[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

Theo lý thuyết trò chơi (đã được trao giải Nobel kinh tế 2005) thì đấu thầu chọn mức giá cao thứ 2 là tối ưu nhất..==>> liệu việc THM đơn phương bỏ thầu có trong chiến thuật để pháp nhân đấu giá đứng sau (với mức giá hợp lý hơn) được kế thầu không nhỉ??! 🤔
hình như đấu lại hay sao ấy cụ ah, đất vàng này em ko rõ nhưng ở quê em mà bỏ cọc là tổ chức đấu giá lại

Txpt

Xe tải
Vừa lướt mấy trang báo mạng thấy một loạt bài đưa tin về cuộc tình Dũng -My.
Các báo nhịn đăng tin hơn 20 năm giờ mới he hé.
Em tóm lược sơ cho cụ mợ nào ít đọc mạng:
Ông Dũng có 2 con trai sinh năm 1988 và 1993 với bà vợ Nguyễn Thị Hồng Phúc. Bà này là con cụ Nguyễn Văn Long nguyên Gđ CA HN. Cụ Nguyễn Văn Long là con chú bác ruột với nguyên TBT Nguyễn Lương Bằng, đồng thời là cháu nội cụ Nguyễn Thiện Thuật.
Gia thế nhà vợ không phải dạng vừa. Tuy nhiên ông Dũng vẫn cặp với cô My và sinh con gái Anh Sa năm 1994 (chỉ sau khi vợ sinh con trai thứ 2 một năm).
Năm 2005 bà vợ mất. Năm 2016 mẹ con cô My công khai việc con gái là của ông Dũng. Nhưng hài là cô My bảo mqh hai bên khi đó nghiêm túc, cô ấy cũng không phải ”phòng nhì” như tin đồn. Việc này khó gt về các mốc thời gian nhưng lúc đó Tân Hoàng Minh còn mạnh tiền nên cũng chẳng ai bới ra.
Giờ chẳng hiểu biến cố đến đâu mà ông con rể quý hoá lại lôi cả vong linh bố vợ ra để kêu khóc dưới danh nghĩa vì dân vì nước.
Tin của gia đình đó thuộc dạng bí mật em ko rõ, nhưng ghi tổng bí thư Nguyễn Lương Bằng thì độ khả tín thấp rồi.

diboduoimua

Xe tăng
đã ai xin cụ Tổng mà xong chưa cụ? thấy a Trịnh, a Đinh rồi
nêu đích danh tên cụ tổng để xin lỗi em thấy như kiểu xỏ xiên cụ tổng ấy, chế độ mình truyền thống là tập thể lãnh đạo, mà nó cho cụ lên hàng đầu có khác gì nói cụ là tối thượng.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Lẽ ra SG có thể thu được 23.800 tỷ của nhà đầu tư nước ngoài.
Nay thì vì "cảm xúc trào dâng như lúc gặp hoa hậu Đền Hùng" mà nhà nước chỉ thu được 580 tỷ tiền cọc
:))
Nói thế, cơm không ăn gạo còn đó. Đấu lại bán 23k xem khéo vẫn xong.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Thảo nào, mỗi lần em đi qua ĐCV đều tự hỏi...k biết tòa nhà nào mà thi công xog lâu rồi ko thấy dân vào ở, lãng phí ko biết bao nhiêu tiền của xh, tiền của CĐT, dân thì ko có nhà ở...
Hóa ra là của anh này, tòa nhà cũng chưa hoàn thiện thủ tục pháp lý.
Ở mình đúng là hài hước, tòa nhà to thế xây xong thì kêu Cđt ko hợp tác hoàn thiện, trong khi nhà dân cải tạo, đổ đống cát phát là TTXD phường có mặt ngay =))
vậy đấy cụ, dân thường thì mấy ông phường là nạn đc rồi, như THM phải cấp lãnh đạo cao cấp mới đe đc

Chuotluoi

Xe tải
nêu đích danh tên cụ tổng để xin lỗi em thấy như kiểu xỏ xiên cụ tổng ấy, chế độ mình truyền thống là tập thể lãnh đạo, mà nó cho cụ lên hàng đầu có khác gì nói cụ là tối thượng.
Thế nó đưa cả làng vào xin lỗi đấy thì lại bảo cá mè một lứa. Mà tầm này khai đao hay hạ huyệt đều do cụ í quyết tất còn gi?

