Nghe nhạc qua tẩu thuốc không đề được xe GETZ

knedi1

Xe tăng
Em đi xe GETZ, em toàn nghe nhạc bằng cái tẩu nghe nhạc, không hiểu sao dạo này nó rất hay bị cháy cầu chì c/light ở hộp cầu chì capô. Hôm qua em đi ra chợ trời mua 1 túi cầu chì về nhưng chắc là cầu chì đểu. Lúc nãy đang đi trên đường Quán sứ em đang nghe nhạc thì đụng vào cái tẩu nghe nhạc thế là xe tắt máy và có mùi khét. Em đề mãi không được bèn xuống kiểm tra cầu chì như mọi lần nhưng không bị cháy. Em chẳng biết làm thế nào nhờ các cụ giúp cách xử lý hoặc biết gara gần đấy để em gọi. Em tìm mãi chẳng biết chỗ nào cả.

knedi1

Xe tăng
Em đang ở gần đó đây, cụ còn ở đấy thì call e
Thank cụ. Em đã gọi và được cụ tư vấn nhiệt tình. Nhưng em đã tháo hết các cầu chì cả trong xe cả ở khoang máy nhưng vẫn không thấy cái nào cháy. Hay tại trời tối em không nhìn rõ, để mai em kiểm tra lại lần nữa nhưng không biết như thế thường là cháy cầu chì nào cụ nhỉ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

knedi1

Xe tăng
Một lần nữa cảm ơn cụ hardtop. Sáng nay em đã nhờ 1 đ/c trên này đến kiểm tra. Chính xác là cháy cầu chì cụ ạ. Em đã nối tạm và đi được rồi.

Một lần nữa cảm ơn cụ hardtop. Sáng nay em đã nhờ 1 đ/c trên này đến kiểm tra. Chính xác là cháy cầu chì cụ ạ. Em đã nối tạm và đi được rồi.
Thế tốt rồi, lần sau cụ nên chú ý hai điều, nếu cháy chì đến 2 lần là phải kiểm tra thiết bị để xử lý, hai là không dùng chì đểu, nó không cháy được là cháy xe lun đó, may xe cụ có nhiều tầng bảo vệ, nếu không thì nay lên báo rồi.

oto16ahn

Xe điện
cụ kiểm tra xem trong tẩu thuốc có cái Gim kẹp giấy nào rơi vào trong đó k cụ nhé :D

knedi1

Xe tăng
Em kiểm tra kỹ rồi. Hóa ra là do cái tẩu nghe nhạc nó thiết kế cắm vào rất dễ chập. Bg em phải cắm lệch đi thì ổn. Tốt nhất là nên lắp cái CD