Nghỉ mát ở vinpear Nha trang

Mít - Mật

Xe tăng
Bác nói thế làm em cũng ko muốn đi 4 đảo nữa, vì 2 F1 nhà em vẫn còn nhỏ, bác giúp em nên đi đâu trong 2 ngày ở NT với, vì em đặt 2 ngày ở NT sau đó mới vào VP, em sợ bọn nó đi xong 4 đảo về lai ốm thì bỏ ***!!!!
cái tour 4 đảo thì e thấy cũng vui nhưng ăn uống nghèo nàn lắm vì giá rẻ 140k/người bao gồm ăn + thăm quan 4 đảo, vé vào các đảo thì tự bỏ tiền mua. Các cụ có con nhỏ không nên đi vì rất mệt! đi từ 8h30 sáng đến 5h chiều. Nhà e thì thấy đi tắm bùn, xong mát xa thì dễ chịu hơn! Còn các bác quyết đi 4 đảo thì nên chuẩn bị đồ ăn vì đồ ăn trên thuyền chẳng có gì cả và k có sự lựa chọn nào khác ngoài ăn cơm trên tàu vì tàu neo lại với nhau ngoài biển ăn. Trên tàu sẽ hay mời chào ăn cháo Cầu gai và cầu gai tái chanh! Nhà em thì chẳng biết nó bổ béo gì nhưng khó ăn lắm ah! ăn cháo còn dễ ăn chứ cái tái chanh đó e chịu! Còn e cũng vote cho đi Vinpearl, hòn tằm, và tắm bùn tháp bà ponaga (tắm bùn có nhều gói dịch vụ để chọn, nhà em thì chọn gói 1.1tr/2 người bao gồm tắm bùn bồn riêng, ngâm dược liệu bồn riêng, mát xa chân, đầu, tay, các cụ có thời gian thì làm mát xa toàn thân thích lắm)

lê anh tuấn

Xe máy
em đang lăn tăn ở ngoài 2 đêm ở Sheraton và 2 đêm ở VP hoặc cho cả 4 đêm vào VP đây.
Nhà em thì đi NT mấy lần rồi, chỉ thích nghỉ, bơi và ăn thôi.

Các cụ cho em lời khuyên nhé.
E đang ở vp từ hôm 22/5.nêu bác ko thích đi thăm quan CAC nơi thì ở vp thì OK,sáng tắm,ăn,tắm ,ăn,tắm ăn,chăng suy nghĩ gì.Em thích thế,đi lại nhiều trời nóng mệt lăm

mango

Xe tăng
Cụ giống em nhể? Tối qua nói chuyện với Gấu, đã có quyết định ở cả 4 đêm trong VP rồi ạ.
Khi nào thích ra ngoài lang thang thì ra, còn chủ yếu ăn ngủ nghỉ trong VP thôi.

Mà cụ cho em hỏi là tiền hotel có bao gồm cả cái Spa(cho Gấu) và massage(cho em) không hả cụ?

E đang ở vp từ hôm 22/5.nêu bác ko thích đi thăm quan CAC nơi thì ở vp thì OK,sáng tắm,ăn,tắm ,ăn,tắm ăn,chăng suy nghĩ gì.Em thích thế,đi lại nhiều trời nóng mệt lăm

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đầu tháng 7 cũng đi nghỉ ở Nha Trang nhưng chắc không ra ngoài Vinpearl nữa mà ở Novotel Nha Trang số 50 Trần Phú st tắm thì chịu khó chạy qua đường vậy.

mango

Xe tăng
em nghe nói Novotel đang có chế độ khuyến mại ở 3 trả 2 đấy cụ.

Nhà em đầu tháng 7 cũng đi nghỉ ở Nha Trang nhưng chắc không ra ngoài Vinpearl nữa mà ở Novotel Nha Trang số 50 Trần Phú st tắm thì chịu khó chạy qua đường vậy.

mango

Xe tăng
vâng, nhưng có kéo dài đến T7 ko thì em ko rõ. Vì em chỉ hỏi cuối tháng 6 thôi.
Nhưng Novotel nghe comment nói bể bơi hơi bé nên em ko vào. Vì chủ yếu là em phục vụ 2 F1 nhà em thôi.

hehe thì thì ngon quá cụ nhể!

lê anh tuấn

Xe máy
Cụ giống em nhể? Tối qua nói chuyện với Gấu, đã có quyết định ở cả 4 đêm trong VP rồi ạ.
Khi nào thích ra ngoài lang thang thì ra, còn chủ yếu ăn ngủ nghỉ trong VP thôi.

