[Funland] Nghiện cờ bạc, làm sao để bỏ?

sky_driver

Xe buýt
Em không thể hình dung nỗi cccm à, có cu em họ ( 1 vợ+ 3con) mà nó đánh bạc, vay mượn đến khi mất hơn 2,5bil các chủ nợ tới đòi vợ nó mới biết, nó về nhà thề thốt, xin lỗi các kiểu, cả nhà thống nhất tha thứ cho nó, nhà nó phải bán hết tài sản + ae cho vay mượn mà chưa trả hết nợ. Sáng nay vợ nó lại gọi điện, bảo nó vẫn tiếp tục đi đánh bạc. Em nghe xong mà cũng ko thể hiểu và hình dung được chứng nghiện cờ bạc nó như thế nào mà người ta không thể dừng lại. Các cụ cho em lời khuyên.

Chỉnh sửa cuối:

HeoQuay66

Xe tăng
Em không thể hình dung nỗi cccm à, có cu em họ ( 1 vợ+ 3con) mà nó đánh bạc, vay mượn đến khi mất hơn 2,5mil các chủ nợ tới đòi vợ nó mới biết, nó về nhà thề thốt, xin lỗi các kiểu, cả nhà thống nhất tha thứ cho nó, nhà nó phải bán hết tài sản + ae cho vay mượn mà chưa trả hết nợ. Sáng nay vợ nó lại gọi điện, bảo nó vẫn tiếp tục đi đánh bạc. Em nghe xong mà cũng ko thể hiểu và hình dung được chứng nghiện cờ bạc nó như thế nào mà người ta không thể dừng lại. Các cụ cho em lời khuyên.
Loại cờ bạc thì chỉ có gặp biến cố lớn may ra mới tu chí được.
Chứ cứ chơi xong báo nhà thì chỉ có nhảy cầu mới hết.

Poison Dart

Xe tải
Em không thể hình dung nỗi cccm à, có cu em họ ( 1 vợ+ 3con) mà nó đánh bạc, vay mượn đến khi mất hơn 2,5mil các chủ nợ tới đòi vợ nó mới biết, nó về nhà thề thốt, xin lỗi các kiểu, cả nhà thống nhất tha thứ cho nó, nhà nó phải bán hết tài sản + ae cho vay mượn mà chưa trả hết nợ. Sáng nay vợ nó lại gọi điện, bảo nó vẫn tiếp tục đi đánh bạc. Em nghe xong mà cũng ko thể hiểu và hình dung được chứng nghiện cờ bạc nó như thế nào mà người ta không thể dừng lại. Các cụ cho em lời khuyên.
Mất có 2.5mil thì còn ít, vẫn còn đường quay đầu cụ ạ.

Bảo nó quay sang nghiện ma túy là hết thôi. Đùa chứ, cờ bạc, nếu nhà còn của là còn đánh, khó bỏ lắm. Nên 1 là phím cho vào trại ngồi, 2 là có của nả thì dấu diếm đi, may ra thì đc

Em xem phim Mỹ thấy hay có câu "go to hell".

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chơi đến hết tiền, bán hết nhà cửa, vợ con bỏ...sẽ tự bỏ :D

Vanvan273k

Xe tăng
2,5mil là đơn vị gì thế cụ? Cờ bạc thì nên cho đi tù, cố giúp chỉ tổ tán gia bại sản huỷ hoại tình anh em, gia đình. Càng cứu càng chết sâu.

thanhnam_xda

Xe buýt
Em không thể hình dung nỗi cccm à, có cu em họ ( 1 vợ+ 3con) mà nó đánh bạc, vay mượn đến khi mất hơn 2,5bil các chủ nợ tới đòi vợ nó mới biết, nó về nhà thề thốt, xin lỗi các kiểu, cả nhà thống nhất tha thứ cho nó, nhà nó phải bán hết tài sản + ae cho vay mượn mà chưa trả hết nợ. Sáng nay vợ nó lại gọi điện, bảo nó vẫn tiếp tục đi đánh bạc. Em nghe xong mà cũng ko thể hiểu và hình dung được chứng nghiện cờ bạc nó như thế nào mà người ta không thể dừng lại. Các cụ cho em lời khuyên.
e nghe các cụ nói cái này bjo chết người mới chết nết, đã nghiện là khó bỏ lắm

Poison Dart

Xe tải
2.5 củ to ạ (em nhầm mil với bil)
Vâng, 2 tỏi đối với gia đình bình thường là phải bánh nhà rồi cụ. Với đám nghiện cờ bạc chỉ tự bỏ chứ khuyên can nó không nghe đâu. Còn xoay được tiền là còn chơi, "còn thở còn gỡ" mà cụ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
2.5 củ to ạ (em nhầm mil với bil)
Lần sau đừng bày đặt chơi nửa tây nửa ta vậy , làm bọn em hốt
E nghe các cụ trên đây bảo khi nào chết thì mới bỏ được ,
Cơ quan em có vài đ.c gia đình cứu hết lần này đến lần nọ nhưng đều ko bỏ đc , có người sắp về hưu vẫn ko bỏ đc

Gà rất Gà

Xe đạp
Hàng xóm nhà em có thằng con cũng giỏi cờ bạc. Nhà đất hơn 600 m2 mà xén ra bán gần hết, trong đó có trả nợ cờ bạc là phần lớn. Hiện nay còn hơn trăm mét. Ấy thế mà bây giờ vẫn thấy bọn nào đấy mang sơn đến sơn trộm cửa nhà.
Nhà này được cái cả nhà gồm vợ chồng và con đều tham gia.