THM là 1 thằng thùng rỗng kêu to, ngày trước nhảy được vào 1 đống đất kim cương nhờ có bàn tay vàng của thắng cố BH và đồng bọn, định ghim đấy chờ thằng tây lông hoặc thằng nhà rửa tiền nào nhảy vào mua giá cao thì sang tay, hoặc toàn lấy đất thế chấp vay ngân hàng rồi rút tiền ăn chơi từ bố đến con. Một kiểu đĩ đất hạng sang thôi.

Chỉ là e vẫn thắc mắc tại sao vẫn để thằng này ngắc ngoải cả chục năm nay? Tiền nó vay bờ i đờ vờ toàn được thắng cố BH đưa vào diện nợ xấu hoặc bờ i đờ vờ mua lại trái phiếu thối của nó, quay đi quay lại toàn ăn cướp tiền của NN.
Cụ Dũng này trong quá khứ gặp may khi được " thắng cố BH " cho vay xèng . Về mặt pháp luật , cụ Dũng không sai khi vay tiền . Cái sai ở phía " thắng cố BH " khi cho vay nhiều . Cái may của cụ Dũng là " thắng cố " bị ung thư nên sẵn sàng làm liều . Còn việc giữa 2 bên có thoả thuận ngầm thế nào thì đến bây giờ chỉ có Diêm Vương biết thôi .

isak

Xe tăng
Về vĩ mô vẫn cần nhiều anh như các anh ấy. Không lấy đâu ra những khu đẹp như vậy cho dân đi du lịch.
Cái Phú Quốc này có phải đi đêm với CEO ko, vì em thấy dự án này ban đầu của CEO, về sau sang THM, mà dạo này cổ phiếu CEO cũng lũng đoạn ghê gớm khác gì FLC

Susu77

Xe tăng
Tin của gia đình đó thuộc dạng bí mật em ko rõ, nhưng ghi tổng bí thư Nguyễn Lương Bằng thì độ khả tín thấp rồi.
Thank cụ, em vừa xem lại là PcT nước. Sai em sửa luôn, đọc lướt lướt nên ghi nhầm.

dhela

Xe tăng
Vừa lướt mấy trang báo mạng thấy một loạt bài đưa tin về cuộc tình Dũng -My.
...
Giờ chẳng hiểu biến cố đến đâu mà ông con rể quý hoá lại lôi cả vong linh bố vợ ra để kêu khóc dưới danh nghĩa vì dân vì nước.
Em cũng thấy thớ lợ cái đoạn mang ông bố vợ ra làm khiên để núp.
Biết tôn trọng bố vợ thế đã chả lang chạ để đến mức con gái người ta mắc bệnh mà đi.
Giờ thì giở giọng lời dạy nọ lời dạy kia mà ko biết ngượng.
Ko tâm thư thì chỉ bị chửi cái tội tinh tướng. Giờ huyết thư xong thì còn bị chửi thêm tội mặt thớt. Nhục để đâu cho hết chứ :>