Mà cụ cho em hỏi là tiền hotel có bao gồm cả cái Spa(cho Gấu) và massage(cho em) không hả cụ?
E đặt phòng qua chudu24,phòng grantdeluxe Hương đồi 4,5 tr.Còn khoản spa và massage em xem trong sổ phòng của KS thấy Trung bình khoảng trên 1 tr/ 1 giờ,e thấy hơi chát

sangsang

Xe hơi
Khuyến mãi ở 3 trả 2 của Novotel là đến hết tháng 10 cơ bác. Lúc em đặt cho bố mẹ em thì các bạn bên Fantasea nói vậy. Em đọc thông tin thì phòng Novotel hơi bé, chỉ hơn 20m2 thôi. Đợt tết em ở Sheraton phòng hơn 30m thì thấy OK. Nhà em đi chơi các nơi hay đặt Novotel và Sheraton vì họ có miễn phí ăn sáng cho 2 F1 ở chung với bố mẹ, tranh thủ cho đỡ tốn kém ;)

vâng, nhưng có kéo dài đến T7 ko thì em ko rõ. Vì em chỉ hỏi cuối tháng 6 thôi.
Nhưng Novotel nghe comment nói bể bơi hơi bé nên em ko vào. Vì chủ yếu là em phục vụ 2 F1 nhà em thôi.

mango

Xe tăng
Nhà em có 2 F1 đều trên 4 và dưới 12 tuổi. Thấy bảo bị charge thêm 30$/trẻ và 55$ extra bed làm em méo mặt.
Tự nhiên lại mất toi thêm 115$/day.
Có cụ nào tư vấn lách luật này giúp em đc không ạ?
đặc biệt là cụ anh tuấn đang ở VP.

E đặt phòng qua chudu24,phòng grantdeluxe Hương đồi 4,5 tr.Còn khoản spa và massage em xem trong sổ phòng của KS thấy Trung bình khoảng trên 1 tr/ 1 giờ,e thấy hơi chát

sangsang

Xe hơi
Vinpearl charge vậy vì ăn 3 bữa mà bác. Lách luật khó lắm vì lúc đặt phòng Vinpearl sẽ yêu cầu gửi tên đầy đủ của từng khách, ko đổi tên được luôn. Em thấy có mỗi Vinpearl đòi vậy, chặt chẽ như mua vé máy bay ý :-o Lúc check in thì sẽ phải trình giấy khai sinh của F1 rồi. Chỉ có cách mượn giấy khai sinh thôi. Nhưng mà em nói thật, em ko khuyến khích bác vụ lách luật này đâu. Em nghĩ gì thì gì cũng nên tuân thủ luật pháp, còn làm gương cho F1 nữa chứ. Ăn chơi sợ gì mưa rơi ;) Em thấy bác cứ 2 đêm Vinpearl 2 đêm Sheraton là OK đấy.

Nhà em có 2 F1 đều trên 4 và dưới 12 tuổi. Thấy bảo bị charge thêm 30$/trẻ và 55$ extra bed làm em méo mặt.
Tự nhiên lại mất toi thêm 115$/day.
Có cụ nào tư vấn lách luật này giúp em đc không ạ?
đặc biệt là cụ anh tuấn đang ở VP.

Thành lò rèn

Xe máy
Chà ngồi hóng các cụ đi VP về thấy Tạ nặng quá nhỉ chẹp chẹp

mango

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Em cũng không dự định mượn giấy khai sinh vì con em nói 4 tuổi ko ai tin.
Em chỉ hỏi xem VP có hỏi chặt chẽ không, hay là chỉ là có quy định cho vui.

Thực ra tính cả ăn uống và fee charge thêm bên các hotel hoặc resort khác thì cũng gần bằng VP rồi.

