[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ra quyết định thì back lại tiền phút mode cho các bên thua mà a :)
Ngồi sàn đấu, mà nóng đầu là dễ bị thổi giá bất ngờ lắm, nên phải chọn người đấu giá điềm tĩnh. :)

Quakhoang

Xe buýt
Hờ hờ.

Trích báo khác
Có những trường hợp, vốn vay lớn gấp nhiều lần vốn chủ sở hữu nhưng vẫn phát hành trái phiếu doanh nghiệp để huy động tiền, rồi lấy tiền đó đi buôn bán bất động sản. Như vụ việc đấu giá đất ở Thủ Thiêm là điển hình của việc làm nhiễu loạn thị trường"- Bộ trưởng Hồ Đức Phớc nhấn mạnh.
Ồ, trái phiếu (kể cả trái phiếu quốc tế đi nữa) nó khác hoàn toàn với cổ phần bác ạ. Khi hết niềm tin trên thị trường đối với nhà đầu tư thì mới phải sử dụng đến chiêu trái phiếu nội địa và mạt rệp rồi thì mới sử dụng đến trái phiếu quốc tế. Vì rằng trái phiếu quốc tế gần như là của các quỹ tài chính-mà các quỹ này gắn liền với giới chính trị của các nước khác cho nên trước khi xuất tiền họ bao giờ cũng nắm cái gì đó. Và những tay phát hành trái phiếu quốc tế thường là có tâm lý "Trạng chết Chúa cũng băng hà", nếu tay phát hành đổ vỡ thì quỹ kia họ sẽ gây sức ép chính trị lên nước sở tại và nước sở tại phải đổi chác nhiều thứ.

Nhiều bác sẽ nói rằng tư nhân thì ảnh hưởng gì, không phải thế vì rằng để phát hành quốc tế được anh phải có những thứ đảm bảo tại nội địa-mà những thứ đó không phải tay mơ nào cũng cò giới chức cho họ để làm chứng với quốc tế được. Điều này nó nguy hiểm tới mức nước lớn như Trung Quốc cũng phải ngăn Alibaba phát hành trái phiếu quốc tế hay đại loại thế-trừ khi anh IpO chứng khoán-vì lúc đó hầu hết là tư nhân đầu tư cho tư nhân. Vậy nên một số nơi thường có cái trò tung hô kẻ phát hành trái phiếu quốc tế mà không hiểu được rằng đó là sự phá hoại có chủ đích và là canh bạc đầy may rủi.

Nếu chỗ các bác giờ mới quan tâm thì cũng đã khá muộn tuy rằng vẫn có thể sửa chữa một chút. Tất nhiên sự lựa chọn của các bác luôn có được sự tôn trọng của tôi rồi dù nó đúng hay sai, đơn giản vì các bác là người chịu hậu quả.

f1_hn

Xe container
Ngồi sàn đấu, mà nóng đầu là dễ bị thổi giá bất ngờ lắm, nên phải chọn người đấu giá điềm tĩnh. :)
Cũng khác gì ngồi chơi Xì Tố đâu a :)...ông A thổi vì có bài thật, ông B tưởng thoóng lại thổi ngược ;)

giaconngu

Xe tăng
Món gì cũng vậy thôi mà cụ. Nhiều món mà người điềm tĩnh chén trong khi nếu chơi bài ngửa thì thua đứt đuôi con nòng nọc.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Khộ.
E thì phê bình các quan chức. Nó trúng chưa nộp tiền mà cứ chửi nó thì nó đc cớ bỏ mua.
Để im xem sao, lúc nó ko nộp mới vả chứ.

sthd

Xe lăn
Công nhận hoa hậu 1 cuộc thi duy nhất tổ chức 1 lần, danh xưng thì mài ra ăn cả đời luôn, đi đâu cũng hoa hậu này nọ. Uh mà thôi đã có danh hoa hậu sao không kiếm cửa nào đàng hoàng mà vào kiểu em Thảo, em Hà Tăng... mà lại nhẩy vào làm tiểu tam, đẻ con ra đến bố cho con cũng không có, đsung như cụ nói là bồ cũng không đươc công nhận, chụp 1 tấm ảnh cũng ko có - túm lại, cả đời không được vị thế đàng hoàng, nó dởm dít đúng như cái danh xưng HH Đền Hùng mà mợ ý lẽo đẽo bám vào

