[Funland] Nghiện cờ bạc, làm sao để bỏ?

consokhong

Xe tải
:D chuyện nhà chưa chắc đã để ý.Nhưng nhà cộng sự cùng chia sẻ ngọt bùi thì hên xui nhé cụ.Đôi lúc họ có thể nhìn lại đc bản thân.
Em cũng nói là đây là độc loại A,vì nó có thể hại cả 2 và ko có tác dụng gì :D
Cùng hoàn cảnh dễ nói chuyện,dễ khuyên bảo mà cụ...Nói mới có trọng lượng,nó mới nghe dần và thấm.Giờ nói 100 may ra đc 1,nhưng có thể quên ngay khi cụ đi về ( hoặc ngay khi cầm đc tiền trả nợ ).
Bọn này nó bị ngu hả cụ? Em hỏi thật chứ ko móc mỉa gì đâu ạ.

Vũ Đức

Xe tăng
Bọn này nó bị ngu hả cụ? Em hỏi thật chứ ko móc mỉa gì đâu ạ.
:( em nghĩ ko ngu đâu.Hơi ảo tưởng thôi,cứ nghĩ sẽ ăn lại đc - cố ăn xong rồi nghỉ.Chứ lần nào thua cũng tự chửi bản thân ngu rồi.Còn tư tưởng gỡ khó cai lắm ạ

--Lamborghini--

Xe lăn

Húp sụp sụp

Xe điện
Haiza oánh mà win nghiện còn được, thua mà cũng nghiện đến chịu!
Trong thua có thắng, lúc đi đánh/gỡ họ hay nghĩ đến giai đoạn thắng mà.
Thua bạc chỉ có gỡ bằng bạc là khả thi nhất, có cái dở là gỡ được thì sau lại ham

Ô tô điên

Xe tăng
cờ bạc thì cứ để cho dân xh nó cắt ngón tay thì may ra còn tỉnh được, chứ không thể bỏ được đâu.

kato_90

Xe hơi
Có em đây :)) năm 14 báo nhà lần cuối, ông bà già e nhốt ở nhà 2 năm thu hết điện thoại laptop, chỉ đc xem ti vi giải trí còn đâu là rửa rau quét nhà, các chỗ nợ ông bà già e cứ trả xón 1 tí nên thằng nào cũng sợ, vì bọn nó biết nhà e ko thiếu tiền và ông bà già e thích thế :)) cứ dăm tháng chủ nợ lại đến e lại phải nhìn mặt nó :)) ngày đấy yêu 1 em nhà ở cổng Lăng đc 4 năm ông bà già e cũng cắt luôn dù lúc đấy đang chuẩn bị cưới, mẹ e chỉ bảo mày lấy nó về r lại làm khổ nó thôi còn ạ, thế là chưa tay trong nước mắt luôn . Khoảng thời gian 2 năm mà e gọi là kìm kẹp đấy giúp e nhận ra e ngu ntn, Tết năm 17 em mới ngồi nói chuyện với bố mẹ xin lỗi r cho e làm lại cuộc đời, chứ e biết bố mẹ e để e cả đời như 2 năm đã qua cũng đc ,may mà đc tin tưởng nên bây giờ chưa phải là khá so với các bạn cùng trang lứa nhưng cũng gọi là tạm được và ko khiến bố mẹ e phải lo lắng nữa

dealer-ck

Xe tăng
Đa phần sẽ bỏ được khi mất sạch.
Thằng anh vợ e đây, nó báo nợ cho ông bà già nó vài lần, tính ra 2-3 tỏi, lần nào chả thề.
Thời e cưa vợ e, cả nhà nó dấu chứ e mà biết thì xinh như hoa hậu mà có ngừoi nhà cờ bạc e cũng gí vào, cứoi xong đc mấy tháng thì nó báo quả cuối to đậm, e phải từ thiện gần trăm đây. Giờ trả hết nợ rồi nhưng ông bà già vk khánh kiệt, may còn có lương hưu, còn vợ nó bỏ , nos sống giờ đi thuê nhà, làm ăn thì dính côvid cũng bập bõm, nói chung là đời đen như chị dậu. Đúng là ngâu hơn bò

Húp sụp sụp

Xe điện
Em cai cờ bạc được hơn 10 năm giờ nghĩ lại thì đúng như tây nó phán "nghiện cờ bạc là một dạng tâm thần" (nhà nước mình thì chốt là tội phạm), nó cứ như có ma sui quỷ khiến, đang làm việc cũng phải tìm cách lên mạng enter một cái mới có thể làm việc tiếp :) đêm phải khi nào người nó tê đi mới dừng chơi dc!
Éo hiểu sao khổ như chóa mà vẫn cố chơi bằng dc