Vinpearl charge vậy vì ăn 3 bữa mà bác. Lách luật khó lắm vì lúc đặt phòng Vinpearl sẽ yêu cầu gửi tên đầy đủ của từng khách, ko đổi tên được luôn. Em thấy có mỗi Vinpearl đòi vậy, chặt chẽ như mua vé máy bay ý :-o Lúc check in thì sẽ phải trình giấy khai sinh của F1 rồi. Chỉ có cách mượn giấy khai sinh thôi. Nhưng mà em nói thật, em ko khuyến khích bác vụ lách luật này đâu. Em nghĩ gì thì gì cũng nên tuân thủ luật pháp, còn làm gương cho F1 nữa chứ. Ăn chơi sợ gì mưa rơi ;) Em thấy bác cứ 2 đêm Vinpearl 2 đêm Sheraton là OK đấy.

30T-2917

Xe tải
Nhà em cũng có chương trình ở Vinpearl vào T6 này. Cụ nào book được giá hợp lý tư vấn cho em với
tks các cụ trước

TL_Vietnam

Xe lăn
Đi nghỉ hè miền trong là chuẩn rồi - nhất là Nha Trang nữa. Đẹp, thân thiện "Không chặt chém như ngoài Bắc đâu" nhà cháu trích dẫn lời của 1 em bán hàng ở Nha Trang =((

thanhnam2004

Xe hơi
Vipearl Nha Trang đẹp, 1 nơi nghỉ lý tưởng, chúc gđ chủ top có kỳ nghỉ vui vẻ

cerato08

Xe điện
6 năm nay em chưa đi Vp, k biết giờ có đổi thay gì k

tuntun-hue

Xe hơi
Các bác đi Nha trang thì nếu ở thành phố nên ở Novotel - chọn phòng standard cũng okie rồi, tất cả các phòng đều hướng biển - miễn phí trẻ em dưới 16 tuổi - ở 3 đêm trả tiền 2 đêm......... giá khoảng 2.500.000 đ/ đêm.

Còn các bác rủng rỉnh hơn thì chạy sang Sheraton. Bắt đầu từ 1/6 Sheraton sẽ có chương trình cũng miễn phí cho em bé dưới 12 tuổi.

Cá nhân em nhận xét thì Sheraton đẹp hơn Novotel khá nhiều. Bể bơi tràn nên bác tắm hồ bơi mà cứ như đang trôi trên biển...

* Còn về Vinpearl - quả thật về phòng ốc em đánh giá còn kém hơn cả Novotel. Tuy nhiên về dịch vụ chăm sóc khách hàng thì có lẽ Vinpearl là số 1. Phòng Vinpearl nhỏ, giường cũng nhỏ, Khu deluxe thì nhà các bác có 2 F1 thì bị kê giường phụ cho 1 nhóc rồi nên tính ra chi phí cũng khá là cao
Ở Vinpearl thích nhất là cứ ăn uống xong đi tắm biển , nghỉ ngơi chả phải nghĩ ngợi gì cho bũa sau cả, thuận lợi nhất cho nhà có trẻ em, ông bà già. Nhưng nói thật là đi 3 ngày 2 đêm là ổn, chứ ở dài ngày em sợ các bác sẽ ngán với món buffet hàng ngày của Vinpearl..
Hồi lần đầu vào Vinpearl lần đầu em quan sát nhà ăn rất ngạc nhiên khi thấy có các bác chỉ ăn cơm với rau...Nhưng đến ngày thứ 3 thì đúng là em cũng chỉ có ăn với rau thật...

