[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Theo như lời ông ấy thì vợ mặc dù thi thoảng ghen bóng ghen gió nhưng hoàn toàn không biết gì. Em nghĩ chắc cũng k phải nhẫn nhịn hay bất lực k dám phản kháng đâu vì em có gặp chị ấy thì cũng thấy khá thông minh, nhanh nhạy với có tính sở hữu cực cao. Ai mà giả vờ mãi được nhất là cái chuyện chồng/vợ ngoại tình cho dù không có khả năng làm đối phương (vợ/chồng) tan tác chim muông thì ít nhất cũng sẽ có những hành động "dằn mặt" kiểu đá thúng đụng nia chứ nhỉ!!!
Phối ngẫu sẽ biết sau cùng vì bị cảnh giác nhất!😅

Langthang_Mercedes

Xe container
Thế nào là ăn cắp hả thần phím ?
Dịch chuyển kiểu gì thì mỗi nhà mỗi cảnh, dù ít hay nhiều cũng ráng tìm mọi cách. Nó cho con mình thôi. Cái giống đàn bà đã ngoại tình thì sẵn sàng bắt chấp tất cả. Nên cụ chủ phải tìm mọi cách dành quyền nuôi con và có được càng nhiều tài sản cho con càng tốt.
Nguỵ biện!

LeTai1979

Racing Boy
Đã tha thứ thì ko nghĩ còn nếu nghĩ ngợi tốt nhất chia tay cho đỡ dằn vặt nhau.

Diep1979

Xe điện
Xưa, thời 9x ấy, hàng xóm nhà em hay mua cuốn Hạnh phúc gia đình, em mượn đọc thì có 1 case tha thứ, em nhớ đại khái như này:
Anh chồng bắt đc vợ tòm tem, nhưng anh kia thì chạy thoát, rơi cái khăn mùi xoa ở lại, anh chồng nhặt giữ lấy, giặt giũ phơi phóng cẩn thận rồi cất đi.
Tuy tha thứ cho chị vợ, nhưng cứ đến bữa ăn cơm tối, anh chồng lại lấy chiếc khăn đó, đặt cạnh mâm cơm...
Ngày này qua tháng khác, chị vợ ko chịu nổi phải bỏ đi hay đại khái là j j đó, cái kết em nhớ ko rõ lắm.
Nhưng kiểu tha thứ thế này, em nghĩ thà chia tay luôn có phải hơn ko, đỡ dằn vặt nhau.
Kiểu này thì thật sự là khốn nạn trong việc trả thù =))

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng 19 tầng, chưa thấy cụ nào bị vợ ngoại tình mà được các cụ tha thứ :))

Tứ Vô Lượng

Xe container
Em nghe ngoại tình là sợ, ko dám vào đọc luôn, ko thể để mình tha hóa biến chất được, giữ là phải tự giữ mình như thế mới nói chuyện, hở ra cái là đi đời đàn ông ngay, cạm bẫy khắp nơi, giang hồ hiểm ác. :))
Chúc mừng cụ nhận bằng Tiết hạnh khả phong :D

pooka

Xe container
Kết thúc có hậu vì ông kia biết dừng lại để toàn tâm toàn ý với vợ con trong khi người vợ dù nghi ngờ chồng nhưng lại chẳng có chứng cứ gì cả.
Dưng k phải cái kết cho việc ngoại tình nào cũng có hậu đâu, cụ đừng nên mơ mộng :)) :)) :))
Em đính chính lại cho đủ : Lỗi lầm đã ở lại phía sau, chúng ta cùng nhau đi về tương lai tươi sáng.
Vụ nào cũng nên kết thúc có hậu như thế chứ.

theanh235

Xe buýt
Tha cũng dc, không tha cũng được. Tới lúc cụ thấy việc đó k còn quan trọng nữa, k dằn vặt nhau, k trách móc nhau, không kiểm soát nhau, nhưng cũng k yêu nhau nữa. Dành tình yêu cho bố mẹ, con cái, cho bản thân mình. Vậy cũng là 1 cách. K đuổi, cũng k giữ. Kệ.