Em cũng chưa hiểu ý cụ gia giáo là gì - nếu giao giáo = "gia đình có giáo dục" thì bố mẹ GM đáng lẽ phải giáo dục cho con quy tắc đạo đức và pháp luật sơ đẳng là không được quan hệ bất chính với người đã có vợ hợp pháp! Nói gở chứ cầu mong cháu Anh Sa được giáo dục đàng hoàng hơn mà tránh gương tày liếp của bà mẹ háo danh!
bây giờ lão này có vợ không cụ? thấy nhiều chân dài tháp tùng lắm

victory_1980

Xe điện
Dũng đờ & Vova lắm dự án liên quan với nhau nhỉ. Cả bên Tech nữa. Cũng là 1 bọn ma quỷ thôi. Nhưng e tin xe điện ko sao. Trình xe điện vượt tầm so với phần còn lại rồi. Còn cá nhân e thì mong bắt nhốt hết cmn bọn này đi.
Mong bắt nhốt hết, thì VN sẽ đuổi kịp TT luôn (chạy giật lùi)

sthd

Xe lăn
Ồ, trái phiếu (kể cả trái phiếu quốc tế đi nữa) nó khác hoàn toàn với cổ phần bác ạ. Khi hết niềm tin trên thị trường đối với nhà đầu tư thì mới phải sử dụng đến chiêu trái phiếu nội địa và mạt rệp rồi thì mới sử dụng đến trái phiếu quốc tế. Vì rằng trái phiếu quốc tế gần như là của các quỹ tài chính-mà các quỹ này gắn liền với giới chính trị của các nước khác cho nên trước khi xuất tiền họ bao giờ cũng nắm cái gì đó. Và những tay phát hành trái phiếu quốc tế thường là có tâm lý "Trạng chết Chúa cũng băng hà", nếu tay phát hành đổ vỡ thì quỹ kia họ sẽ gây sức ép chính trị lên nước sở tại và nước sở tại phải đổi chác nhiều thứ.

Nhiều bác sẽ nói rằng tư nhân thì ảnh hưởng gì, không phải thế vì rằng để phát hành quốc tế được anh phải có những thứ đảm bảo tại nội địa-mà những thứ đó không phải tay mơ nào cũng cò giới chức cho họ để làm chứng với quốc tế được. Điều này nó nguy hiểm tới mức nước lớn như Trung Quốc cũng phải ngăn Alibaba phát hành trái phiếu quốc tế hay đại loại thế-trừ khi anh IpO chứng khoán-vì lúc đó hầu hết là tư nhân đầu tư cho tư nhân. Vậy nên một số nơi thường có cái trò tung hô kẻ phát hành trái phiếu quốc tế mà không hiểu được rằng đó là sự phá hoại có chủ đích và là canh bạc đầy may rủi.

Nếu chỗ các bác giờ mới quan tâm thì cũng đã khá muộn tuy rằng vẫn có thể sửa chữa một chút. Tất nhiên sự lựa chọn của các bác luôn có được sự tôn trọng của tôi rồi dù nó đúng hay sai, đơn giản vì các bác là người chịu hậu quả.
cứ thích tỏ ra nguy hiểm

TeslaBee

Xe buýt
Đúng là ai cũng có thể sai, gái trẻ không qua được cám dỗ, nhưng nếu GM thật sự là nhà gia giáo thì phải được giáo dục là sai không quan trọng bằng việc sửa sai như thế nào: OK là mẹ đơn thân tuổi 23, nhưng có sắc đẹp, có chút thông minh thì sao không đàng hoàng lấy một ông chồng? Sắc đẹp đó lại tầm 2x thì vẫn có ông rước ngon, kể cả ông có tiền! Vì vậy, ở đây là vấn đề đạo đức thấp và độ tham tiền và hám danh thì ngút ngàn. Thế nên vớ ngay được ông hám danh và đểu (loại đàn ông không dám nhận bồ thì chả tốt đẹp gì), nồi nào úp vung nấy luôn!

Em nghĩ là sai lầm đáng tiếc của tuổi trẻ thôi vì khi sinh con GM mới 23 tuổi.
Một cô gái trẻ đẹp có danh hoa hậu sẽ khó tránh khỏi có nhiều người đàn ông có quyền, tiền theo đuổi, chân tình cũng có mà thủ đoạn cũng ko thiếu. Không phải dễ mà đủ bản lĩnh đứng vững trước cám dỗ. Ngay như 4 vợ của ông Hà Hồng Sân đều đẹp và giỏi mà vẫn lao vào ông ấy còn gì. Nhưng GM nên nhận thiếu sót hoặc lơ đi chứ khẳng định là quan hệ đàng hoàng nghiêm túc thì ko hay tẹo nào và càng có lỗi với người vk đã mất.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi ý kiến các cụ về một vấn đề kinh tế: "giả sử với cùng một lượng cung tiền và tín dụng trong nền kinh tế, giá bds tăng sẽ làm tăng giá các hàng hóa cơ bản khác (như lương thực, xăng dầu, quần áo...) hay là ngược lại, do lượng tiền lớn đã đổ vào bds rồi nên không còn đổ vào các hàng hóa kia cho nên giá các mặt hàng đó không tăng nhiều nữa.
Túm lại là với cùng một trạng thái cung tiền và tín dụng của xã hội, bong bóng giá bds sẽ kéo theo các bong bóng khác phình to cùng hay là lại làm các bong bóng khác không phình được?

QAZ

Xe container
Lão này chắc định dùng chiêu " ném đá tạo sóng" đẩy 1 mảnh lên cao, vô hình chung các mảnh khác ở lân cận xung quanh " ngư ông hưởng lợi, bất chiến tự nhiên thành" ăn theo. Sau khi đã tẩn đc mấy mảnh lão đã mua từ hồi hạt dẻ, lão sẽ tìm cớ thoái mà bỏ cọc mảnh này, mất chút tiền phạt. Lúc đó mặc kệ thị trường điều tiết, nếu rớt giá thì đội lướt sóng đen ông nào ở vị trí cuối cùng. :))

Thuyết âm miu này không thuyết phục. Giá đất Thủ Thiêm SG mà >1T/m² đã là điên rồ, nên khi số 2 tố lên >2T/m², thì THM đơn giản chỉ cần thua cuộc đấu thầu đó mới là thượng sách:
- Giá vẫn được bơm lên cao ngất
- THM không phải bỏ ra 1 xu nào mà vẫn được hưởng lợi vì giá đất tăng.

Nên nhớ giá cuối THM trả chỉ cao hơn số 2 là 3% (tức là đắt hơn 70tr/m², không có ý nghĩa gì với con số 2.4T/m²).

Tôi đoán chắc đến 96%, là sẽ phải đấu giá lại tất cả mấy lô, và giá trúng thầu lần này chỉ rơi vào <1T/m².

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
cứ thích tỏ ra nguy hiểm
Ồ, cá nhân tôi nhận thấy trên diễn đàn này thì bác và bác Quạ có những kiến giải rất đặc biệt và mang tính gợi mở. Một người thì còm ngắn gọn súc tích phi thẳng vào vấn đề, một người thì rào trước đón sau nhưng sự hiểu biết cũng rất phong phú.

Tất nhiên rồi, quan điểm trên chỉ là quan điểm cá nhân của tôi và có thể sẽ khác quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề xã hội nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.

Chắc chắn rồi, tôi sẽ tự bảo mình luôn cố gắng học hỏi tìm hiểu các vấn đề xã hội một cách sâu sắc hơn, các bác có cùng quan điểm với tôi ko?

giaconngu

Xe tăng
Hỏi ý kiến các cụ về một vấn đề kinh tế: "giả sử với cùng một lượng cung tiền và tín dụng trong nền kinh tế, giá bds tăng sẽ làm tăng giá các hàng hóa cơ bản khác (như lương thực, xăng dầu, quần áo...) hay là ngược lại, do lượng tiền lớn đã đổ vào bds rồi nên không còn đổ vào các hàng hóa kia cho nên giá các mặt hàng đó không tăng nhiều nữa.
Túm lại là với cùng một trạng thái cung tiền và tín dụng của xã hội, bong bóng giá bds sẽ kéo theo các bong bóng khác phình to cùng hay là lại làm các bong bóng khác không phình được?
Một gợi ý cho câu hỏi của cụ (https://www.managementstudyguide.com/real-estate-and-money-supply.htm).