Dan du an

Xe cút kít
Em nghiện Ofofun mà đã bỏ được đâu

robertlang8282

Xe tải
có ông anh họ bên đằng vợ nhìn hiền hiền mà đùng cái báo nhà 2 tỏi rồi mất tích mấy năm nay bỏ cả vợ cả con.
Khổ cái thời nay chỉ cần cái điện thoại là đánh được mọi lúc mọi nơi, kín đáo mà gia đình ko hề hay biết.
Phan Sào Nam nó hại bao nhiêu gia đình mà đi có vài niên thì đúng là trò cười

thinhtd

Xe container
có ông anh họ bên đằng vợ nhìn hiền hiền mà đùng cái báo nhà 2 tỏi rồi mất tích mấy năm nay bỏ cả vợ cả con.
Khổ cái thời nay chỉ cần cái điện thoại là đánh được mọi lúc mọi nơi, kín đáo mà gia đình ko hề hay biết.
Phan Sào Nam nó hại bao nhiêu gia đình mà đi có vài niên thì đúng là trò cười
Không hại được em. Mà em thấy trả lại tiền nhà nước nhiều thế thì cũng được rồi cụ ạ.

robertlang8282

Xe tải
Không hại được em. Mà em thấy trả lại tiền nhà nước nhiều thế thì cũng được rồi cụ ạ.
trước em cũng thấy tay này trả tiền cho nhà nước vậy cũng ok cho đến khi chứng kiến gia đình ông anh họ. con bé con từ lúc sinh đến nay 3 tuổi rồi chả biết gặp bố được mấy lần. Gia đình ly tán, hậu quả lâu dài cho xã hội.
Những hoàn cảnh kiểu này chắc cả chục nghìn người dưới tay Phan Sào Nam

thinhtd

Xe container
trước em cũng thấy tay này trả tiền cho nhà nước vậy cũng ok cho đến khi chứng kiến gia đình ông anh họ. con bé con từ lúc sinh đến nay 3 tuổi rồi chả biết gặp bố được mấy lần. Gia đình ly tán, hậu quả lâu dài cho xã hội.
Những hoàn cảnh kiểu này chắc cả chục nghìn người dưới tay Phan Sào Nam
Vẫn không phải là em. Em lo thân em thôi, con em hay họ hàng em mà có dính thì em cũng kệ.
Con em mà có “ngu” thì em nghĩ để nó “chết” cũng được, “sống” bẩn xã hội. :))

Balantines17

Xe hơi
Cắt hết điện thoại, máy tính (phương tiện có thể đánh bạc), nhốt 1 tháng ở trong phòng chỉ có tv (không internet), mở các câu truyện giáo huấn cho nghe...

Chỉ có tự bản thân con bạc ngộ ra và ý chí cực mạnh mới thoát khỏi mà hiếm lắm. Cậu bạn tôi, tay trắng làm nên cơ đồ, học rất giỏi, ra trường 27 tuổi đã có công ty riêng, nhà lầu, xe hơi, vợ đẹp, nói chung không thiếu thứ gì. Thế mà ma xui quỷ khiến thế nào lại dính vào bài bạc, mất tất cả. Giờ 50 tuổi đi làm thuê cho người ta lương 10 triệu bạc, vợ con không nhìn mặt, coi như tiêu tan cuộc đời 1 con người tài giỏi.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Mỗi lần có thớt nghiện cờ bạc em lại vào hóng..để lấy động lực cai nghiện tiếp..cờ bạc là nghiện kinh lắm, em trải qua rồi em biết. Lạ một cái các con giời đếch bao giờ khai hết đang nợ bao nhiêu, lúc nào cũng giấu đi một phần (thậm chí phần lớn), chỉ khai khoản nợ NÓNG…vì thế khi báo nợ nhà có trả thì đếch trả dứt được đâu, it hôm nữa khoản nguội nó lại NÓNG, lại báo…trong thời gian đó con giời lại tìm cách gỡ để hi vọng trả được khoản đang giấu…cuối cùng lại dính thêm…em giờ vẫn đang cai, được 15 năm rồi

robertlang8282

Xe tải
Vẫn không phải là em. Em lo thân em thôi, con em hay họ hàng em mà có dính thì em cũng kệ.
Con em mà có “ngu” thì em nghĩ để nó “chết” cũng được, “sống” bẩn xã hội. :))
em được cái may mắn hơn người là chơi cờ bạc rất đen bác ạ. Tự biết thân mình nên chỉ chơi bài giao lưu dịp tết chứ bạc thì không bao giờ

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ chơi cờ tướng online mà cũng nghiện đây
Chơi vô thưởng vô phạt leo ranh thôi mà cũng ham.
Nên cũng hiểu các ông cờ bạc ăn tiền ham đến cỡ nào

bomong

Xe điện
Mỗi lần có thớt nghiện cờ bạc em lại vào hóng..để lấy động lực cai nghiện tiếp..cờ bạc là nghiện kinh lắm, em trải qua rồi em biết. Lạ một cái các con giời đếch bao giờ khai hết đang nợ bao nhiêu, lúc nào cũng giấu đi một phần (thậm chí phần lớn), chỉ khai khoản nợ NÓNG…vì thế khi báo nợ nhà có trả thì đếch trả dứt được đâu, it hôm nữa khoản nguội nó lại NÓNG, lại báo…trong thời gian đó con giời lại tìm cách gỡ để hi vọng trả được khoản đang giấu…cuối cùng lại dính thêm…em giờ vẫn đang cai, được 15 năm rồi
Sao không chơi búng tai cho đỡ nghiền nhỉ.
Nhiều web cho điểm để chơi bài miễn phí mà, chơi online cho vui chứ không ăn tiền, poker chẳng hạn.