[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

ruby_eagle

Xe điện
Đúng đấy, nhưng không phải là do mấy đồng cứu trợ của chính phủ cho dân nghèo. Fed bơm nhiều tiền ra thị trường với lãi suất thấp khiến các thể loại tài sản đều tăng giá khủng. Người Việt ở nước ngoài cũng kiếm được tiền ở các kênh đầu tư, v..v.. và có thể gửi 1 phần về VNam mua BĐS. Chính vì thế mà kiều hối về VNam năm rồi rất dồi dào. Tôi cũng vay tiền bên này gửi về Việt nam mua BĐS, vì lãi suất bên này rất thấp :D, trong khi tiềm năng tăng giá BĐS ở Vnam rất cao, chưa kể đồng VND tương lai sẽ cực kỳ ổn định nếu ko nói có thể còn tăng giá nhẹ so với USD và EUR.
Tỉ giá vnd ổn định thật hả cụ? Em đang ôm EUR mà mãi cứ loanh quanh 26 :(

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chuẩn ạ
Đáng lẽ khi bên vạn thịnh phát bỏ giá 22 nghìn tỷ thì phải dừng cuộc chơi rồi
Chiêu này thì đã được cụ Phan Xuân Trường dùng và viết trong cuốn Một Đời Thương Thuyết khi cụ ý còn làm bên Pháp.

Easy girl

Xe tăng
Kiều hối về có thể lafm tăng cung tiền, một trong những nguyên nhân gây lạm phát
Lần đầu tiên trong đời tôi được nghe chuyên gia kinh tế " Đào khoai " núp trong OF phán rằng " kiều hối về nhiều gây ra lạm phát " . Thánh họ . :))

Dan du an

Xe cút kít
Đề nghị cụ ( và cả nick quakhoang của cụ) thôi làm tốn tài nguyên của diễn đàn bằng những câu rườm rà lặp đi lặp lại đó đi, chẳng có gì hay cả.
Cụ cũng có kiến thức đấy, nhưng cả một còm dài chỉ có 1-2 câu có ý nghĩa.
Cụ định gây ấn tượng như nick dungcanhcuaso thì cũng vô ích thôi, trên này chả ai để ý đâu, em thật.
Đọc câu đó cảm giác như đội chuyên chui rúc trên tất cả các diễn đàn bằng người máy.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Tỉ giá vnd ổn định thật hả cụ? Em đang ôm EUR mà mãi cứ loanh quanh 26 :(
Ôm Eur??? Cụ ở Vnam và ôm Eur hay ở EU ôm eur. Nếu ở Vnam thì cụ gửi tiết kiệm vnd còn hơn ôm Eur. Cụ ko thấy EU ngày càng yếu à?

cmyk77

Xe điện
Bài ngông nghênh chơi dao của THM thôi. Nhiều vụ rồi chót lọt ngon ăn. Nhưng đời éo như mơ mãi. Chơi dao nhiều lần sẽ có lần đứt tay, các cụ nói rồi.... Lần này có đứt hẳn không thôi.

Minhnd

Xe điện
Lần đầu tiên trong đời tôi được nghe chuyên gia kinh tế " Đào khoai " núp trong OF phán rằng " kiều hối về nhiều gây ra lạm phát " . Thánh họ . :))
Chắc cụ ấy lại xin nửa cái giải Nobel rồi cụ nhỉ? Vậy là Vn ta ăn hẳn 1 giải Nobel về kinh tế rồi :D

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ đơn giản là Tân Hoàng Minh cho rằng 1 tỷ đô cho mảnh đất đó vẫn có lời, chứ chả có âm mưu sâu xa nào khác ở đây cả.

CCCM bảo là họ (THM và đồng bọn) sẵn sàng mất cọc 600 tỷ để tạo sóng BĐS khu vực xung quanh, em thấy chưa phục. Vì làm thế mất quá nhiều tiền để có một hy vọng quá mong manh.

Tất nhiên là em cũng chỉ phỏng đoán thôi.

Chỉnh sửa cuối:

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là Tân Hoàng Minh đơn giản là cho rằng 1 tỷ đô cho mảnh đất đó vẫn có lời, chứ chả có âm mưu sâu xa nào khác ở đây cả.

CCCM bảo là họ (THM và đồng bọn) sẵn sàng mất cọc 600 tỷ để tạo sóng BĐS khu vực xung quanh, em thấy chưa phục. Vì làm thế mất quá nhiều tiền để có một hy vọng quá mong manh.

