[Funland] Nghệ sĩ trượt danh hiệu NSND, đương nhiên phải đạt hay không đạt là có vấn đề.

lan806

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút về cụ nghệ sĩ này với:
- Có khi nào cụ ấy cho rằng mình quá xứng đáng nên khi trượt thì sốc
- Nghe nói bên Vụ TCCB nhà cụ ấy đưa cụ ấy vào black list gửi BCA, tới khi xét thì BCA có ý kiến.
- Nội tình gì khác nữa mà không rõ.

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi chút về cụ nghệ sĩ này với:
- Có khi nào cụ ấy cho rằng mình quá xứng đáng nên khi trượt thì sốc
- Nghe nói nên Vụ TCCB nhà cụ ấy đưa cụ ấy vào black list gửi BCA, tới khi xét thì BCA có ý kiến.
- Nội tình gì khác nữa mà không rõ.

Mình nghĩ chưa hẳn là cụ đó sốc vì xứng đáng mà bị trượt. Mà cụ đó sốc vì danh dự và uy tín bị ảnh hưởng sau bao năm cống hiến và phấn đấu.

haiyen1012

Xe điện
Vợ chồng cụ này là những nghệ sĩ có tên tuổi và được kính trọng ở Miền Bắc vợ cụ ấy thì được phong tặng NSND lâu rồi, với những nghệ sĩ chân chính ngoài Bắc thì danh hiệu này rất quý giá. Buồn cho cụ ấy thật

butchikim

Xe ba gác
Cụ đọc kĩ đi rồi hẵng đưa ra nhận định chưa muộn.

agrimeco

Xe lăn
Ông này hình như toàn đóng vai phản diện nên chắc bị ghét ;))

hoviethung

Xe lăn
Ô, thế bác biết là cái đơn lên ban là không biết ai gửi và không biết nội dung gì ạ ?
Ban họ nhận được cái đơn là "tố cáo nghệ sĩ Đỗ Kỷ" phát là họ dừng luôn ạ ?

Kể cả bộ lẫn NS Đỗ Kỷ nói trên báo là họ chưa biết đơn thư và ý kiến của bộ CA là gì, NS Đỗ Kỷ đang kiến nghị là rõ đơn thư ấy.
Hề hề nhưng họ lại khẳng định thế này, thì nghĩa là họ biết nội dung đơn thư ấy rồi à ?

Trích báo:

Về nội dung đơn thư khiếu nại cũng đã được Cục Nghệ thuật biểu diễn làm việc với Nhà hát Kịch Việt Nam xác minh là không có cơ sở.

Trước đó, bà Nghiêm Thị Thanh Nguyệt, Phó Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ, Bộ VH,TT&DL cho biết, trong quá trình xét duyệt danh hiệu NSND, NSƯT Đỗ Kỷ có đơn khiếu nại nhưng các đơn vị liên quan đã giải quyết một cách minh bạch, đúng quy trình, theo quy định của Chính phủ đã ban hành.

Thông báo này ghi rõ: "Hồ sơ này Ban Thi đua - Khen thưởng Trung ương trình Thủ tướng Chính phủ tạm để lại do: Cá nhân có đơn thư và ý kiến của Bộ Công an; không đủ điều kiện, tiêu chuẩn đề nghị xét tặng danh hiệu NSND lần thứ 10. Cục Nghệ thuật biểu diễn gửi thông tin đến NSƯT Phạm Đỗ Kỷ được biết".
Mình nói dựa theo thông tin của bài báo này?
"NSƯT Đỗ Kỷ nói gì sau khi trượt xét danh hiệu Nghệ sĩ Nhân dân?" https://tienphong.vn/nsut-do-ky-noi-gi-sau-khi-truot-xet-danh-hieu-nghe-si-nhan-dan-post1589239.tpo

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ô, thế bác biết là cái đơn lên ban là không biết ai gửi và không biết nội dung gì ạ ?
Ban họ nhận được cái đơn là "tố cáo nghệ sĩ Đỗ Kỷ" phát là họ dừng luôn ạ ?

Kể cả bộ lẫn NS Đỗ Kỷ nói trên báo là họ chưa biết đơn thư và ý kiến của bộ CA là gì, NS Đỗ Kỷ đang kiến nghị là rõ đơn thư ấy.
Hề hề nhưng họ lại khẳng định thế này, thì nghĩa là họ biết nội dung đơn thư ấy rồi à ?

Trích báo:

Về nội dung đơn thư khiếu nại cũng đã được Cục Nghệ thuật biểu diễn làm việc với Nhà hát Kịch Việt Nam xác minh là không có cơ sở.

Trước đó, bà Nghiêm Thị Thanh Nguyệt, Phó Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ, Bộ VH,TT&DL cho biết, trong quá trình xét duyệt danh hiệu NSND, NSƯT Đỗ Kỷ có đơn khiếu nại nhưng các đơn vị liên quan đã giải quyết một cách minh bạch, đúng quy trình, theo quy định của Chính phủ đã ban hành.

