Nghi ngờ chất lượng bảo dưỡng định kỳ xe ở KIA Giải phóng

Getz30S

Xe máy
Vấn đề là toàn các bác mua xe lần đầu và kỳ vọng vợ mình sẽ được chăm chút cho xứng đáng. Nhưng theo em thì cái xe chạy mấy nghìn hoặc mấy vạn km đầu thì cũng chưa có vấn đề gì đâu. các bác cũng chưa cần người ta chọc, ngoáy vợ hai mình làm gì, vớ vẩn lại lợn lành thành lợn què :D
Cũng không hẳn vậy đâu bác ạ, Vì KIA anh Hải nói phải bảo dưỡng ở chính hãng thì mới được hưởng chê độ bảo hành nên mới phải cất công đến đó. và anh em cũng chả muốn họ chọc ngoáy thêm làm gì, chỉ cần họ làm tối thiểu mà đúng kỹ thuật thì đã tốt lắm rồi. Nhưng kiểu làm ăn này có lẽ đúng như bác nói là lợn lành thành què. Một biểu hiện coi thường khách hàng :(

littleking

Xe hơi
định qua làm bảo dưỡng 5000 Km kiểu này lại đi chỗ khác rồi

ruoimuoi

Xe hơi
định qua làm bảo dưỡng 5000 Km kiểu này lại đi chỗ khác rồi
cụ giống e, e cũng lượn chỗ khác bảo dưỡng 5000km rồi, chỗ khác dù thợ có ngu nhưng được cái không nhiệt tình =))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com

zuanh88

Xe buýt
cụ nào cứ tin tưởng mà giao hết thì có ngày mất tiền oan. Lần em đi bảo dưỡng ở Toy mỹ đình chứ ko phải ở đây. Thợ còn khuyên pha nước rửa bát vào nước lã rồi đổ vào bình nước rửa kính. Điều đó có thể thấy không tin tưởng được vào thợ, xe mình mình xót nên cứ bảo dưỡng là kè kè bên xe có gì mình biết thì nhắc luôn.

duongtm

Xe tăng
Thật lòng Kia GP cần xem lại dịch vụ sau bán hàng. Sau tết em có đi tút tát lại cản trước xe của vợ cả, đến lúc lấy xe (đã gọi trước và được báo đã xong) làm xong thủ tục ra nhận xe thấy xe bẩn nguyên, tặc lưỡi định lấy về rửa sau nhưng đến khi nhìn kĩ thì . . . bực hết cả mình vỏ xe còn nguyên vết sơn lấm tấm ở gần chỗ sơn lại. Lại phải hơn 1h để đánh và rửa.
Bác cho chú nào phụ trách mấy trăm k, đảm bảo lắm ợ... em làm rồi em biết, bảo hiểm trả tiền sơn, em chăm sóc chú thợ :D

Nông_dân

Xe buýt
Trên này có mấy chú sale Kia GP mà chưa thấy giả nhời gì cả !!!
Em tưởng sale thì chỉ bán hàng. Bảo hành tốt họ có đcj thêm lương đâu. Việt nam ta đâu cũng vậy. Cái chõ bảo hanhf chỉ là cho đủ để dc bán xe thôi.
Xe gấu nhà em cũng đến kỳ bd mà em ko muốn ra kia Gp. Cụ nào có địa chỉ nào tin cậy ko?

Cerato0607

Xe tải
zuanh88 nói:
cụ nào cứ tin tưởng mà giao hết thì có ngày mất tiền oan. Lần em đi bảo dưỡng ở Toy mỹ đình chứ ko phải ở đây. Thợ còn khuyên pha nước rửa bát vào nước lã rồi đổ vào bình nước rửa kính. Điều đó có thể thấy không tin tưởng được vào thợ, xe mình mình xót nên cứ bảo dưỡng là kè kè bên xe có gì mình biết thì nhắc luôn.
Em nghĩ như thợ khuyên cụ như vậy cũng bt thôi ah! Rửa kính thì cũng ko có gì đặc biệt :D em cũng làm thế :P

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em nghĩ như thợ khuyên cụ như vậy cũng bt thôi ah! Rửa kính thì cũng ko có gì đặc biệt :D em cũng làm thế :P
Đúng như cụ không sấu không bẩn nói, em thấy nước rửa kính có cái gì đâu mà các cụ cứ làm to tát ;)) Nếu có điều kiện thì mua nước rửa kính chuyên dụng thấy bẩu nó khác nước rửa bát là không làm cứng & lão hóa lưỡi gạt cao su ở gạt mưa, và nên pha với nước tinh khiết để tránh đóng cặn hoặc tắc vòi phun.

Thế thôi chứ có gì đâu :) đến nước làm mát còn dùng nước máy được cơ mà :))

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
nhà cháu đọc xong thấy tuyền chê, dưng nói thật với các cụ là các chú kỹ thuật làm tốt hay xấu cũng lĩnh lương như vậy, cái ngon bọn trên nó xơi hết rồi, doanh số & giá như vậy thì làm một vài năm thì có 3 đời tiêu k hết nên nó vô trách nhiệm với khách hàng, xã hội lắm. vợ mình thì mình lo thôi, tiếc rằng trên OF chưa có cụ nào có cái bệnh viện đủ lớn, đủ tâm, đủ tài....để khám chữa bệnh cho vợ 2 của OFFer (làm không bao giờ hết việc đc), tạo một nơi khám chữa bệnh lành mạnh. Nhà cháu cũng đành chờ vậy. Chúc các cụ hạ hỏa

s0nata y20

Xe hơi
Bác cho chú nào phụ trách mấy trăm k, đảm bảo lắm ợ... em làm rồi em biết, bảo hiểm trả tiền sơn, em chăm sóc chú thợ :D
chuẩn luôn , em đồng ý với cụ
em đã dính đòn như thế 1 lần nên lần sau em chăm lun chú thợ sơn thế là ok lun.

M.KFC

Xe đạp
Vụ cho mấy giọt nước rửa bát vào bình nước rửa kính em thấy có sao đâu bác. Sách hướng dẫn sử dụng cũng có nói về cái này mà :)

cardream

Xe tải
Hôm nay em đi bảo dưỡng 1000k. Nói chung là dịch vụ chậm nhưng không chắc :D. Các chú thợ có vẻ không chuyên nghiệp và hơi ẩu. Có bác đi Caren còn yêu cầu kiểm tra lại vì thợ làm ẩu (ăn cắp công đoạn).

Em thì thấy các chú ấy bơm 4 lốp của em không đều, đi cứ bồng bềnh. Rõ là chán

toandw

Xe tải
móc lốp

billbill

Xe buýt
Chào các cụ.. Tôi có chuyện này xin bình loạn các cụ!
Hôm trước tôi có mua xe KIA Forte anh Hải, vì ham cái bảo hành 3 niên (100 000 KM) nên sau 1000 Km vào KIA GP bảo dưỡng, thấy mấy cậu kỹ thuật thái độ thì được nhưng làm việc thì dở quá:
- Họ lấy một can nước máy ( khi tôi hỏi nước gì thì cậu em bảo nước máy) đổ bổ sung vào bình két nước làm mát động cơ và bình nước rửa kính.
- Bơm 4 lốp đều quá căng, mấy hôm sau đó đi xóc quá kiểm tra lại thì 1 lốp 2.7 kg, 1 lốp 2.6 kg, 2 lốp 2.5 kg ( trong khi sách hướng dẫn khuyên nên để 32 PSI = 2.2-2.3 kg )
- Không thấy kiểm tra ốc nhái gì cả.
Qua đó thấy mất công đi xa mà chẳng bằng Gara ngay gần nhà, thậm chí làm xe nhanh hỏng hơn, nên định tới đây không vào đó nữa.
Các cụ có kinh nghiệm cho tôi hỏi có nên tiếp tục bảo dưỡng định kỳ ở Đại lý Chính hãng nữa không nhỉ. Cám ơn nhiều.
Nó còn đổ đầy vào bình nước làm mát của cháu, cháu có thắc mắc nó bảo đổ quá vạch full cũng không sao, hỏi lại tại sao sách hướng dẫn có bảo thế đâu, cháu vào phòng kỹ thuật làm việc thì nó lại cho hút ra.( Bố khỉ).

Luzonbay

Xe tải
Em vừa từ đó về, bảo active cái Speed Unlock thì lại disnable miej nó Auto Light với cái Triple Turn Signal đi, lại phải quay lại vòng nữa. NÁT

hoangnghiem

Xe máy
Chả biết mấy bác hãng làm ăn kiểu gì, hôm trước em vào huyndai giải phóng thay dầu xe em mới lấy họ bảo kiêm tra gầm bệ 1000 km luôn, vì trước hôm vào hãng em thấy lốp sau bên lái có vẻ hơi non nghi ngờ bị dính đinh ma do mấy hôm tết đi bẩn quá ko kiểm tra đc, vào hãng thấy họ nâng gầm xe em nên em nói rõ họ kiểm tra giúp em lốp phụ bên lái, rồi ra phòng chờ xem linh tinh, khi đánh xe ra e hỏi lốp có bị dính đinh thì họ kêu kiểm tra rồi ko thấy gì. Thế nào hôm đấy về em mang xe ra tự rửa thì phát hiện cái đinh bắn tôn, e vội đánh xedđi vá thì ôi thôi hẳn 2 cái mà loại đinh bắn đầu cực to nếu biết thì nhìn xa cũng thấy, kiểu này chắc cạch đến gia ko vào hãng nữa, mà lăn tăn nhất cái khoản ko bão dưỡng định kì trong hãng thì lại ko đc bảo hành

dth_hn

Xe hơi
Các bác kỹ tính quá, chứ e thấy làm trong hãng quy trình chuẩn mọi thứ cũng tốt hơn. Mỗi lần thay dầu là họ kiểm tra gầm bệ, phanh -> thấy đi cũng ok hơn
Có lần e chạy ra ngoài làm thử thấy không yên tâm lắm. Trong hãng thiết bị dù sao cũng đày đủ hơn. Đặc biệt là khoản sơn, hơi đắt tý nhưng rất tốt.
E có làm 1 lần ở KIA giai phóng, sau đấy thì toàn làm ở KIA Long Biên