[Funland] Nghỉ việc ở nhà chồng nuôi

boy_spott

Xe điện
Ngửa tay xin tiền có nhục không ạ, không thấy nhục thì ở nhà ck nuôi

chomchom2020

Xe hơi
Dù ck tốt như Bụt thì e nghĩ vẫn nên đi làm.

LaziCat

Xe container
Em biết trường hợp ở nhà như vậy. Chị ấy là người rất khéo léo, thu vén, đảm đang. Nhìn ngoài ko ai nghĩ đó là một bà nội trợ, ông chồng vẫn nể một phép và dính như sam, nhà chồng cũng rất quý. Có thể nói như là một nội tướng vậy. Cho nên mọi thứ vẫn là tùy thuộc hoàn cảnh và bản lĩnh mỗi người.
Chắc mợ cũng đã cân nhắc, tham khảo nhiều, nếu mợ thấy đủ tin tưởng, đủ điều kiện thì cứ thực hiện. Nếu mợ vẫn có khả năng apply một công việc khác sau này thì lại càng đơn giản.
Nàng chuẩn! Không phải cứ ở nhà là bị coi ăn bám hay hạ thấp vai trò. Em có mấy mụ bạn ở nhà chồng nuôi hoặc theo chồng đi sứ khắp nơi mà vẫn... "quát" chồng ầm ầm ấy! Quan trọng là bản lĩnh và sự khéo léo, linh hoạt thôi. Trong đám em nhắc trên có một chị, chồng là TS về môi trường, cực giỏi cả chuyên môn lẫn kiếm xiền lại cực đẹp zai trong khi chị ấy thì cao 1,5m, đúng chuẩn "mẹ xề " nhưng anh chồng k bao giờ rời vợ nửa bước. Người lạ nhìn vào sẽ đặt dấu chấm hỏi nhưng người quen thì thừa hiểu vì sao chị ấy được như thế, tất cả nhờ vào bản lĩnh và sự khéo léo chân thành chứ không hề màu mè, giả tạo của chị ấy :).

công nông tàu

Xe container
Còn tùy vào tình hình thực tế của từng gia đình, tùy vào tính tình của từng ông chồng .
Em là người được chồng nuôi từ ngày lấy nhau về đến giờ, cũng gần 29 năm rồi.
Vẫn được chồng tôn trọng, yêu chiều. Tiền kiếm được để chung ai muốn tiêu gì thì tiêu. Tài khoản, sổ tiết kiệm tên em hết. Những việc như mua nhà, đâu tư nọ kia 2 vợ chồng cùng bàn bạc và quyết định. Mua mấy cái nhà chồng còn đùn cho em đi mua và đứng tên. Nhà em đúng nghĩa : nhà tên vợ, sổ nợ tên chồng :)
Nói chung tất cả phụ thuộc vào người chồng hết. Người chồng tôn trọng vợ thì kể cả vợ làm ra tiền hay không thì anh ta vẫn yêu quý . Do chồng tôn trọng em nên nhà chồng em cũng quý em, mẹ chồng thương yêu,coi em như con gái. Giờ 2 vợ chồng ở với mẹ chồng, nhà lúc nào cũng vui như tết.

LaziCat

Xe container
Mợ thớt đừng nghe các mợ trên này,một là những mợ chưa có chồng, hai là những mợ k được chồng nuôi. Cho nên mợ thớt thấy mình ngoan mà chồng yêu chồng bẩu ở nhà thì ở nhà thôi 😀
Hơi phũ mồm ở câu trước nhưng em đồng tình với cụ ở câu sau :D. Phụ nữ tự tin được chồng yêu thì ở nhà chồng nuôi chả có gì đáng ngại hết, e thấy các mợ ấy sướng bỏ xừ ấy 😅

LaziCat

Xe container
Còn tùy vào tình hình thực tế của từng gia đình, tùy vào tính tình của từng ông chồng .
Em là người được chồng nuôi từ ngày lấy nhau về đến giờ, cũng gần 29 năm rồi.
Vẫn được chồng tôn trọng, yêu chiều. Tiền kiếm được để chung ai muốn tiêu gì thì tiêu. Tài khoản, sổ tiết kiệm tên em hết. Những việc như mua nhà, đâu tư nọ kia 2 vợ chồng cùng bàn bạc và quyết định. Mua mấy cái nhà chồng còn đùn cho em đi mua và đứng tên. Nhà em đúng nghĩa : nhà tên vợ, sổ nợ tên chồng :)
Nói chung tất cả phụ thuộc vào người chồng hết. Người chồng tôn trọng vợ thì kể cả vợ làm ra tiền hay không thì anh ta vẫn yêu quý . Do chồng tôn trọng em nên nhà chồng em cũng quý em, mẹ chồng thương yêu,coi em như con gái. Giờ 2 vợ chồng ở với mẹ chồng, nhà lúc nào cũng vui như tết.
Mợ thật tuyệt! Cá nhân em ngưỡng mộ những người phụ nữ như mợ hơn là những người phụ nữ giỏi việc xã hội và giỏi kiếm tiền :x

chip_m

Xe buýt
Phụ thuộc vào 3 câu hỏi nhé mợ:
1, mợ ở nhà chăm sóc chồng con mợ có thấy vui và hạnh phúc không?
2, chồng của mợ có tôn trọng việc chăm lo gia đình, xem nó là 1 việc làm quan trọng tương đương hoặc hơn việc kiếm tiền không?
3, mình chồng của mợ làm việc có đủ tiền để gia đình sinh sống thoải mái mà chồng không bị quá áp lực, quá mệt mỏi không?

Nếu cả 3 câu trả lời là "có" thì mợ nghỉ ngay và luôn.
Còn chỉ cần 1 trong 3 câu trên có câu trả lời là "không" thì mợ nên xem xét kỹ hơn.

công nông tàu

Xe container
Mợ thật tuyệt! Cá nhân em ngưỡng mộ những người phụ nữ như mợ hơn là những người phụ nữ giỏi việc xã hội và giỏi kiếm tiền :x
Em cám ơn mợ.
Em theo kiểu phụ nữ truyền thống , đơn giản,chỉ biết nội trợ thôi, không tham vọng nhiều.

trinhpcl

Xe tăng
Thực ra nội trợ chăm con là việc rất vất vả đó ạ, từ sáng sớm đến đêm, toàn việc ko tên mà luôn bị coi thường, cháu nhìn mà rất khâm phục các chị em có con. Chị đồng nghiệp nghỉ sinh xong đi làm mà kêu có con thì vui nhưng trông con vất vả lắm, đi làm sướng như tiên.

Ronadol

Xe hơi
Em nghĩ là nếu mợ k có ai, k yên tâm ai trông con cho thì nên ở nhà. Bản thân em cũng từng để vợ ở nhà 2 năm và mình em đi làm nuôi 2 mẹ con. Sau 2 năm vợ gửi con đi làm lai. Nói về 2 năm vợ ở nhà thì em cũng thấy bình thường, vợ chăm con em yên tâm, đi làm về vợ com nước rồi em chỉ việc rửa bát với dọn dẹp, phơi quần áo trong máy : D
Theo em cảm nhận thì vợ em cũng vui. Ngày ngày ngủ dậy rồi 2 mẹ con đưa nhau đi chơi, đươc gần con những năm tháng đầu đời. Nói chung là nếu mợ yêu con và là ng phụ nữ gia đình thì cứ ờ nhà

LaziCat

Xe container
Em cám ơn mợ.
Em theo kiểu phụ nữ truyền thống , đơn giản,chỉ biết nội trợ thôi, không tham vọng nhiều.
Thi thoảng em có vào thớt món ngon và em luôn thấy mợ ở đó. Những món ăn mợ làm luôn có một sự chỉn chu vừa đủ cả hình thức lẫn chất lượng. Em đã thầm đoán mợ là người chu đáo vẹn toàn, khéo léo kiểu chân thành, có cuộc sống viên mãn. Qua còm trên thì em thấy có vẻ suy đoán của mình không sai 😅.

dexom

Xe ba gác
Đi làm áp lực thì cứ về nhà chồng nuôi đi thớt.

Ronadol

Xe hơi
Thực ra nội trợ chăm con là việc rất vất vả đó ạ, từ sáng sớm đến đêm, toàn việc ko tên mà luôn bị coi thường, cháu nhìn mà rất khâm phục các chị em có con. Chị đồng nghiệp nghỉ sinh xong đi làm mà kêu có con thì vui nhưng trông con vất vả lắm, đi làm sướng như tiên.
Như em đây, vợ ở nhà chăm con, em đi làm. Đi làm về hôm nào vợ nấu sớm thì đi về có mỗi ăn. Ăn xong rửa bát mặc định iem rồi. Hnao mà vợ cho con đi chơi về k kịp nấu sớm thì em lại xắn tay vô làm cho vợ :))) Vợ ăn xong lên giường nằm em không nấu ăn ( do đi làm ) thì phải rửa bát với dọn dẹp :D . Xong lại lên chơi với con không con ngủ mất :)))
Sáng vội dậy sớm đi làm, mua tạm cái j ăn sáng. Vợ thì ngủ nướng 8-9h. Con dậy cho n tự chơi trên giường do có thanh chắn an toàn rồi. Con chơi mình được lúc chán lại nằm cạnh mẹ ngủ. Cứ thế 2 mẹ con ở với nhau đến chiều. Trộm vía con em ngoan nên vợ cũng nhàn.

202

Xe container
Nếu công việc của xã ổn định đến khi các con học hết ĐH và xác định đc là Xã của Mợ rất yêu vợ, không so bì Mợ với người khác, tiền hàng tháng đưa đủ để tích lũy và tiêu dùng. Phía Mợ cũng ko so bì hơn, kém chồng mình với người khác, hạn chế đc vào các web về gia đình, đảm bảo luôn ở tròn tâm trạng và hình thức tốt nhất( tùy từng hoàn cảnh) khi Xã về đến nhà... nếu ok thì quyết nghỉ ạ.
Vấn đề ko phải là tài chính. Nghỉ ở nhà là mất đi nhiều thứ.

DidiLe

Xe container
Người OF
Em thấy hình như hầu hết các mợ giúp em. Thế có cụ nào có vk ở nhà để cụ phải nuôi mấy năm rồi chưa ạ? Suy nghic các cụ ntn ạ?
Em ở nhà. Vk nuôi từ hơn 20năm nay. Em thấy vui ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ đừng tin những gì mợ công nông tàu nói. Vợ chồng mợ ấy là soái Đông Âu rửa tay gác kiếm vui đời bình lặng đấy. :))
Em cám ơn mợ.