Nghỉ mát ở vinpear Nha trang

Linh_nhat

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi nhà em đi Nha Trang cuối tháng 8, về trước ngày 2.9 thì có phải đặt phòng trước ở Vinperl k ạ?
Nên đặt phòng trước với Cty DL - để lấy giá hợp lí - cho yên tâm cụ ạ. Vì tháng 8 người Việt đi đoàn đông khách lắm nên sợ không có phòng. Cụ cứ đặt trước rồi trước ngày đi khoảng 1 tuần - nửa tháng nếu kế hoach vui chơi của cụ sure thì đặt cọc cho người ta. Không thì huỷ cũng không vđề gì mà.

Linh_nhat

Xe hơi
nhà e vừa ở nhà trang hôm 13/4.e ở khách sạn Lodge,tiêu chuẩn 4 sao nhưng thái độ của lễ tân thì quá tồi,e đặt phòng deluxe từ trc đó cả tháng mà khi đến nơi nói tỉnh bơ là hết phòng,chuyển sang ở phòng 2 giường đơn( mà f1 nhà e hơn 8 tháng )tự ý đổi phòng,mặt tỉnh bơ,ko 1 lời xin lỗi hay a chị thông cảm.ăn sáng thì lèo tèo vài món,nhân viên mặt hằm hằm như thịt bằm.buổi sáng đi chơi treo cái biển đề nghị dọn phòng ở bên ngoài,đầu giờ chiều về thì phòng còn nguyên chưa đụng chạm 1 cái gì,nội thất phòng thì cũ chẳng nâng cấp.nói chung là rất mất điểm.khách đi xuống sảnh lễ tân chờ taxi thì nhân viên lễ tân đứng túm 5 tụm 3 xì xầm bình phẩm khách( thiếu chuyên nghiệp).biển Trần phú thì bẩn,ngay cạnh đường.dc mỗi cái sang vinpearl kéo lại điểm cộng,từ nhân viên cáp treo đến nhân viên nhà hàng,hướng dẫn rất nhiệt tình.400k/vé vinpearl,chơi thoải mái từ sáng đến 10h tối,quá rẻ và thú vị,bãi biển đảo vinpearl quá tuyệt vời,đẹp và trong vắt,lội đến ngực nhìn rõ chân,ăn uống,dịch vụ trong đó rẻ,nếu ko có vinpearl thì Nha trang chẳng có ý nghĩa gì cả.
lần sau đi Nha Trang vipearl luôn là lựa chọn hàng đầu của gia đình e.trọn gói cả xe đưa đón sân bay,thích vào thành phố thì cano miễn phí,quá tuyệt vời,xứng đáng 5 sao
Nha Trang Lodge xấu mà. Giá cũng chả rẻ. Ai bảo cụ chọn. Khổ thân cụ. Cụ ở cái The Light í, nó vẫn mặt đường Trần Phú mà giá còn rẻ hơn. Phòng ốc ổn hơn. Bể bơi nằm ngay mặt tiền khách sạn. Nằm đấy mà ngắm biển thik lắm. Gần gần chỗ The Light có mấy cái KS mới mới nhìn ngoài có vẻ được mà giá rẻ hơn nưa đấy. Sen Vàng hay Lamy hay Đông Phương gì đấy, giá tầm hơn 6 trăm. Cụ nào kinh tế eo hẹp hơn thì nên nghiên cứu.

Linh_nhat

Xe hơi
Cuối tháng 7 em đi NT, nghe các cụ bẩu thế thích nhưng mà giá cao quá, bọn em chỉ book ks Prime thôi.
Hix, ít tiền buồn quá...hehe
Cảm ơn các comment của các cụ. Mời các cụ tiếp tục cho kinh nghiệm ạ!
Nếu đi Vinperl thì buổi trưa nên ăn ở đâu hả các cụ? hay mang đồ ăn nhanh đi ạ?
Prime cũng được mà. Sao đâu mà cụ phải phiền lòng. Cụ nên thuê xe máy mà đi cho tiện, tất nhiên trường hợp nhà cụ không có người già và không qua đông - thăm thú được rất rất nhiều nơi mà lại tiết kiệm rất nhiều so với đi taxi. Giá thuê xe từ 100 - 180k tuỳ xe ga hay xe số và tuỳ sự khéo léo khi thương lượng giá của cụ. Nhưng nói chung nó cũng ko lệch nhau nhiều đâu. Có giá chung mà. Đi Vinpearl cụ bảo mợ nhét thêm vài chai nước và ít đồ ăn nhẹ vào balo í, rồi phủ quần áo lên. Chứ cứ vô tư xách là ko được mang vào đâu. Mỗi thứ tiết kiệm 1 tí để cho chương trình DL tiếp theo khả thi hơn...