.Bo My

Xe container
Tự nhiên lại nói về hợp đồng. Thường thì đấu giá có văn bản phê duyệt kết quả đấu giá là đủ. Ông Sài Gòn lại dùng hợp đồng mua bán tài sản, trong đó ghi cái gì thì không ai biết, xử lý tiền cọc như thế nào không biết. Nên đang bị rà soát

Kurumasuki

Xe container
Ồ, cá nhân tôi nhận thấy trên diễn đàn này thì bác và bác Quạ có những kiến giải rất đặc biệt và mang tính gợi mở. Một người thì còm ngắn gọn súc tích phi thẳng vào vấn đề, một người thì rào trước đón sau nhưng sự hiểu biết cũng rất phong phú.

Tất nhiên rồi, quan điểm trên chỉ là quan điểm cá nhân của tôi và có thể sẽ khác quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề xã hội nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.

Chắc chắn rồi, tôi sẽ tự bảo mình luôn cố gắng học hỏi tìm hiểu các vấn đề xã hội một cách sâu sắc hơn, các bác có cùng quan điểm với tôi ko?
Đề nghị cụ ( và cả nick quakhoang của cụ) thôi làm tốn tài nguyên của diễn đàn bằng những câu rườm rà lặp đi lặp lại đó đi, chẳng có gì hay cả.
Cụ cũng có kiến thức đấy, nhưng cả một còm dài chỉ có 1-2 câu có ý nghĩa.
Cụ định gây ấn tượng như nick dungcanhcuaso thì cũng vô ích thôi, trên này chả ai để ý đâu, em thật.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
RR có tiếng ám các đại gia Việt rồi. Đại đa số đại gia nào sắm RR đi là y như rằng có chuyện. Từ con RR Phantom đời đầu tứ quý 7 của Madam Diệp Bạch Dương.
Cái RR có tội gì đâu nhỉ? Chả qua đại gia lắm tiền thì họ mua thôi mà cụ :D

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị cụ ( và cả nick quakhoang của cụ) thôi làm tốn tài nguyên của diễn đàn bằng những câu rườm rà lặp đi lặp lại đó đi, chẳng có gì hay cả.
Cụ cũng có kiến thức đấy, nhưng cả một còm dài chỉ có 1-2 câu có ý nghĩa.
Cụ định gây ấn tượng như nick dungcanhcuaso thì cũng vô ích thôi, trên này chả ai để ý đâu, em thật.
Ồ, khuya rồi mà tôi vẫn được bác để ý thì cá nhân tôi cảm thấy rất vui. Tôi có một gợi mở như này ko biết bác có cùng quan điểm với tôi ko? Thứ nhất là tôi với bác Quạ ko liên quan gì đến nhau cả, tôi chỉ là giác ngộ được cách hành văn của bác ấy thôi ( tôi sống tại Việt Nam còn bác ấy ở nước ngoài). Thứ hai ko giấu gì bác tôi thực sự ko biết bác dungcanhcuaso là bác nào cả vì tôi chưa tương tác với bác ấy bao giờ.

Chắc chắn rồi, sau còm này tôi sẽ suy nghĩ về ý kiến của bác nhưng tất nhiên quan điểm của tôi có thể ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do trình độ tôi khá hạn hẹp và tôi chậm chạp trong cách hành văn nên học hỏi ko đến nơi đến chốn vì thế các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng ý kiến của các bác.

ngotiteo

Xe điện
Chủ nghĩa con người gì mà rồng với tiên thế cụ? :D
Lại còn bất khuất nữa, có kẻ mạnh nào bị đứa yếu bắt nạt đâu? Còn cái nghìn năm thì em chỉ biết chắc là " 1 nghìn năm nô lê giặc tàu, 1 trăm năm nô lệ giặc tây" (TCS).
Văn minh thì ta cứ nhìn nhận thẳng thắn "nghèo đấy con ạ, bước ra ngoài mà học hỏi, làm việc với người ta" chứ văn minh mà cứ tự hào "rừng vàng biển bạc, anh hùng bất khuất" thì...
Thì phải học tập nâng cao năng lực. Chứ có mấy mét đất mua đi bán lại hét giá tầm vũ trụ tiền xã hội đổ vào cái thứ không lm cho xã hội giàu lên đc