Sau vụ Q. đại hiệp úp bô cổ đông thì em cũng nghiêng về giả thiết giống cụ.
Có lẽ mình bốc các đại gia xứ lừa lên hơi quá tầm, vẫn đang loanh quanh cái ao làng thôi. Như Q. đại hiệp thân mang trọng trách ngàn tỷ, chục ngàn tỷ mà cũng xông pha đích thân cầm bô, thì em nghĩ là cũng ko có nhiều vẹo =))

trantien

Xe tăng
mấy thớt vu quýt còi ăn bẩn sao bị xóa hết vậy các cụ. ko lẽ thằng còi nó chi phối truyền thông ạ.

sthd

Xe lăn
Em nghĩ đơn giản là Tân Hoàng Minh cho rằng 1 tỷ đô cho mảnh đất đó vẫn có lời, chứ chả có âm mưu sâu xa nào khác ở đây cả.

Sau vụ Q. đại hiệp úp bô cổ đông thì em cũng nghiêng về giả thiết giống cụ.
Có lẽ mình bốc các đại gia xứ lừa lên hơi quá tầm, vẫn đang loanh quanh cái ao làng thôi. Như Q. đại hiệp thân mang trọng trách ngàn tỷ, chục ngàn tỷ mà cũng xông pha đích thân cầm bô, thì em nghĩ là cũng ko có nhiều vẹo =))
từ đầu em bảo rồi mà. chả có thuyết âm mưu gì ở đây cả đâu.
một thằng ngáo chuyên ba hoa bốc phét, vay nợ ăn chơi, bị xiết đường vay nợ nên hết bài
một thằng thì lừa đảo khét tiếng
chưa bao giờ em coi là đại gia

.Bo My

Xe container
Em nghĩ là Tân Hoàng Minh đơn giản là cho rằng 1 tỷ đô cho mảnh đất đó vẫn có lời, chứ chả có âm mưu sâu xa nào khác ở đây cả.
Chiếu theo lịch sử thì 2015 Tân Hoàng Minh trúng thầu lô 23 Lê Duẩn ở Sài Gòn, nhưng sau khi trúng thì làm đủ mọi cách để trì hoãn nộp tiền, kể cả tố ban đấu giá sai. Đến năm 2017 mới nộp. Thật kỳ lạ là Sài Gòn đã cho phép giữ lại, 2 năm sau mới nộp tiền chỉ thêm 1 ít tiền lãi mà không tịch thu tiền cọc ngay.

Lô đất giá 1.430 tỉ, THM chỉ phải nộp trước 83 tỉ và được câu giờ thoải mái chờ tăng giá. Sau 2 năm chỉ phải trả thêm 206 tỉ tiền lãi (17%), còn rẻ hơn đi vay ngân hàng. Thế nên trên mới có yêu cầu rà soát lại thủ tục đấu giá. Nếu đấu giá xong thì phải theo điều kiện đấu giá đã công khai, đằng này Sài Gòn đã chuyển thành hợp đồng mua bán đất, nội dung hợp đồng hoàn toàn không công khai.

Chú VTP cũng trả giá rất cao, như vậy là 2 chú này đã biết thông tin gì mà đa số người ngoài không được biết. 3 lô đất Thủ thiêm cùng được đấu giá không hề bị đẩy lên, giá chỉ 1 tỉ/1 m2; chỉ có lô này lên 2.4 tỉ/m2 thôi.

Chỉnh sửa cuối:

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
từ đầu em bảo rồi mà. chả có thuyết âm mưu gì ở đây cả đâu.
một thằng ngáo chuyên ba hoa bốc phét, vay nợ ăn chơi, bị xiết đường vay nợ nên hết bài
một thằng thì lừa đảo khét tiếng
chưa bao giờ em coi là đại gia
hehe thì em có biết đâu. Em cứ tưởng Q. đại hiệp dẫn nguyên thủ đi mua máy bay, rồi bay được sang Mỹ trước cả Hàng không quốc gia thì cũng phải nhiều vẹo hơn cơ =))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Chiếu theo lịch sử thì 2015 Tân Hoàng Minh trúng thầu lô 23 Lê Duẩn ở Sài Gòn, nhưng sau khi trúng thì làm đủ mọi cách để trì hoãn nộp tiền, kể cả tố ban đấu giá sai. Đến năm 2017 mới nộp. Thật kỳ lạ là Sài Gòn đã cho phép giữ lại, 2 năm sau mới nộp tiền chỉ thêm 1 ít tiền lãi mà không tịch thu tiền cọc ngay.