Bể bơi trẻ em của Vinpearl 5*

Nếu bác nào rủng rỉnh thì đăng kí cái 6* nhé . Đúng là đẳng cấp

domino_js

Xe tăng
Em có tí kn đi NT đóng góp thêm cho các cụ (lần gần nhất em đi th12/2011).
+ Theo em, nếu các cụ ví dầy thì thích làm gì, ở đâu là ý các cụ. Cứ chi bạo tay vào thì kiểu gì cũng sướng vì dân trong đó nhìn chung là lành và thật hơn ngoài bắc.
Cái mà em đề cập ở đây là An toàn - Ngon - Bổ - Rẻ. Trước nhất cần lên lịch trình cụ thể xem định đi những đâu, ở bao nhiêu ngày. Khi vào đó tùy thời tiết, sk và tình hình cụ thể thì tối hôm trước nên vào mạng tra cứu và lên lịch cho ngày hôm sau.
+ Đầu tiên là xuống máy bay : 1 là đi xe sân bay về 87 hay 97 trần phú gì đó (hình như 35k). Như em đi taxi mai linh, giá nó 280k thì phải. Em mặc cả xuống 250 rồi thấy chú tài vui tính lại cho thêm 20k :D. Sau đó lấy sdt, đi đâu lại gọi, lúc về lên sbay 250k lại cho thêm 2 chục.
+ Ở : Em ở Prime. Không nhớ số 4 hay 12 Tông Đản. Cách trần phú 1 dãy nhà, từ tầng 08 trở lên thì view đẹp như mặt trần phú. Giá vừa phải, 700 -> 1tr5 tùy phòng bao ăn sáng. Nếu cần tiếp viên ks sẽ hướng dẫn book tour, dịch vụ đầy đủ. Trong này khách tây nhiều hơn ta, dịch vụ đc, sạch sẽ. Em cho là ở chỉ thế thôi. (Cái quan trọng là ăn với chơi chứ ở thì mấy)
+ Đi lại : vào đó đi đâu cứ Mai Linh hay Phương trang mà đi, đi taxi vớ vẩn hay bị chém linh tinh. Vài đồng thôi nhưng bực. Còn em, đi chơi loanh quanh đó em thuê xe máy ngay quán tạp hóa chân khách sạn. (50k/nửa ngày, 100/cả ngày, tự đổ xăng) Nếu ngày không nắng nhiều thì theo em đi xe máy là nhất vì : mát, không khí trong lành, đường không tắc. Và nhất là tiện đi thăm thú, lang thang. (Trong này hầu như ko ai đeo khẩu trang)
: Cụ nào thích hạt rẻ thì ra thuê mấy cái nhà nghỉ cũng đc,tầm 2 đến 300/ngày. Cái này em chỉ nghe thôi, chưa thử.
+ Ăn : Vào đây thì chỉ có hải sản - Đồ biển - Hải sản thôi. Nhìn chung là đi thẳng trần phú, qua cầu là đầy quán vỉa hè Đi thẳng thì đắt hơn. Rẽ trái thì rẻ hơn (quán Long Vũ). Cơ mà nhìn chung là rẻ, ra bể chọn con nào họ làm con đó cho mà ăn. khoảng 300k là 2 đứa ăn nhòe. Ở đây có món bò nướng Lạc Cảnh...Nói chung là nhiều ng khen ngon, em cũng thấy ngon. (địa chỉ thì em không nhớ ạ, em toàn nhớ đường, đc thì chịu. đi đâu là có bản đồ trong fone và ông gu gồ rồi) Trong này em kết món Cháo Cầu Gai, bơi xong lên làm 1 bát là sướng nhất. Tôm hùm nướng cũng 250k đến 300k/khúc. Bánh canh, bún cá ở chợ Đầm. còn cái quán gì đó nghe nói ngon nhất nhưng đông và giờ bán khá chảnh nên em ko vào(hình như trên đường 2/44). còn có nem nướng đường Đặng văn Quyên.....Nhìn chung khu chợ và tháp bà nhiều cái ăn chứ ở khu khách sạn ko có quán ăn mấy và cũng ko ngon.
+ Chơi : Đi tour 1 ngày trên biển hoặc thuê thuyền (khoảng 1tr/ngày) đi đủ các đảo thì về. Củ chuối nhất là hồi đó muốn đi kinh khí cầu nhưng thấy bảo bị hỏng. Hòn Tằm thì mua vé vào tặng banh golf...tuy nhiên phải thuê gậy:ar!. Sang vinpear em thích đi vào buổi chiều chơi đến tôi. Vừa đỡ đông, vừa đỡ nắng. Như hôm em đi dính mưa, tối đó có mỗi em chơi cái trò đu quay lộn đầu xuống đất mà nhân viên vẫn phục vụ. Nhìn chung là phục vụ tốt. với giá vé đó mà chơi tất cả các trò trong 1 ngày là quá hạt rẻ. - Điểm đặc sắc ở Vin theo em là khu thủy cung và bể kính trong nhà (Chớ dại mà vào thủy cung Trí Nguyên, chả có gì đâu) Tiếp đến là viện hải duơng học, tắm bùn và tháp bà, bar Saling club, buổi tối thôi nhé. nhà thờ đá em thấy cũng bt. Nhìn chung chơi 4 ngày là thoải con gà mái.

tazzan_man

Xe tăng
Em cũng book prime chắc là yên tâm rồi.