[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

Soldier331

Xe tải
Hôm trc đưa con đi cv thể dục, nó bảo sao tòa nhà kia lại tên là TAN HOANG MINH ạ? Chắc đến lúc tan hoang thật.
Chuẩn ra là thiếu chữ Cửa cụ ah : TAN HOANG CUA MINH

erav

Xe điện
THM bỏ cuộc, người đấu giá thấp liền kề liệu có được mua không nhỉ, em hỏi dốt câu này; nếu như a Dũng nói thì khi bỏ giá để mua bằng được vì yêu nước, giờ bỏ cọc mà giả sử nhà đầu tư ngoại trúng thì hết yêu nước chăng, có khi nào thêm tội???
Đã có QĐ phê duyệt người trúng đấu giá, đã ký Hợp đồng thì coi như phiên đấu giá đã kết thúc. Nay k0 chồng tiền theo HĐ/xin hủy HĐ thì là việc giữa THM và Tp.HCM sẽ xử lý theo quy định HĐ, tức mất cọc.
Nếu Tp.HCM vẫn muốn tiếp tục tìm "chồng" cho "con gái" Thủ Thiêm thì lại mở phiên "kén rể" mới.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào, mỗi lần em đi qua ĐCV đều tự hỏi...k biết tòa nhà nào mà thi công xog lâu rồi ko thấy dân vào ở, lãng phí ko biết bao nhiêu tiền của xh, tiền của CĐT, dân thì ko có nhà ở...
Hóa ra là của anh này, tòa nhà cũng chưa hoàn thiện thủ tục pháp lý.
Ở mình đúng là hài hước, tòa nhà to thế xây xong thì kêu Cđt ko hợp tác hoàn thiện, trong khi nhà dân cải tạo, đổ đống cát phát là TTXD phường có mặt ngay =))

Susu77

Xe tăng
Vừa lướt mấy trang báo mạng thấy một loạt bài đưa tin về cuộc tình Dũng -My.
Các báo nhịn đăng tin hơn 20 năm giờ mới he hé.
Em tóm lược sơ cho cụ mợ nào ít đọc mạng:
Ông Dũng có 2 con trai sinh năm 1988 và 1993 với bà vợ Nguyễn Thị Hồng Phúc. Bà này là con cụ Nguyễn Văn Long nguyên Gđ CA HN. Cụ Nguyễn Văn Long là con chú bác ruột với nguyên PCT nước Nguyễn Lương Bằng, đồng thời là cháu nội cụ Nguyễn Thiện Thuật.
Gia thế nhà vợ không phải dạng vừa. Tuy nhiên ông Dũng vẫn cặp với cô My và sinh con gái Anh Sa năm 1994 (chỉ sau khi vợ sinh con trai thứ 2 một năm).
Năm 2005 bà vợ mất. Năm 2016 mẹ con cô My công khai việc con gái là của ông Dũng. Nhưng hài là cô My bảo mqh hai bên khi đó nghiêm túc, cô ấy cũng không phải ”phòng nhì” như tin đồn. Việc này khó gt về các mốc thời gian nhưng lúc đó Tân Hoàng Minh còn mạnh tiền nên cũng chẳng ai bới ra.
Giờ chẳng hiểu biến cố đến đâu mà ông con rể quý hoá lại lôi cả vong linh bố vợ ra để kêu khóc dưới danh nghĩa vì dân vì nước.

Chỉnh sửa cuối:

cu mậm

Xe buýt
Lẽ ra SG có thể thu được 23.800 tỷ của nhà đầu tư nước ngoài.
Nay thì vì "cảm xúc trào dâng như lúc gặp hoa hậu Đền Hùng" mà nhà nước chỉ thu được 580 tỷ tiền cọc
:))
Nước ngoài nào đâu cụ, tay trong tay ngoài thì có. Bài cũ soạn lại của A Dũng thôi, nhưng thời thế đã khác, vào đúng lúc các bác đang cần dập bớt con sóng bds thì a lại vuốt mặt ko nể mũi.

Victor Ban

Xe buýt
A Dungz lúc có ăn thì sang chảnh phông bạt, con cái xa hoa tham gia hội rich kid nọ kia châu Á, phòng nhì tận hoa hậu. Hoá ra a cũng là dạng hút máu , chả làm sp gì thi thoảng làm cú đất bỏ cọc

cu mậm

Xe buýt
Có biết tại sao lão ấy viết tâm thư không, gửi đến tất cả những người đã nhận quà để mong có chút xem xét, biết đâu lại trả đc một phần tiền cọc. Các cụ nên một vòng các khu đô thị xem các biệt thự đứng tên ai nhé. Ngồi đó mà trông đợi :))
Giờ có mà mong ko vào đội hình Juve chứ cọc thì xác định mất từ lúc a mở bài tung hứng giá với Vạn thịnh Phát rồi cụ nhé. Chơi thân với Quyết còi nên giờ hai anh rủ nhau lên thớt một lượt cho có đồng bọn.

fanmu1234

Tháo bánh
Nhà nước đã tham gia vào quá đúng thời điểm , đúng như em dự đoán bên Công An đã vào cuộc theo giấy tờ nhưng chắc đã vào lâu rồi .Cá nhân em đường lối nhà nước mình vẫn thả cho dân làm thoải mải nhưng chắc những quả lớn phải đập làm điểm .

tan hoang minh.jpg
như vậy là do có VB của C03 vào cuối tháng 12 rồi, nên THM phải bỏ của chạy lấy người.