Lô đất giá 1.430 tỉ, THM chỉ phải nộp trước 83 tỉ và được câu giờ thoải mái. Sau 2 năm chỉ phải trả thêm 206 tỉ tiền lãi (17%), còn rẻ hơn đi vay ngân hàng. Thế nên trên mới có yêu cầu rà soát lại thủ tục đấu giá. Nếu đấu giá xong thì phải theo điều kiện đấu giá đã công khai, đằng này Sài Gòn đã chuyển thành hợp đồng mua bán đất, nội dung hợp đồng hoàn toàn không công khai.

Chú VTP cũng trả giá rất cao, như vậy là 2 chú này đã biết thông tin gì mà đa số người ngoài không được biết.

Em chưa hình dung được thông tin gì đặc biệt để mảnh đó có trị giá 1 tỷ đô.

Như em chém hôm qua, nếu ai đó xây free cho THM 1 tòa tháp 100 tầng, mỗi tầng 10 căn hộ triệu đô, trên mảnh đất đó thì THM vẫn lỗ (do bị chôn vốn vì phải mất hàng chục năm mới bán hết số lượng lớn căn hộ với giá cao như vậy).

sthd

Xe lăn
hehe thì em có biết đâu. Em cứ tưởng Q. đại hiệp dẫn nguyên thủ đi mua máy bay, rồi bay được sang Mỹ trước cả Hàng không quốc gia thì cũng phải nhiều vẹo hơn cơ =))
bay sang Mỹ cũng dạng Việt Á nghiên cứu ra test-kit. chính phủ đứng ra ngoại giao bao năm nay, giờ xong thì giao cho Q còi! cronism.

đi cùng lđ thì TXT trước đây cũng đi cùng suốt.

.Bo My

Xe container

Như em chém hôm qua, nếu ai đó xây free cho THM 1 tòa tháp 100 tầng, mỗi tầng 10 căn hộ triệu đô, trên mảnh đất đó thì THM vẫn lỗ (do bị chôn vốn vì phải mất hàng chục năm mới bán hết số lượng lớn căn hộ với giá cao như vậy).
Như này cho dễ hình dung, cụ đi mua mảnh đất Thủ Thiêm 3 tỉ (giá thị trường chỉ 1 tỉ 5), nhưng chỉ phải đặt cọc 2,4% như vụ này là 72 triệu, trong 5 năm-10 năm cụ có quyền mua hay không mua, không mua chỉ mất 72 triệu. Mà giá là cố định theo vnd, nếu trả chậm thì chỉ phải trả lãi rẻ hơn vay ngân hàng. Hấp dẫn chưa, cũng nên thử 1 lần tay không bắt đất nhỉ! Còn về thu hồi vốn thì cứ sang tay là thu hồi thôi. Lô 23 Lê Duẩn cũng sang tay chứ chả cần xây gì. Có khi thằng sang tay nó ứng tiền trước để trả tiền đất cho cụ luôn.

Khi mà ra đường thấy 2 đại gia VTP và THM cùng có vẻ điên điên, thì có lẽ nên về nhà khám mình trước! :D

Chỉnh sửa cuối:

vnposh

Xe điện
Khộ.
E thì phê bình các quan chức. Nó trúng chưa nộp tiền mà cứ chửi nó thì nó đc cớ bỏ mua.
Để im xem sao, lúc nó ko nộp mới vả chứ.
Ngăn chặn quan trọng hơn đi giải quyết hậu quả. Kinh nghiệm xương máu các lần trước của tài chính và tiện tệ nước ta.

Các quả "bom" tín dụng xấu vẫn đang chờ ngày kích nổ, và nếu nó nổ thật (nợ được công ty mua bán nợ trả lại vì không xử lý được) thì các ngân hàng vẫn "tan xác pháo" trở lại.

Giờ lại là cuộc đua lãi suất huy động, CPI sẽ tăng (đồng thời lạm phát sẽ tăng), dự kiến 4% và hy vọng chỉ dừng ở 2,7%.

XSim

Xe container

Thanh niên này post lắm mà viết mâu thuẫn vãi :))

trantien

Xe tăng
Ngăn chặn quan trọng hơn đi giải quyết hậu quả. Kinh nghiệm xương máu các lần trước của tài chính và tiện tệ nước ta.

Các quả "bom" tín dụng xấu vẫn đang chờ ngày kích nổ, và nếu nó nổ thật (nợ được công ty mua bán nợ trả lại vì không xử lý được) thì các ngân hàng vẫn "tan xác pháo" trở lại.

Giờ lại là cuộc đua lãi suất huy động, CPI sẽ tăng (đồng thời lạm phát sẽ tăng), dự kiến 4% và hy vọng chỉ dừng ở 2,7%.
Gói hỗ trợ đợt này có kéo dài quá trình đó ko cụ ơi.