cảnh dư luận xã hội thế này.
Trong bối cảnh các NH được nhắc nhở thế này.

Chắc chắc đấu lại giá sẽ mềm hơn nhiều.

Đơn giản vì tiền mua đất này cũng sẽ chủ yếu vay NH, nên bây giờ sẽ không có nhiều người đủ sức xoay sở

Công ty CP Capital One Financial (đứng sau) đã trả giá thấp hơn THM 700 tỷĐ... THM bỏ cọc =mất 588 tỷĐ thì cty CP Capital One Financial (gốc Hoa) vẫn mua được mảnh đất đẹp (với giá rẻ) lại vừa đẩy giá đất Thủ Thiêm & làm nóng tt BĐS khu vực..==>> nhóm lợi ích (nếu có) có thể đắc lợi kha khá... :-?
E lại nghĩ chưa chắc đội 2 mua đâu cụ ! Nó để đấu lại có khi giá lại mềm hơn ý chứ

Rondo68034

Xe tải
Chống dịch như chống giặc!
Giờ
Đấu giá đất cũng như chống giặc (ngoại xâm)
FDI nào chịu nổi nếu môi trường kd đầy các DN nội giàu lòng yêu nước.
Hoá ra cụ Fowcs nói đúng. Chỉ hơi bất ngờ nguyên nhân nhiễu loạn tt BĐS lại là...lòng yêu nước 🤣🤣🤣
Đấy.
Các a cứ lấy lòng yêu nước, dâng trào, tự hào ra để là phép như mấy thằng mo.
Ờ..

Matnautq

Xe tải
Úi giời lại còn có bài lôi cả bố vợ ra không thấy tởm. Lão này đi lên nhờ quan hệ nhà vợ, bố vợ làm to. Khi vợ ốm bệnh thì lão đi cặp kè với HH GM đẻ đc con gái A.S
Để xem sau vụ này có sao không??

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Leak cái thư này ra đúng là tấu hài , chắc sắp đập mới vậy

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Đã viết thư cho bậc tối cao, phải viết sao cho hùng hồn thống thiết, viết sao cho nổi dc ý mình là người dám làm dám chịu, viết sao cho cụ già tóc bạc còn thấy được sự chân thành trong những việc đã làm vừa qua. Như thế còn dc cụ bảo tôi tớ thôi thì nhẹ tay cho thằng này chút.

Đây viết cái văn bản, các cụ đọc dc đoạn đầu đã râu tóc dựng đứng, vứt tờ giấy mà thét
“tả hữu đâu lôi nguyên nhà nó ra chém, đặc biệt thằng bố vợ phải chém ngang lưng vì nó nhận hắn là thầy thế mà học trò hành xử thì mất nết, văn thì tối, tội ko dạy dc ng nhà làm loạn cả nước”

Đã viết thư cho bậc tối cao, phải viết sao cho hùng hồn thống thiết, viết sao cho nổi dc ý mình là người dám làm dám chịu, viết sao cho cụ già tóc bạc còn thấy được sự chân thành trong những việc đã làm vừa qua. Như thế còn dc cụ bảo tôi tớ thôi thì nhẹ tay cho thằng này chút.

Đây viết cái văn bản, các cụ đọc dc đoạn đầu đã râu tóc dựng đứng, vứt tờ giấy mà thét
“tả hữu đâu lôi nguyên nhà nó ra chém, đặc biệt thằng bố vợ phải chém ngang lưng vì nó nhận hắn là thầy thế mà học trò hành xử thì mất nết, văn thì tối, tội ko dạy dc ng nhà làm loạn cả nước”
Vâng. Tôi thề, trả tôi 10 triệu thôi, tôi sẽ viết tâm thư giúp bác Dũng hay gấp 10 lần bức thư tệ hại này.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Ngobcool

Xe tải
Mịa bọn nó. Mình mấy lần bảo tỷ phú vn cũng từ bđs mà ra . Chẳng làm đc gì cho xã hội này ngoài làm giàu cho bọn nó, . Nhiều thằng chửi mình. Giờ mình muốn chửi lại bọn nó.