[Funland] Nghịch lý

Scooterman

Xe tăng

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa cc ,e có một vấn đề khó hiểu mà ko biết nó hình thành và xuất phát từ ai.
Chúng e có tiệc chuẩn bị 20 năm ra trường mọi thứ OK hết nhưng có một điều e thắc mắc thì bọn bạn là e.
Đó là mời các vị đại biểu như cán bộ xã, các thầy cô giáo cũ điều đó là rất đúng và nên làm, nhưng ngoài quà cáp ra mỗi vị lại có một phong bì e bảo bỏ phòng bì đi thì bị mắng ,như vậy là đâu phải chi ân mà là thuê các vị ấy đến ăn rồi trả công
E thấy vô nghĩa
Éo về họp nữa là xong. Lớp em họp lớp 20 ra trường mấy năm trước. Thấy bọn tổ chức thái độ lồi lõm em éo về nữa. ĐM thích mời ông nào cũng đc vì mình có liên quan đâu.

Fan gentra

Xe điện
chắc cụ chủ tuổi con khỉ Vàng ...?????? bọn em cũng vừa làm xong ..chỉ cần mời thầy cô giáo chủ nhiệm và tặng quà (ko tặng phong bì )..
còn mấy ông phường xã thì mời làm mê gì ..chắc bạn cụ có người làm cơ quan nhà nước hoặc doanh nhân muốn Pro đây mà ?/

caisua

Xe lăn
sao chỉ mời cán bộ xã, còn rất nhiều cơ quan đoàn thể, các loại hội phụ nữ hội người cao tuổi hội đồng niên hội cựu chiến binh hội bán báo xa mẹ ... hội những người chưa có hội, các loại diễn đàn kinh tế chính trị xã hội, các thành phần đỏ đen ...

hành_khất_đêm

Xe điện
Lần đầu tiên thấy quả họp lớp mời cán bộ xã xong lại còn phải phong bì, như kiểu tổ chức hội thảo bán hàng ấy, còn thầy cô giáo thì có đần mới tặng phong bì, làm quà mà chi ân thôi