[Funland] Nghề xây dựng

Anbanhmihp

Xe buýt
Thằng bạn em học Gtvt khoa cầu đường, ra trường sang Pháp học tiếp thạc sĩ. Ông ku học xong được giữ lại làm giảng viên ( nó đứng thứ 2 của khoá) ngẫm nghĩ chán quyết định về nước đầu quân cienco. Làm mấy năm tự dưng thấy ông cắp cặp đi làm giảng viên dh, thế rồi dc 3 năm lại thấy ông mặc áo nhân viên cảng. Giờ làm phó phòng quản lý xd cảng, rảnh vl toàn trồng bon sai, chơi lan với hồ thủy sinh:D

Coxetang

Xe tải
E bỏ nghề được 10 năm, đúng đợt khủng hoảng kinh tế giai đoạn 2011-2013, hồi đó các cty xây dựng công trình nợ lương nhân viên rất nhiều,
Giai đoạn này e thấy lặp lại, các doanh nghiệp vay khó, lãi cao, vốn rót về chậm. Em dự đoán năm 2023 này cũng sẽ rất khó khăn cho ae xây dựng nói chung.
chuẩn đấy cụ, năm nay mới ngấm. Cụ nhìn Hòa Bình khéo sắp tan đến nơi rồi

Coxetang

Xe tải
vấn nạn công nợ trong ngành XD này thì nhức nhối nhiều năm nay rồi, thằng đ nào cũng muốn chiếm dụng lợi dụng vốn của nhau, nhà thầu thì cạnh tranh bằng giảm giá là chính, ô cđt thì chỉ nhăm nhe cắt với trừ tiền trừ KL phát sinh.... Bạn bè e nhiều ng cũng làm thầu xd, nhưng ae nó giờ tư tưởng thoáng rồi, kèo ko thơm là next đi chơi du lịch cho nó khỏe, gói nào cứ tiền tươi thóc thật giá ok mới chiến, cố đấm ăn xôi cạnh tranh ép giá vào làm rồi méo lấy được tiền, làm lại còn lỗ...vớ vẩn bán nhà bán xe trả lương nhân viên công nhân.
đúng như cụ nói. cũng có cái khó, không có công trình thi không duy trì được bộ máy, khấu hao trang thiết bị. Lắm khi biết lỗ vẫn làm cụ ah. Năm nay khó khăn

Coxetang

Xe tải
Thằng bạn em học Gtvt khoa cầu đường, ra trường sang Pháp học tiếp thạc sĩ. Ông ku học xong được giữ lại làm giảng viên ( nó đứng thứ 2 của khoá) ngẫm nghĩ chán quyết định về nước đầu quân cienco. Làm mấy năm tự dưng thấy ông cắp cặp đi làm giảng viên dh, thế rồi dc 3 năm lại thấy ông mặc áo nhân viên cảng. Giờ làm phó phòng quản lý xd cảng, rảnh vl toàn trồng bon sai, chơi lan với hồ thủy sinh:D
ka ka, sao giống bạn em thế. cụ học khóa nào đó

Đình Đệ

Xe máy
Khi không có môt biến cố đủ lớn thì thực sự khó bỏ cái nghề này. Nó kiểu như bị ru ngủ.
Như em mãi mới quyết định bỏ thi công, nghỉ việc vừa làm linh tinh vừa chơi 1 năm, sau đó đi làm công ty mới làm về sản xuất, loằng ngoằng lại thò chân vào mảng quản lý dự án của cty mới, thế là lại lang thang. #:-s

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em dính vào gói thầu nội thất cơ bản chung cư của anh đại mệt mỏi phết cc ạ!

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
chuẩn đấy cụ, năm nay mới ngấm. Cụ nhìn Hòa Bình khéo sắp tan đến nơi rồi
Hòa Bình e nghĩ có câu chuyện riêng, tay to bên ngoài có ý định thâu tóm công ty thôi chứ e nghĩ nó vẫn khỏe

Coxetang

Xe tải
Hòa Bình e nghĩ có câu chuyện riêng, tay to bên ngoài có ý định thâu tóm công ty thôi chứ e nghĩ nó vẫn khỏe
hòa bình vay nợ nhiều lắm cụ, đấu đá này ngân hàng ai dám cho vay nữa. Cứ duy trì này thêm năm nữa ối công ty phá sản

buicongchuc

Xì hơi lốp

fadco

Xe container
Lúc làm thì yêu cầu nhanh, xong thì thanh toán nhỏ giọt - viện đủ lý do.
À anh đấy chết lâm sàng rồi, ra cả thư khất các nhà thầu sang 2023 thanh toán, khối nhà thầu làm cho anh ấy bán nhà bán xe năm 2022 rồi

Coxetang

Xe tải
Các bác đầu năm thế nào rùi. Chúc các cụ còn theo nghề may mắn

kelvin.d

Xe buýt
Chửa biết làm gì nên vẫn theo cụ ạ. Mẹ e bẩu "Tính mài chỉ buôn mứt bán cho chóa", nên e chưa biết xoay thế nào. Năm nay hi vọng mảng FDI thôi còn lại hãi lắm...

Các bác đầu năm thế nào rùi. Chúc các cụ còn theo nghề may mắn

Coxetang

Xe tải
Chửa biết làm gì nên vẫn theo cụ ạ. Mẹ e bẩu "Tính mài chỉ buôn mứt bán cho chóa", nên e chưa biết xoay thế nào. Năm nay hi vọng mảng FDI thôi còn lại hãi lắm...
Mình nghĩ năm nay còn khó khăn hơn năm ngoái. Như công ty mình dự án gần hết mà trong quý tới chưa có công trình nào khác. Đang kiếm cái gì làm đây bác