[Funland] Nghịch lý

Gomtamlinh

Xe tải
Mình đang sống trong thế giới phong bao nên ko có phong bì là kém miếng khó chịu, đào tạo mãi mới đc cái truyền thống này mà cụ lại thắc mắc là chống c.độ đấy ah

kubi82

Xe điện
Tiệc này chắc là tổ chức cho cả khóa đó chứ không phải riêng lớp của cụ thớt rồi. Nhưng em chưa thấy đâu họp gặp mặt mà lại bê cả cán bộ xã vào làm gì??

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Kính thưa cc ,e có một vấn đề khó hiểu mà ko biết nó hình thành và xuất phát từ ai.
Chúng e có tiệc chuẩn bị 20 năm ra trường mọi thứ OK hết nhưng có một điều e thắc mắc thì bọn bạn là e.
Đó là mời các vị đại biểu như cán bộ xã, các thầy cô giáo cũ điều đó là rất đúng và nên làm, nhưng ngoài quà cáp ra mỗi vị lại có một phong bì e bảo bỏ phòng bì đi thì bị mắng ,như vậy là đâu phải chi ân mà là thuê các vị ấy đến ăn rồi trả công
E thấy vô nghĩa
20 năm ra trường gặp nhau thì mình vui với nhau là chính, đương nhiên thầy cô là một phần trong đó để thể hiện sự tri ân và kính trọng. Quà tặng có ý nghĩa là đương nhiên, phong bì thì không hiểu.

Việc mời cán bộ xã chả biết để làm gì, tuy nhiên môt hai vị cũng chả sao nhưng đủ ban bệ thì buồn cười lắm.

Lớp tôi cũng mới tổ chức 20 năm .....tôi ở xa không về được và chắc cũng không thích lắm để mà về
Mua qua tặng các thầy cô cái đồng hồ
Ôi trời ơi ! 20 năm rồi........có nghĩa là các thầy cô đã già.....tặng các thầy cô cái đồng hồ .............cha mạ ơi!
Tôi tặng chủ thớ 1 điều ....không làm thì thôi......làm thì cũng phải biếu mổi thầy cô được 1 triệu hoặc " yến " không thì thôi ! Làm ơn..............béo bổ gì bữa ăn rồi cầm về cái đồng hồ. Đây mời là điều nghịch lý ạ ! Em ạ các thánh 20 năm
Không về được, không thích lắm để mà về....thì có hiểu ý nghĩa gì đâu mà ý kiến.

Thầy cô có nghèo thì cũng không cần cái 1tr gì đấy, chiếc đồng hồ trong hoàn cảnh này có thể chưa phù hợp nhưng bất kể quà gì cũng ý nghĩa hơn hai tờ polime bạc bẽo kia.

Đấy mới là cuộc sống chứ nghịch với lý gì!!!

Hết xăng

Xe tăng
Cccm cứ xắc mắc chuyện mời cb làm gì nhể. Nếu có thể thì còn mời cả bác Ph cô Ng cho trịnh ********* nữa ý chứ.

vieteuro

Xe container
nghe nó cứ hâm hâm kiểu gì ấy nhỉ

Nha Trang@

Xe điện
Năm nào em cũng họp lớp, thế mà đã thấm thoát hơn 30 năm rồi. Có năm có cô, chưa năm nào có thầy, không khí rất vui. Năm vừa rồi có thằng còn chơi em, chỉ cô giáo dạy văn năm lớp 10 bảo mày có nhớ “con nhỏ này tên gì không?” Em ngớ người ra mất mấy giây rồi hét lên “a, em chào cô Thanh”. Họp lớp mà chuẩn bị phong bì phong bao để trao cho thầy cô rồi cán bộ xã nói thật lòng em ở nhà để tụi cán bộ lớp nó họp với nhau.

lttvtvn

Xe container
Năm nào em cũng họp lớp, thế mà đã thấm thoát hơn 30 năm rồi. Có năm có cô, chưa năm nào có thầy, không khí rất vui. Năm vừa rồi có thằng còn chơi em, chỉ cô giáo dạy văn năm lớp 10 bảo mày có nhớ “con nhỏ này tên gì không?” Em ngớ người ra mất mấy giây rồi hét lên “a, em chào cô Thanh”. Họp lớp mà chuẩn bị phong bì phong bao để trao cho thầy cô rồi cán bộ xã nói thật lòng em ở nhà để tụi cán bộ lớp nó họp với nhau.
Họp lớp thì bạn mình, thầy ta, ấm cúng và giản đơn.