Lacet_ti

Xe container
Cụ Dũng này trong quá khứ gặp may khi được " thắng cố BH " cho vay xèng . Về mặt pháp luật , cụ Dũng không sai khi vay tiền . Cái sai ở phía " thắng cố BH " khi cho vay nhiều . Cái may của cụ Dũng là " thắng cố " bị ung thư nên sẵn sàng làm liều . Còn việc giữa 2 bên có thoả thuận ngầm thế nào thì đến bây giờ chỉ có Diêm Vương biết thôi .
Sao vay nhiều mà ko sai cụ.
Cụ đưa tài sản đảm bảo - dĩ nhiên, để vay nhiều thì phải fake nó lên - đó là tội rồi
Ngân hàng phải thẩm định - thì ngân hàng cũng có lỗi.
Nhưng nó cứ vặt cái kia cũng chết
Hơn nữa, vay xong, nguồn tiền thế nào, sử dụng ra sao.. - tóm lại thì muốn phong trần được phong thần ngay :)

Cứ theo luật mà làm chứ tâm thư mà làm trái luật được thì nghề sáng tác tâm thư khéo đắt hàng nhất VN luôn ý nhờ!

600 tỷ mất cọc là chắc - Mà chắc lúc nó bỏ cọc cũng đã tính đến nước tệ nhất này rồi. Mất cọc nhưng được cái set kèo khung giá mới cho đất TT, may ra bán được mớ BĐS khác. Cũng chả thiệt lắm nếu không bị bên trên tuýt còi cấm NH cho vay, rồi thanh tra các dự án cũ... Cú đánh này đúng là dưới thắt lưng với THM vì NH à ko cho vay thì cũng như ko bán thuốc cho con nghiện, chỉ chết nhanh hay chết lẹ thôi ;)
Sếp ngân hàng nếu mà cho vay không đúng mục đích thì tầm này cũng đang són tiểu ra quần , chạy nhông các của luôn .

Cụ đưa tài sản đảm bảo - dĩ nhiên, để vay nhiều thì phải fake nó lên - đó là tội rồi
Hơn nữa, vay xong, nguồn tiền thế nào, sử dụng ra sao.. - tóm lại thì muốn phong trần được phong thần ngay :)
Em có cái xe wave đem thế chấp , đề nghị được vay 1 tỉ vì lí do " đây là wave Thái đời đầu , rất hiếm và quí " . Ông ngân hàng bảo tôi chỉ cho anh vay 500 triệu thôi . OK . Đúng sai giờ là việc của ông ngân hàng vì cái xe wave vẫn đấy , đến khi nào em bán cái wave thì mới có lỗi . Hoặc cụ chứng minh được rằng em đã " lại quả " cho ông sếp ngân hàng 200 triệu chẳng hạn .

khoái đao

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng như bao cần lao khác, thấy mấy anh giàu nói gì cũng hay cũng đúng.

Sau vụ anh Mã Vân mí anh nào nữa bên Tào mở mồm thối hoắc bị Tập ca đóng cmn mõm lại thì em bắt đầu lung lay.

Giờ đọc cái tâm hự của anh Dũng thì em tự hào rằng tài sản của em chỉ =1/xxx của ảnh nhưng em đ' viết ngu như thế hế hế:)):))

Nhìn mấy thằng sạc hót trên TV chỉ muốn đổ cả bô xxx vào mồm chúng ló!

Chuotluoi

Xe tải
Vay nhiều thì không sai, nhưng tiền vay không được sử dụng đúng mục đích và cấu kết với bank làm giả hồ sơ vay (cố tình thẩm định khống giá trị tài sản thế chấp, vẽ dự án ảo để vay,...) thì là tội luôn rồi chứ sai gì nữa cụ nhể? Thiếu gì cái để triều đình úp tội với bọn ảo ma này.

QUANG1970

Xe lăn
GM một người phụ nữ rất trẻ đẹp, sinh ra gia đình gia giáo cụ ạ. Tiếc là còn chưa bao giờ được công nhận là bồ chứ đừng nói vợ.

Cái con "Hoa hậu đền KHÙNG" này (một danh xưng mà một đạo diễn Showbiz nổi tiếng gán cho nó) mà gia đình gia giáo cái gì ??? :-?

RA giáo thỉ có! :D

ubisapro

Xe trâu
Vẫn thấy lên sóng trên tivi vụ này. Chắc chưa êm được :D