Victor Ban

Xe buýt
Không hiểu một chuỗi sự việc:

Anh Dũng đấu giá đất với giá khủng/TTCK vượt đỉnh/Anh Còi bán chui cổ phiếu

Có xâu chuỗi lại với nhau không nhỉ.
2 anh chơi thân với nhau, a còi còn cho a khùng mượn máy bay nên nó biết tin nội gián ko có gì lạ. Trên face của cs Bằng Kiều có nói đoạn mái bai

Mr.Chem

Xe điện
Nay thì vì "cảm xúc trào dâng như lúc gặp hoa hậu Đền Hùng" mà nhà nước chỉ thu được 580 tỷ tiền cọc
Mới đầu em cũng nghĩ thế, nhưng sau lại thấy suy nghĩ của mình đơn giản quá. 23.8k tỏi kia có khi còn ảo ko ăn được, nhưng cái hội trên 20k tỏi kia thì có khi là thật. Tính ra vẫn loanh quanh 2 tỏi/m2 đấy.

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
e bán hàng online, gặp ông nào bùng k nhận hàng cũng cú lắm ạ

trantien

Xe tăng
Vừa lướt mấy trang báo mạng thấy một loạt bài đưa tin về cuộc tình Dũng -My.
Các báo nhịn đăng tin hơn 20 năm giờ mới he hé.
Em tóm lược sơ cho cụ mợ nào ít đọc mạng:
Ông Dũng có 2 con trai sinh năm 1988 và 1993 với bà vợ Nguyễn Thị Hồng Phúc. Bà này là con cụ Nguyễn Văn Long nguyên Gđ CA HN. Cụ Nguyễn Văn Long là con chú bác ruột với nguyên TBT Nguyễn Lương Bằng, đồng thời là cháu nội cụ Nguyễn Thiện Thuật.
Gia thế nhà vợ không phải dạng vừa. Tuy nhiên ông Dũng vẫn cặp với cô My và sinh con gái Anh Sa năm 1994 (chỉ sau khi vợ sinh con trai thứ 2 một năm).
Năm 2005 bà vợ mất. Năm 2016 mẹ con cô My công khai việc con gái là của ông Dũng. Nhưng hài là cô My bảo mqh hai bên khi đó nghiêm túc, cô ấy cũng không phải ”phòng nhì” như tin đồn. Việc này khó gt về các mốc thời gian nhưng lúc đó Tân Hoàng Minh còn mạnh tiền nên cũng chẳng ai bới ra.
Giờ chẳng hiểu biến cố đến đâu mà ông con rể quý hoá lại lôi cả vong linh bố vợ ra để kêu khóc dưới danh nghĩa vì dân vì nước.
Con dê của Đốc sở Cảnh thảo nào mà Taxi THM nó đập Taxi HN dc.

rockloccoc

Xe buýt
Ơ, viết tâm thư mà k thấy gởi em nhỉ? Em là dân đen thôi nhưng em sở hữu, vì "đất đai thuộc sở hữu toàn dân" cơ mà! ;))

KeanuR

Xe tăng
còn thằng á quân k rõ nó có mua nữa ko :))
nhưng mà toàn ng gốc Hoa
a TH Miu chắc cảm xúc dâng lên vì k muốn cho mấy a Hoa chiếm đất nên mới tưng lên rồi đổ cọc =))

Laman1214

Xe buýt
Nhà nước đã tham gia vào quá đúng thời điểm , đúng như em dự đoán bên Công An đã vào cuộc theo giấy tờ nhưng chắc đã vào lâu rồi .Cá nhân em đường lối nhà nước mình vẫn thả cho dân làm thoải mải nhưng chắc những quả lớn phải đập làm điểm .

tan hoang minh.jpg
Quả này căng cho các anh tay to đầu cơ bđs rồi, chú phỉnh chắc muốn bơm tiền thực sự vào sx-kd nên đập 1 con cá lớn cho đội này chùn chân.

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào, mỗi lần em đi qua ĐCV đều tự hỏi...k biết tòa nhà nào mà thi công xog lâu rồi ko thấy dân vào ở, lãng phí ko biết bao nhiêu tiền của xh, tiền của CĐT, dân thì ko có nhà ở...
Hóa ra là của anh này, tòa nhà cũng chưa hoàn thiện thủ tục pháp lý.
Ở mình đúng là hài hước, tòa nhà to thế xây xong thì kêu Cđt ko hợp tác hoàn thiện, trong khi nhà dân cải tạo, đổ đống cát phát là TTXD phường có mặt ngay =))
Cụ gọi vật liệu xd là các a ttxd đã biết mịe rồi. Ở m ló thế, linh hoạt trong công tác qlnn mà lị.
Ko biết tòa 8B Lê Trực đã xử lý xong chưa các cụ nhể?

Pigwalk

Xe container
Vụ "chơi" này là nước đi sai lầm, có thể sẽ là bước ngoặt nhớ đời của THM.