[Funland] Nghỉ học quá 45 ngày sẽ bị lưu ban

mone

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn bị lưu ban cụ ạ, mà chả có thằng học sinh nào mà nghỉ đến 45 ngày mà vẫn theo được chương trình học đâu ạ. Đất nước của nhưng ông Hoàng bà Chúa.
Hồi đi học cấpp 2 và 3 thì mấy quả thi luyện thi hs giỏi em nghỉ ở nhà luôn cụ ạ, nghỉ gần cả kỳ không đến lớp nhưng vẫn tự đọc sách ở nhà, thi tốt nghiệp điểm vẫn dạng cao. Và cũng khá đứa làm thế chứ ko phải mình em

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Gặp ông Hiệu trưởng, đưa cái phong bì xong nói " chị gởi em cái phong bì cuối, lẽ ra con chị chưa qua Mỹ sớm đâu, sẵn dịp này, chị cho nó đi luôn "

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Hồi đi học cấpp 2 và 3 thì mấy quả thi luyện thi hs giỏi em nghỉ ở nhà luôn cụ ạ, nghỉ gần cả kỳ không đến lớp nhưng vẫn tự đọc sách ở nhà, thi tốt nghiệp điểm vẫn dạng cao. Và cũng khá đứa làm thế chứ ko phải mình em
Cháu không phải học sinh giỏi nên chưa bao giờ được nghỉ cả kỳ để ôn thi, nên cháu không biết hoặc là đầu óc của số đông ngoài nhóm học sinh giỏi nó hạn chế nên phải theo học mới có kiến thức.

quangthuy2002

Xe buýt
không phải tự nhiên nhà trường cho ở lại đâu. trước khi đưa ra quyết định, nhà trường cũng có xem xét kĩ rồi, chắc gì e này đã ốm thật, còn bệnh án bệnh viện thì với trường hợp này quá dễ, nếu không làm đúng, báo chí lên tiếng, ai là người chịu trách nhiệm, gv chủ nhiệm, hiệu trưởng, có khi bị mất việc như chơi

cardreamer

Xe điện
Cái gì đã có quy định thì làm ơn thực hiện đúng đi. Trường này chả sai cái đek j, còn nếu nói chữ tình thì phụ huynh kia phải tự trách mình, ăn ở sao mà người ta cạn tình với mình, chứ muốn người ta cứ tình đơn phương với mình chắc, đó là cuộc sống, không có trong luật

ruby_eagle

Xe điện
Nếu đúng là nghỉ chữa bệnh, có xách nhận từ bv thì quy định này ko phù hợp, phải có quy đibhj khác thay thế.

omerta77

Xe điện
Thực sự nếu quy định ko đề ra những trường hợp đặc biệt như nghỉ ốm có đầy đủ hồ sơ bệnh án là máy móc. Trường hợp này là bất khả kháng và hs vẫn đảm bảo các yêu cầu về học lực, hạnh kiểm thì nên quy định riêng. Ví dụ hs bbeenhj truyền nhiễm bắt buộc phải cách ly mà cháu nó vẫn tự học ở nhà và thi tốt thì tại sao ko cho lên lớp

keyon

Xe tăng
Tín hiệu tốt, không có vùng cấm. Nhiều cụ bênh cháu với lý ...nó ốm nhưng nó vẫn học được bằng bạn vậy có phải ốm không hay do trời nắng ngồi nhà cho mát.
Nếu cháu ốm thật thì càng nên học lại vì với 45 ngày nghỉ chắc bệnh cũng khó chữa, cần thêm thời gian để nghỉ ngơi sao phải tạo áp lực với cháu.

thanhgamo

Xe container
Sự việc này chỉ xứng đáng vài triệu bỏ phong bì
Nhưng nó đã bung bét chắc có lý do uẩn khúc bên trong.

Aminakie

Xe hơi
Nhiều cụ bênh được em thấy cũng hay. Các cụ đọc báo cũng nên suy nghĩ một chút rồi hãy bình luận. Có cụ chưa đọc kĩ, chưa suy ngẫm đã bình luận về tình về lí rối rít cả lên. Em đọc qua thì thấy em này hay nghỉ vặt, chứ không phải bệnh nặng không đi được. Giáo viên đã gọi lên nhắc nhở nhiều lần, những lúc nói chuyện đấy chắc cũng không có bệnh gì đâu, nếu không nhà trường đã hướng dẫn làm bệnh án các kiểu rồi. Kiểu nghỉ vặt quen rồi, hơi mệt cái là nhà... cuối nằm nói miệng con tôi hay ốm rồi xin xỏ. Nhà trường làm đúng luật, và trường hợp này chẳng có tình với lí gì cả. Học lại một năm cho chắc kiến thức và tăng hiểu biết để sau này tính kỉ luật tốt hơn. Mất một năm mà rèn luyện được tính đấy lại có khi tốt cho một đời. Lưu ban cũng ko phải cái gì ghê gớm quá đâu.

fanmu1234

Tháo bánh
Đc chứ cụ. Nv e nó bảo nó ở nhà làm việc ok thì e chả mừng quá ý chứ. Riweng về học tập em nghĩ cái quy định 45 ngày kể cả chữa bệnh là khiên cưỡng. Nếu cháu nó vẫn học tốt, thi lên lớp ok sao lại bắt ở lại lớp.
Quy định nghỉ học quá ngày, bất cứ lý do gì, sẽ bị lưu ban, có thời em học cấp 1, cách đây hơn 40 năm rồi =))=))

Tuy nhiên bọn vô dụng ở bộ dục vẫn giữ quy định này, mặc dù con ngươi ta hoàn thành bài vở tốt

Đúng lá 1 lũ toi cơm.