Vụ cụ chủ là kỷ niệm 20 năm, chắc là hội khóa đông vui mới có việc mời lãnh đạo xã, có cũng chẳng sao, một hai vị cho nó nong chọng chọng vì kiểu gì cũng có đôi lời phát biểu tri ân. Chỉ có món phong bì là nực cười!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Biết đâu không mời mấy ông xã họ không cho tổ chức thì sao?:))

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
20 năm ra trường gặp nhau thì mình vui với nhau là chính, đương nhiên thầy cô là một phần trong đó để thể hiện sự tri ân và kính trọng. Quà tặng có ý nghĩa là đương nhiên, phong bì thì không hiểu.

Việc mời cán bộ xã chả biết để làm gì, tuy nhiên môt hai vị cũng chả sao nhưng đủ ban bệ thì buồn cười lắm.

Không về được, không thích lắm để mà về....thì có hiểu ý nghĩa gì đâu mà ý kiến.

Thầy cô có nghèo thì cũng không cần cái 1tr gì đấy, chiếc đồng hồ trong hoàn cảnh này có thể chưa phù hợp nhưng bất kể quà gì cũng ý nghĩa hơn hai tờ polime bạc bẽo kia.

Đấy mới là cuộc sống chứ nghịch với lý gì!!!
Qúa tuyệt vời ! Việt Nam quá tươi đẹp...........................hãy cứ tươi đẹp như vậy nhé !
Giống không khí ngày CMT8 ......chúc mừng chúng ta lên tới đỉnh của thế giới rồi

lttvtvn

Xe container
Qúa tuyệt vời ! Việt Nam quá tươi đẹp...........................hãy cứ tươi đẹp như vậy nhé !
Giống không khí ngày CMT8 ......chúc mừng chúng ta lên tới đỉnh của thế giới rồi
Trên thế giưới này, chỗ nào cũng có đầy đủ hỉ nộ ái ố, tốt xấu đói no. Đồng ý rằng chưa đủ ăn thì ăn cho no đã, ngon sau. Tuy nhiên, nếu đi đám cưới mà hát khúc nhạc chia ly, ăn đồ tây mà chấm nước mắm, đang khát lại bắt ăn bánh mì, nằm với gái lại nói chuyện khoa học....... và cái gì cũng qui ra tiền nhét túi người khác và nghĩ người đó cũng giống mình thì cuộc sống mới nhạt nhẽo làm sao!

meomun346

Xe container
Họp lớp để gặp nhau sau thời gian làm ăn sinh sống ko có đk gặp gỡ để mà hàn huyên tâm sự, đâu có phải để quà cáp mấy ông chính quyền. Lớp em mà thế em dí *** vào họp, kệ cm bọn thần kinh chúng nó tổ chức mình ở nhà cafe cho lành, keke
Lớp em họp mặt mấy lần rồi mà ko mời thầy cô nào hết cả. Đa số bọn chúng nói gặp mặt là để hàn huyên, vui vẻ. Tri ân thầy cô thì để dịp khác.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Ai đề xuất mời cán bộ xã thế, loại nịnh nọt thành bản chất rồi! Em mà là thành viên lớp ấy, em bỏ luôn không tham dự.
Về chuyện phong bì thì không cần, nhưng nếu tặng phong bì các thầy thì cũng không sao.