Thông báo này ghi rõ: "Hồ sơ này Ban Thi đua - Khen thưởng Trung ương trình Thủ tướng Chính phủ tạm để lại do: Cá nhân có đơn thư và ý kiến của Bộ Công an; không đủ điều kiện, tiêu chuẩn đề nghị xét tặng danh hiệu NSND lần thứ 10. Cục Nghệ thuật biểu diễn gửi thông tin đến NSƯT Phạm Đỗ Kỷ được biết".
Thua, nghệ sĩ giờ lại có đơn từ bộ CA :D đơn từ bên này 1 là phải ....... bắt ngay (tức là về vụ việc gì) chứ lại đơn a b c về quy trình xét tặng danh hiệu thì hài thật.

Mandalord

Xe điện
Nếu như Bộ VH đánh trượt/tạm dừng Vũ Kỷ Đỗ Kỷ vì trình độ, thành tích chưa đủ... thì đi 1 nhẽ.

Còn nếu Bộ đánh trượt/tạm dừng Vũ Kỷ Đỗ Kỷ vì 1 lá đơn, thì có lẽ ít ra ông Vũ Kỷ Đỗ Kỷ phải được biết nội dung đơn, và phải có cơ hội giải trình trước một hội đồng độc lập thì mới là công bằng.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
NSND có oách lắm ko mà cay cú vậy các cụ nhỉ. Chả hiểu sao em thấy tiến sĩ thạc sĩ, nsut nsnd nhiều quá rồi thành ra nhàm :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Nếu trong 15 ngày thông báo, có đơn thư, hội đồng xem xét đơn thư. Đơn thư có cơ sở là họ chém thôi. Bất kể đơn thư của ai.

Và không có đơn thư, nhưng bo phiếu kín không đủ trên 90% trở lên thì cũng tạch ạ. Lúc ấy lại bảo là sự nghiệp của cả một đời người ta mà sao lại do 1 ông bỏ phiếu chống mà tàn, phải truy tìm và lôi cái ông bỏ phiếu chống ấy ra bắt giải trình à ?

Thua, nghệ sĩ giờ lại có đơn từ bộ CA :D đơn từ bên này 1 là phải ....... bắt ngay (tức là về vụ việc gì) chứ lại đơn a b c về quy trình xét tặng danh hiệu thì hài thật.

xedieu

Xe cút kít
NSND có oách lắm ko mà cay cú vậy các cụ nhỉ. Chả hiểu sao em thấy tiến sĩ thạc sĩ, nsut nsnd nhiều quá rồi thành ra nhàm :))
So kè nội bộ với nhau ác đấy cụ ạ. Các cụ GS PGS cũng thế, lúc ngồi “hội đồng” vai vế tất nhiên là khác nhau nhiều!

CR-Vic

Xe container
nghệ sỹ họ mong manh lắm. Đôi khi họ diễn cả trong đời thực ý chứ :D

Mandalord

Xe điện
Thực ra cũng chả cần lắm. Nếu không đưa ra phong thì cũng chả ai cần.

Nhưng nếu đã lôi ra để phong, rồi lại đánh trượt, thì nó sẽ tạo ra vấn đề về uy tín và danh dự.

VD như gia đình cụ sống yên ổn chả có vấn đề gì. Một ngày nọ, phường với tổ dân phố làm cái danh sách, giới thiệu nhà cụ đề xuất đạt danh hiệu Gia đình văn hóa. Rồi đột nhiên nhà cụ bị đánh trượt. Cụ sẽ nghĩ gì? Hàng xóm nghĩ gì? Người quen nghĩ gì?

Có thể với cụ thì bình thường.
Còn em nghĩ bất kỳ 1 ai cống hiến cả cuộc đời đi làm cho nghề mình chọn đều muốn được ghi nhận đóng góp của mình một cách công bằng.

hoviethung

Xe lăn
Nếu như Bộ VH đánh trượt/tạm dừng Vũ Kỷ vì trình độ, thành tích chưa đủ... thì đi 1 nhẽ.

Còn nếu Bộ đánh trượt/tạm dừng Vũ Kỷ vì 1 lá đơn, thì có lẽ ít ra ông Vũ Kỷ phải được biết nội dung đơn, và phải có cơ hội giải trình trước một hội đồng độc lập thì mới là công bằng.
Đỗ Kỷ chứ cụ. Và chính vì thiếu minh bạch như thế này nó mới dậy sóng C Đ M.

Isu_zu

Xe container
...VD như gia đình cụ sống yên ổn chả có vấn đề gì. Một ngày nọ, phường với tổ dân phố làm cái danh sách, giới thiệu nhà cụ đề xuất đạt danh hiệu Gia đình văn hóa. Rồi đột nhiên nhà cụ bị đánh trượt. Cụ sẽ nghĩ gì? Hàng xóm nghĩ gì? Người quen nghĩ gì?
Cụ ví dụ thế này thì ko ổn rồi, thực tế 100% là em chả quan tâm đến đạt hay trượt cái danh hiệu GĐVH. Em chả nghĩ gì, hàng xóm cũng chả ai quan tâm, người quen có khi họ còn ...ko biết luôn =))
Chỗ em còn có cả cổng chào Khu phố văn hóa cơ, bữa lốc to nó sập, tí thì đè phải người đi đường :))