CIB

Xe điện
Tình hình là tháng 6 em định cho vợ và 2 f1 nhà em đi nghỉ ở Nha trang, em định là sẽ ở Vinpern khoảng 3-4 ngày sau đó ra Nha trang ở khoảng 1-2 ngày. Em nhờ các bác tư vấn giúp em nên ở KS nào, đi đâu và ăn gì cho mấy ngày ở Nha trang
Cụ đi với gia đình nghỉ VP là hợp lý nhất rồi đấy ạ, ngày 3 bữa, đủ các trò chơi và dịch vụ
Tháng 6 nhà cháu cũng đã book phòng VP Nha trang và tranh thủ 1 đêm trên Đà Lạt
Nha trang có món ốc Cam ranh và cháo xá sùng rất ngon ở gần sân bay Cam ranh, ở Thành phố Nha trang có món cá ngừ đại dương uống với vodka cũng rất tuyệt

Mít - Mật

Xe tăng
Em book rồi ngày 11-6 là em vào, nghe bác tả mà em toát hết cả mồ hôi lưỡi rồi . thanks bác!
Cụ đi với gia đình nghỉ VP là hợp lý nhất rồi đấy ạ, ngày 3 bữa, đủ các trò chơi và dịch vụ
Tháng 6 nhà cháu cũng đã book phòng VP Nha trang và tranh thủ 1 đêm trên Đà Lạt
Nha trang có món ốc Cam ranh và cháo xá sùng rất ngon ở gần sân bay Cam ranh, ở Thành phố Nha trang có món cá ngừ đại dương uống với vodka cũng rất tuyệt

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là tháng 6 em định cho vợ và 2 f1 nhà em đi nghỉ ở Nha trang, em định là sẽ ở Vinpern khoảng 3-4 ngày sau đó ra Nha trang ở khoảng 1-2 ngày. Em nhờ các bác tư vấn giúp em nên ở KS nào, đi đâu và ăn gì cho mấy ngày ở Nha trang
Cụ đã ở trong Vinpear mấy ngày thì là có nhiều đạn rồi, do vậy sau khi ở trong đó ra thành phố thì cụ cứ vào Lord hay yasaka mà ở, giá cũng không chênh mấy so với mấy cái khách sạn trong phố đâu, mà lại được cái seaview, sát biển, chất lượng 4 sao
Vào đó chơi thì tắm bùn, đi chùa, ra đảo hòn mun, lặn biển
Ăn thì cứ đồ biển Nha Trang chỗ nào chẳng có, mấy hôm ở trong vinpear thì ăn buffe tại chỗ rồi

tazzan_man

Xe tăng
Em đã tự đặt phòng Prime Hotel qua chudu24, theo các cụ là có cần lưu ý gì không ợ?

Mr.2

Đi bộ
Minh co 2 nguoi lon va 2 tre em (13t va 10t) muon tim mấy cái khách sạn seaview, gan biển. Ma coi trong agoda chi co cho 2 nguoi. Bac nao biet co cái khách sạn nao duoc cho minh biet voi.

Cam on

Mr.2

Đi bộ
Bac nao cho biet o Vinpearl co gia nao re hon khong? Minh 2 nguoi lon va 2 tre em 10t va 13t. Minh coi tren Vinpearl web thi 5,785,000 vnd. Cho 1 ngay 26 thang 7, 2012. Voi 900,000 tax+fee

o? Vinpearl thi đi vinpearl Land free fai khong?

Cam on cac bac

Chỉnh sửa cuối:

tou1368

Xe điện
Bac nao cho biet o Vinpearl co gia nao re hon khong? Minh 2 nguoi lon va 2 tre em 10t va 13t. Minh coi tren Vinpearl web thi 5,785,000 vnd. Cho 1 ngay 26 thang 7, 2012. Voi 900,000 tax+fee

Cam on cac bac
giá này của cụ là hợp lý cho 2 người lớn và 2 trẻ em cũng lớn này ròi, ở Vinpearl vào khu vui chơi là miễn phí cụ nhé. Cụ đặt phòng trong voucher đó nói rõ rồi mà cụ :P

Tintit

Xe tải
Mr.2 nói:

Cam on cac bac
Lưu ý cụ hỏi kỹ về phòng nhé, phòng deluxe cực bé, không thể ở 2 người lớn, 2 trẻ em lớn thế đâu. Nhà cụ phải chọn phòng villa, nếu đi qua tour thì khoảng 8 củ một đêm cả thuế nhé.

iducga

Xe tải
Đi Nha Trang em đi rồi, cụ cứ vào ở Vinperl, trọn gói ăn 3 bữa, chơi tẹt ga tất cả mọi thứ trong đó. Nói chung là sướng lắm, mua trọn gói rồi vào đấy chả tiêu gì tới tiền nữa. Nhưng cũng không nên ở hết trong vinperl mà sau đó ra ngoài chọn 1 khách sạn ở mặt biển, ở 1 ngày tự do, thăm thú Tháp Bà, tắm bùn.

nhinhim2003

Xe buýt

Cam on cac bac
Cụ xem comment của em trang 1, em nói rất rõ về vinpearl rồi. Nhà cụ như thế thì phải chard thêm phí cho trẻ em 10 tuổi là 30 usd và trẻ em 13 tuổi phải kê thêm giường phụ cho người lớn giá 70 usd. nếu cụ muốn kê giường phụ trẻ em giá 55 usd cụ phải mượn giấy khai sinh từ 12 tuổi trở xuống cho tiết kiệm :42:

Chỉnh sửa cuối:

Mr.2

Đi bộ
Cam on cac bac đa~ đap loi`

phongvan6688

Xe máy
cái tour 4 đảo thì e thấy cũng vui nhưng ăn uống nghèo nàn lắm vì giá rẻ 140k/người bao gồm ăn + thăm quan 4 đảo, vé vào các đảo thì tự bỏ tiền mua. Các cụ có con nhỏ không nên đi vì rất mệt! đi từ 8h30 sáng đến 5h chiều. Nhà e thì thấy đi tắm bùn, xong mát xa thì dễ chịu hơn! Còn các bác quyết đi 4 đảo thì nên chuẩn bị đồ ăn vì đồ ăn trên thuyền chẳng có gì cả và k có sự lựa chọn nào khác ngoài ăn cơm trên tàu vì tàu neo lại với nhau ngoài biển ăn. Trên tàu sẽ hay mời chào ăn cháo Cầu gai và cầu gai tái chanh! Nhà em thì chẳng biết nó bổ béo gì nhưng khó ăn lắm ah! ăn cháo còn dễ ăn chứ cái tái chanh đó e chịu! Còn e cũng vote cho đi Vinpearl, hòn tằm, và tắm bùn tháp bà ponaga (tắm bùn có nhều gói dịch vụ để chọn, nhà em thì chọn gói 1.1tr/2 người bao gồm tắm bùn bồn riêng, ngâm dược liệu bồn riêng, mát xa chân, đầu, tay, các cụ có thời gian thì làm mát xa toàn thân thích lắm)

onghabeo

Xe tăng
Kụ chủ thớt ơi nhà em 3 người lớn 1 em bé 3 tuổi nếu vào VP thì tính như nào hả kụ

Mít - Mật

Xe tăng
Kụ chủ thớt ơi nhà em 3 người lớn 1 em bé 3 tuổi nếu vào VP thì tính như nào hả kụ
Em nhờ thằng cu em nó làm bên du lịch nó đặt cho , bảng kê thì chi tiết lắm , em tính ra khoảng 6 củ/ đêm. Nhà em là 2 người lớn , thằng cu = 9t, con hĩm =5 tuổi

mango

Xe tăng
em đang lăn tăn ở ngoài 2 đêm ở Sheraton và 2 đêm ở VP hoặc cho cả 4 đêm vào VP đây.
Nhà em thì đi NT mấy lần rồi, chỉ thích nghỉ, bơi và ăn thôi.

Các cụ cho em lời khuyên nhé.

Bank6688

Xe buýt
em đang lăn tăn ở ngoài 2 đêm ở Sheraton và 2 đêm ở VP hoặc cho cả 4 đêm vào VP đây.
Nhà em thì đi NT mấy lần rồi, chỉ thích nghỉ, bơi và ăn thôi.

Các cụ cho em lời khuyên nhé.
Lời khuyên của em nè:
Đi Nha Trang là phải vào VP.
Cụ cứ chơi thoải mái book phòng ở đường Trần Phú trước đã. Sau đó cụ vào VP, ở VP 1 đêm thôi cũng đủ cho cụ cảm nhận hết VP rồi (2h chiều cụ nhận Phòng, ăn chơi chán chê nhạc nước... tầm 8h tối ăn tối là đẹp xong là chẳng còn gì chơi nữa đâu) Sáng hôm sau cụ chơi những gì còn lại để đến 12h trưa cụ trả phòng ra sân bay về là vừa).
Em thấy vào VP chỉ cần có như vậy là đủ.
Ở ngoài cụ thích đi đâu thì đi, chứ vào trong VP nửa đêm cụ chẳng đi đâu được toàn tiếng dế mèn phiêu lưu ký thôi

Chỉnh sửa cuối: