[Funland] Nghịch lý kinh tế suy thoái mà giá nhà và giá thuê nhà cứ tăng vùn vụt

minhte1984

Xe tải
5tr là đội cai có quân thiện chiến làm, máy móc tự có luôn. Vật liệu hoàn thiện thì tận dụng tối đa hàng tồn hàng cũ từ các đại lý. Và ngõ đừng quá nhỏ, hàng xóm đừng quá khó, phường đừng quá soi, thời tiết đừng quá xấu!
5tr thì em chịu k biết cc xây kiểu gì nhưng em k xây nhà nên k chém ẩu đc, cụ nào mới làm chắc rõ hơn.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
z
Xét cho cùng thì vẫn là quy luật cung - cầu, nguồn cung căn hộ hạn chế do không có các dự án xây mới trong khi cầu tăng do các quy hoạch dịch chuyển ra bên ngoài không hiệu quả
cụ yên tâm, vẫn theo quy luật cung cầu, tới lúc nào đó thì sẽ có đội thấy giá nhà đem lại lợi ích nên họ sẽ xây nhiều nhà để kiếm lợi nhuận, giúp có nhiều cung hơn

NguyenNguyen98

Xe đạp
Có phải đợt này giá thuê nhà (chung cư, nhà nguyên căn, nhà trọ,...) đều tăng phải không các bác? Em đi tìm chỗ mà thấy ở đâu cũng tăng so với trước Tết hay sao ấy.

Mũi tên bạc

Xe container
Có phải đợt này giá thuê nhà (chung cư, nhà nguyên căn, nhà trọ,...) đều tăng phải không các bác? Em đi tìm chỗ mà thấy ở đâu cũng tăng so với trước Tết hay sao ấy.
Chắc chắn tăng giá bán rồi cụ và đương nhiên giá thuê sẽ tăng theo. Khu em ở thấy gần 2 năm qua phải tăng giá thuê khoảng 3tr/căn so với trước!

ah99x6

Xì hơi lốp
Tăng lâu rồi chứ cụ

AcidS

Xe điện
Giá chung cư, nơi nhiều người thuê nhất đã tăng. Giá nhà mặt đất, nơi có thể xây chung cư mini cho thuê chuẩn bị tăng... Nói chung chủ nhà nào cũng ưu đãi người thuê lâu dài, nên trừ khi vì hoàn cảnh quá khó mới phải chuyển, còn không thì cố ở một chỗ rồi tích góp dần mà mua lấy một cái riêng của mình.

Jonykey

Xe tải
Giá thuê tăng là đúng rùi cụ giờ nguồn cung ít, nhu cầu ở thì nhiều, xây ccmn gần như ko xây được nữa, căn hộ cc cũng ít, giá tăng cao nên tiền thuê sẽ tăng.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Hic, thế mà em cho vừa cho thuê đầu tháng chẳng tăng tý nào mà còn cam kết 2 năm k tăng tiền nhà :) vì muốn người ở đàng hoàng & giữ nhà nên cho thuê rẻ :-ss

AcidS

Xe điện
Hic, thế mà em cho vừa cho thuê đầu tháng chẳng tăng tý nào mà còn cam kết 2 năm k tăng tiền nhà :) vì muốn người ở đàng hoàng & giữ nhà nên cho thuê rẻ :-ss
Cụ cũng như đa số chủ nhà thôi, không tăng nếu cam kết thuê dài hạn. Người thuê dài hạn luôn có lợi mà.

duongqua

Xe container
Gặp khách thuê yên tâm thì rẻ hơn chút cũng đỡ lo cụ ạ. Nếu mình ko nặng j về tài chính thì gặp khách tử tế cho thuê rẻ tí đi còn hơn gặp khách lôm côm :D

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Gặp khách thuê yên tâm thì rẻ hơn chút cũng đỡ lo cụ ạ. Nếu mình ko nặng j về tài chính thì gặp khách tử tế cho thuê rẻ tí đi còn hơn gặp khách lôm côm :D
Chuẩn cụ, trước đó có mấy bạn thuê để tổ chức các phòng live tream bán hàng or các bạn trẻ đông đông thuê ở dưng k cho thuê vì phức tạp, thế là gặp đôi vợ chồng trẻ, giáo viên xịn thuê ở & kết hợp dạy luyện thi cho học sinh giỏi của trường......mà lại đồng hương nên em mới cho thuê & rẻ hơn các bạn kia =D> vì trước đó em cho thuê mà nhức cả đầu nên lần này rút kinh nghiệm :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề....

"ăn" một phía thôi chứ
chứ đòi ăn cả ba phía (tiền, sự... đoàng hoàng và giữ nhà) nữa !!!

duongqua

Xe container
Chuẩn cụ, trước đó có mấy bạn thuê để tổ chức các phòng live tream bán hàng or các bạn trẻ đông đông thuê ở dưng k cho thuê vì phức tạp, thế là gặp đôi vợ chồng trẻ, giáo viên xịn thuê ở & kết hợp dạy luyện thi cho học sinh giỏi của trường......mà lại đồng hương nên em mới cho thuê & rẻ hơn các bạn kia =D> vì trước đó em cho thuê mà nhức cả đầu nên lần này rút kinh nghiệm :D
vâng e cũng trong hoàn cảnh như cụ nên e chỉ mong gặp đc khách tử tế để họ giữ nhà cho mình là chủ yếu :D

Mon.In

Xe máy
giờ giá nhà chung cư tăng chóng mặt nên giá thuê tăng theo thôi, giá nhà đất quoanh khu em ở thì ko tăng nhiều

Ảo kinh thật. Càng ngày càng tăng. Không biết BĐS có vỡ được không?

poiuy

Xe cút kít
Có cụ gì cho thuê phòng trọ trên này thấy giá rao vẫn thế. 3tr/phòng

Mytv

Xe điện
E cũng như cụ thôi. Giữ nguyên từ 20 21 đến h. Khách thuê lâu dài, ổn định lại đàng hoàng h bảo tăng ngại & sợ ngừoi ta ko thuê nữa thì mệt. E ngại cảnh gặp khách vớ vẩn hay khách thuê ngắn hạn lắm.