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Trên thế giưới này, chỗ nào cũng có đầy đủ hỉ nộ ái ố, tốt xấu đói no. Đồng ý rằng chưa đủ ăn thì ăn cho no đã, ngon sau. Tuy nhiên, nếu đi đám cưới mà hát khúc nhạc chia ly, ăn đồ tây mà chấm nước mắm, đang khát lại bắt ăn bánh mì, nằm với gái lại nói chuyện khoa học....... và cái gì cũng qui ra tiền nhét túi người khác và nghĩ người đó cũng giống mình thì cuộc sống mới nhạt nhẽo làm sao!
Nhẽ ra không muốn nói thêm nhưng đọc cái này " người khác và nghĩ người đó cũng giống mình thì cuộc sống mới nhạt nhẽo làm sao?" buồn cuồi quá
Cuồi cho cái tính của con người như bạn " đọc lại 100 lần câu bạn viết " hiểu hết rồi nói chuyện tiếp
Thứ gì nói chuyện kỳ vậy .................bản thân mính còn không tôn trọng câu nói của mình
Có hiểu " người khác và nghĩ người đó cũng giống mình thì cuộc sống mới nhạt nhẽo làm sao ?"
Vui lòng tha cho tôi " bần " quá ! Cảm ơn....đừng trả lời nữa

lttvtvn

Xe container
Nhẽ ra không muốn nói thêm nhưng đọc cái này " người khác và nghĩ người đó cũng giống mình thì cuộc sống mới nhạt nhẽo làm sao?" buồn cuồi quá
Cuồi cho cái tính của con người như bạn " đọc lại 100 lần câu bạn viết " hiểu hết rồi nói chuyện tiếp
Thứ gì nói chuyện kỳ vậy .................bản thân mính còn không tôn trọng câu nói của mình
Có hiểu " người khác và nghĩ người đó cũng giống mình thì cuộc sống mới nhạt nhẽo làm sao ?"
Vui lòng tha cho tôi " bần " quá ! Cảm ơn....đừng trả lời nữa
Ôi tưởng thế nào, nói linh tinh không đầu không cuối rồi trốn bằng câu đừng cuốc còm em. Sòng phằng thì nói cho hết đi. Em tôn trọng em nhất quả đất đếu quan tâm bọn lảm nhảm đâu, giỏi thì quay lại thể hiện đi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lớp em họp mặt mấy lần rồi mà ko mời thầy cô nào hết cả. Đa số bọn chúng nói gặp mặt là để hàn huyên, vui vẻ. Tri ân thầy cô thì để dịp khác.
Mà họp cái léo gì đâu, ngồi bốc phét xong nhậu nhẹt, hát hò rồi thằng nào về nhà thằng đó, keke

meomun346

Xe container
Mà họp cái léo gì đâu, ngồi bốc phét xong nhậu nhẹt, hát hò rồi thằng nào về nhà thằng đó, keke
Lớp em cũng có thăm hỏi những bạn ốm đau, giúp đỡ bạn có hoàn cảnh khó khăn nhất.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lớp em cũng có thăm hỏi những bạn ốm đau, giúp đỡ bạn có hoàn cảnh khó khăn nhất.
Cái này là dành cho quỹ lớp và những bạn nhiệt tình đảm nhiệm việc hiếu hỷ ốm đau, rất khuyến khích. Còn mấy vụ kia thấy vô bổ cụ ạ

NGC

Xe tăng
Kính thưa cc ,e có một vấn đề khó hiểu mà ko biết nó hình thành và xuất phát từ ai.
Chúng e có tiệc chuẩn bị 20 năm ra trường mọi thứ OK hết nhưng có một điều e thắc mắc thì bọn bạn là e.
Đó là mời các vị đại biểu như cán bộ xã, các thầy cô giáo cũ điều đó là rất đúng và nên làm, nhưng ngoài quà cáp ra mỗi vị lại có một phong bì e bảo bỏ phòng bì đi thì bị mắng ,như vậy là đâu phải chi ân mà là thuê các vị ấy đến ăn rồi trả công
E thấy vô nghĩa
Cực kỳ vô nghĩa, và đối với Thầy Cô có lòng tự trọng thì họ sẽ cảm thấy bị xúc phạm nặng nề .

Em họp lớp cũng được đôi lần và xin thưa không có cái vụ phong bì và quan chức địa phương lại càng không he he .

biahoihanoi

Xe lăn
E thấy vô nghĩa
Không hiểu cán bộ xã liên quan chó gì đến họp lớp? KHông lẽ em ở thành phố em phải mời cán bộ Phường? Hài vãi.