GIống như bây giờ môn tin học, bọn dục vẫn bắt 1 số trường học pascal

Maybach Tàu

Xe container
Thời gian không quan trọng, quan trọng là trình độ cháu đảm bảo được theo yêu cầu của chương trình học.
Ví von một cách nôm na là tôi giao.việc cho anh anh phải hoàn thành. Thế thôi

Bupket

Xe điện
Chắc chơi nhau rồi. Em đi họp phụ huynh em biết trong lớp con em có 1 cháu học rất được nhưng bệnh nghỉ liên miên, cả năm ko khéo nghỉ tổng hơn 3 tháng. Nhưng học được
nên lên lớp bình thường, kết quả khá là khác. Cuối năm cả đám phụ huynh còn thống nhất trích tiền 2 triệu cấp học bổng động viên cháu nó
Nếu có hồ sơ bệnh án và chỉ định của bác sĩ, bệnh viện là phải nghỉ để điều trị thì có thể linh động được mà cụ .
Nhưng ở trường hợp này, ko có hồ sơ gì, ko có chỉ định của bác sĩ, gia đình chỉ báo cáo mồm . Nhà trường cũng phải làm theo luật định chứ . Sau này biết đâu có nhiều trường hợp tương tự mà nhà trường ko linh động cho, lỡ xảy ra kiện tụng , soi lại hồ sơ thì ông hiệu trưởng với hội đồng nhà trường lấy gì ra để mà bao biện . Bị kỉ luật cả hội ấy chứ, có khi còn bị xã hội lên án ( nào là ăn tiền, quan hệ này kia ... ) .

babbelaar

Xe tải
Luật đã quy định thì cứ thế mà làm, ko có chuyện xuê xoa linh động, nếu luật chưa phù hợp thì phải sửa lại luật.
Trong trường hợp này em đứng về phía nhà trường. Còn nhiều cụ viện lý do này nọ để nói linh động cho cậu học sinh là ko được, chính vì cách suy nghĩ và hành xử như vậy nên mới có nhiều chuyện tiêu cực trong xã hội.
Em đồng ý với cụ, không cổ xuý ngồi lên luật được.
Bên Anh có học sinh phạm quy định không được nhuộm tóc và phải ở nhà 1 năm đấy ạ. Gia đình đấy cho con nghỉ học chứ không chịu bỏ màu tóc nhuộm.
Em thấy ở Úc người ta còn có phải cho con đến trường đâu. Ở nơi xa xôi điều kiện đi lại khó khăn họ học qua radio mà vẫn được cấp chứng chỉ. Ở ta quan trọng việc kiến thức..... ở họ quan trọng kĩ năng sống. Nên mới xảy ra trường hợp này
Cụ có nhầm không? Ở cấp học phổ thông như tiểu học thì Úc có quy định số ngày được phép nghỉ. Bố mẹ phải căn và tính ngày.

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
Sự việc này chỉ xứng đáng vài triệu bỏ phong bì
Nhưng nó đã bung bét chắc có lý do uẩn khúc bên trong.
Em cũng nghĩ có uẩn khúc, chứ nếu lý do chính đáng đi chữa bệnh nhà trường vẫn xem xét thì đâu có bung bét ra như thế được

Azeglio

Xe điện
Mợ chém vừa thôi. Mợ là điển hình cho một nền giáo dục què quặt luyện gà nòi khoe điểm thi cao.

Mợ cho con mợ ở nhà tự học đi và ị lên cái nền giáo dục này đi.

Ô Hiệu trưởng theo đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn thì ô ý làm. Còn trường ô ý chất lượng giáo dục không ra gì lại chả liên quan. Không thích có thể học trường khác.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Gặp ông Hiệu trưởng, đưa cái phong bì xong nói " chị gởi em cái phong bì cuối, lẽ ra con chị chưa qua Mỹ sớm đâu, sẵn dịp này, chị cho nó đi luôn "
Kakaka... Cụ cứ như vn nào cũng như cụ thấy tiền là im á. Kakaka

tuan_nguyen261188

Xe điện
Mợ chém vừa thôi. Mợ là điển hình cho một nền giáo dục què quặt luyện gà nòi khoe điểm thi cao.

Mợ cho con mợ ở nhà tự học đi và ị lên cái nền giáo dục này đi.

Ô Hiệu trưởng theo đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn thì ô ý làm. Còn trường ô ý chất lượng giáo dục không ra gì lại chả liên quan. Không thích có thể học trường khác.
Cứ đúng luật mà làm...giàu nghèo cũng như nhau. Bà này làm thế người ta khinh cho. Cứ giàu là ngồi trên luật Pháp à. Ko thích qua trường khác mà học hay đi nước ngoài OK hết.

Victor Ban

Xe buýt
Luật quy định r, thượng tôn pháp luật ,là nữ hoàng thì đc ngồi xổm trên luật à?

Azeglio

Xe điện
Chả ai yêu cầu ông Ngô Bảo Châu phải giỏi phân tích thơ Tố Hữu, nhưng tối thiểu ông ý phải biết viết câu văn đủ chủ ngữ, vị ngữ.

Đi học khối cơ sở, phổ thông là yêu cầu tối thiểu. Không học thì đúp. Bố thằng cha Hiệu trưởng nào dám đảm bảo em học sinh nghỉ tháng rưỡi trong chín tháng học kia đảm bảo kiến thức đấy.