theanh235

Xe buýt
Em đính chính lại cho đủ : Lỗi lầm đã ở lại phía sau, chúng ta cùng nhau đi về tương lai tươi sáng.
Vụ nào cũng nên kết thúc có hậu như thế chứ.
nhưng mà đó là truyện cụ ạ :D

lamhaha191

Xe tăng
Tư vấn tư véo gì.. giải thoát sớm làm bạn mà nuôi con

tqt77

Xe điện
E đàn ông. E thấy lựa chọn tha thứ của e nó không đúng đắn rồi
công nhận bác có thần kinh thép, về nhà nhìn cái mặt nó đã muốn đấm, mà lại vẫn đang nghi ngờ chúng nó tiếp tục thì xóa đi làm ván mới chứ nghĩ làm méo gì cho mệt

tonkngo0

Xe tải
Em nói thật cụ đừng buồn, em là mợ và chứng kiến bạn mình trong lúc ck nó vỡ nợ rượu chè về đánh chửi nó, nó có say nắng đối tác, nhưng đã kiên quyết dừng lại vì còn nghĩ tới con cái và bộ mặt 2 bên gđ. Cái này em khẳng định vì khi nó mới chớm tâm sự với em ngày hôm sau xin nghỉ việc để tránh dây dưa. Rất may sau ck nó tỉnh ngộ và h lại hạnh phúc.
Nhưng những người như thế nếu chẳng may vì sai lầm nhất thời mà sa ngã thì em thấy còn có chút thông cảm (với đk biết hối hận)
Còn như vợ cụ xin lỗi em cũng gặp 1 vài người, phụ nữ tụi em gọi là ko đàng hoàng, người đàng hoàng có gđ lên tinder gạ gẫm thả thính làm gì, người thương con có trách nhiệm với gđ thì lo làm lo ăn lo dạy dỗ con cái còn chẳng đủ thời gian.
Em đã gặp người như thế và mấy chị em chơi với nhau chả ai bảo ai hạn chế tiếp xúc mức tối đa. Chị em phụ nữ đàng hoàng và em tin anh em đàng hoàng còn nhiều trong xã hội.
Giờ nếu nghĩ cho f1 thì tiếp tục sống thôi, còn nếu cụ là người tình cảm thì chắc hơi khó.
Em biết dù sao cũng là vợ cụ, lời hơi thẳng có gì cụ thông cảm
Bạn đúng là người đàng hoàng hehe

Bang lang

Xe điện
Em nghe ngoại tình là sợ, ko dám vào đọc luôn, ko thể để mình tha hóa biến chất được, giữ là phải tự giữ mình như thế mới nói chuyện, hở ra cái là đi đời đàn ông ngay, cạm bẫy khắp nơi, giang hồ hiểm ác. :))
Những ông nói to thế này hầu như là xấu nên ko có gái dụ, cơ hội đâu mà ngoại tình. Ngoại tình nó cũng cần số má nhá!

Bastion.P

Xe container
Trước có 1 bộ film cũng na ná như thế: anh chồng ghi âm lời thú tội của cô vợ đã đi ngoại tình, sau đó thỉnh thoảng a bật nghe giải trí sau bữa cơm. Chị vợ sau hóa điên, bỏ nhà ra đi nhặt lá đá ống bơ ngoài bãi biển.

Hôm trc có cụ thì muốn mang phát cho cả nhà vợ nghe.

Toàn cao thủ L-)

Xưa, thời 9x ấy, hàng xóm nhà em hay mua cuốn Hạnh phúc gia đình, em mượn đọc thì có 1 case tha thứ, em nhớ đại khái như này:
Anh chồng bắt đc vợ tòm tem, nhưng anh kia thì chạy thoát, rơi cái khăn mùi xoa ở lại, anh chồng nhặt giữ lấy, giặt giũ phơi phóng cẩn thận rồi cất đi.
Tuy tha thứ cho chị vợ, nhưng cứ đến bữa ăn cơm tối, anh chồng lại lấy chiếc khăn đó, đặt cạnh mâm cơm...
Ngày này qua tháng khác, chị vợ ko chịu nổi phải bỏ đi hay đại khái là j j đó, cái kết em nhớ ko rõ lắm.
Nhưng kiểu tha thứ thế này, em nghĩ thà chia tay luôn có phải hơn ko, đỡ dằn vặt nhau.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Trước có 1 bộ film cũng na ná như thế: anh chồng ghi âm lời thú tội của cô vợ đã đi ngoại tình, sau đó thỉnh thoảng a bật nghe giải trí sau bữa cơm. Chị vợ sau hóa điên, bỏ nhà ra đi nhặt lá đá ống bơ ngoài bãi biển.

Hôm trc có cụ thì muốn mang phát cho cả nhà vợ nghe.

Toàn cao thủ L-)
Trả thù kinh điển như Bá Tước Monte mà còn ko thấy vui nữa là. Nên cụ nào có vợ đẹp có tinder thì inbox em đừng trả thù mà phí người phí mình, vợ đã có tư tưởng ngoại tình thì chỉ như cái áo thôi mà :)

Chỉnh sửa cuối: